๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:10:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 166
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้เรื่องเรือรบและอาวุธทางน้ำ  (อ่าน 458332 ครั้ง)
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #435 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 09:44:35 AM »

ทีนี้จีนไม่เห็นไปโวยวายฝรั่งเศสเลย
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #436 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 05:03:10 PM »

เรือฟรีเกต เรือดำน้ำ เครื่องบิน เห็นจะมาทางเกาหลี ไม่รู้ทำไมนะครับ เยาะเย้ย
[/quote

เรือรบดีครับ  แต่เรือดำน้ำ+เครื่องบินเสียวพิกล  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ตั้งแต่จับได้ว่าคุณผิดสูตร แรงขับต่อน้ำหนักเครื่องบิน  ขอบอกตามตรงว่าไม่เชื่อถือข้อมูลคุณเลยครับ

ไม่เชื่อก็ไม่ต้องมุดกะลาออกมา... ที่นี่เขาไม่ต้องการไอ้ขี้คุย+มั่วแบบนี้เหมือนกัน... ไปตั้ใจเรียนให้จบดีกว่า... ก่อนจะมาเกรียนในนี้...

ระบบพวกมากลากไป แบบนี้แหละที่ทำให้คนดีๆมีความรู้ไม่อยากเข้ามาตอบ
ผมเองช่วงหลังๆก็เบื่อ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #437 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 05:33:31 PM »

ระบบพวกมากลากไป แบบนี้แหละที่ทำให้คนดีๆมีความรู้ไม่อยากเข้ามาตอบ

จะลาก็เชิญไม่ส่งนะครับ  ท่านว่าที่ร.ม.ต.  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
เดี๋ยวมามั่วสารพัดเรื่องแล้วมีคนจับได้อีกนะครับท่าน  ขำก๊าก ขำก๊าก

ว่าแต่สงสัย คนดีๆมีความรู้ที่ว่านี่ใครเหรอครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2013, 05:35:15 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #438 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 08:09:52 PM »

ผมว่าเป็นเรื่องโชคดีของประเทศที่ท่านชงโคไม่ได้เป็น รมต.   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #439 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 06:47:20 AM »

กล้าเรียกตัวเองว่าคนดีๆ มีความรู้เลยเหรอนี่... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะลาก็เชิญไม่ส่งนะครับ  ท่านว่าที่ร.ม.ต.  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
เดี๋ยวมามั่วสารพัดเรื่องแล้วมีคนจับได้อีกนะครับท่าน  ขำก๊าก ขำก๊าก

ว่าแต่สงสัย คนดีๆมีความรู้ที่ว่านี่ใครเหรอครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

นั่นสิครับ... คนดีๆ มีความรู้นี่ใครกัน... ผมรู้แค่ว่าคุณ Chongklod... เอ้ย.. Chongko นี่เป็นได้แค่ไอ้มั่วขวางโลกจอมดักดาน... แค่นั้นเอง... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมว่าเป็นเรื่องโชคดีของประเทศที่ท่านชงโคไม่ได้เป็น รมต.   คิก คิก

ผมว่าอีกสามชาติก็ไม่สามารถครับพี่... ดักดานขวางโลกแบบนี้... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #440 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 02:05:04 PM »

กล้าเรียกตัวเองว่าคนดีๆ มีความรู้เลยเหรอนี่... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะลาก็เชิญไม่ส่งนะครับ  ท่านว่าที่ร.ม.ต.  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
เดี๋ยวมามั่วสารพัดเรื่องแล้วมีคนจับได้อีกนะครับท่าน  ขำก๊าก ขำก๊าก

ว่าแต่สงสัย คนดีๆมีความรู้ที่ว่านี่ใครเหรอครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

นั่นสิครับ... คนดีๆ มีความรู้นี่ใครกัน... ผมรู้แค่ว่าคุณ Chongklod... เอ้ย.. Chongko นี่เป็นได้แค่ไอ้มั่วขวางโลกจอมดักดาน... แค่นั้นเอง... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมว่าอีกสามชาติก็ไม่สามารถครับพี่... ดักดานขวางโลกแบบนี้... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ก็เพราะพูดจาแบบนี้ไงครับ คนดีๆมีความรู้จึงไม่อยากเข้ามาตอบ
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #441 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 03:21:21 PM »

ก็เพราะพูดจาแบบนี้ไงครับ คนดีๆมีความรู้จึงไม่อยากเข้ามาตอบ
^
^
^
^
งั้นที่มาตอบอยู่นี่เป็นตัวอะไรหว่าาาา  แต่คงไม่ใช่คนดีๆมีความรู้แน่นอน
 คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2013, 03:25:07 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
unknow13
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #442 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 03:22:23 PM »

ในห้องนี้ไม่มีใครอยากจะอ่านรึว่าอยากจะเสวนากับคุณด้วยหรอกครับ ท่านมั่วตลอด ทะเลาะกับคนนั้นทีคนนี้ที บอร์ดนี้รับแต่สุภาพชนนะครับ ไม่ใช่นักเลง

จะลาก็เชิญไม่ส่งนะครับ  ท่านว่าที่ร.ม.ต.  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
เดี๋ยวมามั่วสารพัดเรื่องแล้วมีคนจับได้อีกนะครับท่าน  ขำก๊าก ขำก๊าก

ว่าแต่สงสัย คนดีๆมีความรู้ที่ว่านี่ใครเหรอครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ผมว่าเป็นเรื่องโชคดีของประเทศที่ท่านชงโคไม่ได้เป็น รมต.   คิก คิก

หนังสือที่ดี
บอกไม่ได้จาก "หน้าปก"
ใจที่สกปรก
ก็บอกไม่ได้จาก "หน้าตา"
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #443 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 04:13:57 PM »

เหนื่อยใจครับ

บอร์ดเปลี่ยนไปเยอะมากๆ คนดีมีความรู้ก็น้อยลงไปทุกวัน ส่วนใหญ่ก็
แบบที่เห็นๆ นี่แหละครับ

คนทำชั่วมักจะลำพองใจ  หลงระเริง
ส่วนคนทำดีต้องอดทน พากเพียร
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #444 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 04:41:25 PM »

บอร์ดเปลี่ยนไปเยอะมากๆ คนดีมีความรู้ก็น้อยลงไปทุกวัน ส่วนใหญ่ก็

คนทำชั่วมักจะลำพองใจ  หลงระเริง

ไม่ต้องคุยโวโอ้อวดหรอกครับ  มีข้อมูลอะไรดีก็เอามาลงเลย  หรือมีข้อมูลแย้งข้อมูลที่เพื่อนสมาชิกลงไว้แล้วก็ลงมา

เดี๋ยวสมาชิกตัดสินเองว่าข้อมูลของท่านเชื่่อถือได้หรือไม่ครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

« ตอบ #445 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 08:54:01 PM »

^
^
^
^
งั้นที่มาตอบอยู่นี่เป็นตัวอะไรหว่าาาา  แต่คงไม่ใช่คนดีๆมีความรู้แน่นอน
  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ถามครับ... ควายอะไรเอ่ย... ชอบหมกตัวอยู่ในกะลา... นานๆ ก็ออกมาอาละวาดที... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1208

« ตอบ #446 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 08:54:37 PM »

ไม่ต้องคุยโวโอ้อวดหรอกครับ  มีข้อมูลอะไรดีก็เอามาลงเลย  หรือมีข้อมูลแย้งข้อมูลที่เพื่อนสมาชิกลงไว้แล้วก็ลงมา

เดี๋ยวสมาชิกตัดสินเองว่าข้อมูลของท่านเชื่่อถือได้หรือไม่ครับ   Grin

ผมเดาว่าคงไม่มีปัญญาหามาหรอกครับพี่พงษ์...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #447 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 10:11:27 PM »

เรือโจมตีชายฝั่งของมาเลเซียพร้อมปฏิบัติการในปี พ.ศ. 2561

เมื่อ 15 ต.ค.56 รมว.กห. ของมาเลเซีย เผยว่า เรือโจมตีชายฝั่ง (Littoral Combat Ship, LCS)

จะพร้อมปฏิบัติการในปี พ.ศ.2561 นาย Datuk Seri Hishammuddin Tun Hussein รมว.กห. ของมาเลเซีย

เปิดเผยว่า เรือที่ต่อในโครงการ Littoral Combat Ship (LCS) นั้น จะเป็นยุทโธปกรณ์หลักที่จะทำหน้าที่

ลาดตระเวนในพื้นที่เขตเศรษฐกิจจำเพาะทางทะเลของมาเลเซีย นอกจากนี้กระทรวงกลาโหมมาเลเชีย

มีแผนที่จะจัดหายุทโธปกรณ์สำคัญจากประเทศที่มีความสัมพันธ์ทางด้านภาคอุตสาหกรรมป้องกันประเทศ

ที่ดีกับมาเลเซีย เพราะนอกจากจะเป็นการลงทุนที่คุ้มค่าในแง่เศรษฐกิจแล้ว ยังดำเนินการได้รวดเร็วกว่า

และมีความเสี่ยงน้อยกว่าเมื่อเปรียบเทียบกับความพยายามที่จะพัฒนาขึ้นเองทั้งหมด โครงการ

Littoral Combat Ship (LCS) ของประเทศมาเลเซีย เป็นโครงการต่อเรือตรวจการณ์ไกลฝั่งชั้น Gowind

ของบริษัท DCNS จากประเทศฝรั่งเศส ซึ่งจะทำการต่อที่บริษัท Bousted Holdings Berhad ของประเทศมาเลเซีย

จำนวน 6 ลำ โดยมีมูลค่าโครงการ  88,300 ล้านบาท วัตถุประสงค์เพื่อจัดหาเรือที่ทันสมัยสำหรับการลาดตระเวน

และเป็นการพัฒนาอุตสาหกรรมการต่อเรือของมาเลเซีย / www.theborneopost.com

http://dtad.dti.or.th/index.php?option=com_content&view=article&id=464:defence-news-around-the-world-21-25oct2013&catid=3:defense-news&Itemid=3

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #448 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 02:15:39 AM »

เรือคลาสนี้ตามสเป็คแจ้งว่าเป็นเรือ "Corvette" ครับ

Gowind-class corvette
Builders:   DCNS
Completed:   1
Complement: 35 to 60 crew
Hull Design: Steel Monohull
Endurance: 2-3 weeks between replenishments at sea

General characteristics
Type:   Multi-purpose corvette
Displacement:   1,100 to 2,500 tons
Length:   90 to 105m
Beam:   13 to 14.2m
Speed:   22 to 27kt

Armament:   
Bofors 57 mm Mk 2 for main gun
16 Mica RF air to air missiles or 16 Aster 15 SAMs
8 Exocet anti-ship missiles or 8 RGM-84 Harpoon anti-ship missiles or 8 RBS-15 Mk.3,
4 Hull mounted ASW torpedoes,
CIWS 20, 30, 35mm, 4-8 12.7mm HMG, decoys

Aircraft carried:   
various types of UAVs
a helicopter, weighing up to 10 tons

http://www.navyrecognition.com/index.php/news/defence-news/year-2012-news/april/438-boustead-showcasing-a-dcns-gowind-corvette-tweaked-to-royal-malaysian-navy-needs-at-dsa-2012-.html
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #449 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 08:07:04 AM »

ไอ๊หย๊า อาตี๋มาเลี๊ยว!เมื่อพญามังกรเผยโฉมเรือดำน้ำพลังงานนิวเคลียร์ลำใหม่ผงาดผืนสมุทร พร้อมเปรย “ถึงเวลาแล้วที่นานาชาติควรรับรู้ศักยภาพทางการทหารของจีน” ท่ามกลางปัญหาข้อพิพาทเหนือน่านน้ำสำคัญที่พญามังกรยังคงโต้เถียงกับเพื่อนบ้านอย่างไม่มีทีท่าจบสิ้น
อย่างไรก็ดีนักวิเคราะห์มองว่า"จีนพยายามส่งสัญญาณผ่านการกระทำดังกล่าว เพื่อบอกว่าชาติมหาอำนาจ ซึ่งทุ่มเทพัฒนาการทหารเป็นอันดับสองของโลกอย่างจีน มีความมั่นใจเพิ่มมากขึ้นที่จะรังสรรค์กองทัพอันทรงพลังในอนาคตขึ้นมา" อย่างRichard Bitzinger ผู้เชี่ยวชาญอาวุโสจาก S. Rajaratnam สำนักวิเทศศึกษามหาวิทยาลัยเทคโนโลยีหนันหยังของสิงคโปร์ ให้ความเห็นว่า “สิ่งที่จีนแสดงออกมาอาจเป็นเพียงส่วนใดส่วนหนึ่งเท่านั้น น่าจะยังมี 'สิ่งอื่นๆ' ที่พร้อมสำแดงแสนยานุภาพรออยู่เบื้องหลังอีก”
       “หากใครเข้ามายุ่งหรือก้าวก่ายล้ำเส้น จีนก็มีกองทัพที่พร้อมด้วยเรือรบนิวเคลียร์รอคุณอยู่ และเชื่อว่าคนส่วนใหญ่ต่างทราบดีว่าไม่ได้มีเพียงแค่ลำเดียวเท่านั้น" นี้เป็นคำเตือนจากจีน
หุหุ "เมื่องช้างสารชนกัน หญ้าแพรกก็จะแหลกราญคร่านี้และ" เครดิตข้อมูล Chaina เดลี่

เขาว่าเรือมุดน้ำของจีนเมื่อปี2006 จู่ๆก็โผล่ขึ้นมาเหนือน้ำในมหาสมุทรแปซิฟิก ขณะที่กองเรือรบของพี่กันกำลังซ้อมรบอยู่ ชนิดที่พี่กันหน้าแหกไม่รู้ตัวและแพนตากอนออกมาปฏิเสธเรื่องนี้ลิ้นพันกันเป็นพัลวันว่า"บ่ใช่ มันบ่แม่น"คริคริ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2013, 08:55:19 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 166
  พิมพ์