๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 11:48:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 1555
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้คนนอนดึก #3  (อ่าน 1055708 ครั้ง)
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #90 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 02:45:13 AM »

อาการอย่างนี้  คล้ายๆกับคนแก่ (นอนน้อย) ครับ... พี่ปู

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #91 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 02:46:57 AM »

อาการอย่างนี้  คล้ายๆกับคนแก่ (นอนน้อย) ครับ... พี่ปู

นั่นสิครับ  ระแวงตัวเองเหมือนกันว่าแก่เกินวัยหรือเปล่า    อ๋อย

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #92 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 02:57:54 AM »

Grin ... วันนี้ปิดร้านเร็ว ลูกค้าน้อย ...  Grin

คุณนายใหม่อารมณ์ดีจัง  เป็นผม ลูกค้าน้อยยอดขายตก  ลูกน้องหนาว ... (แบบว่าพาล ขวางหูขวางตาไปหมด)

ร้านอยู่ไกลจากถนนสายเอเซียเยอะไหมครับ  ถ้าผ่านไปแถวนั้นจะได้แวะ

Grin เครียดไปก็เท่านั้นครับ ลูกค้าก็มีมากบ้างน้อยบ้างถัวกันไป อย่างเมื่อวานลูกค้าเยอะ แถมนั่งยาวยันตีห้า ขายได้ตลอด วันนี้ขายได้น้อยหน่อยถัวกับเมื่อวานก็ยังพอได้อยู่ครับ Grin
 Grin ร้านผมจากสายเอเซียเข้ามาถึงตัวเมืองตาคลีเลยครับ 15 กม. แต่อยู่ริมถนนหลักเลย หาง่ายครับ จะมาเมื่อไรก็แจ้งมาได้ครับ จะได้บอกรายละเอียดให้หาร้านง่ายขึ้น Grin

นั่นสิครับ  ระแวงตัวเองเหมือนกันว่าแก่เกินวัยหรือเปล่า    อ๋อย

เยาะเย้ย หรือวัยแก่เกินแกงครับปู่ปู เยาะเย้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2009, 03:01:28 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #93 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 03:04:00 AM »

ไม่แก่ๆคะ...เราจะสะกดคำนี้ไม่เป็นคะ คิก คิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #94 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 03:07:21 AM »

เยาะเย้ย หรือวัยแก่เกินแกงครับปู่ปู เยาะเย้ย

แลบลิ้น แลบลิ้น          เศร้า

ไม่แก่ๆคะ...เราจะสะกดคำนี้ไม่เป็นคะ คิก คิก

เยี่ยม เยี่ยม             คิก คิก

Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

« ตอบ #95 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 03:12:35 AM »

ปกติผมขึ้นไปธุระที่เชียงใหม่เกือบทุกเดือน โดยมากจะไม่ขับรถไป

แต่ช่วงนี้เบื่อๆ  ปลายเดือนอาจจะขับรถไปเองแบบไปเรื่อยๆ  พักผ่อนไปในตัว

ขากลับคงจะผ่านนครสวรรค์ตอนค่ำๆ  ที่ร้านพอจะมีรายการประเภทฝากท้องมื้อเย็น+กาแฟเข้มๆ ก่อนเข้ากรุงไหมครับ

ถ้าเล่นแอลกอฮอร์ เห็นท่านะได้นอนนครสวรรค์เป็นแน่แท้ ....  ยิ้มีเลศนัย

>
>
>
>

พี่ปูถึงจะแก่  แต่ก็ยังไม่ดึกนะครับ ...  Grin

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #96 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 03:18:02 AM »

Grin ... วันนี้ปิดร้านเร็ว ลูกค้าน้อย ...  Grin

คุณนายใหม่อารมณ์ดีจัง  เป็นผม ลูกค้าน้อยยอดขายตก  ลูกน้องหนาว ... (แบบว่าพาล ขวางหูขวางตาไปหมด)

ร้านอยู่ไกลจากถนนสายเอเซียเยอะไหมครับ  ถ้าผ่านไปแถวนั้นจะได้แวะ

Grin เครียดไปก็เท่านั้นครับ ลูกค้าก็มีมากบ้างน้อยบ้างถัวกันไป อย่างเมื่อวานลูกค้าเยอะ แถมนั่งยาวยันตีห้า ขายได้ตลอด วันนี้ขายได้น้อยหน่อยถัวกับเมื่อวานก็ยังพอได้อยู่ครับ Grin
 Grin ร้านผมจากสายเอเซียเข้ามาถึงตัวเมืองตาคลีเลยครับ 15 กม. แต่อยู่ริมถนนหลักเลย หาง่ายครับ จะมาเมื่อไรก็แจ้งมาได้ครับ จะได้บอกรายละเอียดให้หาร้านง่ายขึ้น Grin

พี่ใหม่ถ่ายรูปบรรยากาศในร้านมาให้น้องๆดูหน่อยสิครับ ใช่ร้านที่พี่ๆซึมเศร้าไปเที่ยวแล้วมีโคโยตี้เต้นหรือเปล่าครับ Cheesy

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #97 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 03:23:41 AM »

ปกติผมขึ้นไปธุระที่เชียงใหม่เกือบทุกเดือน โดยมากจะไม่ขับรถไป

แต่ช่วงนี้เบื่อๆ  ปลายเดือนอาจจะขับรถไปเองแบบไปเรื่อยๆ  พักผ่อนไปในตัว

ขากลับคงจะผ่านนครสวรรค์ตอนค่ำๆ  ที่ร้านพอจะมีรายการประเภทฝากท้องมื้อเย็น+กาแฟเข้มๆ ก่อนเข้ากรุงไหมครับ

ถ้าเล่นแอลกอฮอร์ เห็นท่านะได้นอนนครสวรรค์เป็นแน่แท้ ....  ยิ้มีเลศนัย

>
>
>
>

พี่ปูถึงจะแก่  แต่ก็ยังไม่ดึกนะครับ ...  Grin

Grin ร้านข้าวมีเยอะครับ แต่ถ้ามาก่อน 1 ทุ่มยิ่งดีครับ ร้านอร่อยเจ้าประจำผมยังไม่ปิด ส่วนกาแฟอาจจะปิดหมดแล้ว แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวผมชงให้ครับ Grin

พี่ใหม่ถ่ายรูปบรรยากาศในร้านมาให้น้องๆดูหน่อยสิครับ ใช่ร้านที่พี่ๆซึมเศร้าไปเที่ยวแล้วมีโคโยตี้เต้นหรือเปล่าครับ Cheesy

Grin ไม่อยากถ่ายเลย เขิน ร้านเล็ก ๆ ริมถนนครับ คนละร้านกับที่ว่าครับ นั่นอยู่ในตัวเมืองนครสวรรค์โน่น Grin

sin666 #รักในหลวง
กรุ๊ปเลือด O
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #98 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 03:27:50 AM »

>
>
>
>

Grin ร้านข้าวมีเยอะครับ แต่ถ้ามาก่อน 1 ทุ่มยิ่งดีครับ ร้านอร่อยเจ้าประจำผมยังไม่ปิด ส่วนกาแฟอาจจะปิดหมดแล้ว แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวผมชงให้ครับ Grin

Grin ไม่อยากถ่ายเลย เขิน ร้านเล็ก ๆ ริมถนนครับ คนละร้านกับที่ว่าครับ นั่นอยู่ในตัวเมืองนครสวรรค์โน่น Grin
ร้านเล็กแต่หัวใจเจ้าของร้านไม่เล็กนี้ครับ.....ผมก็กะว่าวันไหนไปบ้านญาติที่ชัยนาทก็จะถามพี่ใหม่เหมือนกันถ้าไม่ไกลมากนักจะแวะไปเยี้ยมครับ Grin Grin  (ว่าแต่เล็กจริงเหรอ อิอิ  เล็กกว่าสนามบอลหน่อยนึงรึป่าวครับ)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #99 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 03:28:43 AM »

แวะทาทักทายครับ  วันนี้เพิ่งได้นั่งติดเก้าอี้   แต่ก็ได้เวลากลับบ้านแล้ว อิอิอิ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #100 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 03:30:45 AM »

แวะทาทักทายครับ  วันนี้เพิ่งได้นั่งติดเก้าอี้   แต่ก็ได้เวลากลับบ้านแล้ว อิอิอิ

บ้านน้าเจษคงบ่ายแก่ๆแล้ว  กลับบ้านพาแหม่มออกไปอะไรทานหรือเปล่าครับ

Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

« ตอบ #101 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 03:37:45 AM »

ถ้าคุณใหม่ถึงกับกรุณาชงกาแฟให้   ผมคงไม่กินแล้วครับ กาฟงกาแฟ  เปิดเหล้าดีกว่า ....  Grin

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #102 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 03:45:10 AM »

ร้านเล็กแต่หัวใจเจ้าของร้านไม่เล็กนี้ครับ.....ผมก็กะว่าวันไหนไปบ้านญาติที่ชัยนาทก็จะถามพี่ใหม่เหมือนกันถ้าไม่ไกลมากนักจะแวะไปเยี้ยมครับ Grin Grin  (ว่าแต่เล็กจริงเหรอ อิอิ  เล็กกว่าสนามบอลหน่อยนึงรึป่าวครับ)

Grin เล็กจริง ๆ ครับ มีแค่ 9 โต๊ะ แถมโต๊ะยังยืมของ บ. เบียร์มาอีก (555 ประหยัดต้นทุน) Grin

แวะทาทักทายครับ  วันนี้เพิ่งได้นั่งติดเก้าอี้   แต่ก็ได้เวลากลับบ้านแล้ว อิอิอิ

Grin ใช้กาวอะไรติดครับพี่เจษ เยาะเย้ย

ถ้าคุณใหม่ถึงกับกรุณาชงกาแฟให้   ผมคงไม่กินแล้วครับ กาฟงกาแฟ  เปิดเหล้าดีกว่า ....  Grin

Grin จะกาแฟหรือคอกเทลก็จัดให้ครับ Grin

sin666 #รักในหลวง
กรุ๊ปเลือด O
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #103 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 04:00:15 AM »

ขออนุญาติ พี่"Bird" พี่ "NaiMai" พี่ "PU45" พี่ ".40S&W" และพี่ๆท่านอื่นไปนอนก่อนนะครับ
....วันนี้ตั่งใจว่าจะนอนสักเที่ยงคืนสักหน่อยแต่ก็มาจนเกิบๆตี่สี่แล้วครับ...ง่วงมากครับวันนี้
.............ราตี&อรุณสวัสิด์...ครับทุกท่าน   ไหว้ ไหว้

........ปล.พี่ใหม่ครับ ร้านขนาดนี้กำลังดีเป็นขนาดที่สร้างรอยยิ้มได้ที่ลูกค้าและเจ้าของร้าน...เจ้าของดูแลได้ถั้วถึง...ลูกค้าก็ได้ความเป็นกันเอง... Wink Wink
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

« ตอบ #104 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 04:02:50 AM »

ต้องกลับไปข่มตานอนเช่นกันครับ  พรุ่งนี้ วันนี้มีธุระบ่าย แต่เตรียมงานไม่เสร็จ (มัวแต่เฝ้าเวป)
ต้องตื่นมาทำต่อ...

ฝากถามพี่น้องนกฮูกทั้งหลายว่า

"....ค่ำคืนฉันยืนอยู่ทำไม ?  ... ดึกแล้วผู้คนก็หลับใหล
ตีสองตีสามพวกยามเขายังหลับใน แล้วทำไมฉันยังมามัวนับดาว

ถ้าเราได้นอนก็คงดี พรุ่งนี้ก็คงตื่นแต่เช้า
เลิกเหงา เลิกเหงา ไม่เอาไม่มีประโยชน์ แล้วจะโกรธโทษใครถ้าไปง่วงตอนกลางวัน

คนที่เขาไม่ใยดี ป่านนี้เขาคงหลับใหล จะคิดถึงให้ตายเขาก็ไม่รู้ สู้ทำใจให้ดี
รักตัวเองบ้างสิ ก็ตัวเราเป็นคนหนึ่งคนเหมือนกัน

ถ้าเหงาก็ควรให้พอดี สี่วันเหงาทีก็ดีถม
มัวเหงาติดกัน สี่วันไม่นอนไม่ข่ม เดี๋ยวเป็นลมล้มไป ไม่เห็นว่าใครจะแล..."

ราตรี + อรุณ สวัสดิ์ ... ครับ

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 1555
  พิมพ์