๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 04:46:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสั้นยิงช้า Free pistol เวปเรา ยังมีใครเล่นอยู่บ้างครับ  (อ่าน 72952 ครั้ง)
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 02:14:41 PM »

ถ้าในระหว่างการแข่งขัน(ในช่วงเก็บคะแนน) เราพลิกเอาด้านหลังเป้า มายิง  จะผิดกฎ กติกาไหม.(บ่อยครั้ง ระหว่างการแข่งฯ เกิดอาการเกร็ง เหนี่ยวไก ไม่ออก   นิ้วชี้ มันแข็ง)

ผิดครับ กติกาบังคับว่าต้องติดเป้าหันด้านวงดำมาทางคนยิง
เกิดเกร็งก็ต้องยิงแห้งไปครับ จะติดเป้าซ้อมยิงอีกไม่ได้

ปืนฟรีฯ 50 เมตร ผมเล็งที่ประมาณวง 4 ครับ มันห่างวงดำหน่อย  ช่วยให้ไม่เกร็ง  แต่อัดลมประมาณวง 6 ใกล้เข้ามาหน่อย
เวลาเล็ง เพ่งยอดศูนย์หน้าไว้ครับ  อย่าโฟกัสสายตาไปที่เป้าเด็ดขาด... หลุดไกลแบบไม่รู้สาเหตุเลย

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
kong272727
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 06:11:07 PM »

เข้ามาเก็บความรู้ครับ...เอาอีกครับ   ไหว้
TOTO*รักในหลวง
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 11:10:47 PM »

บ่อยครั้ง ตอนซ้อม ยิงดี สกอร์ อยู่ในเกณฑ์ที่พอใจ แต่ตอนลงแข่ง ยิงไม่ได้เรื่อง  พยายามหาสาเหตุ ก็มาลงที่ด้าม  แบบ ว่าอุปทานลงด้าม  เหลาออก พอกใหม่ อยู่ อย่างงี้  ไม่จบสักที  ทั้งยิงช้า  และอัดลม เป็นอยู่หลายปี (ไม่ยอมโทษ ตัวเอง สักที) ท่านใดพอ จะมี คำแนะนำดีๆ เรื่อง ด้าม  ช่วยกรุณา แนะนำ ชี้ทางสว่าง ให้ด้วยครับ   ....ขอคุณครับ
ttt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 02:03:38 AM »

บ่อยครั้ง ตอนซ้อม ยิงดี สกอร์ อยู่ในเกณฑ์ที่พอใจ แต่ตอนลงแข่ง ยิงไม่ได้เรื่อง  พยายามหาสาเหตุ ก็มาลงที่ด้าม  แบบ ว่าอุปทานลงด้าม  เหลาออก พอกใหม่ อยู่ อย่างงี้  ไม่จบสักที  ทั้งยิงช้า  และอัดลม เป็นอยู่หลายปี (ไม่ยอมโทษ ตัวเอง สักที) ท่านใดพอ จะมี คำแนะนำดีๆ เรื่อง ด้าม  ช่วยกรุณา แนะนำ ชี้ทางสว่าง ให้ด้วยครับ   ....ขอคุณครับ

ขออนญาตแนะนำว่า ตอนไปซ้อมยิงให้เอาอุปกรณ์ พอก กับ ตะไบไว้ที่บ้านครับ Cheesy มันอยู่ที่ใจแล้วละครับ  หาโอกาสแข่งขันบ่อย ๆ
แข่งกับเพื่อน ใครแพ้เลี้ยงน้ำก็พอได้ครับ ฝึกใจไม่ให้หวั่นไหวครับ Grin 
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 07:11:10 AM »

อุปสงค์ - อุปทาน : เป็นศัพท์เศรษฐศาสตร์ แปลจาก demand - supply ครับ

อุปาทาน : การนึกเอาเองแล้วยึดมั่นถือมั่นว่าจะต้องเป็นอย่างนั้นๆ

ตราบใดยังแต่งด้าม ปรับไก ฯลฯ คะแนนจะไม่เพิ่มครับ  ระดับความมั่นใจยังไม่ถึงขั้น  ทำอย่างที่คุณ ttt บอกคือต้องไม่มีอุปกรณ์ถาก/พอกด้าม อยู๋ในกระเป๋าปืน

เรื่องซ้อมดีแต่ "เต้น" เวลาแข่งนี้  เกิดจากเริ่มสอนกันผิดๆ ว่า "ต้องเต้นนะ ไม่เต้นไม่ใช่คน เต้นแล้วคะแนนต้องลด" 
ย้ำกันอยู่อย่างนี้จนฝังหัวครับ   ความจริงไม่จำเป็นเลยว่าเวลาแข่งต้องได้คะแนนน้อยกว่าซ้อม  การแข่งบ่อยๆ ช่วยลดความตื่นเต้นได้ในระดับการแข่งนั้นๆ
เช่น โอภาส เรืองปัญญาวุฒิ  ลงแข่งซีเกมส์จนหายตื่นเต้นแล้ว  แต่ถ้าลงแข่งโอลิมปิคก็คงตื่นเต้นบ้างละครับ
ที่ต้องฝึกคือ  ตื่นเต้นแล้วยิงอย่างไร  พอทำได้แค่นัดสองนัดเราจะหายตื่นเต้นไปเอง

ลองซ้อมอย่างนี้ครับ ถ้ามีพรรคพวกหลายคนซ้อมอยู่ด้วยกันก็ผลัดกันยิงทีละคน ทีละนัด  ที่เหลือมายืนดูอยู่ข้างหลังครับ
หรือจะเป็นเพื่อนๆ ที่ไม่ยิงก็ได้  มาดูโดยไม่ต้องแซว ไม่ต้องยั่วครับ  แค่รู้ตัวว่ามีคนจ้องอยู่ข้างหลังก็ได้ผลด้านการฝึกแล้วครับ
กำหนดเวลาด้วยว่านัดละนาที   ทำบ่อยๆ จะรู้เองว่าเวลาตื่นเต้นต้องทำสมาธิอย่างไร   

การ "ปั้น" ไม่ใช่ถือปืนนานๆ เล็งนานๆ แต่เป็นการทำสมาธิก่อนเริ่มยกปืนครับ  สำรวจในใจเรา ตั้งแต่เท้าขึ้นมาถึงเอว ไหล่ มือ คอ หน้า
ทุกอย่างพร้อมแล้วยกปืนขึ้น เล็ง ยิง ไปตามจังหวะ คุมการหายใจเข้า ผ่อนออก กลั้นใจ เหนี่ยวไก
เราซ้อมได้ระดับไหน (เฉลี่ย 85 หรือ 88, 90, เป็นต้น) ก็ควรได้ระดับนั้นเวลาแข่งครับ 
ไม่ใช่ซ้อม 85 แล้วหวังว่าแข่งจะได้ 90 หรือต้องลดเหลือ 80 เพราะ "เป็นคนธรรมดา ต้องเต้น คะแนนต้องลด"
ลบความเชื่ออย่างนี้ออกไปจากหัวเราให้ได้ก่อนครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ttt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 11:09:43 AM »

อุปสงค์ - อุปทาน : เป็นศัพท์เศรษฐศาสตร์ แปลจาก demand - supply ครับ

อุปาทาน : การนึกเอาเองแล้วยึดมั่นถือมั่นว่าจะต้องเป็นอย่างนั้นๆ

ตราบใดยังแต่งด้าม ปรับไก ฯลฯ คะแนนจะไม่เพิ่มครับ  ระดับความมั่นใจยังไม่ถึงขั้น  ทำอย่างที่คุณ ttt บอกคือต้องไม่มีอุปกรณ์ถาก/พอกด้าม อยู๋ในกระเป๋าปืน

เรื่องซ้อมดีแต่ "เต้น" เวลาแข่งนี้  เกิดจากเริ่มสอนกันผิดๆ ว่า "ต้องเต้นนะ ไม่เต้นไม่ใช่คน เต้นแล้วคะแนนต้องลด" 
ย้ำกันอยู่อย่างนี้จนฝังหัวครับ   ความจริงไม่จำเป็นเลยว่าเวลาแข่งต้องได้คะแนนน้อยกว่าซ้อม  การแข่งบ่อยๆ ช่วยลดความตื่นเต้นได้ในระดับการแข่งนั้นๆ
เช่น โอภาส เรืองปัญญาวุฒิ  ลงแข่งซีเกมส์จนหายตื่นเต้นแล้ว  แต่ถ้าลงแข่งโอลิมปิคก็คงตื่นเต้นบ้างละครับ
ที่ต้องฝึกคือ  ตื่นเต้นแล้วยิงอย่างไร  พอทำได้แค่นัดสองนัดเราจะหายตื่นเต้นไปเอง

ลองซ้อมอย่างนี้ครับ ถ้ามีพรรคพวกหลายคนซ้อมอยู่ด้วยกันก็ผลัดกันยิงทีละคน ทีละนัด  ที่เหลือมายืนดูอยู่ข้างหลังครับ
หรือจะเป็นเพื่อนๆ ที่ไม่ยิงก็ได้  มาดูโดยไม่ต้องแซว ไม่ต้องยั่วครับ  แค่รู้ตัวว่ามีคนจ้องอยู่ข้างหลังก็ได้ผลด้านการฝึกแล้วครับ
กำหนดเวลาด้วยว่านัดละนาที   ทำบ่อยๆ จะรู้เองว่าเวลาตื่นเต้นต้องทำสมาธิอย่างไร  

การ "ปั้น" ไม่ใช่ถือปืนนานๆ เล็งนานๆ แต่เป็นการทำสมาธิก่อนเริ่มยกปืนครับ  สำรวจในใจเรา ตั้งแต่เท้าขึ้นมาถึงเอว ไหล่ มือ คอ หน้า
ทุกอย่างพร้อมแล้วยกปืนขึ้น เล็ง ยิง ไปตามจังหวะ คุมการหายใจเข้า ผ่อนออก กลั้นใจ เหนี่ยวไก
เราซ้อมได้ระดับไหน (เฉลี่ย 85 หรือ 88, 90, เป็นต้น) ก็ควรได้ระดับนั้นเวลาแข่งครับ 
ไม่ใช่ซ้อม 85 แล้วหวังว่าแข่งจะได้ 90 หรือต้องลดเหลือ 80 เพราะ "เป็นคนธรรมดา ต้องเต้น คะแนนต้องลด"
ลบความเชื่ออย่างนี้ออกไปจากหัวเราให้ได้ก่อนครับ

ขอบคุณครับ ไหว้  Smiley

cm84e
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 11:16:49 PM »

ไปเจอรูปในเวปนอกมา  เห็นว่าสวยดีครับ เลยเอามาลงไว้ดูเล่น  แก้เซ็ง เพราะว่าหา Toz 35 m ยังไม่ได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2009, 11:18:57 PM โดย rkh » บันทึกการเข้า
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 06:38:40 PM »

ถามเรื่องท่ายืนยิงFree Pistolบ้างครับ ( ยืมภาพมาจาก http://www.bullseyepistol.com/chapter1.htm )
ว่าท่านใดยืนแบบนี้ หรือขยับเท้าทำมุม ทิ้งน้ำหนัก หรือเอียงตัวกันอย่างไรบ้าง รวมทั้งข้อสังเกตุหรือแนวคิดเกี่ยวกับท่ายืนด้วยนะครับ  ไหว้
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 07:27:44 AM »

เรื่องท่ายืน... บอกตรงๆ ว่า "ตามถนัด" ครับ
สมัยที่ยังหนุ่ม แข็งแรง ยืนทำมุม 45 องศาสบายมาก  พออายุมากขึ้นค่อยๆ ขยับจนเกือบจะหันข้างให้เป้า
คนที่ยิงอยู่ด้วยกันคืออาจารย์วีระ ใช้ท่าร่างนิยายจีน "ไก่ทองยืนขาเดียว"  สองเท้าชิด  เพื่อนๆ บอกอาจารย์นิ่งเหมือนลูกข่าง

เคยโพสท์แนะนำไว้อย่างนี้ครับ...
เมื่อเข้าช่องยิง ตั้งท่ามองเป้าเตรียมพร้อม จับปืนถนัดดีแล้ว  หลับตาครับ ยกปืนชี้ไปทางเป้าเหมือนจะยิง
ลืมตาขึ้นมาดูว่าปืนชี้ไปทางไหน    ขยับเท้าเบี่ยงซ้ายขวาให้ชี้ตรงเป้า
ศูนย์หน้าหลังเบียดซ้ายขวาต้องแก้ที่การจับด้าม ไม่จำเป็นต้องพอกหรือถากด้ามในทันที ศูนย์เบียดซ้ายก็จับลึกเข้าไปหน่อย
ยืนทำท่าหลับตาลืมตาอย่างนี้ให้มั่นใจค่อยเริ่มยิงทดสอบศูนย์ครับ  การปรับศูนย์ก็คือการขยับเบี่ยงข้อมืออย่างละเอียดนั่นเอง

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 07:46:24 AM »

เรื่องท่ายืน... บอกตรงๆ ว่า "ตามถนัด" ครับ
สมัยที่ยังหนุ่ม แข็งแรง ยืนทำมุม 45 องศาสบายมาก  พออายุมากขึ้นค่อยๆ ขยับจนเกือบจะหันข้างให้เป้า
คนที่ยิงอยู่ด้วยกันคืออาจารย์วีระ ใช้ท่าร่างนิยายจีน "ไก่ทองยืนขาเดียว"  สองเท้าชิด  เพื่อนๆ บอกอาจารย์นิ่งเหมือนลูกข่าง

เคยโพสท์แนะนำไว้อย่างนี้ครับ...
เมื่อเข้าช่องยิง ตั้งท่ามองเป้าเตรียมพร้อม จับปืนถนัดดีแล้ว  หลับตาครับ ยกปืนชี้ไปทางเป้าเหมือนจะยิง
ลืมตาขึ้นมาดูว่าปืนชี้ไปทางไหน    ขยับเท้าเบี่ยงซ้ายขวาให้ชี้ตรงเป้า
ศูนย์หน้าหลังเบียดซ้ายขวาต้องแก้ที่การจับด้าม ไม่จำเป็นต้องพอกหรือถากด้ามในทันที ศูนย์เบียดซ้ายก็จับลึกเข้าไปหน่อย
ยืนทำท่าหลับตาลืมตาอย่างนี้ให้มั่นใจค่อยเริ่มยิงทดสอบศูนย์ครับ  การปรับศูนย์ก็คือการขยับเบี่ยงข้อมืออย่างละเอียดนั่นเอง

ขอบพระคุณอาจารย์ผณิศวรครับ  ไหว้
ประเด็นการยืนทำมุม 45 องศา กับการยืนหันข้างให้เป้า มันเกี่ยวกับอายุอย่างไรครับ
ตัวผมเองยืนทำมุม 45 รู้สึกสบาย แต่การแกว่งกลับสูงกว่าการยืนหันข้าง ทั้งที่หันข้างรู้สึกฝืนๆและยังต้องบิดคอมากกว่า
หรือว่ามีการใช้แรงของกล้ามเนื้อต่างมัดกัน

Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 10:40:24 AM »

สำหรับผม เกี่ยวกับอายุตรงที่ว่า อายุมากขึ้น กำลังแขน/ไหล่ น้อยลง หันข้างแล้วรู้สึกว่ายกปืนง่ายขึ้นครับ
ซึ่งน่าจะอยู่ที่การพัฒนากล้ามเนื้อ แต่ละคนอาจแตกต่างกันไป

ที่ผมยกตัวอย่างอาจารย์วีระ เพราะท่านยืนหันข้างเป๊ะๆ  เท้าชิด
แต่มือปืนรุ่นเดียวกับท่านที่ยิงปืนสั้นอัดลมเก่งมาก คืออาจารย์ตรุณี ของ ม.เกษตรศาสตร์
สมัยสาวๆ ยิงแข่งกับผู้ชายได้สบายในยุคที่ยิง 40 นัดเท่ากันทั้งชายหญิง
อาจารย์ตรุณีหันหน้าตรงครับ คือ 90 องศาไปเลย

cm84e
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 01:00:24 PM »

พึ่งได้ปืนมาใหม่ครับ  (มือสอง)  เป็น mu 55-1
พยายามอ่านกระทู้นี้ทุกวันเพื่อจะให้เข้าใจในสิ่งต่างๆ ได้ดีขึ้น ทุกวันนี้พยายามยิงไม่ให้หลุดดำก็พอแล้วครับ คิก คิก.
พึ่งรู้ครับว่าปืนแบบนี้ยิงยากจริงๆ แต่ก็ชอบมากครับได้สมาธิและก็ประหยัดเงินค่ากระสุนในแต่ละอาทิตย์ได้เยอะดี

เรียนถามอาจารย์ ผณิศวร ด้วยครับว่า ในกรณีที่ยกปืนขึ้นเล็งแล้วศูนย์หน้าต่ำกว่าศูนย์หลังอยู่ประมาณหนึ่งมิลลิเมตร ต้องแก้ใขด้ามยังไงครับ
ขอบคุณครับ ไหว้

สำหรับพี่ๆท่านใด ที่สนใจ Toz 35 แล้วยังหาไม่ได้ ลองโทรไปร้าน ม.ฮะ ดูครับ เห็นว่าช่วงนี้รับจองอยู่ครับ รีบหน่อยก็ดีครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #72 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 09:44:40 PM »

พึ่งได้ปืนมาใหม่ครับ  (มือสอง)  เป็น mu 55-1
พยายามอ่านกระทู้นี้ทุกวันเพื่อจะให้เข้าใจในสิ่งต่างๆ ได้ดีขึ้น ทุกวันนี้พยายามยิงไม่ให้หลุดดำก็พอแล้วครับ คิก คิก.
พึ่งรู้ครับว่าปืนแบบนี้ยิงยากจริงๆ แต่ก็ชอบมากครับได้สมาธิและก็ประหยัดเงินค่ากระสุนในแต่ละอาทิตย์ได้เยอะดี

เรียนถามอาจารย์ ผณิศวร ด้วยครับว่า ในกรณีที่ยกปืนขึ้นเล็งแล้วศูนย์หน้าต่ำกว่าศูนย์หลังอยู่ประมาณหนึ่งมิลลิเมตร ต้องแก้ใขด้ามยังไงครับ
ขอบคุณครับ
ไหว้

สำหรับพี่ๆท่านใด ที่สนใจ Toz 35 แล้วยังหาไม่ได้ ลองโทรไปร้าน ม.ฮะ ดูครับ เห็นว่าช่วงนี้รับจองอยู่ครับ รีบหน่อยก็ดีครับ

ยินดีกับปืนใหม่ครับ

ผมเห็นคำถามเรื่องศูนย์กับการแก้ไขด้าม ก็รออ่านความคิดเห็นอยู่เหมือนกัน
จนคุณcolt enhance .45 ถามผมทางPM ก็ขออนุญาตมาตอบตรงนี้ ว่าไม่กล้าให้ความเห็นเพราะไม่มีประสพการณ์ตรงครับ กลัวผิด

ต้องเรียนตามตรงว่าผมไม่เคยแต่งด้ามเอง อาศัยช่างป๊อกร้านพยนต์มาตลอด
เวลาได้ปืนมาใหม่ ด้ามใหม่ ผมจะปรับด้ามให้พอยิงได้ ฝืนยิงไปสักพักให้พอรู้ว่ามันขาดมันเกินไปอย่างไร
แล้วนัดช่างป๊อก หาคิววันโปร่งๆ พอให้ช่างนั่งแต่ง เราจับเอาความรู้สึก ปรับไปเรื่อยๆจนพอลงตัว

ตอนเอาปืนไปหาช่าง ผมคิดไว้ในใจว่าต้องพอกตรงนั้น ต้องเจียนตรงนี้
ปรากฎว่าผิดเกือบทั้งหมด บางอย่างตรงกันข้าม แต่ผลที่ช่างทำ จับต้องได้ ต้องยอมรับ

จากนั้นเอาปืนไปยิงอีกเดือนสองเดือน แล้วหอบเป้าเอาปืนกลับไปแสดงผลให้ช่างป๊อกปรับแก้อีกที
จากนั้นผมจะปรับตัวเข้าหาปืน ไม่กังขาว่าด้ามไม่ดี ถือว่าด้ามผ่านมือช่างระดับร่วมสร้างเหรียญทองมาแล้ว

นักกีฬาบางคนอย่างเจ้าxyzแต่งด้ามเอง ถือว่ามีพรสวรรค์และพรแสวงที่ทุ่มเทพยายาม และสำเร็จ 
ส่วนบางคนวันๆเอาแต่โทษด้าม แต่งทุกวันไม่รู้จบก็มี

ปืนFree Pistol ผมเริ่มจับใหม่ๆก็หัวทิ่ม ฝึกยิงฝึกยกไปสักพัก ก็มาได้ระดับเองแบบไม่ต้องฝืน โดยไม่รู้ตัว
ดูเหมือนว่ากล้ามเนื้อแข็งแรงขึ้น กล้ามเนื้อมีความจำที่จะล็อคข้อในตำแหน่งเดิม

Free Pistol มีเสน่ห์ที่ทำให้เราได้พบอะไรใหม่อยู่เสมอ
เมื่อปลายสัปดาห์ที่แล้ว ผมใช้เวลา 4 วันต่อเนื่องในการยิงไปเรื่อยๆ ยิงไปวิเคราะห์ไป ได้สุขจากสมาธิและความสงบ
หมดกระสุนไป 300 นัด รวมกับค่าเป้าแล้วเป็นเงิน  1110 บาท ประหยัดดี .....  ปืนยิง(ให้ดี)ยาก แต่ยิงแล้วก็อิ่มใจครับ

Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 11:33:33 PM »

ขอบคุณครับ ไหว้

ออกจะผิดปกตินะครับ  ปืน MU แนวลำกล้องเตี้ยมาก ศูนย์หน้าสูง  ส่วนใหญ่จับด้ามแรกๆ ศูนย์หน้าจะสูงพ้นศูนย์หลัง
ลองสังเกตว่า ส่วนง่ามมือด้านบนชิดเนื้อไม้หรือยังครับ  ถ้ายังไม่ชิดก็ลองหนุนสันมือด้านล่างเล็กน้อยให้ส่วนง่ามมือสูงขึ้นจนชิดเนื้อไม้ครับ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #74 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 10:36:09 AM »

ขอบคุณครับ  ไหว้

ผมไปค้นดูภาพการแข่งWorld Cup 2008
ตามถนัด ดูเหมือนส่วนใหญ่จะหันข้างให้เป้า และเอนตัวมากน้อยต่างกัน

Final  จีน-ทอง อเมริกา-บรอนซ์

ท่ายิงของเจ้าของเหรียญทอง  LIN Z -- CHN

ที่มาของภาพ --->  http://www.pilk-uns.com/picsW/be14fp/index.htm

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 10:39:04 AM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 15
  พิมพ์