๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 06:16:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่ายิงของคุณหญิงดาริน วราฤทธิ์  (อ่าน 21782 ครั้ง)
Hang
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 08:55:16 AM »

ผมฝึกยิงเป้า ท่านอนยิง 100 เมตร ใช้ปืน CZ 452 ยิงลูก.22แม็กนั่ม
5 นัดได้กลุ่มสักเหรียญ 10 บาท คิดว่าแน่แล้ว
ลองไปยิงของจริงที่ไม่ใช่เป้ากระดาษ แบกปืนเดินท่อมๆ พอเจอเป้า...
ปัง.. หาย  Angryปัง... เงียบ  Huhปัง... หลุย  อิอิ Grin
ระยะสัก 40-50 เมตรเอง
จับศูนย์ไม่ได้เลย เป้าก็นิ่งได้แป๊บเดียว Cheesy
เคยอ่านมา....จนขึ้นใจ
ตอนคุณหญิงดาริน ยิงลูกมะขวิด โชว์เจ้าคะหยิ่น นักเลงใหญ่แห่งหล่มช้าง
ยิงขั้วซะด้วย  ยืนยิงด้วยนะนั่น
ถามท่านผู้รู้ เขาจับปืนยังไงครับ
ใครมีประสบการณ์ก็ช่วยสอนทีครับ
มีรูปด้วยยิ่งดี
ยิงโดนลูกมะขวิดแบบคะหยิ่น ผมยังไม่มีปัญญา
ถ้ายิงตัดขั้ว ไม่รู้จะฝึกยังไง ช่วยสอนทีนะครับ  ขอบคุณหลายๆ Grin ไหว้
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 09:11:51 AM »

ยิงเป้านิ่ง กับเป้าดิ้นได้ มันผิดกันครับ เพราะเป้าดิ้นได้มันจะบีบคั้นจิตใจเรา ลองฝึกเป้านิ่งดูครับ โดยจับเวลาแล้วเคลื่อนที่ยิง แรกๆเป้าจะสะอาดหรือใช้เวลามาก ฝึกไปเรื่อยๆครับ

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 09:15:25 AM »

ยิงบ่อยๆยิงเรื่อยๆหมดลูกปืนสักสามแข่งแล้วฝีมือจะดีเองครับครูแหง ยิ้มีเลศนัย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 10:23:46 AM »

ยิงบ่อยๆยิงเรื่อยๆหมดลูกปืนสักสามแข่งแล้วฝีมือจะดีเองครับครูแหง ยิ้มีเลศนัย
กล่องละ1000 เข่งละ เท่าไหร่ครับท่าน โธ่.....
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 10:26:43 AM »

ยิงปืนนี่ใครๆก็ยิงได้ครับแต่ยิงจะให้เก่งจะยิงให้ถูกเป้านี่มันไม่ใช่ง่ายๆครับ  ไม่ใช่ยิงแค่กล่องสองกล่องแล้วจะเก่ง   ไม่ใช่ยิงปีสองปีแล้วจะเก่ง  มันต้องสะสมประสบการณ์หลายๆปีด้วยครับ  ยิงเป้ากระดาษก็แบบหนึ่ง  ยิงเป้าเคลื่อนไหวก็อีกแบบหนึ่งครับ  การตัดสินใจในการที่จะยิงลูกกระสุนออกไปในแต่ละนัดก็ต่างกันอีก  เป้าเคลื่อนไหวเรามีเวลาจำกัดในการที่จะยิงแต่ละนัด   มันไม่เหมือนเป้านิ่งเป้ากระดาษครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2009, 10:50:48 AM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 10:41:01 AM »

อ้อ  เรียนมาเพื่อทราบ

คุณหญิงดาริน  สายตาสั้นมาก ครับ

Grin
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 11:15:25 AM »

ตัวนายสมชายเอง เอา 1911 มาหัดยิงแห้งใส่เป้านิ่งระหว่างจ๊อกกิ้งยังจะง่ายกว่าเอาปืนยาวยิงเป้าเคลื่อนที่เลยครับ...
thitipun-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 108

c.a.s.c. "changaut alumni shooting club"

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 11:19:49 AM »

คงต้องถาม ท่านพนมเทียน กระมังครับท่าน

หัวใจหนุ่มในร่างที่แก่ ดีกว่า หัวใจท้อแท้ในร่างที่หนุ่ม
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 04:21:44 PM »

ไม่มีมือระดับคุณหญิงน้อย ดาริน ..... Huh
เอาแค่ตาบุญคำ ก็ได้เอ้า Grin
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 04:51:46 PM »

มันจะไปยากอะไรครูแหง.... ใครๆก็ทำได้.........  Grin

ขั้นแรก..... ไปซื้อปืนแบบและรุ่นเดียวกับคุณหญิงดารินมาก่อนเลย........ แล้วค่อยหัดยืนยิงตัดขั้วลูกมะขวิด.......

ทีนี้เริ่มจากเป้าส้มโอที่ระยะ 50 เมตรก่อน ยิงให้โดนทุกนัด....
       แล้วขยับไปยิงเป้าส้มเขียวหวานโดนทุกนัด........
       ขยับเป้าไปที่ 100 เมตร  ทำตามขั้นตอนแรก......

ขั้นสุดท้าย  ยิงไข่ไก่ที่ระยะ 100 เมตร ให้โดนทุกนัด แล้วค่อย หัดยิงตัดขั้วลูกมะขวิดโชว์เพื่อน............  Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 04:57:32 PM »

ผมฝึกยิงเป้า ท่านอนยิง 100 เมตร ใช้ปืน CZ 452 ยิงลูก.22แม็กนั่ม
5 นัดได้กลุ่มสักเหรียญ 10 บาท คิดว่าแน่แล้ว
ลองไปยิงของจริงที่ไม่ใช่เป้ากระดาษ แบกปืนเดินท่อมๆ พอเจอเป้า...
ปัง.. หาย  Angryปัง... เงียบ  Huhปัง... หลุย  อิอิ Grin
ระยะสัก 40-50 เมตรเอง
จับศูนย์ไม่ได้เลย เป้าก็นิ่งได้แป๊บเดียว Cheesy
เคยอ่านมา....จนขึ้นใจ
ตอนคุณหญิงดาริน ยิงลูกมะขวิด โชว์เจ้าคะหยิ่น นักเลงใหญ่แห่งหล่มช้าง
ยิงขั้วซะด้วย  ยืนยิงด้วยนะนั่น
ถามท่านผู้รู้ เขาจับปืนยังไงครับ
ใครมีประสบการณ์ก็ช่วยสอนทีครับ
มีรูปด้วยยิ่งดี
ยิงโดนลูกมะขวิดแบบคะหยิ่น ผมยังไม่มีปัญญา
ถ้ายิงตัดขั้ว ไม่รู้จะฝึกยังไง ช่วยสอนทีนะครับ  ขอบคุณหลายๆ Grin ไหว้
ลองดูพวกที่ยิงปืนลมหรือปืนยาวสามท่านะครับ เป็นปืนลมเล็กกว่าหัวเข็มหมุดอีกครับ ฝีกๆๆแล้วก็ฝึกครับ Smiley
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 05:04:21 PM »

นางเอกย่อมยิงปืนแม่นกว่าคนธรรมดาอย่างเราๆ งอน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 05:06:27 PM »

เคยแต่หนังสะติีก ยิงตัดขั้วมะม่วง สมัยเด็กๆ-วัยรุ่น ทำได้สบายๆ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 05:12:17 PM »

เคยแต่หนังสะติีก ยิงตัดขั้วมะม่วง สมัยเด็กๆ-วัยรุ่น ทำได้สบายๆ

อาๆ ลุงๆ เขาว่าตอนพ่อผมหนุ่มๆ เอาปืนลมยิงตัดขั้นมะม่วงลงมากินได้ครัีบ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 05:14:23 PM »

วันก่อนอ่านเรื่องเพชฌฆาตแอฟริกา
รู้สึกพรานในเรื่องยิงไรเฟิลด้วยศูนย์เปิดที่ 400-500 เมตรสบายๆเลยครับ
คนสมัยก่อนคงตาดีกว่าเราๆกระมังครับ

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์