๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:45:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @ใครก็ตามที่ประกาศชัยชนะในวันนี้ ถือว่าเป็นศัตรูของประเทศไทย@  (อ่าน 3106 ครั้ง)
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 08:27:15 AM »

ผมไม่ชอบเรื่องที่รอยัลคลิฟเมื่อวาน โคตรเกลียดเลย

แต่ผมก็ไม่อยากให้มีการใช้กำลัง คนไทยตาย ไม่ว่าสีอะไร...มันเรื่องใหญ่ทั้งนั้น เลวร้ายทั้งนั้น

ตอนพธม.ยึดสนามบินผมก็ไม่เห็นด้วย ตอนยึดทำเนียบก็ไม่ค่อยเห็นงามด้วย แต่ยังยอมรับและเชียร์เพราะผมเห็นด้วยกับจุดมุ่งหมายของพธม.

จำความรู้สึกตอนนั้นได้ว่าพอตำรวจใช้กำลังจนมีคนตาย ผมอยากขึ้นไปแจมกับพธม.ขนาดไหน .... ตอนมีพวกหน้าตัวเมียย่องไปปาระเบิดใส่พธม. อารมณ์ฆ่าคนของผมกรุ่นจนข้นขนาดไหน

เมื่อวานที่รอยัลคลิฟหากเรื่องบานปลายมีคนตายผมจะไม่เสียใจกับการตายของพวกขี้ข้าที่รับจ้างมาเผาบ้านเผาเมืองแม้แต่น้อย ไม่มีวันยอมรับพวกชั่วทั้งวิธีการ เลวทั้งที่มาและจุดมุ่งหมายแต่ผมก็จะเกลียดรัฐบาลนายอภิสิทธิ์อย่างแรง ที่ดีได้ไม่ตลอด

ถ้าจำเป็นก็สอยพวกแกนนำแค่ไม่ซักกี่คนอันนี้ผมเห็นด้วย แต่ต้องไม่ทำรุนแรงใส่ประชาชนทั่วไป ถึงเป็นประชาชนห่วยๆก็ต้องไม่

เรื่องเมื่อวานมันต้องเลือกเอาอย่างใดอย่างหนึ่ง จะยอมเสียชื่อ+ขายหน้า+โดนด่าว่าไร้น้ำยา .... หรือจะโดนประนามว่าฆ่าคนไทยด้วยกันดี ?

ถ้าทำอย่างนั้นนายอภิสิทธิ์ก็เลวไม่ต่างไปจากพวกมัน ตำรวจชลบุรีและสารพัดหน่วยพิเศษก็ชั่วไม่ต่างจากทีมที่บุกพันธมิตรที่ทำเนียบ...

นี่ผมพูดแบบคนเกลียดเสื้อแดงแล้วนา.......

เห็นด้วยครับ ไหว้

เลือกยากจริงๆครับท่านจ้าว  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 08:32:34 AM »

ขอต่อนิดหน่อย กลัวจะกำกวม

ถ้าเจอพวกนี้กำลังเผาสถานที่สาธารณะหรือเป็นภัยคุกคามกับผู้คนทั่วไปผมยิงครับ ยอมรับเอาทื่อๆด้วยว่าความยับยั้งชั่งใจจะต่ำผิดปกติ เพราะผม(โคตร)ชังไอ้พวกนี้อยู่แล้ว

ยิงคนเผาแล้ว ถ้ามีใครกรูเข้ามาผมก็ยิงไม่เลี้ยงเพราะเป็นภัยคุกคามต่อตัวผมเอง

แต่ผู้ใช้อำนาจรัฐทำแบบผมไม่ได้ ยิงทิ้งประชาชนสุ่มสี่สุ่มห้าไม่ได้.....ความเป็นผู้บังคับใช้กฏหมาย บังคับให้"ต้อง"ทำได้แค่จับไปดำเนินคดีตามกฏหมาย....โดยต้องไม่ทำร้ายผู้คนให้มากจนเกินไปด้วย

เหมือนการสลายพธม.ที่หน้าทำเนียบ ตำรวจสามารถจับคนที่ถืออาวุธได้ถ้ามีน้ำยาพอ แต่เล่นยิงแก็สน้ำตาแบบเล็งใส่คนหรือปาระเบิดใส่แบบนั้นไม่ได้

ทั้งกรณีของพธม.หน้าทำเนียบและขี้ข้าสีแดงที่รอยัลคลิฟ สามารถใช้กำลังเข้าบังคับใช้กฏหมายได้แต่ต้องสามารถควบคุมไม่ให้บานปลายได้ ..... ซึ่งจนท.รัฐก็ไม่มีน้ำยาพอทั้ง2กรณี

ต่างกันตรงที่คราวนี้ จนท.รัฐเลือกที่จะไม่ทำผิดซ้ำรอยเมื่อคราวสลายพันธมิตร............

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2009, 08:36:33 AM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 08:58:09 AM »

มันทำตัวเหมือนกบฎต่อแผ่นดินเข้าไปทุกย่างก้าวแล้ว ปากบอกเพื่อประชาธิปไตย เพื่อคนไทยทั้งประเทศ   มันน่าจะเพื่อคนๆเดียวที่อยู่ต่างประเทศมากกว่า  แล้วยังงี้เหรอจะให้ไปสนับสนุนแนวคิดพวกมัน   มันทำเพื่อประโยชน์ของคนๆเดียว   ไม่ใช่เพื่อคนไทยทั้งประเทศ  ไม่ใช่เพื่อชาติ และสถาบันพระมหากษัตริ์ของไทย  โถไอ้พวกถ่อย
 ยี๊
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 11:01:45 AM »

โดนชก
 แบร่
 ตกใจ

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 11:04:21 AM »

ผมเห็นตำรวจสายตรวจร้านทองเขาโดนเรียกไปฝึกโล่ห์หวายกับกระบองอวดโชว์เวลานายตำรวจใหญ่ๆเข้ามาตรวจพื้นที่ ท่าทางเอาเรื่องเอาราวดีประมาณเจ็ทลีได้ยินว่ามีกันทุกจังหวัด ทำไมไม่เรียกพวกนี้ไปสักสองกองร้อยล่ะครับปืนผาหน้าไม้ไม่ต้องเอาไปเกะกะเปล่าๆ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 11:07:37 AM »

น้ำลายหก
ครับ
กดหมายใช้ได้กับคนจน เท่านั้น
ไม่เคยมีความเสมอตามระบอบเลย
 โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก

ROJ.KT
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

รักประเทศไทย

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 11:10:02 AM »

ทำไม ทำไม ถึงต้องทะเลาะกันเอง โน่นไปโน่น ไปรบกับผวกชายแดนโน่น เก่งกันนักแทนที่จะช่วยกันดูแลประเทศไครมาข่มแหง ก็ซัดไปเลย ปล่อยใว้ทำไมก็ไม่รู้ ให้มันรังแก ฝ่ายเดืยว

.......สิ่งที่สอน . คนเราไม่ใด้  ก็คือ " สามัญสำนึก "  

พอใจเท่าที่มี    ยินดีเท่าที่ใด้
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 11:14:21 AM »

จับตัวไอ่อมฮอล์ล... แล้ว

ผมให้โอกาส แก้มือ... ครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
beer66
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

เมื่อไหร่จะเบื่อเสียที

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 11:16:02 AM »

จับตัวไอ่อมฮอล์ล... แล้ว

ผมให้โอกาส แก้มือ... ครับ
  ตอนนี้จับตาความเคลื่อนไหวของพวกเสื้อแดงครับ  ...................  เห้นว่าจะไปจับตัว นายก เป็นการเอาคืน

BLUE ZONE66
bird06
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 02:28:00 PM »

นายบุญเลิศ ไพรินทร์ อดีตสมาชิกวุฒิสภา จ.ฉะเชิงเทรา หรือ ฉายาโหร สว. กล่าวว่า ตามหลักโหราศาสตร์ในขณะนี้ดวงของรัฐบาล ดวงของคุณทักษิณ ดวงพรรคประชาธิปัตย์ ดาวขัดแย้งยังทำมุมกับดวงคุณอภิสิทธิ์อยู่ขณะนี้

พอพ้นวันที่ 15 เม.ย. 52 ดาวขัดแย้งก็จะคลี่คลาย ดวงคุณอภิสิทธิจะดีขึ้น จะประคับประคองรัฐบาลได้

ส่วนดวงคุณทักษิณ ดาวเสาร์ซึ่งเป็นบริวารตกอยู่ในเรือนวินาศ แสดงว่าคุณทักษิณจะเสียทรัพย์เนื่องมาจากบริวาร เพราะอยู่ในเรือนวินาศตอนเกิด ที่ดาวเสาร์กับดาวศุกร์อยู่ในเรือนวินาศ

ขณะนี้ดาวเสาร์มาอยู่เรือนวินาศเหมือนตอนเกิด คุณทักษิณจะเสียเงินเปล่าโดยไม่ได้ประโยชน์อะไร เพราะฉะนั้นเสื้อแดงจะล้มเหลวในที่สุด ไม่สามารถที่จะเอาชนะดวงเมืองและดวงคุณดวง

ขอให้เป็นจริง อย่างที่โหร ทำนาย
..ปุ๋ย..เมืองกาญ ฯ ™ ♥ รักในหลวง ♥
เฮฮา ปาร์ตี้......
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 03:27:36 PM »

มันทำตัวเหมือนกบฎต่อแผ่นดินเข้าไปทุกย่างก้าวแล้ว ปากบอกเพื่อประชาธิปไตย เพื่อคนไทยทั้งประเทศ   มันน่าจะเพื่อคนๆเดียวที่อยู่ต่างประเทศมากกว่า  แล้วยังงี้เหรอจะให้ไปสนับสนุนแนวคิดพวกมัน   มันทำเพื่อประโยชน์ของคนๆเดียว   ไม่ใช่เพื่อคนไทยทั้งประเทศ  ไม่ใช่เพื่อชาติ และสถาบันพระมหากษัตริ์ของไทย  โถไอ้พวกถ่อย
 ยี๊

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ แค่คนคนเดียว  สาระเลวจริงๆ
POP..CZ
ทำดีได้...แต่อย่าเด่น...จะเป็นภัย...แก่ตัว
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 03:49:16 PM »

ยี๊
  ผมเห็นด้วยครับ...!  ประชาชนที่รักชาติและสถาบันพระมหากษัตริ์ของคนไทยจริง.....!
  เค้าไม่ทำแบบนี้หลอกครับพี่น้อง

### ขอบคุณความทุกข์    ที่ทำให้เรารู้ว่าความสุข   มีค่ามากแค่ไหน ###
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์