๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 09:37:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดลอง 357 ประกอบกล้องที่ 200 เมตร (จบ หวังได้ที่ 100 เมตร)  (อ่าน 19570 ครั้ง)
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 07:58:07 AM »

วันนี้ มีเวลาทำการบ้าน อยากรู้ระยะยิงไกลสุดของ 357  คำตอบคือประมาณ 1 ไมล์

ติดกล้องตัวใหม่แล้ว มุ่งไปที่บ่ายเสาร์นี้

http://wiki.answers.com/Q/How_far_can_357_magnum_shoot

ยิงแบบโปรเจคไตล์ได้ แบบไหนเนี่ย จะต้องเล็งเผื่อกระสุนตกเท่าไร

ท่านปลาใหญ่ครับ  ตั้งกล้องที่ระยะเท่าไหร่ครับ

BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 08:16:57 AM »

ตอนนี้กล้องถอดมาจาก 308 ที่ 400 เมตร ยังไม่ขยับเลย
คงต้องลองปรับลงสัก 30 คลิ๊กก่อนครับ

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 10:53:38 AM »

ถึงเวลาต้องฝืนกันแล้ว

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 11:04:22 AM »

เฮ่ย ระวังหางงูสะบัดโดนตานะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2009, 11:19:44 AM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 11:08:46 AM »

6 นัด หลงมานัดเดียว ยังไม่ต้องพูดถึงกลุ่ม ยังไม่ผ่าน
ไม่มีความรู้สึกแหยงเจ้าหลงเหลืออยู่เลย  รู้สึกชัดคือเคืองที่ยังเอาเจ้าไม่อยู่ ยังไม่ยอม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2009, 11:32:17 AM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 11:31:25 AM »

ขัดใจนัก เอาเจ้านี่ถล่มซะเลย กระโดดไปเสียงปืนดังที่หนองกระจงครับ

thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 07:22:55 PM »

ขัดใจนัก เอาเจ้านี่ถล่มซะเลย กระโดดไปเสียงปืนดังที่หนองกระจงครับ
หุ่นให้เลยครับภาพนี้

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
น้าทู...รักในหลวง...
Full Member

คะแนน 14

นกเอี่ยงผู้หน้ารัก

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 07:48:37 AM »

ลักษณะการยึดกล้องแบบนี้ พี่ไม่กลัวลำกล้องปืนมันหักบ้างหรือครับ คือเห็นแล้วเสียวนะครับ..

.....รักทุกคนที่รัก gun..

.....เอี้ยงน้อยตัวหนึ่ง....
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 04:52:44 PM »

lสงสารอยู่ครับและยอมรับผิดครับ
ต้องเปลี่ยนวิธีล็อกจริงเพราะแนวขวาซ้ายเคลื่อนตามกำลังยึดครับ

ภูมิ
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 09:12:25 AM »

ไหว้ผมกลัวหลังสะพาน จะโก่งงอครับหลังจากการสะบัดของปืน ตัวกล้องเล็งกับขาจะกระชากร่องโก่งเปล่า ๆ ...เสียดายปืนครับพี่...ดูท่าแล้วพี่คงมีเวลาว่างเยอะ แต่มันผิดวัตถุประสงค์ของปืนสั้นกับขนาดระยะ 200 เมตร ครับ Grin ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 09:44:18 AM »

ไหว้ผมกลัวหลังสะพาน จะโก่งงอครับหลังจากการสะบัดของปืน ตัวกล้องเล็งกับขาจะกระชากร่องโก่งเปล่า ๆ ...เสียดายปืนครับพี่...ดูท่าแล้วพี่คงมีเวลาว่างเยอะ แต่มันผิดวัตถุประสงค์ของปืนสั้นกับขนาดระยะ 200 เมตร ครับ Grin ไหว้

ผมว่าไม่เกินระยะหรอกครับ เพราะเมืองนอกใช้ปืนสั้นในการล่าสัตว์ (Hunting Pistol) ครับ แต่ลำกล้องต้องยาวกว่า 4 นิ้ว ครับ สำหรับการยิงที่ระยะเกิน 100 เมตร ครับ (ผมเองใช้ MP9C 3.5 นิ้ว ยิงที่ 100 เมตรครับด้วยศูนย์เปิดคุมยากพอสมควร)

แต่ก็ถูกของท่านอย่างหนึ่งคือ ควรใช้ฐานติดกล้องแบบมาตรฐานครับ แต่ท่าน ปลาใหญ่ บอกว่ามีความประสงค์ต้องการใช้ศูนย์เปิดด้วยครับ เลยทำแบบนี้ อันที่จริงหากยิงในระยะไม่เกิน 25 เมตร ใช้เลเซอร์กริ๊ปของ CTC น่าจะได้ครับ

ส่วนเรื่องหลังสะพานน่าจะไม่มีปัญหาครับ เพราะ เทารัส รุ่น ทรักเกอร์ ขายชุดฐานกล้องให้ใส่กับหลังสะพานครับ

ขอบคุณ และ สวัสดีครับ

BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 11:34:23 AM »

ขอบคุณทั้งสองท่านด้วยความนับถือครับ พูดถึงด้านที่น่าเป็นห่วงอย่างตรงไปตรงมาและเสนอทางออกที่ชัด
ทำงานสัปดาห์ละ 52 ชั่วโมง ถือว่าปกติ แค่ทำอะไรก็ทำไปเรื่อยน่ะครับ ไม่มีภาระจะต้องกังวล  เมื่อวานก็ไปคุยกับช่างว่าจะออกแบบกันใหม่

การทดลองแต่ละครั้ง ตัวตั้งต้นจะเริ่มที่ความต้องการในจินตนาการ เช่นในสถานการณ์ที่ไม่เหมาะกับการเตรียมไรเฟิลยาวๆ กระเป๋าสะพายไหล่ไม่สะดุดตาใบเดียว ใส่ทั้งปืนทั้งกล้อง ถ้าสามารถหวังผลที่ 200 เมตร ก็ปืนสั้นกระบอกเดียว ในสถานการณ์บ้านเมืองแบบนี้ อะไร อะไรก็ไม่แน่นอน การเตรียมการปกป้องชีวิตและทรัพย์สินและสิ่งที่เรารักอาจต้องคิดเตรียมนอกเหนือไปภาวะปกติธรรมดาบ้าง

การยึดแท่นกล้องกับปืนไรเฟิล ความรู้สึกผมว่าใช้สกรูตัวเล็กๆ 2 ตัว น่าเป็นห่วงกว่าเมื่อเทียบกับความแข็งแรงของสะพานหลัง
ที่เป็นห่วงคือรอยจากการกวดขัน เอากระดาษมารองไว้แต่ไม่ดีจริงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2009, 12:04:41 PM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 01:09:54 PM »

ขอบคุณทั้งสองท่านด้วยความนับถือครับ พูดถึงด้านที่น่าเป็นห่วงอย่างตรงไปตรงมาและเสนอทางออกที่ชัด
ทำงานสัปดาห์ละ 52 ชั่วโมง ถือว่าปกติ แค่ทำอะไรก็ทำไปเรื่อยน่ะครับ ไม่มีภาระจะต้องกังวล  เมื่อวานก็ไปคุยกับช่างว่าจะออกแบบกันใหม่

การทดลองแต่ละครั้ง ตัวตั้งต้นจะเริ่มที่ความต้องการในจินตนาการ เช่นในสถานการณ์ที่ไม่เหมาะกับการเตรียมไรเฟิลยาวๆ กระเป๋าสะพายไหล่ไม่สะดุดตาใบเดียว ใส่ทั้งปืนทั้งกล้อง ถ้าสามารถหวังผลที่ 200 เมตร ก็ปืนสั้นกระบอกเดียว ในสถานการณ์บ้านเมืองแบบนี้ อะไร อะไรก็ไม่แน่นอน การเตรียมการปกป้องชีวิตและทรัพย์สินและสิ่งที่เรารักอาจต้องคิดเตรียมนอกเหนือไปภาวะปกติธรรมดาบ้าง

การยึดแท่นกล้องกับปืนไรเฟิล ความรู้สึกผมว่าใช้สกรูตัวเล็กๆ 2 ตัว น่าเป็นห่วงกว่าเมื่อเทียบกับความแข็งแรงของสะพานหลัง
ที่เป็นห่วงคือรอยจากการกวดขัน เอากระดาษมารองไว้แต่ไม่ดีจริงๆ

คิดเหมือนผมเลยครับพี่ เอาไปเลย +1 (ตรงตะวอักษรสีแดง)

nobit
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 04:23:02 PM »

ทำไมที่เป้ามีรูเยอะจังเลยครับ พรุนไปหมดเลย ยังกะใช้ลูกซองยิง  ตกใจ

BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 09:38:00 AM »

เป็นรูที่เกิดจากการยิงทะลุไม้รองติดเป้าที่ยิงกันไว้เดิมครับ ไม่มีอะไร
มองผ่านฟิลม์ด้วยตาไม่เห็นครับ ผ่านเลนส์กล้องโทรศัพท์แล้วไม่คิดว่าจะโปร่งแสงขนาดนี้ เหมือนกัน

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์