๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 12:51:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดลอง 357 ประกอบกล้องที่ 200 เมตร (จบ หวังได้ที่ 100 เมตร)  (อ่าน 19574 ครั้ง)
blackhopkin
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 07:57:32 PM »

สวยจังเลยครับ สภาพสดจังครับ
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 08:16:44 PM »

ขอปรบมือให้ครับ 

ยังรอดูผลอยู่นะครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
s-11
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 09:00:25 PM »

มารอดูผลการทดสอบเช่นกันครับ Smiley
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 09:31:20 AM »

ที่นางเลิ้งดูจากคลิปนี่ยิงกันไกลมากๆเลยนะครับ  ถ้าจะเตรียมอาวุธรับเหตุจลาจลคงจะต้องสนใจเพิ่มกล้องติดปืนสั้นดีๆสักอันเสียแล้ว เยี่ยม เยี่ยม

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 09:48:03 AM »

ที่นางเลิ้งดูจากคลิปนี่ยิงกันไกลมากๆเลยนะครับ  ถ้าจะเตรียมอาวุธรับเหตุจลาจลคงจะต้องสนใจเพิ่มกล้องติดปืนสั้นดีๆสักอันเสียแล้ว เยี่ยม เยี่ยม

อั่นแน่ จะเอากล้องมาใส้ตัวไหนหละครับพี่  เอ็ม 19 หรือ ครับ Grin Grin

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 03:20:33 PM »

ครับระยะประมาณยี่สิบคูหาห้องแถวถ้าได้กล้องดีๆที่พาดยิงสักหน่อยก็คงพอได้อาศัยมังครับ  Cheesy

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 04:10:01 PM »

ครับระยะประมาณยี่สิบคูหาห้องแถวถ้าได้กล้องดีๆที่พาดยิงสักหน่อยก็คงพอได้อาศัยมังครับ  Cheesy

ปืนลูกโม่ติดกล้องจะให้สวยต้อง 6 นิ้วครับ  แต่ถ้า 4 นิ้ว ไม่แนใจครับ แต่จะให้ดีต้อง .357 ครับ เพราะวิถีราบเรียบดีครับ

noialb
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 08:49:19 PM »

เหอๆ
แนวดีครับ
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 02:12:44 PM »

วันเสาร์ที่ผ่านมาปรับเตรียมไว้ มีปัญหางานต้องไปท่าเรือแหลมฉบังด่วน

เมื่อวานมีโอกาสไปสนามครับ แต่เวลาน้อยไป 3โมงกว่ามีโทรศัพท์ตามแล้วเลยได้แค่เตรียม 308

เดิมตั้งใจว่าจะยิงให้เสร็จแล้วนำกล้องไปใส่คืน 300 เวเธอร์บี้ไปร่วมสร้างสีสรรที่ 800 เมตร

ขอให้รอจบงานแข่งไรเฟิลก่อนครับ  ผมตั้งใจจะทำให้คำพูดของนักปืนที่ว่า
357 กระบอกเดียว เที่ยวทั่วไทย เป็นจริง แต่จะได้แค่ไหน ยังต้องลองครับ
 ไหว้
ยืนยันคำพูดด้านบนครับ 357 กระบอกเดียว เที่ยวทั่วไทย เป็นจริง อยากเบาไม่หนักมาก ไม่ทะลุ ก็เอา .38 spe หัวรู +P ใส่เข้าไป หมัดจะหนักใกล้กับเก้าพิมพ์นิยม แต่อานุภาพคนละเรื่อง หากจะเอาหมัดหนักก็โมลูก 357 ซะหน่อย ให้หัวเบากว่าเดิม ให้บานจัดๆ จะได้ไม่ทะลุ ระยะต่อสู้ ห้าถึงสิบเมตร ไม่ต้องห่วงเรื่องวิถีกระสุนเข้าจุดตายแหงๆแต่ถ้าใครมีที่ซื้อกระสุนขนาด 125 gr หรือเบากว่า รีบแจ้งด่วนจะแล่นไปซื้อเลย ที่สำคัญลำกล้องสองนิ้วเล็กมาก เท่าๆกับ PPK .308 พกซ่อนมองไม่เห็น แต่หมัดหนักเหลือหลาย แบบคนละเรื่อง ที่เด็ดสุดคือซ้อม หรือยิงเล่น ใช้ลูกซ้อม 38 ได้เลย ถูกอีกต่างหาก ตอนนี้ทิ้ง Glock 26 ไว้เฝ้าบ้านมาเป็นเหน็บน้องเล็ก แต่กล้ามใหญ่ 2" .357 magnum แล้วจ้า
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 12:55:21 PM »

ปืนสวยครับติดกล้องดูหล่อไม่น้อยครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 02:17:22 PM »

ยังทำการบ้านค้างไว้ครับ คิดว่าดีไม่ดีคุณ Atom จะทำโจทย์นี้เสร็จก่อน

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 04:12:42 PM »

เยี่ยมครับ เดินมาถูกทาง ผิดพลาดก็แก้ไข ข้างหน้ายังรอการพัฒนาอีกมาก คิดต่อไปทำต่อไปครับ
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 03:07:59 PM »

2 สัปดาห์ก่อน ปรับศูนย์กับก้อนหินพอได้
เอาเป้าติด ยิงไป 5 นัด รีบกลับไปเล่น BB
ไม่สามารถรอดูเป้าได้ เนื่องจากชาวไรเฟิลยิงกันอยู่
บอกน้องทหารเก็บเป้าไว้ให้ มีโดนเหมือนกัน

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 03:17:42 PM »

ปัญหาเรื่องแนวซ้ายขวาไม่ได้
ทำให้ยอมถอยมา 100 เมตร

ความจริงมีอยู่ว่าชีวิต ไม่ได้เป็นสิ่งที่สมบูรณ์แบบ
เมื่อำในสิ่งเลิศเลอเพอเฟ็กซ์ ไม่ได้ ใช่ว่าจะต้องล้มเลิก
ถอยกลับไปในตำแหน่งที่เหมาะสม สมดุลย์
หรือถอยเพื่อไปเตรียมพื้นฐานเพื่อให้ไปต่อได้ไกลขึ้นกว่าขีดจำกัดเดิมต่อ  ถอยเถอะ

นึกถึงคำว่าถอยแต่ไม่ถอน แต่คำว่าถอนสมอน่าจะหมายถึงการไปต่อนะ

BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 03:30:32 PM »

เล็งง่ายไม่ได้เน้น ฐานรองใช้ไม้ที่ท่านพ่อทำให้ ไม่แน่นเข้าที่ แทนหมอนหูกระต่ายของคุณธนพงษ์ ที่เกิดผิดพลาดขาดไปยิง 10 นัด หาย 1 หลุด 1
ถือว่า 357 ติดกล้องหวังผลได้ที่ 100 เมตร
ไม่ได้คิดจะเทียบชั้น แต่คิดไม่ได้ว่า
ถ้าเป็นระดับท่านปรมาจารย์กับพี่เสกทดสอบ แบบ.22 ปืนสั้นติดกล้อง 50 เมตร  ในอาวุธปืนเล่มล่าสุด
ใช้กล้อง Long Eye  ผลงานต้องเป็นที่น่าสนใจกว่าแน่

ขอบคุณ
อารีย์ คุณธนพงษ์ คุณชิว

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์