๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 11:36:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หัวเราะวันละนิดจิตแจ่มใสครับ  (อ่าน 1090 ครั้ง)
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 10:59:11 AM »

เพื่อนๆพี่ๆคงเคยได้ยินมาบ้างแล้วนะครับ เรื่อง นายพล VS อูฐน้อย

เรื่องมีอยู่ว่า ช่วงสงครามอิรัก เหล่าทหารราบได้ตั้งแคมป์กันอยู่กลาง

ทะเลทรายห่างจากตัวเมืองไป 10 ไมล์ วันหนึ่งท่านนายพลได้เดินทาง

จากเพนตากอนเพื่อมาประจำการที่หน่วยนี้ พอมาถึงก็สั่งการโน่นนี่

อะไรไม่เป็นระเบียบแกสั่งทิ้งออกนอกแคมป์หมด และเมื่อท่านนาย

พลเดินไปถึงหลังแคมป์ท่านก็เห็นอูฐตัวหนึ่ง ท่านจึงได้เรียกผู้พันมา

ถามทันที ท่านผู้พันก็รายงานแบบปากคอสั่นว่า " ขออภัยครับท่านได้

โปรดเก็บอูฐตัวนี้ไว้เถอะครับ เพราะพวกผมได้ห่างสตรีมานาน อย่าง

น้อยมันก็เป็นเครื่องแก้ขัดให้ผมได้บ้าง" ท่านนายพลหัวเราะและบอก

ว่า "กับอูฐยังไม่เว้นเลยนะพวกแกนี่" หลังจากนั้นประมาณ 2 เดือน

ท่านนายพลที่วันวัน เอาแต่อยู่ในแคมป์ ก็รู้สึกถึงความต้องการ

บางอย่าง ท่านกระสับกระส่ายทั้งวัน จนความอดทนถึงที่สุด ท่านก็

เรียกผู้พันคนเดิมเข้ามาหาที่เต้นท์ท่าน แล้วสั่งว่า "ผู้พันพาฉันไปหาเจ้า

อูฐตัวนั้นหน่อย" ผู้พันก็ทำตามคำสั่งแต่โดยดี พอไปถึงท่านนายพลก็

ไม่พูดพล่ำทำเพลงล่ะครับ จัดการขืนใจน้องอูฐผู้น่าสงสารอย่างเมา

มัน พอจบกิจ ท่านก็หันมาถามผู้พันว่า "เป็นไงลีลาฉันสู้พวกหนุ่มๆ

อย่างพวกพลทหารได้หรือไม่" ผู้พันปากคอสั่นหนักกว่าเก่า บอกว่า "ก็

ดีนะครับแต่ทำไมท่านถึงมาปลดเปลื้องกับเจ้าอูฐนี่" นายพลบอกว่า "ก็

ไหนพวกแกบอกไว้ไม่ใช่หรือว่า เวลาแกมีความต้องการสตรีแกก็ใช้

ไอ้อูฐนี่เป็นเครื่องคลายเหงา" ผู้พันรายงานเรียบๆว่า "ใช่ครับ แต่พวก

ผมใช้มันขี่ไปเพื่อไปหาผู้หญิงหากินในเมืองครับ ไม่ได้มาปู้ยี่ปู้ยำ เจ้า

อูฐนี่ สงสัยท่านจะชอบแบบนี้ก็ไม่ว่ากันขอรับ แล้วท่านนายพลรู้สึกยัง

ไงบ้างล่ะครับ 5555"

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 11:00:41 AM »

ฮา...ครับ...แหม ทำได้ลงคอนะท่านนายพล....
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 11:16:45 AM »

..น่าจะร่วมเป็นกระทู้เดียวกันนะครับhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=52713.600 จะได้ไม่เปลื้องพื้นที่เว๊ปและสะดวกต่อการตามอ่าน.. ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 02:34:12 PM »

ฮา ดีครับ คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 06:06:10 PM »

หัวเราะทุกวัน นกเขาขันทุกคืน..
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 11:49:17 PM »

หัวเราะทุกวัน นกเขาขันทุกคืน..

Grin Grin Grin Grin

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
หน้า: [1]
  พิมพ์