๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 05:11:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่อง px4 strom ครับ"มือใหม่"  (อ่าน 3441 ครั้ง)
everva
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 05:23:50 PM »

"ขอสอบถามหน่อยครับ การรักษา px4 strom ต้องทำอย่างไรบางครับ พึ่งซื้อมาเป็นกระบอกแรก ไม่ค่อยรู้เรื่องปืนเท่าไร ยิงไป 10 นัดแล้วตั้งแต่ซื้อมา แล้วผมเอามาเก็บผมก็ขึ้นลำไว้แล้วก็ใส่ลูกเต็มแมก มันจะมีข้อเสียอะไรหรือป่าวครับ แล้วแมกอันที่ 2 ก็ใส่ลูกไว้เต็ม มันจะมีปัญหาหรือเปล่าครับ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านเลยครับ "ผมมือใหม่ครับ"
khom424
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 03:09:11 PM »

การเก็บปกติไม่น่าจะใส่ลูกไว้ในแม็กครับผมว่าปลอดภัยดีและแม็กก็ควรแยกเก็บจากปืนยกเว้นจะเตรียมพร้อมใช้งาน
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 03:24:27 PM »

ใส่ให้น้อยลงสัก 2 นัด ก็ได้มั้งครับ  ปืนผม MP9C จุ 12 นัด ใส่แค่ 10 ครับ

แต่อยากให้พิจารณาว่าถ้าไม่มีเหตุจำเป้นอะไร ก็ไม่ควรขึ้นลำปืนเอาไว้ครับ

รูปแบบการพกมี 3 แบบ ครับ

1.แบบขึ้นลำแล้วลดนก + เข้าเซฟ
2.แบบขึ้นลำแล้วลดนก
3.แบบลำเพลิงเปล่า(แต่มีกระสุนบรรจุในซองกระสุนอยู่)

ปืนนะครับ แนะนำว่าหลังจากใช้งาน แล้วควรทำความสะอาดครับ

หรือ หากแค่ผ่านการจับถือ ควรเช็ดด้วยผ้าชื้นน้ำมันเพื่อป้องกันสนิมครับ

sodaban
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 03:32:04 PM »

"ขอสอบถามหน่อยครับ การรักษา px4 strom ต้องทำอย่างไรบางครับ พึ่งซื้อมาเป็นกระบอกแรก ไม่ค่อยรู้เรื่องปืนเท่าไร ยิงไป 10 นัดแล้วตั้งแต่ซื้อมา แล้วผมเอามาเก็บผมก็ขึ้นลำไว้แล้วก็ใส่ลูกเต็มแมก มันจะมีข้อเสียอะไรหรือป่าวครับ แล้วแมกอันที่ 2 ก็ใส่ลูกไว้เต็ม มันจะมีปัญหาหรือเปล่าครับ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านเลยครับ "ผมมือใหม่ครับ"

ผมว่ายิงเสร็จ ต้องล้างทุกครั้ง เอาแม็กออกจากปืนดีกว่า ใส่ลูกไม่ต้องเต็มแม็กเดี๋ยวสปริงจะล้า  ถ้าอยู่บ้านไม่จำเป็นต้องขึ้นลำไว้หรอกครับ ปลอดภัยไว้ดีกว่าครับท่าน

สถานการณ์สร้าง"วีรบุรุษ"
ลิ้นช้าง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 10:23:16 PM »

ผมใส่เต็มแม็กเลยครับ  แยกแม็กไว้วางข้างปืน  รุ่นนี้ให้แม็กมา 2 อันอยู่แล้ว  พอซัก 2-3 สัปดาห์  ก็เอามาเปลี่ยนสลับแม็ก  ให้ลูกไปอยู่อีกแม็กนึง  พักสปริงที่กังวลไว้ด้วยครับ   อย่าให้แม็กเลอะน้ำมันนะครับ  เพราะว่ามีผลกับกระสุนครับ  (กลัวจะด้านนนน)

"อันมนุษย์สุดดีอยู่ที่ปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 08:47:04 AM »

ปืนทุกชนิดควรทำความสะอาดทุกครั้งหลังการยิงครับ  (ยกเว้นปืนอัดลมอันละ 39 บาท  Grin )
หากไว้ที่บ้านไม่จำเป็นต้องขึ้นลำไว้  ครับ   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
7 x 7 # รักในหลวง #
I will never walk Alone
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 52

นิ่งดั่งภูผา ไปมาไร้ร่องรอย รุกถอยประดุจลม

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 01:10:48 AM »

ตั้งแต่ได้มาประมาณปี 50 ทดลองใส่ลูกเต็มแม็ก 17 นัด 1 ตัว แล้วเก็บไว้ในกล่องเดิม ส่วนอีกแม็กใส่ 10 นัด แยกไว้  Cool

ประมาณปีกว่าเอาไปลองยิงดูแม็กที่ใส่ไว้เต็ม...ยิงเป็นปกติดีครับ สปริงแม็กยังใช้การได้ดี  เยี่ยม ตั้งแต่นั้นมาก็ยังไม่เคยลองอีกเลย

หลังยิงทุกครั้งถอดปืนออกล้างทำความสะอาดด้วยนะครับ.....ขอให้สนุกกับการยิงนะครับ  Grin

ความรู้...คู่คุณธรรม
หน้า: [1]
  พิมพ์