๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 08:23:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 166
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้เรื่องเรือรบและอาวุธทางน้ำ  (อ่าน 497195 ครั้ง)
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #405 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 03:26:08 PM »

สักวัน ทร. ไทยคงมีเรือดำน้ำมาประจำการเสียที่
http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9560000123063
ฟังๆมาหลายเสียง น่านน้ำรอบๆประเทศไทย ระดับน้ำไม่ลึกพอให้เรือดำน้ำซ่อนได้ ซื้อเรือดำน้ำผมว่าซื้อเรือหรือซื้อเครื่องบินที่มีภาระกิจปราบเรือดำน้ำดีกว่า Grin

ลึกเหลือเฟือ ไม่ถึงสิบเมตรทางอากาศก็มองไม่เห็นแล้ว หมู่เกาะอ่างทองไงสมัยก่อนเรืออเมริกันแอบมาอยู่ยิงเรือสินค้สจมไปเยอะรวมทั้งเรือหลวงนาคาด้วย อ้อแอบมาวางทุ่นระเบิดอีก รล.ท่าจีนลำแรกมั้งที่คู่กับ รล.แม่กลองโดนกระดูกงูหักจำหน่ายไป ทะเลอ่าวไทยนี่มีความต่างอุณหภูมิน้ำชั้นบนชั้นล่างมาก โซนาร์ยิงจากด้านบนจะถูกเบี่ยงเบนไปหาเรือที่ซ่อนไม่เจอ ก็ต้องเอาโซนาร์เรือดำน้ำด้วยกันไปสแกนหานั่นแหละ

ถูกต้อง และข้อมูล"เป๊ะ"มากครับ

ถึงวันที่มีชาติที่มีข้อพิพาทกับไทยส่งเรือดำน้ำเข้ามากดดันในอ่าวไทย วันนั้นเราจะอยู่ในสภาพง่อย

แต่ยังอาวุธลับพิฆาตเรือดำน้ำได้อยู่นะ กองเรือประมงใช้อวนผิดกฎหมายไงพอมีการปิดอ่าวก็ส่งออกไปลงอวนเปิดโซน่าทุกลำทางโน้นหูแตกติดอวนไปเองแหละ

จับเรือดำน้ำ ทำยังกะจับปลาทูเลยนะครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #406 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 04:09:18 PM »

เอาลำโพงจุ่มลงน้ำแล้วเปิดหมอลำซิ่งไปด้วย ขำก๊าก

บวก1  เอา 2819 ไปเลยครับน้าาาาา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
+คืนครับ ขำก๊าก

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #407 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 05:18:58 PM »

สักวัน ทร. ไทยคงมีเรือดำน้ำมาประจำการเสียที่
http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9560000123063
ฟังๆมาหลายเสียง น่านน้ำรอบๆประเทศไทย ระดับน้ำไม่ลึกพอให้เรือดำน้ำซ่อนได้ ซื้อเรือดำน้ำผมว่าซื้อเรือหรือซื้อเครื่องบินที่มีภาระกิจปราบเรือดำน้ำดีกว่า Grin

ลึกเหลือเฟือ ไม่ถึงสิบเมตรทางอากาศก็มองไม่เห็นแล้ว หมู่เกาะอ่างทองไงสมัยก่อนเรืออเมริกันแอบมาอยู่ยิงเรือสินค้สจมไปเยอะรวมทั้งเรือหลวงนาคาด้วย อ้อแอบมาวางทุ่นระเบิดอีก รล.ท่าจีนลำแรกมั้งที่คู่กับ รล.แม่กลองโดนกระดูกงูหักจำหน่ายไป ทะเลอ่าวไทยนี่มีความต่างอุณหภูมิน้ำชั้นบนชั้นล่างมาก โซนาร์ยิงจากด้านบนจะถูกเบี่ยงเบนไปหาเรือที่ซ่อนไม่เจอ ก็ต้องเอาโซนาร์เรือดำน้ำด้วยกันไปสแกนหานั่นแหละ

ถูกต้อง และข้อมูล"เป๊ะ"มากครับ

ถึงวันที่มีชาติที่มีข้อพิพาทกับไทยส่งเรือดำน้ำเข้ามากดดันในอ่าวไทย วันนั้นเราจะอยู่ในสภาพง่อย

เป็นไปได้ครับพี่จ้าว แต่ถ้าถึงเวลานั้นพวกที่จะเข้ามาแบบนี้ถ้ามือไม่ฉมังจริงๆรับรองตายหยังเขียด
เพราะน้ำตื้นมากไม่มีที่หลบทุ่นโซนาร์ได้ ถ้ากบดานนิ่งๆเจอทุ่นจับอุณหภูมิหรือคลื่นแม่เหล็กจากฮ.ก็รอดยาก

และน้ำตื้นๆแบบนี้ไม่ต้องตอปิโดหรอก แค่ระเบิดน้ำลึกลงไปไม่ต้องโดนเต็มๆหรอกแค่เฉี่ยวๆก็เน่าได้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #408 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 09:39:37 PM »

เราซ้อมรบกับอเมริกาแต่ละปี  เมกาเอาเรือดำน้ำมาซ้อมรบด้วยมั้ยครับ   Huh ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #409 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 09:50:13 PM »

เมกาเอาเรือดำน้ำมาซ้อมรบด้วยมั้ยครับ   

เคยเห็นข่าว ปีนี้หละมั้ง....... เรือดำน้ำของเมกา ลอยผิวน้ำเข้ามาขึ้นฝั่ง คงตั้งใจมาเที่ยวซ่องที่พัทยา ขึ้นฝั่งกันแต่ละที น้ำกระจาย  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #410 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 09:54:50 PM »

เมกาเอาเรือดำน้ำมาซ้อมรบด้วยมั้ยครับ   

เคยเห็นข่าว ปีนี้หละมั้ง....... เรือดำน้ำของเมกา ลอยผิวน้ำเข้ามาขึ้นฝั่ง คงตั้งใจมาเที่ยวซ่องที่พัทยา ขึ้นฝั่งกันแต่ละที น้ำกระจาย  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

งั้นแสดงว่า  เมการู้เส้นทางเดินเรือดำน้ำในข่าวไทยหมดแล้ว  และเรือดำน้ำก็ใช้ในอ่าวไทยได้....  เศร้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #411 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 10:04:25 PM »

งั้นแสดงว่า  เมการู้เส้นทางเดินเรือดำน้ำในข่าวไทยหมดแล้ว  และเรือดำน้ำก็ใช้ในอ่าวไทยได้....  เศร้า
รู้ร่องน้ำ เหรอครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #412 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 12:10:17 AM »

เคยเห็นข่าว ปีนี้หละมั้ง....... เรือดำน้ำของเมกา ลอยผิวน้ำเข้ามาขึ้นฝั่ง คงตั้งใจมาเที่ยวซ่องที่พัทยา ขึ้นฝั่งกันแต่ละที น้ำกระจาย  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

งั้นแสดงว่า  เมการู้เส้นทางเดินเรือดำน้ำในข่าวไทยหมดแล้ว  และเรือดำน้ำก็ใช้ในอ่าวไทยได้....  เศร้า
รู้ร่องน้ำ เหรอครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เขารู้ทั้งโลกแหละครับ ดาวเทียมสำรวจกวาดทีเดียวก็เห็นหมด หรือกองเรือที่เคยมาซ้อมกับเราเขาก็มีข้อมูลอยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2013, 01:11:57 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #413 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 12:14:21 AM »

และผมคิดว่าทร.เราก็รู้ด้วยแหละครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #414 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 01:30:14 AM »

สมัยสงครามโลกเข้ามาเผ่นพ่านยิงเรือสินค้าจมไปเยอะเรือดำน้ำขนาด 1500 ตันนะใหญ่กว่าเรือ U-206 ตั้งสามเท่าท้ายสุดโดนเรือดำน้ำญี่ปุ่นจมแถวๆทางใต้
นนท์ รักในหลวง
คิดจะทำงานใหญ่ จงอย่าใส่ใจกับเรื่องเล็กน้อย
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #415 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 08:57:41 AM »

up ครับ up
✿ตุ๊ก...ครับ✿
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #416 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 09:22:36 AM »

ฝั่งอ่าวไทยน้ำไม่ค่อยลึกเท่าไหร่...แล้วฝั่งอันดามันลึกขนาดใหนครับ.

ลึกพอและเหมาะสมกับเรือดำน้ำหรือเปล่าครับ.

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #417 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 10:02:58 AM »

ฝั่งอ่าวไทยน้ำไม่ค่อยลึกเท่าไหร่...แล้วฝั่งอันดามันลึกขนาดใหนครับ.

ลึกพอและเหมาะสมกับเรือดำน้ำหรือเปล่าครับ.

อ่าวไทยเรือ ส. เข้ามาทำการลอบโจมตีได้ฝั่นโน้จะไปเหลือเหรอ อ่าวไทยน้ำไม่ลึกยิ่งตรวจด้วยโซนาร์จากเรือยากเสียงสะท้อนจากท้องทะเลกับจากตัวเรือที่ป้องกันอย่างดีมันผสมกันมัวไปหมด
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #418 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 02:00:25 PM »

เรือดำน้ำเกาหลีมีลุ้นสำหรับราชนาวีไทยครับ รูปจากกระทู้  web thaiflighterclub ครับ

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #419 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 02:01:17 PM »

เหอะๆ แพงไม่ว่าดีรึเปล่าไม่รู้
หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 166
  พิมพ์