๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 02:56:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดีใจเพราะท่านใจดี..  (อ่าน 2055 ครั้ง)
Lampard
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 08:32:44 AM »

หลังจากเข้ามารู้จักเว๊ปนี้เมื่อต้นปีและได้ศึกษาปัญหาการขอ ป.3 (9 มม.) จากสมาชิกหลายๆท่านแล้ว  เมื่อวานนี้ ผมจึงตัดสินใจไปยื่นขอ ป.3 ที่อำเภอ หลังจากยื่นเอกสารท่านปลัดตรวจสอบเอกสารเสร็จแล้วบอกผมว่าวันพฤหัสนี้ให้มารับ ป.3 ได้  เพราะวันนี้ท่านนายอำเภอไม่อยู่..ผมได้ยินแล้วดีใจมากๆๆๆ ไม่คิดว่าที่อำเภอผมท่านจะบริการได้ขนาดนี้..ท่านสมาชิกเห็นว่าผมควรเอาอะไรไปฝากท่านดีล่ะครับ  และผมตั้งใจจะซื้อ CZ 75d (สมาชิกหลายท่านบอกว่าถูกและดี) ช่วยแนะนำร้านและงบประมาณที่พึงจ่าย ร้านในกทม.ด้วยครับ..
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 08:50:20 AM »

ซื้อขนมพวกของขบเคี้ยวหรือผลไม้ไปฝากครับ .................. ได้ทานกันหลายคน

และไม่ควรเป็นของกินแพงๆ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 08:52:49 AM »

ซื้อขนมพวกของขบเคี้ยวหรือผลไม้ไปฝากครับ .................. ได้ทานกันหลายคน

และไม่ควรเป็นของกินแพงๆ

ผมก็เอาแบบพี่ มะขิ่น  ครับ คือซื้อผลไม้ไปฝาก

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 09:17:11 AM »

ยินดีด้วยครับ  ที่นายทะเบียนใจดี   Grin
ร้านที่จะซื้อ  ลองสอบถามร้านโยธิน เป็นอันดับแรกครับ  ติดตามเวปนี้เป็นประจำ  คงจะทราบนะครับว่าควรหลีกเลี่ยงร้านใดบ้าง  Smiley

""
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 09:27:00 AM »

ยินดีด้วยครับ  ที่นายทะเบียนใจดี   Grin
ร้านที่จะซื้อ  ลองสอบถามร้านโยธิน เป็นอันดับแรกครับ  ติดตามเวปนี้เป็นประจำ  คงจะทราบนะครับว่าควรหลีกเลี่ยงร้านใดบ้าง  Smiley

ร้านนั้นแหละต้องไปเป็นร้านแรก......

นั่งพัก กินกาแฟให้สบายใจ แล้วค่อยไปร้านอื่น.. Grin
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 09:30:35 AM »

ยินดีด้วยครับ  ที่นายทะเบียนใจดี   Grin

ร้านนั้นแหละต้องไปเป็นร้านแรก......

นั่งพัก กินกาแฟให้สบายใจ แล้วค่อยไปร้านอื่น.. Grin

เรียนขออนุญาตครับ  เห็นด้วยครับ ฮึฮึ..
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 09:56:46 AM »

ร้านโย ผมสั่งซื้อแล้วให้ทางร้านส่งมาให้ เชื่อใจได้ครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 10:09:17 AM »

..ดีใจที่ได้ ป.3 แต่อาจ..ต๊กใจ..ที่ได้ยินราคาปืน..
..ขนาด Rami ยังไปถึงแสน DCompact จะเท่าไร..ไม่กล้าคิด..

..เดินซื้อหาปืน โดยเฉพาะกระบอกแรก มันจะตื่นเต้น ร้อนรนผิดปกติ..ขอให้ใจเย็น ๆ เดินถามราคาให้ครบทุกร้าน อาจต้องรอปืนจอง หากจำเป็น..
 หลงรัก หลงรัก เศร้า
..ขอให้สมหวังครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2009, 10:14:51 AM โดย visith » บันทึกการเข้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Lampard
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 10:30:31 AM »

โทร.สอบถามร้านโย..เขาบอกว่าไม่มีปืน ถ้าอยากได้ต้องจองและอีกน๊าน..นาน และมีแต่ Sig 229 ที่ให้จองกลัวป.3 หมดอายุด้วยล่ะครับ..ถ้า CZ 75d ราคาหน้าร้าน กับ Sig 229 ราคาจอง เอาอันไหนดีครับ (ไม่รู้จัก Sig มาก่อน เคยยิงแต่ CZ 75d ครับ)
maxs17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

อ่อนน้อมถ่อมตน มีสติ รอบคอบ คิดก่อนกระทำ

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 10:31:18 AM »

..ดีใจที่ได้ ป.3 แต่อาจ..ต๊กใจ..ที่ได้ยินราคาปืน..
..ขนาด Rami ยังไปถึงแสน DCompact จะเท่าไร..ไม่กล้าคิด..

..เดินซื้อหาปืน โดยเฉพาะกระบอกแรก มันจะตื่นเต้น ร้อนรนผิดปกติ..ขอให้ใจเย็น ๆ เดินถามราคาให้ครบทุกร้าน อาจต้องรอปืนจอง หากจำเป็น..

ยินดีด้วยครับที่ได้ ป.3 มา แต่ก้อเห็นด้วยกับพี่ทุกท่าน นะ ขอให้ถามราคาให้ครบทุกร้านก่อนตัดสินใจ

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 10:36:46 AM »

เดินถามทุกร้านแหละครับ สำหรับปืนที่เราชอบ...ไปตั้งแต่เช้าๆ ครับ

เลือกจนพอใจ...หากไม่เดือดร้อนเรื่องเงิน จะซื้อเลย ก็ซื้อครับ แต่แพงกว่าปืนจองสัก 30 - 50 % ครับ...ยินดีด้วยครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 10:52:26 AM »

75D ดีแน่ แต่ไม่ถูก ร้านที่มีเลยก็ แสนห้าพัน-แสนหนึ่งหมื่น ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 10:53:28 AM »

หลังจากเข้ามารู้จักเว๊ปนี้เมื่อต้นปีและได้ศึกษาปัญหาการขอ ป.3 (9 มม.) จากสมาชิกหลายๆท่านแล้ว  เมื่อวานนี้ ผมจึงตัดสินใจไปยื่นขอ ป.3 ที่อำเภอ หลังจากยื่นเอกสารท่านปลัดตรวจสอบเอกสารเสร็จแล้วบอกผมว่าวันพฤหัสนี้ให้มารับ ป.3 ได้  เพราะวันนี้ท่านนายอำเภอไม่อยู่..ผมได้ยินแล้วดีใจมากๆๆๆ ไม่คิดว่าที่อำเภอผมท่านจะบริการได้ขนาดนี้..ท่านสมาชิกเห็นว่าผมควรเอาอะไรไปฝากท่านดีล่ะครับ  และผมตั้งใจจะซื้อ CZ 75d (สมาชิกหลายท่านบอกว่าถูกและดี) ช่วยแนะนำร้านและงบประมาณที่พึงจ่าย ร้านในกทม.ด้วยครับ..

ผลไม้หรือขนมไปฝากท่านซิครับ  Wink

ซื้อปืนต้องใจเย็นๆครับ เดินมันให้ครบทุกร้าน(จดข้อมูลด้วยกันสับสน) ได้ร้านถูกใจแล้ว จะลองเอามาถามพี่ๆในเวปก่อนก็ได้ แล้วอีกวันค่อยซื้อครับ  Cheesy

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 11:46:38 AM »

สอบถามราคาทุกร้านครับ (ยกเว้นร้านบัญชีดำ )   จำชื่อร้านแล้วจดราคาแต่ละร้านที่สอบถามครับจะได้รู้ว่าราคาต่างกันมากน้อยแค่ไหนแล้วค่อยตัดสินใจซื้อครับ   ลองสอบถามดูที่ร้านหมู่ชั้นดูซิครับ  ร้านนี้ขายราคายุติธรรมใช้ได้ครับ....
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 12:49:06 PM »

ดีใจด้วยครับ  น่าจะบอกชื่ออำเภอ จังหวัด นายทะเบียนด้วยยิ่งดี(ขอชื่นชมท่านครับ)
        เดินถามมันทุกร้านครับ
บางที  ร้านที่ไม่ค่อยมีโฆษณา
กลับได้ราคาถูก(แต่ไม่แน่เสมอไป)
เช่น ประมาณ พ.ค.ที่แล้ว ซีแซด ๗๕ ไม่มีดี
ได้ที่ร้านปืนชาตรี ๗๒ พัน  ก่อนนั้นเล็กน้อย
พรมีลาภ  ขายไป ๗๐ พันถ้วน  บอกไม่ถูก
มันมีองค์ประกอบหลาย ๆ อย่าง
        อ้อ...ร้านบัญชีดำ  แฮะ ๆ เรียกตามพี่สมชาย...ฮา
ก็ถูกสุดแต่แกไม่แนะนำให้ซื้อแกบอกไม่ดีเดี๋ยวลำกล้องระเบิด(ไกด์รอด  ก็พลาสติก...ฮา)
แล้วก็แนะนำ  ตามสูตรของทางร้าน  สุดท้ายบอกแกว่าผมจะเอาไอ้ที่
ถูก ๆ หลุด คิวซี  ดันไม่มี  มีแต่คิวซีอเมริกา  เอ้า...ฮา อีกที
เอ...วนมาเรื่องนี้ได้ไงนี่
เอ้า...ระวัง ๆหน่อยแล้วกัน  ประเดี๋ยวจะเดินออกมาเลือดอาบ
มีนกเอี้ยงเกาะหลังแถมได้หญ้าสดแถมมาอีกหนึ่งกำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2009, 12:51:57 PM โดย คมขวาน » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: [1] 2
  พิมพ์