๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 07:13:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 166
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้เรื่องเรือรบและอาวุธทางน้ำ  (อ่าน 458361 ครั้ง)
p@p-boonma และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 08:52:47 PM »

งั้นเจอพิษเบาะอากาศแล้วครับ ตอนแรกคิดว่าเพราะคลื่นลม

เพราะยานเบาะอากาศ ท้องของตัวยานจะไม่สัมผัสพื้นดิน พื้นน้ำ จะลอยโดยแรงอัดอากาศ
อีทีนี้ เวลาวิ่ง อากาศที่อัดอยู่จะกลายเป็น โช้คอัพ ตามน้ำหนักกดทับและความเร็ว

ใช่ครับมันลอยๆๆ ทำให้เมานะครับจำได้แล้วครับ

ปกติยานเบาะอากาศจะวิ่งเร็วจากการที่มีแรงเสียดทานน้อย แต่ข้อเสียคือการสวิงตามอากาศในเบาะ

RouRou_Mel - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 135

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 01:05:50 AM »

ทำไมไม่ปราบปรามโจรสลัดให้ราบคาบซักที   Huh

สวัสดีครับ
เท่าที่ผมทราบ โซมาเลีย ไม่มีรัฐบาล หรือมีแต่ไม่เป็นมิตร และไม่มีอำนาจ กำลังใจการปราบพวกโจร
เป็นเมืองที่กฏหมาย ไม่มีความหมาย
พวกโจรก็อยู่ในเขตน่านน้ำของโซมาเลีย ที่นอกเขตอำนาจของสหประชาชาติ
ก็เลยไม่มีใครเข้าไปถอนรากพวกโจรได้ครับ

มองมาที่เมืองไทย เราก็ทราบดีว่าแหล่งผลิตยาบ้าอยู่ที่ไหน
แต่จะส่งกำลังทหารไปลุย หรือ ยิงปืนใหญ่เข้าไปถล่ม คงลำบากมาก

rouroumel.multiply.com
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 09:22:12 AM »

ลักษณะการลอยตัวเหนือพื้นผิว ของยานเบาะอากาศครับ
เขาว่าไปได้ทุกสภาพพื้นผิว บนผิวโคลนจะทำความเร็วได้สูงด้วย

อันเล็กๆ ใช้เครื่องยนต์มอเตอร์ไซด์

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 04:20:55 PM »

US ส่งเรือบรรทุกเครื่องบินจอชวอชิงตันมาช่วยเหลือไทยน้ำท่วม

http://www.thairath.co.th/content/oversea/209971

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 06:45:15 PM »

เห็นอาวุธ  โจรเองก็คงเกรงใจกันมั่งอ่าครับ

Grin ไม่แน่นะครับ เมื่อสักสามหรือสี่ปีก่อน เรือฟริเกตรุ่นล่าสุดใหม่เอี่ยมของอิสราเอล ไม่แน่ใจว่าชั้นไหน แต่เป็นเรือยุคใหม่ที่มีเทคโนโลยีสูง และมีคุณสมบัติล่องหนด้วย เจอแบบโลวเทคสุด ๆ เข้าไป ถึงกับหน้าซึม เพราะปาเลสไตน์เล่นเอาเรือเล็กบรรทุกระเบิดพุ่งเข้าชน แม้เสียหายไม่มาก และสามารถแล่นกลับฐานได้ แต่มันเกิดผลทางจิตวิทยาสูงเชียว Grin
ทำเล่นไปครับพี่ เคยมีเบลอๆไปปล้นเรือรบรัสเซียเข้า กลายเป้นแผ่นไม้กระดานลอยน้ำทั้งกองโจรเลยนะครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 07:13:59 PM »

เรือรบล่องหนมันเป็นอย่างไรครับ ท่านผู้รู้ช่วยให้ข้อมูลด้วยครับ ไหว้

เท่าที่ผมพอจะเข้าใจ   นะครับ

หมายถึง.......ล่องหนจากระบบตรวจจับทางอีเล็คทรอนิค   แต่ถ้าอยู่ในระยะสายตา   สามารถมองเห็นด้วยตาเปล่า  ครับ

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 06:01:14 AM »

US ส่งเรือบรรทุกเครื่องบินจอชวอชิงตันมาช่วยเหลือไทยน้ำท่วม

http://www.thairath.co.th/content/oversea/209971
     มันจะแล่นเข้ามาถึงอยุธยาเลยหรือปล่าวเนี่ย?  ต้องช่วยกันป้องกันไว้นะครับ
     อย่าให้มันเข้ามาได้ 

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 08:09:30 AM »

มันจะแล่นเข้ามาถึงอยุธยาเลยหรือปล่าวเนี่ย?  ต้องช่วยกันป้องกันไว้นะครับ
น่าจะมาจอดที่หน้าพัทยาครับ น้ำลึกพอดี

Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 09:38:15 PM »

ลักษณะการลอยตัวเหนือพื้นผิว ของยานเบาะอากาศครับ
เขาว่าไปได้ทุกสภาพพื้นผิว บนผิวโคลนจะทำความเร็วได้สูงด้วย

อันเล็กๆ ใช้เครื่องยนต์มอเตอร์ไซด์

ถ้าเจอไม้เสียบลูกชิ้นหรือไม่ก็มีดกระเด็นมาปัก) จะไหวเหรอครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 08:43:01 AM »

น่าจะมาจอดที่หน้าพัทยาครับ น้ำลึกพอดี

น่ามาจอดตรงปากน้ำสมุทรปราการ เอาหัวทิ่มดินแล้วผันน้ำออกทะเล เยี่ยม

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 09:31:33 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:17:48 AM »

ถ้าเจอไม้เสียบลูกชิ้นหรือไม่ก็มีดกระเด็นมาปัก) จะไหวเหรอครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตรรกง่ายๆครับ ยางรถยนต์  เสื้อเกราะกันกระสุน  ก็เป็นวัสดุสังเคราะห์ เหมือนกระโปรงเรือโฮเวอร์คราฟนั่นแหละ
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 12:07:27 PM »

ถ้าทำได้อย่างที่พี่ Joy ว่า...จะดีมากเลยครับ ว่าแต่...พอผันนำ้ออกทะเล แล้วมันจะไม่ไหลย้อนคืนทางอื่นหรือครับ?

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 12:13:42 PM »

ถ้าทำได้อย่างที่พี่ Joy ว่า...จะดีมากเลยครับ ว่าแต่...พอผันนำ้ออกทะเล แล้วมันจะไม่ไหลย้อนคืนทางอื่นหรือครับ?
หลักการน้ำขึ้นน้ำลงครับ น้ำก็ไปท่วมที่อื่นต่อ คิก คิก

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 12:28:31 PM »

อยากได้ลำนี้คับ(ครับ)..จะเอาไปขับในทะเลน้อย..แต่ตัวเรือคงแข็ง..ไม่ใช่เบาะอากาศ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 166
  พิมพ์