๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 12:34:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมรมกีฬายิงปืนกองปราบฯ เปิดอบรบยิงปืนเซมิออโต ระบบต่อสู้ SPD# 8 (25-26 เม.ย. 52)  (อ่าน 7267 ครั้ง)
PC.
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 11:11:15 PM »

ชมรมนักกีฬายิงปืนกองปราบปราม
เปิดอบรมหลักสูตรยิงปืนพกสั้นกึ่งอัตโนมัติ ระบบต่อสู้
Standard Pistol Defense (SPD#8)
วันที่  25 - 26  เมษายน   2552

* ชัำกไว ยิิงไว เคลื่อนที่ไว ปลอดภัย แม่นยำ *

กำหนดการฝึกอบรม           :       วันที่  25 -26 เมษายน  2552
เวลา                                :       09.00-17.00 น.
ค่าใช้จ่าย                         :        3,000 บาท  (ไม่รวมกระสุน )* เจ้าหน้าที่ตำรวจ ชำระเพียง 50 % ค่ะ *

อาวุธปืนที่ใช้อบรม             :        ปืนพกสั้น กึ่งอัตโนมัติ ขนาด 9 มม. หรือ 11 มม.
จำนวนกระสุนซ้อม             :        กระสุนซ้อม จำนวน 100 นัด  (สำรอง 100 นัด หากจบการอบรม แล้วท่านต้องการยิงปรับคะแนน)
รับเพียง                            :       45 ท่าน  ( 1 ครูฝึก ต่อ 1 ผู้เข้าอบรม)
ปิดรับสมัคร                       :        20 เมษายน 2552

วัตุถุประสงค์ของการจัดอบรม :  1.  เพื่อสนับสนุนให้ผู้มีและใช้อาวุธปืน ได้เรียนรู้วิธีการใช้อย่างถูกต้องและปลอดภัย
                                             2.  เพื่อหารายได้สนับสนุน /สมทบทุนจัดซื้ออุปกรณ์ ยุทโธปกรณ์ ตลอดจนซ่อมบำรุงฯ
                                                  อุปกรณ์ต่าง ๆ เพื่อใช้ในหน่วยปฎิบัติการพิเศษกองปราบปราม

ท่านจะได้รับ                       :    1. เสื้อนักกีฬายิงปืนชมรมกองปราบปราม  จำนวน 2 ตัว
                                              2. บริการ น้ำชา กาแฟ เบเกอร์รี่ สำหรับมื้อเช้า
                                              3. อาหารกลางวัน  2 มื้อ
                                              4. งานเลี้ยงแสดงความยินดี (โต๊ะจีน) แด่ผู้ผ่านการอบรมฯ
                                              5. ประกาศนียบัตร การจบการอบรมฯ
                                              6. บัตรรับรองคุณวุฒิจากกองปราบปรามฯ
                                              7. เหรียญคุณวุฒิ  (หากท่านทำคะแนนได้ ตั้งแต่ 345 คะแนน ขึ้นไป 
                                                 ท่านจะได้รับเหรียญคุณวุฒิ   โดยไม่คิดมูลค่า
                                                 * เหรียญคุณวุฒิ เงิน /ทอง ...ท่านสามารถติดประดับเครื่องแบบของท่านได้*

สื่งที่ท่านจะได้รับจากการฝึกอบรม:    - หลักความปลอดภัยในการใช้ อวป.กึ่งอัตโนมัติ ในเชิงกีฬา และในสถานการณ์ต่อสู้จริง
                                                    -  การฝึกยิง ในภาวะการตัดสินใจ ในช่วงเวลาเสี้ยววินาทีชีวิต
                                                    -  หลักการควบคุมปืนในการยิงต่อเนื่อง
                                                    -  การแก้ปัญหาเฉพาะหน้า เมื่อปืนติดขัด ในสถานการณ์ต่อสู้
                                                    -  หากมีเวลาเหลือเพียงพอ จะมีการจัดแข่งยิงเป้าหัว (เป้าพลิก) มีรางวัลจัดให้ค่ะ
                                                       และ/หรือ จะเป็นการแนะนำ ศิลปการต่อสู้ด้วยมือเปล่า
                                                       โดยจนท. ซึ่งเป็นอดีตนักกีฬายูโดทีมชาติ

หลักฐานในการสมัคร              :   สำเนาบัตรประชาชน
                                                รูปถ่ายขนาด 1 นิ้ว 2 รูป (นำมาในวันฝึก อบรม)

อุปกรณ์ที่ต้องใช้                     :   ซองพกนอก   - หากเป็นแถวคู่        ใช้แม็ก 2 ตัว / ซองแม็ก 2 อัน
                                                                    - หากเป็นแถวเดี่ยว    ใช้แม็ก 3 ตัว / ซองแม็ก 3 อัน

สถานที่ฝึกอบรม                      :   สนามยิงปืนวังกานนท์ กองปราบฯ ซอยโชคชัย 4 ลาดพร้าว (หลังหน่วยคอมมานโด)
เบอร์โทรติดต่อ                       :   ชมรมกีฬายิงปืนกองปราบปรามฯ          02 - 931 - 5965    Fax.  02 - 931 - 5966
                                                 ครูIวิเชียร คงทนไพศาล                     086 - 089 - 3682
                                                 ครูเกียรติคุณ แป้นงาม  (ครูโด่ง)          087 - 702 - 1810

รายละเอียดปลีกย่อย :   - บัตรรับรองคุณวุฒิ  ใช้เวลาท่านมาติดต่อ ยิงปรับวุฒิ (ยิงปรับคะแนน)
                                  - บัตรรับรองคุณวุฒิ ต่างไปจากบัตรสมาชิกสนาม  ซึ่งหากท่านต้องการเป็นสมาชิกสนามฯ
                                    จะมีค่าสมัคร ดังนี้    ...2 ปี 1,000 บาท  / ตลอดชีพ 3,000 บาท
                                  -  ปืนเช่ามีเพียง 5 กระบอกนะคะ เนื่องจากอยากให้ท่านที่ได้ฝึก ฝึกกับปืนคู่ใจของท่าน
                                     ให้คล่อง ให้ชำนาญน่ะค่ะ ขออภัยในความไม่สะดวก ไว้ ณ โอกาสนี้ค่ะ
                                      * ปืนเช่า 5 กระบอก ได้รับการเช่าครบจำนวนแล้วค่ะ *
                                  - เสื้อนักกีฬายิงปืนตรากองปราบฯ  ..เป็นเสื้อยืีดคอกลม สีดำ พิมพ์ซิลค์สกรีน
                                  - ทางผู้จัดฯ มีกระสุนไว้บริการ  / ท่านสามารถนำมาเองได้
                                  - ท่านสามารถจอดรถได้ที่  ทีจอดรถสำรอง ในหน่วยคอมมานโด  จะมีประตูเล็กด้านหลังเดินทะลุมาสนามฯ ได้
                                  - หากท่านอบรมไม่ครบ 2 วัน  ทางผู้จัดฯ ขอสงวนสิทธิ์ การมอบประกาศนียบัตร
                                    * แต่ท่านสามารถมายิงซ่อม จนครบเต็มหลักสูตรได้ ในภายหลัง และรับมอบประกาศนียบัตรในภายหลัง
                                  - สนามปิดทำการ ทุกวันพฤหัสบดี

กรุณาโอนค่าสมัครอบรมดังนี้่    :       ชื่อบัีญชี วิืเชียร คงทนไพศาล
                                                     ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาย่อยเทสโกโลตัส
                                                     บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 401- 173-1038   

(หลังโอนฯแล้ว กรุณาแฟ๊กซ์สลิปการโอน พร้อมด้วยแฟกซ์สำเนาบัตรประชาชน
                                                    และแจ้งชื่อเล่น / ไซส์เสื้อ / ที่อยู่ปัจจุบัน และเบอรโทรศัพท์ ของท่าน
                                                    ระบุไว้ทีี่ท้ายใบแฟกซ์ ด้วยนะคะ และแฟกซ์ไปที่  02-931-5966)

* ในวันมาเข้ารับการอบรม  รบกวนท่านนำ สลิปโอนเงิน / รูปถ่าย 2 ใบ มาด้วยค่ะ*

ข้อมูลโดย            :   พ.ต.ต. ภูมินทร์  พุ่มพันธ์ม่วง      สารวัตรกองกำกับการปฎิบัติการพิเศษ กองบังคับการปราบปราม
                           :   คุณอนุศักดิ์        กิตติศิริสวัสดิ์    ประธานชมรมกีฬายิงปืนกองปราบปรามฯ
นำเสนอโดย         :   เพชร                ชิตนุชตรานนท์  เลขานุการประธานชมรมฯ / วิทยากรฯ
นำเสนอ ณ           :   วันที่ 13  มีนาคม 2552

* เรียนเชิญท่านที่สนใจ ลงชื่อได้เลยนะคะ ขอบพระคุณค่ะ *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2009, 01:30:55 PM โดย เพชร / CSDSC » บันทึกการเข้า
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 11:17:02 PM »

ตรวจสอบรายชื่อท่านที่กรุณา โอนแล้ว ไ้ด้ที่นี่ค่ะ

http://www.csdsc.in.th/forum/index.php?topic=32.msg168#msg168

ชมรมนักกีฬายิงปืนกองปราบยินดีรับใช้ค่ะ
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2009, 02:50:26 PM โดย เพชร / CSDSC » บันทึกการเข้า
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 07:58:50 AM »

ขออนุญาตเรียน ข้าราชการตำรวจทุกท่านค่ะ

สำหรับเจ้าหน้าที่ตำรวจ  ชำระเพียง 50% ทุกหลักสูตรค่ะ

สำหรับเจ้าหน้าที่ตำรวจที่ต้องการอบรมเป็นหมู่คณะนะคะ
เพียงท่านทำหนังสือจากหน่วยงานต้นสังกัดของท่าน มายังประธานชมรมนักกีฬาิยิงปืนกองปราบปราม
และขอรบกวนท่าน รวมตัวกันอย่างน้อย 20 ท่านขึ้นไป นะคะ

ทางชมรมฯ ยินดีจัดการอบรมโดยไม่คิดค่าใช้จ่ายแต่ประการใดค่ะ
ท่านจะชำระเพียง ค่าลูกกระสุนซ้อม  และค่าอาหารกลางวันของท่านค่ะ

สอบถามเพิ่มเติม  086 089 3682  ด.ต.วิเชียร คงทนไพศาล ยินดีรับใช้ค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ

เพชร ชิตนุชตรานนท์
เลขานุการประธานฯ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2009, 03:02:09 PM โดย เพชร / CSDSC » บันทึกการเข้า
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 09:34:28 PM »

DVD GUNLINE  จัดทำหรือเปล่าครับ

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 10:28:01 PM »

DVD GUNLINE  จัดทำหรือเปล่าครับ

ไม่ได้ทำค่ะ
Baby Beretta
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 01:48:02 PM »

ขอโทษครับ ปืนของผมเป็น 6.35 ใช้เรียนใด้มั๊ยครับ เศร้า
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 08:08:23 PM »

ขอโทษครับ ปืนของผมเป็น 6.35 ใช้เรียนใด้มั๊ยครับ เศร้า

ต้องขออนุญาตเรียนตามตรงค่ะ
เกรงว่าจะไม่ค่อยเหมาะ กับการฝึกฯ นะคะ

ถ้าเป็น 6.35นั้น จะต้องใช้ลูกจริงอย่างเดียวเลยนะคะ ตลอดการอบรมน่ะค่ะ
และปืนแถวเดี่ยว จะต้องมีแม็กกาซีน 3 อัน ต้องมีซองแม็กกาซีน 3 ซอง ในการฝึกนะคะ

ค่อย ๆ พิจารณานะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2009, 09:15:01 PM โดย เพชร / CSDSC » บันทึกการเข้า
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 03:11:13 PM »

หลงรัก
ครับ
การฝึกต้องวิ่ง มุด คลานศอก อะไรพวกนี้ด้วยมั้ย
ขอบคุณครับ
 หลงรัก

PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 04:40:31 PM »

หลงรัก
ครับ
การฝึกต้องวิ่ง มุด คลานศอก อะไรพวกนี้ด้วยมั้ย
ขอบคุณครับ
 หลงรัก

วิ่งไม่กี่ก้าวค่ะ  ในแต่ละ สเต็ปค่ะ
ไม่มุด ไม่คลานค่ะ แต่มีเพียงการนอนคว่ำ แขนทาบพื้น เพื่อยิง ที่ระยะ 25 หลาค่ะ

หลักสูตรทีี่ต้องวิ่งมาก คลาน กลิ้ง ปืน จะเป็นหลักสูตร ยิงต่อสู้ภายใต้สภาวะกดดันน่ะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2009, 08:47:26 PM โดย เพชร / CSDSC » บันทึกการเข้า
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 06:28:08 PM »

ดีจังครับ มีโอกาสต้องขอเข้าอบรมด้วยครับ

PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 08:47:36 PM »

ดีจังครับ มีโอกาสต้องขอเข้าอบรมด้วยครับ

ขอบพระคุณมากค่ะ
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 01:30:09 PM »

เรียน  ข้าราชการตำรวจทุกท่านค่ะ

สำหรับข้าราชการตำรวจ นะคะ
หากท่านประสงค์จะฝึกอบรมร่วมกับพลเรือน
ในทุก ๆ หลักสูตรของชมรมนักกีฬายิงปืนกองปราบปรามนะคะ

ชมรมมีความยินดีจะเรียนใ้ห้ท่านทราบว่า
ท่านจะเสียค่าใช้จ่ายเพียง  50 %  เท่านั้นค่ะ

โปรดแสดงหลักฐานบัตรข้าราชการของท่าน ในวันลงทะเบียนให้ครบถ้วนค่ะ

หากท่านเป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจ และต้องการฝึกอบรมเป็นหมู่คณะ
ซึ่งจะต้องรวมกันอย่างน้อย 20 ท่านขึ้นไป  ทางชมรมฯ จะจัดการอบรมให้ท่านโดยไม่คิดมูลค่าค่ะ

ค่าใช้จ่ายในส่วนที่ท่านต้องชำระเอง คือค่ากระสุนซ้อม ค่าอาหารกลางวัน เป็นต้น

ท่านเพียงทำำหนังสือจากหน่วยงานต้นสังกัดของท่าน เสนอต่อประธานชมรมนักกีฬายิงปืนกองปราบปราม
และทางเรา จะจัดวันและเวลาทึ่เหมาะสม แด่คณะของท่านค่ะ

ข้อมูลเพิ่มเติม โทร 086 089 3682 ครูวิเชียร ยินดีบริการค่ะ

จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบ

เพชร ชิตนุชตรานนท์
เลขานุการ ประธานชมรมนักกีฬายิงปืนกองปราบปราม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2009, 06:39:26 PM โดย เพชร / CSDSC » บันทึกการเข้า
MAG NA PORT
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 01:46:22 PM »

สนับสนุนการอบรมด้วยคนคร๊าบบบบบบบบบ
ผู้ฝึกจะได้เรียนรู้ทั้งวิธีใช้และความปลอดภัยกับอาวุธปืน
อีกทั้งได้ลองฝึกในสถานการณ์จิงด้วยน่าสนใจจังคร๊าบบบบบบบบ

แต่เดี๋ยวจะลองถาม CSI ที่บ้านดูก่อนว่าจะส่งเข้าประกวดด้วยคร๊าบบบบบบบบบ

ชมรมยิงปืนรณยุทธภาคตะวันออก
IPSC CHONBURI SHOOTING CLUB
ทีมฉลามชล (นวมินทร) No.7
ทำไม่ได้...เป็นไปไม่ได้...หรือยังไม่ได้ทำ.......
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 06:36:24 PM »

สนับสนุนการอบรมด้วยคนคร๊าบบบบบบบบบ
ผู้ฝึกจะได้เรียนรู้ทั้งวิธีใช้และความปลอดภัยกับอาวุธปืน
อีกทั้งได้ลองฝึกในสถานการณ์จิงด้วยน่าสนใจจังคร๊าบบบบบบบบ

แต่เดี๋ยวจะลองถาม CSI ที่บ้านดูก่อนว่าจะส่งเข้าประกวดด้วยคร๊าบบบบบบบบบ

ขอบพระคุณค่ะพี่เก่ง
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 02:59:22 PM »

ขอบพระคุณสำหรับ 4ท่านที่ได้กรุณาโอนมาแล้วค่ะ
ตรวจสอบรายชื่อของท่านได้จากที่นี่ค่ะ

http://www.csdsc.in.th/forum/index.php?topic=32.0

* รบกวนคุณ pat_c กรุณาแจ้งชื่อ นามสกุลทางพีเอ็มให้ดี้สักนิดนะคะ*

ขณะนี้ พบยอดโอน 3 ท่าน ที่ยังไม่ได้แฟกซ์ ใบโอน และแฟ๊กซ์สำเนาบัตรประชาชนนะคะ
ทำให้ไม่สามารถลงทะเบียนให้ท่านได้น่ะค่ะ ต้องขออภัยและเรียนรบกวนด้วยนะคะ

รบกวนแฟ๊กซ์สลิปการโอนเงิน
รบกวนแฟ๊กซ์ สำเนาบัตรประชาชนระบุ
- ขื่อนามสกุล จริง  เขียนตัวบรรจงนะคะ
- size เสื้อ
- ทีอยู่ที่ติดต่อได้
- เบอร์โทรศัพท์ค่ะ

เนือ่งจาก แฟ๊กซ์ำำสำเนาบัตรมาจะมืดทึบ ไม่สามารถอ่านข้อมูลได้ค่ะ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์