๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 05:43:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสั้นยิงช้า Free pistol เวปเรา ยังมีใครเล่นอยู่บ้างครับ  (อ่าน 72933 ครั้ง)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #195 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 11:48:23 AM »

ยิงปืนสั้นระยะไกลนี่ ฝึกสมาธิและสายตาดีมากจริงๆครับพี่  ครั้งแรกที่ยิง Ruger MK II ที่ 100 หลา ศูนย์ตั้งที่ 25 หลา  ต้องเผื่อเป็นคืบๆ  พอโดนแผ่นเพลท 6 นิ้วทีไร  มันกังวานสดใสมากมาย 
papicheadp56
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #196 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 11:32:06 AM »

มาฟังด้วยคนครับ Grin
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #197 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 09:06:50 PM »

TOZ 35 ปืนอมตะของปืนแข่ง 50 เมตร   เป็นรายแรกที่ใช้เข็มพุ่งแทนนกสับ
แม้แต่รัสเซียเอง ที่ถือว่า MU เป็นปืนเกรดสูงกว่า  ใช้ๆ กันไป แพ้ต๊อซ
แฮมเมอร์ลี ตั้งแต่รุ่น 150 ก็เปลี่ยนจากนกสับเป็นเข็มพุ่ง... ตามแบบต๊อซ
พาร์ดินี ใช้ลูกเลื่อน แต่ก็เป็นแบบเข็มพุ่งเหมือนกัน
ล่าสุด  โมรินีที่นิยมกันมากทุกวันนี้   ตามความเห็นของผมมันคือ "ต๊อซ ไกไฟฟ้า"

เห็นบททดสอบHammerli FP60 ของอาจารย์ ในอวป.464
ขอถามว่าวันนี้ Hammerli กับ Morini อะไรดีกว่ากันครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2013, 09:08:56 PM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #198 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 10:33:08 PM »

TOZ 35 ปืนอมตะของปืนแข่ง 50 เมตร   เป็นรายแรกที่ใช้เข็มพุ่งแทนนกสับ
แม้แต่รัสเซียเอง ที่ถือว่า MU เป็นปืนเกรดสูงกว่า  ใช้ๆ กันไป แพ้ต๊อซ
แฮมเมอร์ลี ตั้งแต่รุ่น 150 ก็เปลี่ยนจากนกสับเป็นเข็มพุ่ง... ตามแบบต๊อซ
พาร์ดินี ใช้ลูกเลื่อน แต่ก็เป็นแบบเข็มพุ่งเหมือนกัน
ล่าสุด  โมรินีที่นิยมกันมากทุกวันนี้   ตามความเห็นของผมมันคือ "ต๊อซ ไกไฟฟ้า"

เห็นบททดสอบHammerli FP60 ของอาจารย์ ในอวป.464
ขอถามว่าวันนี้ Hammerli กับ Morini อะไรดีกว่ากันครับ  ไหว้

แฮมเมอร์ลีครับ   ตัวนี้เป็น 160 กลับชาติมาเกิด   แนวลำกล้องตรงกว่าโมรินี ยิงแล้วกระดกน้อยกว่า  วัสดุที่ใช้ก็ดีมาก  แต่เดิมที่ต้องเลิกทำไปเพราะต้นทุนสวิสสูง  ย้ายมาโรงงานวอลเธอร์ค่อยสู้ได้หน่อย

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #199 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 10:38:39 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #200 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 08:40:14 AM »

TOZ 35 ปืนอมตะของปืนแข่ง 50 เมตร เป็นรายแรกที่ใช้เข็มพุ่งแทนนกสับ
แม้แต่รัสเซียเอง ที่ถือว่า MU เป็นปืนเกรดสูงกว่า ใช้ๆ กันไป แพ้ต๊อซ
ล่าสุด โมรินีที่นิยมกันมากทุกวันนี้ ตามความเห็นของผมมันคือ "ต๊อซ ไกไฟฟ้า"

ขอถามว่าวันนี้ Hammerli กับ Morini อะไรดีกว่ากันครับ ไหว้

แฮมเมอร์ลีครับ ตัวนี้เป็น 160 กลับชาติมาเกิด แนวลำกล้องตรงกว่าโมรินี ยิงแล้วกระดกน้อยกว่า วัสดุที่ใช้ก็ดีมาก แต่เดิมที่ต้องเลิกทำไปเพราะต้นทุนสวิสสูง ย้ายมาโรงงานวอลเธอร์ค่อยสู้ได้หน่อย
สู้ได้นี่ประมาณไหนครับอาจารย์  ยิ้มีเลศนัยราคาข้าวประกันกี่เกวียนครับ ไหว้
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #201 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 08:48:23 AM »

135Kได้ข้าวกี่เกวียนครับคุณชิ้ว เอาราคาประกันหรือราคาตลาดโลก  คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #202 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 09:38:15 AM »

135Kได้ข้าวกี่เกวียนครับคุณชิ้ว เอาราคาประกันหรือราคาตลาดโลก คิก คิก
  อันนี้ต้องไปตอบ....อีกหน้าแล้วครับพี่  ไหว้ .......  ยาวววว

ขอบคุณครับ 

135K น่าเล่นกว่า Baer อีก ผมกว่าจะยิงหมดกล่อง  สงสัยหลายวัน
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #203 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 12:50:26 PM »

ผมเพิ่งไปซ้อมมาวันก่อนนู้น ใส่มือเกือบไม่เข้า นำ้หนักขึ้นมือบวม ยิงแล้วปืนกระแทกบุ่นโคนข้อนิ้วชี้เจ็บมาก นัดท้ายๆมือมันแหยงกลุ่มเป็นเส้นเรียงไปขวาหมด

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #204 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 02:33:12 PM »

ผมเพิ่งไปซ้อมมาวันก่อนนู้น ใส่มือเกือบไม่เข้า นำ้หนักขึ้นมือบวม ยิงแล้วปืนกระแทกบุ่นโคนข้อนิ้วชี้เจ็บมาก นัดท้ายๆมือมันแหยงกลุ่มเป็นเส้นเรียงไปขวาหมด

ด้ามปืนสั้นยิงช้า จุดที่รับน้ำหนักคือใต้สันมือกับเหนือนิ้วกลาง(ใต้โกร่งไก)ครับ  จุดอื่นแทบไม่มีความหมาย 
โค้ชเคยให้ลองยิงโดยใส่ประกับด้ามด้านขวาด้านเดียว คะแนนก็ใกล้เคียงกับใส่ด้ามเต็มสองข้าง
ถ้าไม้มันกดโคนนิ้วชี้ก็ขัดออกได้ครับ ตรงนี้หลวมก็ไม่เสียผล 
และควรทำ marker สองปุ่ม  อยู่สองข้างของโคนนิ้วนางครับ  เวลาจับจะได้อยู่ตำแหน่งเดิมทุกครั้ง

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #205 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 07:46:58 AM »

รบกวนท่านอาจารย์ขยายความที่ท่านว่า.....
 "ควรทำ marker สองปุ่ม  อยู่สองข้างของโคนนิ้วนางครับ  เวลาจับจะได้อยู่ตำแหน่งเดิมทุกครั้ง"     ให้ด้วยครับ ว่าปุ่มmarkerเป็นอย่างไร ไหว้
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #206 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 01:37:35 PM »

อยากให้ อวป.ลงพิมพ์เรื่องราวของปืนแข่งขันระบบสากล ฉบับละ 1 กระบอกครับ เหมือนฉบับที่แล้วไง(ปืนสั้นหรือปืนยาวก็ได้)
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #207 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 06:48:03 PM »

รบกวนท่านอาจารย์ขยายความที่ท่านว่า.....
 "ควรทำ marker สองปุ่ม  อยู่สองข้างของโคนนิ้วนางครับ  เวลาจับจะได้อยู่ตำแหน่งเดิมทุกครั้ง"     ให้ด้วยครับ ว่าปุ่มmarkerเป็นอย่างไร ไหว้
ลองเอาดินน้ำมันปั้นหน้าด้าม แล้วกำด้ามครับ ตรงตำแหน่งโคนนิ้วนางทั้งสองข้าง (คือซอกนิ้วกลาง/นิ้วนาง กับนิ้วนาง/นิ้วก้อย) จะยื่นเป็นปุ่มแหลม   มีปุ่มคู่นี้อยู่จะช่วยให้กำได้ได้ตำแหน่งเดิมทุกครั้ง

หรือลองจับด้ามให้ถนัด  ยกปืนขึ้นศูนย์หน้าหลังตรงกันแบบอัตโนมัติไม่ต้องบิดมือ  เอาดินสอจิ้มตรงซอกนิ้วที่ว่าเพื่อกำหนดตำแหน่ง  แล้วใช้อีพ็อกซีพอกเป็นปุ่มครับ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #208 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 07:10:48 PM »

ลองเอาดินน้ำมันปั้นหน้าด้าม แล้วกำด้ามครับ ตรงตำแหน่งโคนนิ้วนางทั้งสองข้าง (คือซอกนิ้วกลาง/นิ้วนาง กับนิ้วนาง/นิ้วก้อย) จะยื่นเป็นปุ่มแหลม   มีปุ่มคู่นี้อยู่จะช่วยให้กำได้ได้ตำแหน่งเดิมทุกครั้ง

หรือลองจับด้ามให้ถนัด  ยกปืนขึ้นศูนย์หน้าหลังตรงกันแบบอัตโนมัติไม่ต้องบิดมือ  เอาดินสอจิ้มตรงซอกนิ้วที่ว่าเพื่อกำหนดตำแหน่ง  แล้วใช้อีพ็อกซีพอกเป็นปุ่มครับ

Cheesy  ขอบคุณครับ   ไหว้
seatuch--รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ทำดีได้ดีมีที่ไหนทำชั่วได้ดีมีถมไหน แต่ก็ทำดีได้ดี

« ตอบ #209 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 06:34:26 PM »

ณ เวลานี้. Toz จะสู้ Ham. กับ. Molini.   ได้ไหมครับ
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15
  พิมพ์