๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 07:39:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Henry คานเหวี่ยง .22LR ทดสอบโดย : atom_99_atom ครับ  (อ่าน 49107 ครั้ง)
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 06:07:24 PM »

Cool ตั้งต้นเอาไว้ก่อนครับ เสาร์อาทิตย์นี้ จะไปทดสอบครับ  Grin
เผื่อบางท่านอยากทราบจุดใดเป็นพิเศษ จะได้จัดให้ตามต้องการต่อไปครับ
 Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2009, 06:09:03 PM โดย atom_99_atom » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 06:11:52 PM »

คอปืนคาวบอย ไว้คอยติดตามติชมนะขอรับ Grin
ตั้มเม้ง...ScopegunS.com
แท้มแท่มแท้ม
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

10/22 50m^__^

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 07:01:45 PM »

อยากเห็นการทดสอบขี่บนหลังม้าแล้วยิงครับ  Grin

==>www.SCOPEGUNS.comจำหน่ายกล้องเล็ง และ อุปกรณ์ครับ<==
Mongkol Onwarn ธ.กรุงไทย สาขา มีนบุรี ออมทรัพย์  เลขที่ 261-1-11509-5
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 01:31:34 AM »

ผมอยากทราบความแม่นยำระยะ 50 เมตรหรือมากว่าติดกล้อง กับ 25 หรือมากกว่าศูนย์เปิดครับ

และ ระบบการทำงาน ว่าราบรื่น ดีมั้ย เท่านี้ครับ อิอิ ขอมาก็จัดไป ครับ  Grin Grin Grin Grin

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 05:40:27 AM »

ปืนสวยมากครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 07:16:30 AM »

ดีเลยครับพี่ ตุลานี้ว่าจะจัดแข่งยาวลูกกรด เป้าเหล็ก 20 เมตร ครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 08:04:35 AM »

อยากเห็นการทดสอบขี่บนหลังม้าแล้วยิงครับ  Grin

อันนี้ได้เลยครับ แต่คาดว่าประมาณเดือนตุลาคม ปีนี้นะขอรับ  Grin
เพราะเจ้าของม้าอยู่ จ.สุรินทร์ (ฝากข้อความนี้ถึงคุณเก่งด้วยครับ) เตรียมม้าไว้ให้พร้อมเลยนะ เดี๋ยวไปตั้งแคมป์ไฟกันนะครับ

ผมอยากทราบความแม่นยำระยะ 50 เมตรหรือมากว่าติดกล้อง กับ 25 หรือมากกว่าศูนย์เปิดครับ

และ ระบบการทำงาน ว่าราบรื่น ดีมั้ย เท่านี้ครับ อิอิ ขอมาก็จัดไป ครับ  Grin Grin Grin Grin

รุ่นนี้ไม่มีฐาน, รู ติดกล้องเล็งได้เลยครับ ใช้ศูนย์เปิดแบบโบราณๆ (คืนกลับสู่ดั้งเดิม) เดี๋ยวทดสอบ 50 เมตรให้ดูครับ
ส่วนการทำงานนั้น วันแรกที่ได้มาก็รันอินไปแล้ว 300 นัดครับ (เพลทเหล็ก) สุดยอดของความคลาสสิคจริงๆ ครับ เร็ว เร่ง แต่ไม่ค่อยแรงนะ  คิก คิก คิก คิก

ขอบคุณมากครับ ผมตัดสินใจก็เพราะแบบนี้แหล่ะครับ
ที่บริษัทฯ ยังมีกระโหลกเปลี่ยน โดยต้องส่งรายละเอียดการสลักชื่อไปให้เขาทำให้ครับ เพิ่มอีกราว 150USD+ เดี๋ยวจะสวยกว่านี้ครับ  Grin
แต่ไม่แน่ใจว่าบ้านเราน่าจะทำได้ถูกกว่ามั๊งครับ  หลงรัก

ดีเลยครับพี่ ตุลานี้ว่าจะจัดแข่งยาวลูกกรด เป้าเหล็ก 20 เมตร ครับ

เยี่ยมเลยครับ จัดแบบรีแล๊คซ์ๆ นะครับ เพิ่มความหลากหลายของเป้าหมาย, ระยะยิง, เน้นสนุกสนาน เน้นการทำงานเป็นทีม แค่นี้ก็เวิรค์แล้วล่ะครับ
ไปร่วมด้วยแน่นอนครับ (ส่งข่าวถึงคอกม้าคุณเก่งด้วยนะขอรับ)
 Wink Cheesy

NIT_NOY
Jr. Member
**

คะแนน 71

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 06:36:47 PM »

ปืนสวยดีมากเลยนะค่ะ อยากทดสอบบ้างจัง
ไม่ทราบว่ายิงแล้วเป็นอย่างไรบ้างค่ะ

อันนี้ได้เลยครับ แต่คาดว่าประมาณเดือนตุลาคม ปีนี้นะขอรับ  Grin
เพราะเจ้าของม้าอยู่ จ.สุรินทร์ (ฝากข้อความนี้ถึงคุณเก่งด้วยครับ) เตรียมม้าไว้ให้พร้อมเลยนะ เดี๋ยวไปตั้งแคมป์ไฟกันนะครับ

รุ่นนี้ไม่มีฐาน, รู ติดกล้องเล็งได้เลยครับ ใช้ศูนย์เปิดแบบโบราณๆ (คืนกลับสู่ดั้งเดิม) เดี๋ยวทดสอบ 50 เมตรให้ดูครับ
ส่วนการทำงานนั้น วันแรกที่ได้มาก็รันอินไปแล้ว 300 นัดครับ (เพลทเหล็ก) สุดยอดของความคลาสสิคจริงๆ ครับ เร็ว เร่ง แต่ไม่ค่อยแรงนะ  คิก คิก คิก คิก

ขอบคุณมากครับ ผมตัดสินใจก็เพราะแบบนี้แหล่ะครับ
ที่บริษัทฯ ยังมีกระโหลกเปลี่ยน โดยต้องส่งรายละเอียดการสลักชื่อไปให้เขาทำให้ครับ เพิ่มอีกราว 150USD+ เดี๋ยวจะสวยกว่านี้ครับ  Grin
แต่ไม่แน่ใจว่าบ้านเราน่าจะทำได้ถูกกว่ามั๊งครับ  หลงรัก

เยี่ยมเลยครับ จัดแบบรีแล๊คซ์ๆ นะครับ เพิ่มความหลากหลายของเป้าหมาย, ระยะยิง, เน้นสนุกสนาน เน้นการทำงานเป็นทีม แค่นี้ก็เวิรค์แล้วล่ะครับ
ไปร่วมด้วยแน่นอนครับ (ส่งข่าวถึงคอกม้าคุณเก่งด้วยนะขอรับ)
 Wink Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 09:10:26 AM »

ปืนสวยดีมากเลยนะค่ะ อยากทดสอบบ้างจัง
ไม่ทราบว่ายิงแล้วเป็นอย่างไรบ้างค่ะ

ยิงแล้วกระสุนก็ออกปากลำกล้องครับ  คิก คิก  คิก คิก
ไกหนักไปหน่อย คานเหวี่ยงหักลง 90 องศา พานท้ายปืนสโลปมากตามสไตส์ฝรั่งเค้าครับ ศูนย์หลังเลื่อนระยะอย่างเดียว ปรับได้ที่ศูนย์หน้าครับ  Cheesy
เสาร์อาทิตย์นี้ว่างก็เชิญร่วมทดสอบด้วยนะครับ  Cheesy
บินมาเลยครับ เดี๋ยวไปรับ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 09:46:04 AM »

แม่นกว่าชัวร์กว่า  10/22   ยิงเร็วกระฉับกระเฉงกว่า  cz452    Cheesy Cheesy ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ  เห็นหุ่นทรวดทรงแล้วยากจะอดใจ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 05:32:58 PM »

รอดูผลงานครับจะได้เอามายิง Clay 100 เมตร ที่หนองกระจง

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 05:52:32 PM »

แม่นกว่าชัวร์กว่า  10/22   ยิงเร็วกระฉับกระเฉงกว่า  cz452    Cheesy Cheesy ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ  เห็นหุ่นทรวดทรงแล้วยากจะอดใจ

ยังไม่แน่ใจในความแม่นยำเลยครับ เดี๋ยวได้ลองดูพรุ่งนี้นะ  Wink
ยิงเร็วกว่า 452 เป็นไปได้ครับ ผมลองจับเวลาเล่นๆ ดูจะเหนือกว่าประมาณ 20% ครับ แ่ต่คาดว่าตอนเปลี่ยนแม๊กระหว่าง 452 กับเจ้าตัวนี้ คาดว่าคง  หัวเราะร่าน้ำตาริน เพราะกรอกทีละนัดครับ
เห็นทรวดทรงแล้วยากจะอดใจไหว อันนี้... คิก คิก คิก คิก เดี๋ยวระยะอันใกล้ท่านก็คงเป็นเหมือนผมมั๊ง  Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 06:04:07 PM »

รอดูผลงานครับจะได้เอามายิง Clay 100 เมตร ที่หนองกระจง

ได้เลยครับ ศูนย์เปิดระยะ 100 เมตร คาดคงพอฟัดไหวครับ เดี๋ยวค่อยไปดวลกันนะ ขอรับ  Grin Grin Grin
ตัวนี้เป็นไปได้ว่ากรอกลูกแบบใจเย็นๆ 15 นัด มองเพื่อนๆ ยิงไปก่อน เหลือ 15 วินาีที ก็น่าจะยิงจบทันครับ  เยาะเย้ย  คิก คิก
ฝากคิดถึงทีมทางโน้นด้วยครับ ถึงแม้จะนอกฤดูการแข่งขัน แต่หากว่างอาจโผล่หน้าไปเจอกันได้นะครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 02:21:48 AM »

อยากเห็นชุดลั่นไกด้านในครับ...

ได้ยินหลายเสียงว่าค่อนข้างบอบบาง...

เลยอยากเห็นภาพของจริงครับ...Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 08:29:00 AM »

อยากเห็นชุดลั่นไกด้านในครับ...

ได้ยินหลายเสียงว่าค่อนข้างบอบบาง...

เลยอยากเห็นภาพของจริงครับ...Cheesy

ผมก็เห็นบทวิจารณ์เป็นแบบนั้นครับ ขอติดเป็นการบ้านท่าน rute ไว้ก่อนครับ
หัวน๊อตเป็นทองเหลือง เดี๋ยวขอหาไขควงปากพอดีๆ กับเวลาว่างๆ ไว้ชำแหละอย่างละเอียดต่อไปครับ
ผมกระชากยิงแบบสมบุกสมบัน จะดูว่าจะไปได้แค่ไหนกว่าปืนจะพัง  Grin
หน้า: [1] 2 3 4 ... 18
  พิมพ์