๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:51:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนยาวติดกล้อง  (อ่าน 2875 ครั้ง)
Kurte
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 07:38:53 AM »

อยากทราบครับว่าท่านซ้อมยิงปืนยาวติดกล้องกันอย่างไร กําหนดการซ้อมแบบไหนครับ ผมซ้อมระยะ 50 เมตร ด้วยเป้าติดกล้องแต่รูปแบบการซ้อมค่อนข้างมั่วครับ ท่านใดมีวิธีช่วยแนะนําด้วยครับ
M-S
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 09:40:46 AM »

เห็นที่สนามราชนาวี บางนามีสมาชิกมาซ้อมยิงเกือบทุกวัน ลองปรึกษาดู เชิญครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2009, 10:01:38 AM โดย M-S » บันทึกการเข้า
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 11:29:08 AM »

พอดีที่สนามสุรินทร์มีระยะ 100 เมตร ผมใช้เป้า ISU ครับ 50 เมตร ก็ใช้ ISU เหมือนกันครับ สุรินทร์หาเป้าซ้อมแบบแปลก ๆ ไม่ค่อยมีครับ และปืน + กล้อง ของผมก็ยิงแบบ USBR ไม่ค่อยได้ด้วยครับ

SiamWeekend
ผู้รู้ย่อมไม่..(ปริ)ปาก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 11:53:11 AM »

ปืนยาว ขนาดไหนครับ
ผมก็ไม่มีหลักการครับ อาศัยมั่วเอา ตามความชอบ ผมใช้ 10/22
1.เป้า... อะไรไม่รู้ราคาแผ่นละ 6 บาท
2.ระยะ 50 เมตร
3.กระสุน CCI STD.-VELOCITY 40 GRAIN
4.กล้อง TASCO 2.5X  ปรับไม่ได้
5.การยิง ชุดละ 3 นัด, 1 ชุด ส่องเป้าที เริ่มจาก พาดยิง แล้วสลับ ยืนประทับยิง
6.ยิงครั้ง ละ 100 - 200 นัด
รอผู้รู้ชี้แนะต่อ.....

จงยุติ ด้วยการยอม
Kurte
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 12:46:56 PM »

ผมเองพาดยิงลูกกรดติดกล้องระยะ 50 เมตรครับ เป้าติดกล้องหนึ่งแผ่นกับลูก1กล่อง ซ้อมครั้งละ 3 ชุดครับ
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 02:55:48 PM »

ตั้งแต่ใช้ปืนมาทั้งยิงเล่นยิงจริงหวังผลไม่เคย เกิน 100 เมตรเลย.  เยี่ยม
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 05:11:45 PM »

วัตถุประสงค์ซ้อมเพื่อแข่งเป้าชนิดไหนครับ  USBR  หรือ  ISU 
ถ้าเป็น USBR 
๑เป้ามี ๒๕ ดวงๆละ ๑๐คะแนน  เต็ม ๒๕๐  แข่งที่ ๕๐ เมตร
ถ้าเดินทางมาสนามราชนาวี บางนา ก็ง่ายเพราะที่สนามมีเป้า USBR
ถ้าอยู่ไกล ติดต่อสำนักพิมพ์ อวป มีจำหน่าย แล้วก็นำเป้าไปซ้อมยิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
จะให้ดีควรจะหาเวลาไปพบเพื่อนๆที่สนามสักครั้ง จะได้ข้อมูลและเทคนิคมากมายจนขนกลับบ้านไม่ไหว ยิ้มีเลศนัย
vichai2
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 06:36:37 PM »

สนใจเหมือนกัน แต่ไม่ค่อยมีเวลาไปยิงครับ เลยเสียดายเงิน
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 24, 2009, 08:09:20 PM »

วัตถุประสงค์ซ้อมเพื่อแข่งเป้าชนิดไหนครับ  USBR  หรือ  ISU 
๑เป้ามี ๒๕ ดวงๆละ ๑๐คะแนน  เต็ม ๒๕๐  แข่งที่ ๕๐ เมตร
ถ้าเดินทางมาสนามราชนาวี บางนา ก็ง่ายเพราะที่สนามมีเป้า USBR
ถ้าอยู่ไกล ติดต่อสำนักพิมพ์ อวป มีจำหน่าย แล้วก็นำเป้าไปซ้อมยิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
จะให้ดีควรจะหาเวลาไปพบเพื่อนๆที่สนามสักครั้ง จะได้ข้อมูลและเทคนิคมากมายจนขนกลับบ้านไม่ไหว ยิ้มีเลศนัย

คนนี้ละครับ ตัวจริงเสียงจริง ปืนติดกล้องพาดแท่น เป้านี้ขนาดห่างเวทีไปเป็นปีเลยนะครับ ถ้าซ้อมบ่อยๆแบบเมื้อก่อนสงสัย 240+แน่นอน อิ อิ  Cheesy Cheesy

More Care
Less Hate
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 03:55:48 PM »

Shocked เยาะเย้ย..... เยี่ยม

อยากยิงได้อย่างนี้มั้งจัง... ใช้ปืน กล้อง ขา ขาทราย และ กระสุน รุ่นไหน ยี่ห้อไหนครับ Grin

ขอบคุณครับ ไหว้

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Kurte
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 05:27:31 PM »

เห็นเป้าพี่สมศักดิ์แล้ว ข้าน้อยขอคารวะเลยครับพี่
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 06:43:47 PM »

ยิงทั่วๆไป การยิงสัตว์ที่รบกวนใจ หรืออยากยิงเอาเนื้อ คงไม่เกิน 25 เมตรครับ ระยะนี้ยิงเทียบดูครับ ยิงคนก็ได้ แล้วหมั่นซ้อมครับ

civic666
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 11:38:13 AM »

ยิงทั่วๆไป การยิงสัตว์ที่รบกวนใจ หรืออยากยิงเอาเนื้อ คงไม่เกิน 25 เมตรครับ ระยะนี้ยิงเทียบดูครับ ยิงคนก็ได้ แล้วหมั่นซ้อมครับ
ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

คนที่รับราชการ ถือว่ารับงานของราชะมาทำต่อ สิ่งแรกที่ต้องทำ
คือต้องรักประชาชน ทำงานเพื่อประชาชน
หน้า: [1]
  พิมพ์