๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 11:20:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆไขข้อข้องใจเกี่ยวกับ เรมิงตัน 870 18'' 20'' 21"พรุ่งนี้จะเสียเงินแล้ว  (อ่าน 8655 ครั้ง)
t...star@ryc-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 08:24:32 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ อันเนื่องมาจากการสงสัยว่า 870 ขนาด18" 20" 21" มันสามารถเปลี่ยนโช๊ค เพื่อปรับม่านกระสุนได้หรือไม่ครับ แล้วที่บอกว่า มีเกลียวยิงลูกโดดได้นั้น ขนาดไหนกันแน่ที่มี   แล้วไอ้เจ้า camo 21 นิ้วหลังสะพานมีคุณสมบัติ หรือความแตกต่างกับ ขนาด 18 และ 20  อย่างไรบ้างครับ พรุ่งนี้จะเสียเงินแล้วยังงงกับข้อมูลเหล่านี้อยู่เลยครับ รบกวน พี่ๆ ช่วยไขความกระจ่าง สร้างภูมิให้กับสมองผมด้วยครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

****จบข่าวคร๊าบ ขอบพระคุณพี่ๆ ทุกท่านมากๆครับ 35k ร้านโย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2009, 08:01:41 AM โดย t...star » บันทึกการเข้า
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 08:31:14 PM »

ไหว้เอาจริงวุ๊ย.....มาตามคำแนะนำ

ไหว้พี่ๆน้องๆ...ช่วยน้องผมหน่อยคร๊าบบบบ...พรุ่งนี้จะเสียตังค์แล้ว...

Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 09:10:49 PM »

ไหว้เอาจริงวุ๊ย.....มาตามคำแนะนำ

ไหว้พี่ๆน้องๆ...ช่วยน้องผมหน่อยคร๊าบบบบ...พรุ่งนี้จะเสียตังค์แล้ว...
ไหว้ ไหว้ ไหว้ ขอบคุณครับท่านพี่ ตอนนี้มันเข้าทำนอง รักพี่ เสียดายน้องอยู่ครับ สั้นก็อยาก  ยาวก็อยาก มาเจอถกกันเรื่อง โช๊ค หรือไม่โช๊ค แล้วงงครับ  ถ้าจะกรุณา ขอแถม ข้อมูล เดี่ยว สตีเว่น ด้วยนะครับ ปัจจุบันยังมีขายอยู่หรือเปล่าครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 09:17:10 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ อันเนื่องมาจากการสงสัยว่า 870 ขนาด18" 20" 21" มันสามารถเปลี่ยนโช๊ค เพื่อปรับม่านกระสุนได้หรือไม่ครับ แล้วที่บอกว่า มีเกลียวยิงลูกโดดได้นั้น ขนาดไหนกันแน่ที่มี   แล้วไอ้เจ้า camo 21 นิ้วหลังสะพานมีคุณสมบัติ หรือความแตกต่างกับ ขนาด 18 และ 20  อย่างไรบ้างครับ พรุ่งนี้จะเสียเงินแล้วยังงงกับข้อมูลเหล่านี้อยู่เลยครับ รบกวน พี่ๆ ช่วยไขความกระจ่าง สร้างภูมิให้กับสมองผมด้วยครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ถ้าเป็นผม ถ้ามีให้เลือก แค่  ลำ 18" 20" 21"   3 ลำ  ผมคงต้องเลือก ลำยาวที่สุด 21 นิ้ว คนแก่หลายท่าน ก็คงต้องการลำยาวๆ  ถึงใจดี และถ้าเปลี่ยน หัวโช๊ค ได้ ก็ยิ่ง สะนูกสนุก

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 09:29:32 PM »

ขอตอบแค่เรื่องเกลียวกับปืนลูกซองนะครับ...

สารภาพตามตรงผมไม่เคยอยากได้ปืนลูกซองที่มีเกลียวเลยครับ...

เพราะเราไม่ได้ยิงลูกโดดในลูกซองกันบ่อยๆ...

แถมราคากระสุนก็แพงหูฉี่...

ที่แย่ที่สุดคือกลุ่มลูกปรายที่ได้จากปืนลูกซองที่ลำกล้องมีเกลียวนั้นตรงกลางจะโหว่ เหมือนกับโดนัท...

ซึ่งไม่ตรงกับวัตถุประสงค์การใช้ปืนลูกซองทั่วๆไปครับ...Cheesy

ปล.ปืนลูกซอง 870 ที่บ้านผม อยู่ด้วยกันมายี่สิบแปดปี...

เคยกินลูกโดดไปแค่หนึ่งกล่อง 25 นัดครับ ที่เหลือกินแต่ลูกปรายล้วนๆครับ...คิก คิก
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 11:03:38 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ อันเนื่องมาจากการสงสัยว่า 870 ขนาด18" 20" 21" มันสามารถเปลี่ยนโช๊ค เพื่อปรับม่านกระสุนได้หรือไม่ครับ แล้วที่บอกว่า มีเกลียวยิงลูกโดดได้นั้น ขนาดไหนกันแน่ที่มี   แล้วไอ้เจ้า camo 21 นิ้วหลังสะพานมีคุณสมบัติ หรือความแตกต่างกับ ขนาด 18 และ 20  อย่างไรบ้างครับ พรุ่งนี้จะเสียเงินแล้วยังงงกับข้อมูลเหล่านี้อยู่เลยครับ รบกวน พี่ๆ ช่วยไขความกระจ่าง สร้างภูมิให้กับสมองผมด้วยครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ถ้าเป็นผม ถ้ามีให้เลือก แค่  ลำ 18" 20" 21"   3 ลำ  ผมคงต้องเลือก ลำยาวที่สุด 21 นิ้ว คนแก่หลายท่าน ก็คงต้องการลำยาวๆ  ถึงใจดี และถ้าเปลี่ยน หัวโช๊ค ได้ ก็ยิ่ง สะนูกสนุก
เรื่องนี้แหละครับที่ต้องเป็นประเด็น  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขอตอบแค่เรื่องเกลียวกับปืนลูกซองนะครับ...

สารภาพตามตรงผมไม่เคยอยากได้ปืนลูกซองที่มีเกลียวเลยครับ...

เพราะเราไม่ได้ยิงลูกโดดในลูกซองกันบ่อยๆ...

ที่แย่ที่สุดคือกลุ่มลูกปรายที่ได้จากปืนลูกซองที่ลำกล้องมีเกลียวนั้นตรงกลางจะโหว่ เหมือนกับโดนัท...

ซึ่งไม่ตรงกับวัตถุประสงค์การใช้ปืนลูกซองทั่วๆไปครับ...Cheesy

ปล.ปืนลูกซอง 870 ที่บ้านผม อยู่ด้วยกันมายี่สิบแปดปี...

เคยกินลูกโดดไปแค่หนึ่งกล่อง 25 นัดครับ ที่เหลือกินแต่ลูกปรายล้วนๆครับ...คิก คิก
ขอบพระคุณมากครับ ชัดเจนดีครับ  ที่ต้องการซื้อเพราะอยากให้มันบานนะครับ ผมมันพวกเป้าสะอาด กระดาษเนียนครับคุณหมอ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ole.
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 11:45:52 PM »

จะขอตอบในส่วนของลำกล้อง21"นะครับเพราะผมใช้ตัวนี้อยู่ ตัวนี้เป็นตัวเดียวที่สามารถเปลี่ยนโช๊คได้เพราะมีเกลียวที่ปลายลำกล้องแต่จะแถมโช๊คมาใค่ตัวเดียวนะครับคือextra full choke กลุ่มดีกว่า2ตัวที่เหลือมากครับ และตัว18",20"เปลี่ยนโช๊คไม่ได้นะครับเพราะเป็นโช๊คในตัวรู้สึกราคาตัว21"ตอนนี้อยู่ที่35000+-นะครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 12:01:43 AM »

อันที่จริงการเลือกความยาวลำกล้องต้องดูที่วัตถุประสงค์ครับ...

หากเลือกลำกล้อง 14-18 นิ้ว คือต้องการความคล่องตัว เพื่อใช้ในที่จำกัด เช่น ในรถ ในทางเดินแคบๆ...

ลำกล้อง 20 นิ้วอยู่ตรงกลาง หวังผลได้ไกลว่าอีกหน่อย จึงติดศูนย์ไรเฟิลมาด้วย...

ลำกล้อง 21 นิ้ว หวังผลได้ไกลกว่า จึงเลือกโช้คได้เพื่อให้เหมาะกับงานแต่ละงาน...

ส่วนตัว 870 ที่บ้านผมเป็นลำกล้อง 20 นิ้ว ซึ่งคุณพ่อซื้อไว้นานแล้ว...

ผมเอามาใส่ด้ามปืนพก แล้วก็ว่ามันตลกๆอยู่ครับ...Cheesy
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 07:27:13 AM »

จะขอตอบในส่วนของลำกล้อง21"นะครับเพราะผมใช้ตัวนี้อยู่ ตัวนี้เป็นตัวเดียวที่สามารถเปลี่ยนโช๊คได้เพราะมีเกลียวที่ปลายลำกล้องแต่จะแถมโช๊คมาใค่ตัวเดียวนะครับคือextra full choke กลุ่มดีกว่า2ตัวที่เหลือมากครับ และตัว18",20"เปลี่ยนโช๊คไม่ได้นะครับเพราะเป็นโช๊คในตัวรู้สึกราคาตัว21"ตอนนี้อยู่ที่35000+-นะครับ
+1 ให้ครับ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 07:27:55 AM »

+1 ให้ครับ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 07:28:42 AM »

จัดไปท่านพี่ เลือด+ เอ๊ย...+1 ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์