๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 07:56:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสั้นยิงช้า Free pistol เวปเรา ยังมีใครเล่นอยู่บ้างครับ  (อ่าน 72928 ครั้ง)
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #210 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 05:13:58 AM »

ณ เวลานี้. Toz จะสู้ Ham. กับ. Molini.   ได้ไหมครับ

ถ้าให้มือระดับแชมป์โลกยิง  คะแนน TOZ อาจจะต่ำกว่าสัก  3 - 5 คะแนน
มืออย่างเราๆ (เฉลี่ยไม่เกิน 530) ไม่ต่างกันครับ

แต่ความจริงที่พบเสมอ คือเปลี่ยนปืนแล้วคะแนนดีขึ้้นเพราะบ้าเห่อ  ซ้อมมากขึ้น  ตัวปืนอาจจะไม่มีผลเลย

และนี่คือความจริงอีกอย่าง...
Alexander Melentiev (รัสเซีย) ทำสถิติโลก 581 ด้วยปืน TOZ ครับ ตั้งแต่ปี 1980 ครับ
ปืนใหม่ๆ เทคนิคใหม่ๆ ผ่านมาสามสิบกว่าปียังลบสถิติไม่ได้

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
seatuch--รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ทำดีได้ดีมีที่ไหนทำชั่วได้ดีมีถมไหน แต่ก็ทำดีได้ดี

« ตอบ #211 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 03:47:24 PM »

ณ เวลานี้. Toz จะสู้ Ham. กับ. Molini.   ได้ไหมครับ

ถ้าให้มือระดับแชมป์โลกยิง  คะแนน TOZ อาจจะต่ำกว่าสัก  3 - 5 คะแนน
มืออย่างเราๆ (เฉลี่ยไม่เกิน 530) ไม่ต่างกันครับ

แต่ความจริงที่พบเสมอ คือเปลี่ยนปืนแล้วคะแนนดีขึ้้นเพราะบ้าเห่อ  ซ้อมมากขึ้น  ตัวปืนอาจจะไม่มีผลเลย

Alexander Melentiev (รัสเซีย) ทำสถิติโลก 581 ด้วยปืน TOZ ครับ ตั้งแต่ปี 1980 ครับ
ปืนใหม่ๆ เทคนิคใหม่ๆ ผ่านมาสามสิบกว่าปียังลบสถิติไม่ได้

แล้ว TOZ35 กับ TOZ C 35 ต่างกันยังไงคับ
ปรับปรุงตรงไหนบ้่างครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #212 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 09:37:39 PM »

ขอบคุณท่านอาจารย์ผณิศวรครับ  ไหว้  ทำให้ผมไม่ต้องทุบกระปุกหมูออมสิน  Grin    ยิงTOZต่อไป........ หลงรัก
seatuch--รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ทำดีได้ดีมีที่ไหนทำชั่วได้ดีมีถมไหน แต่ก็ทำดีได้ดี

« ตอบ #213 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 06:25:33 AM »

น่าจะมีรวมกลุ่มคนยิงสั้นยิงช้าบ้างนะครับ จะได้มีการแลกเปลี่ยนเทคนิคต่าง ๆ ตอนนี้เจอปัญหายิง toz ไปเยอะ ๆ แล้ว น้ำหนักไกตอนลั่นไม่เท่ากัน เฉพาะตอนยิงแข่ง หลังยิงแข่ง ดรายปกติครับ แก้ยังไงดีครับ
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #214 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 07:17:35 AM »

น่าจะมีรวมกลุ่มคนยิงสั้นยิงช้าบ้างนะครับ จะได้มีการแลกเปลี่ยนเทคนิคต่าง ๆ ตอนนี้เจอปัญหายิง toz ไปเยอะ ๆ แล้ว น้ำหนักไกตอนลั่นไม่เท่ากัน เฉพาะตอนยิงแข่ง หลังยิงแข่ง ดรายปกติครับ แก้ยังไงดีครับ

แก้ได้สองทางครับ  ทางหนึ่งคือตั้งไกให้หนักขึ้นหน่อย  ระดับที่ set แล้วยกปืนเขย่าสุดแรงไม่ลั่น  ซึ่งก็แค่ประมาณ 50 กรัม เท่าน้ั้นไม่ได้หนักจนเหลือเกิน
หรือทางที่สอง สำหรับคนที่ต้องการยิงไกเบามาก เช่น 30 กรัมลงมา  ต้องถอดสกรูตัวที่ยึดกระโจมกับลำกล้องครับ
สกรูตัวนี้ร้อยผ่านปลายโครงชุดลั่นไก  บริเวณหน้าจุดที่ปลายขาเซียร์มาเสียบอยู่  และมีสปริงแบนยึดใต้ขาเซียร์ ไปถึงสกรูตัวปรับน้ำหนักไก
เมื่อยิงๆ ไป ลำกล้องร้อนมันจะยืดเล็กน้อย ทำให้ไกหนักขึ้นครับ  ผมพบปัญหานี้สมัยที่ยังยิงไกเบาๆ  พอตั้งไกหนักหน่อยจะไม่รู้สึก

ถอดสกรูยึดกระโจมแล้ว ถอดตัวกระโจมออกไปด้วยเลยก็ได้ครับ   อาศัยด้ามคุมชุดลั่นไกได้พอแล้ว

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #215 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 02:56:01 PM »

Tozยังทำขายอยู่มั้ยครับ ผมดูในเวปไม่มีเลยครับ ไม่ได้จะซื้อนะครับ แต่ยี่ห้ออื่นผมค้นเจอ เลยแปลกใจครับ
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #216 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 08:47:18 AM »

TOZ ไกไฟฟ้า
http://www.youtube.com/watch?v=Tdp-CL010BE

PHOTSATORN1
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #217 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 03:14:53 PM »

กระทู้ดียกมารอฟังครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15]
  พิมพ์