๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 09:13:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้องใจ เรมิงตัน 870 18'' 20'' 21" (สรุปได้ 21"camo มาครับ มีภาพกลุ่มนิดหน่อย)  (อ่าน 9053 ครั้ง)
t...star@ryc-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 09:15:39 PM »

ขออนุญาตตั้งกระทู้ สองที่ครับ รบกวนพี่ๆ ช่วยกรุณาหน่อยครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=70006.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2009, 11:02:25 AM โดย t...star » บันทึกการเข้า
ole.
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 11:54:50 PM »

--------------------------------------------------------------------------------

จะขอตอบในส่วนของลำกล้อง21"นะครับเพราะผมใช้ตัวนี้อยู่ ตัวนี้เป็นตัวเดียวที่สามารถเปลี่ยนโช๊คได้เพราะมีเกลียวที่ปลายลำกล้องแต่จะแถมโช๊คมาใค่ตัวเดียวนะครับคือextra full choke กลุ่มดีกว่า2ตัวที่เหลือมากครับ และตัว18",20"เปลี่ยนโช๊คไม่ได้นะครับเพราะเป็นโช๊คในตัวรู้สึกราคาตัว21"ตอนนี้อยู่ที่35000+-นะครับ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 01:14:10 AM »

--------------------------------------------------------------------------------

จะขอตอบในส่วนของลำกล้อง21"นะครับเพราะผมใช้ตัวนี้อยู่ ตัวนี้เป็นตัวเดียวที่สามารถเปลี่ยนโช๊คได้เพราะมีเกลียวที่ปลายลำกล้องแต่จะแถมโช๊คมาใค่ตัวเดียวนะครับคือextra full choke กลุ่มดีกว่า2ตัวที่เหลือมากครับ และตัว18",20"เปลี่ยนโช๊คไม่ได้นะครับเพราะเป็นโช๊คในตัวรู้สึกราคาตัว21"ตอนนี้อยู่ที่35000+-นะครับ

อันที่จริงการเลือกความยาวลำกล้องต้องดูที่วัตถุประสงค์ครับ...

หากเลือกลำกล้อง 14-18 นิ้ว คือต้องการความคล่องตัว เพื่อใช้ในที่จำกัด เช่น ในรถ ในทางเดินแคบๆ...

ลำกล้อง 20 นิ้วอยู่ตรงกลาง หวังผลได้ไกลว่าอีกหน่อย จึงติดศูนย์ไรเฟิลมาด้วย...

ลำกล้อง 21 นิ้ว หวังผลได้ไกลกว่า จึงเลือกโช้คได้เพื่อให้เหมาะกับงานแต่ละงาน...

ส่วนตัว 870 ที่บ้านผมเป็นลำกล้อง 20 นิ้ว ซึ่งคุณพ่อซื้อไว้นานแล้ว...

ผมเอามาใส่ด้ามปืนพก แล้วก็ว่ามันตลกๆอยู่ครับ...Cheesy

.............. Grin Grin Grin 2 ข้อมูลที่ได้น่าจะจบแล้วครับ  แต่ผมว่าหากเงินพอเล่น 21 นิ้ว เปลี่ยนโชคได้ไปเลยครับ ที่เดียวจบ เลือกโช๊ค ใส่ตามตามต้องการยิงเป้า ได้สะดวกดี..  Grin

20 นิ้ว ศูนย์ ไรเฟิล เหมาะกับการยิงลูกโดด หากเอามายิงเร็ว จะช้ากว่าศูนย์ลูกปัดของ 18 นิ้ว นิดหน่อย บางครั้งศูนย์เกาะเกี่ยวเสื้อผ้า.หรือวัสดุอื่นๆ

18 นิ้ว คล่องตัว เหมายิงในระยะใกล้ๆ 25 ม. ลงมา  ยิงลูกโดนได้ แต่ศูนย์เล็งละเอียด ยากไปนิด..  Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 07:25:30 AM »

ไหว้ ไหว้ไหว้ขอบคุณท่าน ole. ท่าน นินจา19 ด้วยครับ +1ให้ครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ คงได้ข้อสรุปในใจแล้วครับ สงสัยจะได้รับ น้อง camo เข้าบ้านก่อนครับ   หลงรัก หลงรัก หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2009, 07:29:33 AM โดย t...star » บันทึกการเข้า
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 10:45:23 AM »

เช็คกับของที่มีวางขายด้วยครับ...

ถอยมาเท่าไหร่ pm บอกด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 01:28:21 PM »

เช็คกับของที่มีวางขายด้วยครับ...

ถอยมาเท่าไหร่ pm บอกด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

............... Grin Grin Grin ผมว่าราคา บอกหน้าเวปก็ได้ครับ ว่ารับมาเท่าไร ร้านไหน จะได้เป็นข้อมมูลให้เพื่อนสมาชิกได้ทราบกัน ครับ  เยี่ยม

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 02:31:55 PM »

ขอบคุณครับ

............... Grin Grin Grin ผมว่าราคา บอกหน้าเวปก็ได้ครับ ว่ารับมาเท่าไร ร้านไหน จะได้เป็นข้อมมูลให้เพื่อนสมาชิกได้ทราบกัน ครับ  เยี่ยม

เกรงใจ.. นะ  Grin

เผื่อเขาไปได้ปืนเนื้อดี เหล็กดาวอังคารมา จะได้ไม่โดนเพื่อนๆใน อวป ถากถาง เสียจนจนหมดความภูมิใจกับปืนใหม่ เลยเชียว Grin

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 02:48:57 PM »

เกรงใจ.. นะ  Grin

เผื่อเขาไปได้ปืนเนื้อดี เหล็กดาวอังคารมา จะได้ไม่โดนเพื่อนๆใน อวป ถากถาง เสียจนจนหมดความภูมิใจกับปืนใหม่ เลยเชียว Grin

............ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย สมาชิกเวปปืน คงไม่พลาดได้ถึงขนาดนั้นมั้งครับ..   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Buc1911
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 02:50:05 PM »

ตามที่คุณนินจา19  ว่าเอาไว้   

"  20 นิ้ว ศูนย์ ไรเฟิล เหมาะกับการยิงลูกโดด หากเอามายิงเร็ว จะช้ากว่าศูนย์ลูกปัดของ 18 นิ้ว นิดหน่อย บางครั้งศูนย์เกาะเกี่ยว
            เสื้อ   ผ้า.หรือวัสดุอื่นๆ

"  18 นิ้ว คล่องตัว เหมาะยิงในระยะใกล้ๆ 25 ม. ลงมา  ยิงลูกโดดได้ แต่ศูนย์เล็งละเอียด ยากไปนิด..   "

ผมยืนยันตามข้อมูลข้างบน   ตอนไปซื้อ ลองเล็งดู  18 นิ้ว ศูนย์ลูกปัด จับเป้าได้เร็ว คล่องตัวดี และ เบากว่า   พอจับเจ้า 20 นิ้ว  ศูนย์ไรเฟิล  มองเป้าแล้วดูช้ากว่า เพราะมัวแต่ไปจัดศูนย์ หน้า-หลัง.....ฝึกให้ชำนาญพอแก้ไขได้  และ การที่หนักกว่า 4 ขีดนั้น  ทำให้ความคล่องตัวลดลง.........ได้ทดลองยิงดูแล้วทั้งคู่  ระยะ 25 เมตรนั้นไม่ต่างกันมาก   แต่ตอนไปซื้อผมเลือก 20 นิ้ว ศูนย์ไรเฟิล แทนเพราะ  ตั้งใจเอาไปใช้  ในไร่ ในสวน ซะมากกว่า  ส่วนความชอบในความเป็นพานท้ายไม้ นั้นเป็นประเด็นรองลงมาครับ..... หลงรัก

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 03:16:35 PM »

เลือก 21" หลังสะพาน..... หาซื้อโช๊ค อิมพรูปซิลินเดอร์และโมดิฟาย อีกอย่างละตัว ครอบคลุมทั้งหมด...... โช๊ค เอ็กซ์ตร้าฟูลที่ติดมากับปืนแคบไปหน่อย แต่แทนฟูลได้.............

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 04:12:21 PM »

เลือก 21" หลังสะพาน..... หาซื้อโช๊ค อิมพรูปซิลินเดอร์และโมดิฟาย อีกอย่างละตัว ครอบคลุมทั้งหมด...... โช๊ค เอ็กซ์ตร้าฟูลที่ติดมากับปืนแคบไปหน่อย แต่แทนฟูลได้.............

เห็นด้วยครับ... เยี่ยม

Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 07:13:43 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ Grin Grin Grin เสียเงินเรียบร้อยแล้วครับ 870 21" camo หลังสะพาน ร้านโย...35 k ครับ ขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นครับท่าน ส่วน 18" 28 k  และ 20" 29 k ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 07:19:20 PM »

ดีแล้วที่ไปซื้อเอง  ถ้าฝากผม 18" 30 K /20 " 32 K ร้านไม่ต้องบอกนะ คิก คิก
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 07:59:39 AM »

ดีแล้วที่ไปซื้อเอง  ถ้าฝากผม 18" 30 K /20 " 32 K ร้านไม่ต้องบอกนะ คิก คิก
อ๋อย อ๋อย อ๋อย คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 08:36:34 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ Grin Grin Grin เสียเงินเรียบร้อยแล้วครับ 870 21" camo หลังสะพาน ร้านโย...35 k ครับ ขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นครับท่าน ส่วน 18" 28 k  และ 20" 29 k ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ปืนสวยมากครับ ยินดีด้วยครับ...  Cheesy

เพิ่มรูป ได้ไหมครับ ยังเหลืออีกกี่กระบอกครับ  Wink

ขอบคุณครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์