๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 01:07:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...รบกวนถามเรื่องลูกโม่กระบอกนี้ครับ  (อ่าน 5013 ครั้ง)
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 04:27:14 PM »

ตกลงมันเป็นโดลไหนครับ... ๑๕ หรือ ๖๗ ครับ... เพราะทั้งสองโมเดลนี้เป็นแฝดกัน... ผิดกันที่วัสดุครับ... ๑๕ เป็นเหล็กรมดำ... ๖๗ เป็นสแตนเลส... แต่เห็นเป็นแบบลำกล้องบาง... เลยคิดว่าอาจจะเป็นโมเดล ๑๕ ก็ได้ครับ... สภาพที่กล่าวมาและได้มาราคานี้... นับว่าเยี่ยมเลยครับ... แต่งไกให้ลื่นๆ อีกสักหน่อยก็สุดยอดแล้วครับ...

...ปืนดีสามารถยิงลูกบวกพีได้ครับ... แต่ไม่ควรยิงบ่อย... เพราะกระเป๋าจะพังก่อนปืน... อยากได้แรงปะทะแบบนัดเดียวจอด... เอาอีกกระบอกที่มี... มายิงครับ... Grin Grin Grin

อีกกระบอกเป็น BB ครับพี่... คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
guitar2
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

หากฉันเกิดเป็นเม็ดทราย...จะถมกายเป็นทางเพื่อมวลชน

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 05:10:29 PM »

ตกลงเป็น M15 ครับผม ส่วนอีกกระบอก 1911 BB แท้ๆเลยครับ หุหุ ยังไม่มีวาสนาจะครอบครอง 1911 จริง
แต่สัญญากับตัวเองว่าต้องมีให้ได้ ชอบมากกกก

อยู่เพื่อตัวเองอยู่ได้แค่หมดลม  อยู่เพื่อสังคมอยู่ได้ชั่วนิรันดร์
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 05:42:56 PM »

ผมไม่เห็นอยากได้เลยครับ สิบเอ็ดมอมอรีคอยล์เยอะนะครับปืนขึ้นสูงกลับแนวเล็งช้าจะตายไปแต่หลายคนว่านุ่ม  จริงๆแล้วมันไม่กัดมือต่างหาก   Grin Cheesy  M-15 หรือในปัจจุบัน M- 67 เป็นปืนที่สมิธจะไม่ยอมเลิกผลิตแน่นอนครับ ลองใช้ดูเถอะครับจะติดใจ รีคอยล์ .38 นุ่มมากครับพอๆกับลูกซ้อมยิงแม่นยิงไกล เดี๋ยวนี้มีลูกแม๊กเซฟขายนัดละ 400บาท เซียนๆว่านัดเดียวโดนท้องแล้วหยุดกึก Man-stopping เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2009, 05:56:07 PM โดย ...อภิสิทธิ์ ... » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 08:55:46 AM »

ร้านพยนต์  ถ้าเริ่มจากที่ว่าการกรุงเทพมหานครตรงต้นโพธิ์ติดกับตึก   หันหน้าออกไปทางเสาชิงช้า
เสร็จแล้วขวาหัน   จะเห็นถนนที่ไปสุดทางที่ศาลเจ้าพ่อเสือ  เดินไปตามถนนนั้น  แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าซอย มหรรณพ 2  ร้านอยู่ถัดจากอู่แท็กซี่    โทรนัดก็ดีครับ   022229340 (ช่างป็อก)

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 09:39:21 AM »

เพิ่งเห็นกระทู้ กำลังจะบอก เป็น M ๑๕   ราคาถ้ารับไว้ ๓๐,๐๐๐+/- ๕,๐๐๐. จะถือว่าสมราคา ครับ.

ทั้ง M ๑๕ และ M ๖๗  ผมเคยมีทั้ง ๒ ตัว ทั้ง ๒ รุ่น ได้่มากในราคารวมกัน ๘,๐๐๑ บาท. -

เมื่ออยู่กับผม นั่งทบทวนแล้ว น่าจะไม่เคยยิงสักนัด ตอนที่ปล่อยผ่าน ออกไป.  ตกใจ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 10:47:01 AM »

ตกลงมันเป็นโดลไหนครับ... ๑๕ หรือ ๖๗ ครับ... เพราะทั้งสองโมเดลนี้เป็นแฝดกัน... ผิดกันที่วัสดุครับ... ๑๕ เป็นเหล็กรมดำ... ๖๗ เป็นสแตนเลส... แต่เห็นเป็นแบบลำกล้องบาง... เลยคิดว่าอาจจะเป็นโมเดล ๑๕ ก็ได้ครับ... สภาพที่กล่าวมาและได้มาราคานี้... นับว่าเยี่ยมเลยครับ... แต่งไกให้ลื่นๆ อีกสักหน่อยก็สุดยอดแล้วครับ...

...ปืนดีสามารถยิงลูกบวกพีได้ครับ... แต่ไม่ควรยิงบ่อย... เพราะกระเป๋าจะพังก่อนปืน... อยากได้แรงปะทะแบบนัดเดียวจอด... เอาอีกกระบอกที่มี... มายิงครับ... Grin Grin Grin

อีกกระบอกเป็น BB ครับพี่... คิก คิก

เอ๋า... เป็นงั้นไป... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ตกลงเป็น M15 ครับผม ส่วนอีกกระบอก 1911 BB แท้ๆเลยครับ หุหุ ยังไม่มีวาสนาจะครอบครอง 1911 จริง
แต่สัญญากับตัวเองว่าต้องมีให้ได้ ชอบมากกกก

นึกว่าเป็นปืนจริงครับ... Grin Grin Grin ได้มาแล้วก็ซ้อมมือบ่อยๆ ครับ... ปืนแรงยิงไม่เข้าเป้า... ไม่มีความหมายเท่าปืนที่เราควบคุมได้เหมือนมือเราครับ... ผมก็มี ๑๕-๒ อยู่ด้วยหนึ่งกระบอกครับ... แต่ยังเป็นสีดำ... แม้ว่าจะเริ่มออกขาวๆ มานานแล้ว... ก็ยังไม่ได้ไปทำใหม่ครับ... Grin Grin Grin
guitar2
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

หากฉันเกิดเป็นเม็ดทราย...จะถมกายเป็นทางเพื่อมวลชน

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 01:30:46 PM »

ร้านพยนต์  ถ้าเริ่มจากที่ว่าการกรุงเทพมหานครตรงต้นโพธิ์ติดกับตึก   หันหน้าออกไปทางเสาชิงช้า
เสร็จแล้วขวาหัน   จะเห็นถนนที่ไปสุดทางที่ศาลเจ้าพ่อเสือ  เดินไปตามถนนนั้น  แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าซอย มหรรณพ 2  ร้านอยู่ถัดจากอู่แท็กซี่    โทรนัดก็ดีครับ   022229340 (ช่างป็อก)

-ขอบคุณมากครับผม ไหว้

อยู่เพื่อตัวเองอยู่ได้แค่หมดลม  อยู่เพื่อสังคมอยู่ได้ชั่วนิรันดร์
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์