๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 10:30:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสั้นยิงช้า Free pistol เวปเรา ยังมีใครเล่นอยู่บ้างครับ  (อ่าน 72962 ครั้ง)
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 07:27:52 PM »

เห็นเงียบหายกันไปนาน สำหรับปืนสั้นยิงช้าในบ้านเรา ไม่ทราบว่ายังมีใครยิงอยู่บ้างครับ

อยากให้มีกระทู้ของคนรัก ปืนสั้นยิงช้าบ้างครับ จะได้แลกเปลี่ยนประสพการ และความรู้ต่างๆ

เพื่อว่าจะได้เป็นแรงบันดาลใจ ให้กับเพื่อนๆหลายๆคนที่สนใจ Free pistol  หรือเป็นแนวทาง

ในการฝึกซ้อม เพื่อการแข่งขันต่อไป ครับ  Smiley 

ปืนดูใหม่มาก ไม่ทราบว่าปืนปีอะไรครับ

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
TOTO*รักในหลวง
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 12:36:21 AM »

มา รายงานตัว อีกคน.  ทุกวันนี้ ยิง ปืนสั้นยิงช้า มากกว่า ปืนอื่นๆ  ครับ
cm84e
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 06:40:08 PM »

เห็นพี่คนนึงยิงอยู่ที่สนามราชนาวีบางนา  ทุกวันอาทิตย์ครับ  ผมไปยิงปืนยาวทุกวันอาทิตย์ เจอแกทุกวันที่ไป   
แกไปช่วงเช้าครับ  ใช้  TOZ  35
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 07:35:39 AM »

กลับมายิงในช่วงสองสามสัปดาห์ที่ผ่านมา ยังเคาะสนิมไม่ออก สงสัยเป็นสนิมขุมกินลึก
สังขาร สายตา สมาธิ ..... สกอร์ยังแกว่งอยู่แถวๆ 480 เองครับ  เศร้า

แต่ก็มีความสุข....ที่ได้ยิง  หลงรัก

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 07:46:42 AM »

ปืนดูใหม่มาก ไม่ทราบว่าปืนปีอะไรครับ

ถ้าเป็น TOZ รุ่นใหม่ๆ สังเกตได้สามจุดครับ
1.โกร่งไกเหลี่ยม (คางยื่น)
2.จุดยึดสกรูใต้ลำกล้องทำเป็นปลอกหุ้มลำกล้อง
3.ฐานศูนย์หน้าส่วนล่างที่เป็นปลอกหุ้มปลายลำกล้องทำหนาเกินแนวลำกล้อง  ทำเหมือนเป็นน้ำหนักถ่วง

กระบอกในภาพโกร่งไกกลม แนวลำกล้องเรียบตลอด  รุ่นสุดท้ายที่เข้ามาบ้านเรารูปแบบนี้คือปี 1983 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2009, 07:48:26 AM โดย ผณิศวร » บันทึกการเข้า

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 07:54:54 AM »

ยังไม่มีประสบการณ์ปืนสั้นยิงช้าเลยครับ ชอบแต่ปืนสั้นยิงเร็ว ทั้งสองชนิดจะไปด้วยกันหรือไม่ครับ
ขั้นแรกเตรียมอะไรก่อนดีครับ
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 10:59:58 AM »

ยังไม่มีประสบการณ์ปืนสั้นยิงช้าเลยครับ ชอบแต่ปืนสั้นยิงเร็ว ทั้งสองชนิดจะไปด้วยกันหรือไม่ครับ

นักกีฬาบางท่าน(ทีมชาติ) ยิงทั้งสองประเภท แต่หายากที่ยิงได้ดีทั้งสองประเภทนะครับ ยิงเหมือนกันแต่อารมณ์ต่างกันมากครับ เหมือน วิ่ง 100m กับ วิ่ง1500m

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 12:56:47 PM »

นักกีฬาบางท่าน(ทีมชาติ) ยิงทั้งสองประเภท แต่หายากที่ยิงได้ดีทั้งสองประเภทนะครับ ยิงเหมือนกันแต่อารมณ์ต่างกันมากครับ เหมือน วิ่ง 100m กับ วิ่ง1500m

นั่นนะสิครับ ตกลงว่าเล่นเป็นทุกอย่าง แต่เอาดีไม่ได้ซักทาง Grin  คิก คิก
แบบว่าคงหาประสบการณ์ให้คุ้มกับชีวิตที่เกิดมา ก็น่าจะเพียงพอนะครับ  Wink
cm84e
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 05:02:30 PM »

ผมอยากได้มากครับปืนรุ่นนี้  แต่ว่าไม่มีขายแล้วครับ
เคยคุยกับลุงชอบที่ ม.ฮะกีมี แล้ว แก ไม่สั่งให้แล้วครับ ปัญหาเกี่ยวกับอุปกรณ์ และตัวปืนมีเยอะ

ปล.  ถ้าพี่ๆ คนใหนที่มี Toz 35 m  แล้วอยากปล่อย  PM  บอกผมได้นะ ครับ  ไหว้
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 09:28:45 PM »

ผมอยากได้มากครับปืนรุ่นนี้  แต่ว่าไม่มีขายแล้วครับ
เคยคุยกับลุงชอบที่ ม.ฮะกีมี แล้ว แก ไม่สั่งให้แล้วครับ ปัญหาเกี่ยวกับอุปกรณ์ และตัวปืนมีเยอะ

ปล.  ถ้าพี่ๆ คนใหนที่มี Toz 35 m  แล้วอยากปล่อย  PM  บอกผมได้นะ ครับ  ไหว้

ผมคิดว่าใช้กระทู้นี้ลงชื่อรวมจำนวนกัน แล้วให้ร้านช่วยดำเนินการสั่งให้
ถ้ามีจำนวนพอคุ้มค่าใช้จ่าย ทางม.ฮะฯมีช่องทางติดต่อแต่เดิมอยู่แล้ว นายห้างฯคงไม่ใจไม้ใส้ระกำ
แล้วปืนกีฬาก็ไม่ถูกจำกัด ไม่ต้องใช้โควต้าร้านค้า

ถ้ามีท่านใดอาสาเป็นแกนประสานงานดู น่าจะสำเร็จได้นะครับ  Smiley

carbide
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 09:55:49 PM »

กลับมายิงในช่วงสองสามสัปดาห์ที่ผ่านมา ยังเคาะสนิมไม่ออก สงสัยเป็นสนิมขุมกินลึก
สังขาร สายตา สมาธิ ..... สกอร์ยังแกว่งอยู่แถวๆ 480 เองครับ  เศร้า

แต่ก็มีความสุข....ที่ได้ยิง  หลงรัก  นัดหน้า วันที่ 8 ต.ค.เอาปืนไปด้วยนะครับ จะได้ซ้อมมือกัน อยากยิงกับพี่ครับ

cm84e
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 10:17:48 PM »

ผมคิดว่าใช้กระทู้นี้ลงชื่อรวมจำนวนกัน แล้วให้ร้านช่วยดำเนินการสั่งให้
ถ้ามีจำนวนพอคุ้มค่าใช้จ่าย ทางม.ฮะฯมีช่องทางติดต่อแต่เดิมอยู่แล้ว นายห้างฯคงไม่ใจไม้ใส้ระกำ
แล้วปืนกีฬาก็ไม่ถูกจำกัด ไม่ต้องใช้โควต้าร้านค้า

ถ้ามีท่านใดอาสาเป็นแกนประสานงานดู น่าจะสำเร็จได้นะครับ  Smiley

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ ครับพี่   ไหว้    พี่ๆ ท่านใดอยากได้ Toz 35 M  กรุณาลงชื่อดูครับ ว่าจะพอครบห้าคนหรือเปล่าครับ

ผมลงชื่อคนนึงครับ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 09:06:23 PM »

แต่ก็มีความสุข....ที่ได้ยิง  หลงรัก  นัดหน้า วันที่ 8 ต.ค.เอาปืนไปด้วยนะครับ จะได้ซ้อมมือกัน อยากยิงกับพี่ครับ

ขอบคุณในคำเชื้อเชิญครับ คุณcarbideอยู่ในวงการแข่งขันปืนfree pistolต่อเนื่องมานาน
ถ้ามีโอกาสได้ซ้อมด้วยกัน ก็ช่วยโคช ช่วยถ่ายทอดเคล็ดวิชาให้ผมบ้างก็แล้วกัน  ไหว้

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 08:08:24 PM »

เอามาแปะไว้หน่อย....ข้อ ๓ ปืนสั้นยิงช้า  Grin

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 10:04:26 PM »

คำสั่งกระทรวงมหาดไทยฉบับนี้  ผู้ให้รายละเอียดเป็นตำรวจนักกีฬายิงปืนสากลระดับแชมป์เอเชียนเกมส์ครับ  เอาสเป็คฯ ปืนแข่งมาแบบตรงๆ เลย
- ความยาวลำกล้อง ตามกติกาห้ามเกิน 6 นิ้ว  ซึ่งปืนลูกโม่ยิงเป้าก็จะใช้ความยาวลำกล้องเท่านี้   แต่พวกออโตฯ บางรุ่นทำลำกล้องแค่ 4 นิ้ว (รวมรังเพลิง) ก็มี
- ระยะศูนย์ ยอมให้ห่างกันมากสุด 22 ซม. สำหรับปืนสั้นชนวนกลางและมาตรฐานครับ  ปืนออโตฯ จะทำมาเต็มๆ เท่านี้ แต่ลูกโม่อเมริกันทำออกมา 18 ซม. คือแค่สุดโครง  มีลูกโม่ยุโรป (มานูห์แรง กับ เออร์ม่า) ยืดศูนย์หลังมาเหนือนกสับ ได้เต็มๆ 22 ซ.ม.
- ปืนสั้นยิงช้า ไม่กำหนดระยะศูนย์   เจ้าพาร์ดินีของผมวัดได้ 40 ซม. ครับ  เกือบเท่าระยะศูนย์ของซีแซด 452

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 15
  พิมพ์