๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 09:31:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วย G19 ด้วยครับ  (อ่าน 1305 ครั้ง)
pensak
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 08:29:10 AM »

รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ เผอิญผมเผลอใส่สไล้ด์เข้ากับโครงปืน โดยลืมใส่ไกด์หลอด ปรากฏว่าไม่สามารถถอดสไล้ด์ออกได้เลยครับ ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงครับ เศร้า เศร้า เศร้า ไหว้ ไหว้ ไหว้

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 09:26:17 AM »

1. จับปืนด้วยมือขวา เอานิ้วโป้งมือขวาดันท้ายสไลด์ให้เดินหน้าสุด
2. เหนี่ยวไกลดเข็ม
3. ถอยสไลด์นิดนึงเพื่อเลื่อนปลด ตัวล๊อคสไลด์
4. ในจังวะที่ปลดตัวล๊อคค้างไว้ ก็ให้เลื่อนสไลด์ออกด้านหน้าได้ตามปกติครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
patara
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 09:32:11 AM »

ผมเคยเป็นเหมือนกันครับ
ลองขยับเข้าขยับออกอยู่พักใหญ่เล่นเอาเหงื่อตก
หลังจากนั้นไม่เคยลืมอีกเลยครับ
pensak
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 09:34:27 AM »

ขอบพระคุณมากครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ Cheesy Cheesy Cheesy

mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 10:05:24 AM »

รู้สึกคุ้นๆเหมือนเคยเจอครับ
แต่จำไม่ได้ว่าของตัวเอง หรือมาช่วยคุณ patara ถอด

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

G26 ,S&W M60

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 10:12:19 AM »

1. จับปืนด้วยมือขวา เอานิ้วโป้งมือขวาดันท้ายสไลด์ให้เดินหน้าสุด
2. เหนี่ยวไกลดเข็ม
3. ถอยสไลด์นิดนึงเพื่อเลื่อนปลด ตัวล๊อคสไลด์
4. ในจังวะที่ปลดตัวล๊อคค้างไว้ ก็ให้เลื่อนสไลด์ออกด้านหน้าได้ตามปกติครับ

Grin   ลืมกันได้ 555555

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
ตรากตรำ ลำเค็ญ ยากเข็ญ จำทน
s453
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 10:58:19 AM »

ผมก็เคยโดนกรณีนี้ แต่เป็นการจงใจลอง ว่ามันจะเป็นอย่างไรเล่นเอาหน้ามืดเหมือนกันครับ Cheesy
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 11:16:29 AM »

1. อย่าตกใจครับ...

2. เอ๋...ปืนผมก็เป็นครับ...

3.ของท่านจขกท.ติดอย่างนี้ใช่ไหมครับ คือไม่ใส่สปริงแถมถอยสไลด์มาข้างหลังด้วย...

4.เอานิ้วหัวแม่มือยันให้สไลด์เดินหน้าเข้าที่ครับ(ผมต้องถ่ายภาพเอง เลยเอามือซ้ายมาจับแทนครับ)...

5.เหนี่ยวไกลง สไลด์จะค้างอยู่ ไกจะลดตัวลงครับ...

6.กดปุ่มปลดลงตามปกติ ถอดออกมาข้างหน้า ตามธรรมดา...

อย่าดีใจจนทำตกนะครับ...

ผมใช้กล็อก 17 มาถอดให้ดูแทนนะครับ...

มันใหญ่ดี ลอง 26 แล้วมือบังเกือบมิด...

ผมลองกับ 26 แล้วทำได้เหมือนกันครับ... Wink

ปล.เวลาประกอบกลับใจเย็นๆใส่สปริงให้เข้าที่ดีๆนะครับ... Wink

เอาของเก่ามาลงนะครับ...

ขี้เกียจพิมพ์ใหม่...คิก คิก
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 01:22:13 PM »

ปัญหานี้เหมือนเพิ่งได้อ่านมาไม่นานนี่เองครับ...

แสดงว่า การลืมใส่ไกด์ร็อด เป็นเรื่องธรรมชาติ

Cheesy

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
หน้า: [1]
  พิมพ์