๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 04:51:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้ ครับ  (อ่าน 7065 ครั้ง)
ไร้นาม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 05:53:10 PM »

ขอสอบถาม ถ้าเรายิง Production Class U เห็น บางท่านบอกว่า ยิงให้ได้ A มากสุด ก็สามารถ ชนะ ได้ แต่ บางท่านบอก ยิง A , C และเวลาให้น้อย จะชนะ ได้ ผมก็ไปดูการแข่งที่ชุมพร คนที่มัวแต่ยิง A มันช้ามาก ๆ ไม่เหมือนคนที่ ยิง A,C กลับเป็นคน ยิง A,C ได้ชนะ คะแนน 335 จาก 7 สนาม ครับ เลยสงสัยว่า เราควรยิงเน้น A หรือ A,C และ เวลาควรให้เร็วหรือ ปรกติ ดี ครับ ยัง งง อยู่ เลย ว่าควรยิงยังไง

จำหน่ายอะไหล่ ปืนสั้น ปืนยาว IPSC , IDPA ราคามิตรภาพ

http://gunsspareparts.lnwshop.com/
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 06:41:20 PM »

คลาส u ก็คือใหม่ซิงๆ อันดับแรกยิงให้ปลอดภัยก่อนเลยครับ เรื่องโซน a ก็ว่าไปตามการซ้อมมากซ้อมน้อยของแต่ละคนครับ

จริงๆแล้วก็ต้องยิงให้ได้ a มากที่สุดนั้นแหละครับแต่เวลาก็ต้องเร็วด้วย เมื่อโซนบวกเวลา มันก็เลยไม่ได้ a ทั้งหมดมี c เข้ามาด้วย Grin

เร็วมากๆมี d แถมอีก  Grin ผมแนะนำแบบนี้ครับยิงเอาโซนนั้นดีแล้วแต่ไปลดเวลาช่วงเคลื่อนไหวแทนครับจากที่เราจะเดินก็วิ่งแทน

จากที่เราว่าวิ่งเเล้วก็วิ่งให้เร็วกว่าเดิม ตรงนี้ชดเชยเวลาได้เยอะครับ อะไรที่เคลื่อนไหวได้เร็วๆทำให้หมดครับแล้วยิงเอาโซน

ให้ได้มากที่สุดแล้วลองดูผลแตกต่างนะครับ Cheesy

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
หน้า: [1]
  พิมพ์