๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 11:51:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แมทซ์แข่งขัน AIR SOFT I.P.S.C.  (อ่าน 67541 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 04:07:55 PM »

พี่นาจาก รีบมาอยู่ squard ผมเลยครับพี่ เพื่อความบันเทิงของชีวิต เพราะเจ้าปิ๊ก ผองพัฒน์ กับเจ้าก้อน จองแล้ว 2 ที่ โควต้าเหลือน้อย  น้ำลายหก คิก คิก หลงรัก

คุณเอ๋...เดี๋ยวไม่มีเด็กซ่อมเป้าครับ Cry Cry Angry Angry Grin Grin

คิก คิก คิก คิก  เศร้า

วันอาทิตย์นี้พี่อย่าลืมมาช่วยซ่อมเป้านะจ๊ะ.... คิก คิก คิก คิก

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 04:10:31 PM »

พระอาจารย์งานนี้มีปืนให้ยืมไหมคร๊าบ พอดีไม่มีปืนBB ยิงอ่ะครับ มีแต่ปืนจริง

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 09:08:04 PM »

พระอาจารย์งานนี้มีปืนให้ยืมไหมคร๊าบ พอดีไม่มีปืนBB ยิงอ่ะครับ มีแต่ปืนจริง

มีครับ...คิดค่าเช่า..เอ..อะไรดีหว่า เดี๋ยวนึกออกแล้วจะบอก Grin Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 09:15:39 PM »

ชมรมกีฬายิงปืนอัดลมเบารณยุทธไทย
(THASA: THAILAND AIR SOFT SHOOTING ASSOCIATION)

ขอเชิญนักกีฬา และผู้สนใจเข้าร่วมแข่งขัน กีฬา Airsoft IPSC
ในแมทซ์.
..

"THAILAND AIRSOFT IPSC INVITATION 2009#3" (LEVEL II)
อาทิตย์ที่  14 มิถุนายน 2552
ณ โรงพละศึกษา(ยิมเนเซียม) ราบ๑๑ บางเขน

เวลา 08:30 - 16:00

Match Director: คุณทักษิณ ดิษฐสำเริง (KAMOMAN)
Range Master:  พี่เป๊กShotgun (NROI)
Stat Director: พี่น้องโบว์ วิริยา รุ่งจรัสนนท์
ประชาสัมพันธ์: คุณวินิจจัย  ชลานุเคราะห์ (Fun Opt.4/ พี่ฝัน)

จำนวนสนาม :  8  Stages (ออกแบบ โดย อ.เฉลิมชัย บุญคุ้มสวัสดิ์ และคุณ ณรงศักดิ์ แก้วเมืองเพชร)

COF จะโพสขึ้นเวปให้นักกีฬาทราบก่อนแข่งอย่างน้อย 1 สัปดาห์

ประเภทการแข่งขัน: 2 Divisions

-OPEN
   -STANDARD

ประเภทของรางวัล:

- Open:      CLASS          M        1 รางวัล
                                      A        3 รางวัล
                                      B        3 รางวัล
                                      C        3 รางวัล
                                      U        1 รางวัล

- Standard:  CLASS        M        3 รางวัล
                                     A        3 รางวัล
                                     B        3 รางวัล
                                     C        3 รางวัล
                                     U        3 รางวัล

- Category:  LADY                    1 รางวัล
                     JUNIOR                1  รางวัล

จำนวนรางวัล:  28    ถ้วยรางวัล **

**จำนวนรางวัลขึ้นกับจำนวนนักกีฬาที่สมัครในแต่ละ CLASS ;
    3 คนขึ้นไป มีให้ 1 ถ้วย, 5 คนขึ้นไป มีให้ 3 ถ้วย,ไม่ถึง 3 คน ไม่มีถ้วยหรือต้องไปรวม CLASS ให้จำนวนนักกีฬา
ครบตามเกณฑ์..
 Category Junior,Lady จำนวนรางวัลอาจเพิ่มให้ ขึ้นกับจำนวนนักกีฬาที่เข้าแข่งขัน

Note: แบ่ง Class ตามคะแนนของแมทซ์ที่แล้วครับ(สูงสุดแค่ M จนกว่าจะมีนักกีฬามากขึ้น ถึงจะมี GM ครับ)**
          ส่วนนักกีฬาที่ยังไม่เคยลงแข่งในแมทซ์ ของ THASA จะถือเป็น Class U ครับ

**สงวนสิทธ์ จำนวนรางวัลและการแบ่งคลาส ตามที่ชมรมฯเห็นสมควร

ค่าสมัคร :  1,200 บาท (สำหรับสมาชิก THASA) 
                  1,500 บาท (สำหรับบุคคลทั่วไป)
              (ค่าลงทะเบียน พร้อมอาหารกลางวัน และนำ้ดื่ม)

วิธีสมัคร:  สำหรับนักกีฬาใหม่ที่ยังไม่เคยลงแข่งในแมทซ์ของ THASA 
              กรุณาแจ้งรายละเอียด ชื่อ-นามสกุล ชื่อเล่น /ไทย-อังกฤษ/ชื่อ Login/ email/ เบอรืติดต่อของท่าน)
              ส่วนนักกีฬาที่เคยลงแข่งแล้ว แจ้งเพียงชื่อเท่านั้นครับ
              แจ้ง คุณหนุ่ม Speedy ทาง PM ครับ

กรุณาลงชื่อยืนยัน พร้อมโอนเงินค่าสมัคร
              ที่บัญชี  องอาจ สังข์ขำ เลขที่บัญชี 294-202049-3
              ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาถนนเพชรบุรี ซอย 4 
              โอนเงินแล้ว โทรแจ้งได้ที่ โทร: 081-5653322

เพื่อสะดวกกับการตรวจสอบครับ  กรุณาใส่เศษทศนิยมตามรายชื่อที่ขึ้นไว้ในเวปครับ

ตัวอย่าง..

07. ฑีฆายุ   เวชวงศ์วาน  (TEEKAYU   VECHVONGVAN  / โต้ง / kuckkark ) - OPEN /  A
             ลำดับที่ 07 ต้องโอนเงินจำนวน 1,200.07 บาท ครับ

ปิดรับสมัคร: อาทิตย์ที่ 7 มิถุนายน 2552  (สมัครหลังวันหมดเขต/วันแข่ง 1,500 บาททุกท่านครับ)

Note:บุคคลทั่วไปที่จะร่วมแข่งขัน ต้องสมัครสมาชิกรายปี(300 บาท) สมัครได้ในวันแข่งขันครับ..

http://www.thaiairsoftgun.com/board/index.php?topic=50519.0

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 09:28:12 PM »

มีครับ...คิดค่าเช่า..เอ..อะไรดีหว่า เดี๋ยวนึกออกแล้วจะบอก Grin Grin Grin

ครับพระอาจารย์ เดี๋ยวใกล้ผมแจ้งอีกทีครับว่าจะไปไหม แต่ขอเป็นตัว Open นะครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:38:14 PM »

ชาว AIRSOFT IPSC เจอกัน...ราบ 11 วันอาทิตย์นี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2009, 11:36:14 PM โดย นาจา™ » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
boydanon
DangDee - Son Of A Gun
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 11:54:00 PM »

"THAILAND AIRSOFT I.P.S.C. INVITATION 2009 #3" (14.06.2009)

OVERALL  RESULT

***Disqualiflied Shooters   8
   (แมทซ์นี้มีนักกีฬา DQ ทั้งหมด  8  ท่าน)

boydanon
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 11:55:13 PM »

STAGE  RESULT

boydanon
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 11:56:39 PM »

boydanon
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 11:58:18 PM »

...แมทซ์ของ THASA แมทซ์ที่ 3 ของปี 2009 ก็ได้เสร็จสิ้นลงแล้วนะครับ
มีนักกีฬาจากทีมต่างๆและนักกีฬาที่ลงแข่งในนามอิสระอีกหลายท่าน
เข้าร่วมแข่งขันทั้งหมด  51 ท่าน
(หลายท่าน Confirm ไว้แต่มาไม่ได้..แมทซ์หน้าอย่าพลาดนะครับ)

..เป็นครั้งแรกที่เราจัด สนามในร่ม(INDOOR) เพราะเข้าหน้าฝน
เราต้องจัดทำและปรับปรุง ดัดแปลง อุปกรณ์ใหม่(ยิ่งทำยิ่งเยอะ)
และต้องเตรียมการหลายอย่าง..
และก็เป็นไปตามที่คาดไว้ ตอนบ่ายฝนก็ได้ตกลงมาโครมใหญ่..
แต่แมทซืของเราก็ผ่านไปด้วยดี..
แมทซ์หน้า INVITATION#4 เดือนสิงหาคม(ยังไม่หมดฝน ปีนี้มี๘ สองหน ฝนคงตกยาว)
คิดว่ายังเป็นแมทซ์ Indoor อีกครั้งครับ..(โปรดติดตามข่าวสารของ THASA )

กราบขอบพระคุณ
พ.อ.อภิรัชต์ คงสมพงษ์ ผู้บังคับการ ร.๑๑รอ.
ที่ให้ความอนุเคระห์สถานที่

ขอกราบขอบพระคุณ ท่านอาจารย์เฉลิมชัย บุญคุ้มสวัสดิ์ (อ.นกไฟของพวกเรา)
(ใส่เสื้อทีม Phoenixใหม่มาบัญชาการตั้งสองวันสองสีเลยครับ Grin)
ที่ทั้งออกแบบสนามและจัดทำอุปกรณ์ใหม่ให้พวกเราได้เล่นได้สนุกกัน..
กราบขอบพระคุณครับ..

ขอบคุณ พี่ๆน้องๆทีม Air MASTER ที่เสียสละแรงกายแรงใจ และเวลาช่วยตั้งสนาม(อ้อ..เก็บสนามด้วย)
ไม่มีพวกท่าน..ไม่มีผู้เสียสละและอุทิศกายใจให้กีฬา Airsoft I.P.S.C. กีฬานี้คงยังไม่เดินมาถึงจุดนี้ และ
เราคงไม่มีแมทซ์ดีๆ มีมาตราฐานเล่นกัน..
ขอบคุณครับ..

ขอบคุณ คุณทักษิณ ที่มาทำหน้าที่ Match Director ,คุณฝัน OPT.4 ที่มาช่วยงานประชาสัมพันธ์ THASA
ขอบคุณ พี่เป๊กSHOTGUN ที่มาเป็น RM ให้ ,พี่อ๋อง,พี่น้องโบว์ มาทำหน้าที่ Stat Director และพี่ R.O. ทุกๆท่าน
ขอบคุณ พี่ๆทีม Phoenix I.P.S.C. พี่กอล์ฟ,พี่นาจา,พี่หนุ่ม

กราบขอบพระคุณสปอนเซอร์
พี่ปืีด(GUN GAS)เจ้าของแก็สคุณภาพ BOMBE ที่นักกีฬาAirsoft I.P.S.C.ยอมรับ
สปอนเซอร์ผู้สนับสนุนชมรมฯมาโดยตลอด  สนับสนุนถ้วยรางวัลและแก็สที่ใช้ในแมทซ์ของ THASA
พี่เอ๋(เอเลี่ยน)นายสนามราบ๑๑,พี่ก้อง ผู้จัดการสนาม ยุทธกีฬาราบ๑๑
พี่เอ๋บัง เจ้าของเวป ไทยแอร์ซอฟกันดอทคอม
เป๊ปซี่ เต็มที่กับชีวิต โต๊ะเก้าอี้และน้ำดื่ม
B CUSTOM KING - For Airsoft I.P.S.C. Hardcore Only
YUNE CUSTOM - D.I.Y. Parts & Accessories For Airsoft I.P.S.C.
Adult Only - Aperal & Accessories For Airsoft I.P.S.C.

ขอบคุณนักกีฬาทุกท่านทุกทีมครับ(โดยเฉพาะนักกีฬาที่ต้องเดินทางมาจากต่างจังหวัด)

ขอบคุณตรับ
THASA

SPONSER

พบกันแมทซ์หน้า "THAILAND AIRSOFT I.P.S.C. INVITATION 2009 #4"

อย่าลืม..ทำแต้มสะสมคะแนนไว้ชิง TOP GUN ปลายปีนี้นะครับ..

RbungA+
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 08:01:38 AM »

ขอบคุณอจ.เฉลิมชัย เห็นภาพแล้วบอกตรงๆคันมากครับ ขอบคุณพี่บอยด้วยนะครับ
ที่พี่เหนื่อยทั้งงานราษ และงานหลวง งานพี่เยอะมากแต่ก็ยังเสียสละเวลามาทำให้
ฝันของเพื่อนพ้องน้องพี่ เป็นจริง และสุดท้าย ขอบคุณ ร.๑๑ ที่ทำให้เราได้มาเจอกัน ไหว้
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 05:08:28 PM »

ขอบคุณอจ.เฉลิมชัย เห็นภาพแล้วบอกตรงๆคันมากครับ ขอบคุณพี่บอยด้วยนะครับ
ที่พี่เหนื่อยทั้งงานราษ และงานหลวง งานพี่เยอะมากแต่ก็ยังเสียสละเวลามาทำให้
ฝันของเพื่อนพ้องน้องพี่ เป็นจริง และสุดท้าย ขอบคุณ ร.๑๑ ที่ทำให้เราได้มาเจอกัน ไหว้

ผมว่าเมื่อวันที่แข่งอุปกรณ์เจ๋งจริงๆครับ ทุกอย่างไปแบบราบลื่นเลย ถ้าไม่งั้นบอกได้คำเดียวว่าหนาวครับ อาจจะต้องแข่งข้ามวันเลย Grin Grin
วันเสาร์สิแทบตายเลยเพราะอุปกรณ์เราไม่เหมาะ ใช้ทุกอย่างจนหมดแล้วยังต้องจิกเอาเสาไฟของสนามเขามาใช้เลย มันยุ่งสุดๆเลยทำเสร็จตอน 3 ทุ่มกว่าเกือบ 4 ทุ่มเลย เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 11:53:47 AM »

ภาพแข่งขัน THAILAND AIRSOFT IPSC INVITATION 2009 สนามที่3  

ภาพจากคุณโจ....

http://www.thaiairsoftgun.com/board/index.php?topic=51815.0

เอาๆๆๆๆ รูปมาแล้ว ถ่ายในร่มแสงน้อยค่อนข้างยาก บางรูปอาจมืดไปหน่อย

เปิดกันด้วยภาพนี้

น้องพี่ทักกี้

ยิงดีกว่าพี่อีก 555

จะสูเด็กได้มั้ยเนี่ย

พี่ฝัน ปกติเจอแต่งานรถยนต์ วันนี้มาเจอที่สนามยิงปืน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2009, 12:46:38 PM โดย นาจา™ » บันทึกการเข้า

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 11:59:10 AM »

ตากล้องประจำตัว...

ทำสมาธิครับ ไม่ได้หลับ

ใครมาแตะหลังวะ ใจหายหมดเลย

ปวดหัวกับพวกนี้จริงๆ

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 12:05:32 PM »

รางวัลเก๋ซะไม่มี

ถ้าสนามนี้ไม่ย้ายมาโรงยิม เปียกแน่นอน

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์