ปืนไทยประดิษฐ์

<< < (8/10) > >>

ลุมพินี08:
อ้างจาก: darkangel09 ที่ มกราคม 20, 2011, 02:04:30 PM

เก่งประดิษฐ์ คิดทำ ตามอย่างเขา                คือช่างไทย ของเรา เขาทำได้
งานดัดแปลง แต่งแก้  ไม่แพ้ใคร                  คิดเองได้  ภูมิโบราณ  ท่านต่อเติม
ขาดผู้ส่ง  ผู้เสริม  สนับสนุน                        เพราะนายทุน เสียประโยชน์ งดส่งเสริม
จึงย่ำเท้า อยู่ตรงนี้ ตรงที่เดิม                       ไม่มีเพิ่ม ไม่มี  พัฒนาการ
รถเติมน้ำ  ทำได้  แต่ไม่สร้าง                       จะเป็นก้าง  ของพ่อค้า  มหาศาล
ต้องการขาย น้ำมัน ให้สำราญ                      จึงไม่มี โครงการ  ส่งเสริมใคร
นักการค้า นักการเมือง  เรื่องพันเกี่ยว            เพื่อประโยชน์ จึงไม่เหลียว  คนหน้าไหน
เราทำเอง ผิดกฏหมาย กฏเพื่อใคร                หรือกฏให้  ชนชั้น มันตักตวง

อ่านกลอนแล้วสงสารประเทศไทยครับ

Yuttahattee:
ขออนถญาติขุดกระทู้นี้ขึ้นมาคับ พอดีผมชอบและศึกษาเรื่องปืนไทยประดิษฐ์สมัยใหม่และพอมีรูปประกอบให้ดูอยู่บ้างว่าสมัยนี้ปืนไทยทำได้ถึงไหนกันแล้ว ผมคิดว่าเป็นเรื่องที่น่ายกย่องในฝีมือคนไทยด้วยกันเองคับ ผมคิดว่าบางตัวสวยกว่าของนอกซะอีก(อย่าง11ในรูป ผมเคยเห็นตัวที่สวยกว่านี้อีก เป็นงานใหม่ สามารถใส่อะไหล่ของนอกได้ด้วย)

รูปทั้งหมดมีทั้งที่ไปถ่ายของจริงมาเองและก็อบของคนอื่นมาอีกที ของผมจริงๆไม่มีคับไม่กล้าเก็บ

Yuttahattee:
คลิกดูรูปใหญ่ได้คับ

Pu[IT48]:
ปืนเถื่อนมันไม่มี นิรภัยเข็มแทงชนวน หวาดเสียวตอนหล่นหรือกระแทก แรงๆ ครับ บ้านผม ปืนหล่น ลั่นตูมนอนวัด

GUNS N' ROSES:
โครงปืน BB GUN นำมาทำปืนจริงได้ คนไทยที่หนึ่งในโลกจริงๆครับ :OO

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว