๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 04:54:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 166
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้เรื่องเรือรบและอาวุธทางน้ำ  (อ่าน 458241 ครั้ง)
nine รักในหลวง
มนุษย์ล่วงทุกข์ได้ด้วย...ความเพียร
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

การเดินทางไกลนับหมื่นลี้....ต้องเริ่มต้นที่ก้าวแรก

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 11:37:04 AM »

ชอบอ่านเรื่องแบบนี้  ขอบคุณทุกความรู้ครับ  

หลังจากพายุผ่านไป..ท้องฟ้าสดใสขึ้นทันตา..อุปสรรคนานาก็ผ่านเลยไป..ชีวิตใหม่เริ่มก้าวเดินอย่างทรนง..แข็งแกร่งดุจหมู่เกาะ.....กลางคลื่นลม..
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 12:02:17 PM »

น่าจะมียานเบาะอากาศเข้าร่วมด้วย ช่วยแจม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 12:10:23 PM »

เรือรบล่องหนมันเป็นอย่างไรครับ ท่านผู้รู้ช่วยให้ข้อมูลด้วยครับ ไหว้

เหมือกับเครื่องบินล่องหน เช่น F117 ที่เรดาร์ตรวจจับไม่ได้ หรือตรวจจับแล้วมันแสดงผลเป็นอย่างอื่นที่ไม่ใช่เรือรบ หรือเครื่องบินรบ

เรือล่องหนที่ดีที่สุด คือ เรือดำน้ำ ครับ เพราะ ไม่มีทางตรจเจอด้วยสายตา

http://www.defenseindustrydaily.com/images/SHIP_SSN_Virginia_Class_Cutaway_lg.jpg

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 01:19:47 PM »

โลโก้ พี่ submachine  นับว่า สุดยอด ครับ  Grin...

อยากให้เรามีใช้... Grin

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 01:54:04 PM »

ผมอยากมียานเบาะอากาศแค่เล็กๆแบบนี้ พอใช้กู้ภัยยามฉุกเฉินได้

จะให้วิ่งบนถนนโดยไม่แคร์ต่อตะปูเรือใบ

หรือพอจะผ่านกับระเบิดไปได้

ขนาดไม่ใหญ่มาก  พอจะใส่เทรลเลอร์ลากไปไหนต่อไหน ให้ถึงพื้นที่ทำงาน

สามอันนี้ ไม่ใหญ่มาก ไปได้ทั้งในน้ำและพื้นดิน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 02:31:54 PM »

ผมอยากมียานเบาะอากาศแค่เล็กๆแบบนี้ พอใช้กู้ภัยยามฉุกเฉินได้

จะให้วิ่งบนถนนโดยไม่แคร์ต่อตะปูเรือใบ

ขนาดไม่ใหญ่มาก  พอจะใส่เทรลเลอร์ลากไปไหนต่อไหน ให้ถึงพื้นที่ทำงาน

สามอันนี้ ไม่ใหญ่มาก ไปได้ทั้งในน้ำและพื้นดิน

เคยนั่งเจ้าพวกนี้ข้ามช่องแคบอังกฤษ จากคาเรย์ครับ สมัยอุโมงค์ทำไม่เสร็จถึงฝั่งโดเวออร์ อาเจียรเลยครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 02:39:22 PM »

ที่คุณอาร์ตเคยนั่ง แบบข้ามฟากหรือเปล่าครับ

จริงๆแบบข้ามฟาก จะมีสเป็คคล้ายเฟอรี่ บรรทุกหนักได้ แต่ไม่แน่ใจว่าไปเจอตัวเล็กหรือเปล่า
ถ้าตัวเล็ก ไม่สู้คลื่นลมแรง เหมาะสำหรับ ทะเลสาป บึง แม่น้ำ ออกทะเลไม่ดีนัก ไม่สมควรไกลฝั่ง

ถ้าตัวโตๆ ขนาดเอารถบรรทุกลงได้นี่ สบายครับ
ที่ออสเตรเลียบ้าไปอย่าง มีคนเอาตัวเล็กๆไปล่องแก่งด้วย

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 03:25:16 PM »

ที่คุณอาร์ตเคยนั่ง แบบข้ามฟากหรือเปล่าครับ

จริงๆแบบข้ามฟาก จะมีสเป็คคล้ายเฟอรี่ บรรทุกหนักได้ แต่ไม่แน่ใจว่าไปเจอตัวเล็กหรือเปล่า
ถ้าตัวเล็ก ไม่สู้คลื่นลมแรง เหมาะสำหรับ ทะเลสาป บึง แม่น้ำ ออกทะเลไม่ดีนัก ไม่สมควรไกลฝั่ง

ถ้าตัวโตๆ ขนาดเอารถบรรทุกลงได้นี่ สบายครับ
ที่ออสเตรเลียบ้าไปอย่าง มีคนเอาตัวเล็กๆไปล่องแก่งด้วย
ก็ไม่เล็กนะครับแบบข้ามชองแคบนะครับแต่รู้สึกบรรทุกรถไม่ได้ผู้โดยสารอย่างเดียวนะครับรู้สึกว่าเป็นของอังกฤษนะครับ คาเรย์มาโดเวอร์นะครับ เยาะเย้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 05:34:47 PM โดย ART » บันทึกการเข้า

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 03:37:21 PM »

ออ ดูรูปจาก wiki ใช่ลำนี้ครับ สงสัยหลายปีแล้วบรรทุกรถได้ด้วยครับ จูบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 03:38:56 PM โดย ART » บันทึกการเข้า

sin666 #รักในหลวง
กรุ๊ปเลือด O
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 06:10:11 PM »

แบบนี้บ้านเรามีนะครับที่ผมเห็นก็ขนาดใกล้เคียงกับลำล่างสุดเห็นมาเกิบๆสิบปีแล้วครับเป็นของ ทร.แต่ต้อนนี้ไม่รู้อยู่รึเปล่านะครับ...ไม่ค่อยได้ผ่านเข้าไปทั่งที่อยู่ใกล้บ้าน Grin Grin
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 09:15:35 AM »

นี่เลยครับ
http://en.wikipedia.org/wiki/List_of_currently_active_United_States_military_watercraft
ทันสมัยสุดๆ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 02:54:21 PM »

ทำไมไม่ปราบปรามโจรสลัดให้ราบคาบซักที   Huh

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 04:19:58 PM »

ออ ดูรูปจาก wiki ใช่ลำนี้ครับ สงสัยหลายปีแล้วบรรทุกรถได้ด้วยครับ จูบบบบ

ปกติ ขนาดนี้ ไม่น่าเมาคลื่น แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ... Grin Grin Grin
บางคนอาจเมา บางคนอาจไม่เมา

อย่างผมเอง นั่งเครื่องออกนอกประเทศเมื่อไหร่ หูจะปวดมาก
แต่สู้คลื่นลมครับ ในทะเล ไม่ค่อยมีอาการ  Grin Grin Grin

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 08:00:12 PM »

ปกติ ขนาดนี้ ไม่น่าเมาคลื่น แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ...   
บางคนอาจเมา บางคนอาจไม่เมา

อย่างผมเอง นั่งเครื่องออกนอกประเทศเมื่อไหร่ หูจะปวดมาก
แต่สู้คลื่นลมครับ ในทะเล ไม่ค่อยมีอาการ     

ผมก็สงสัย คุณแม่ พี่สาว คุณลุง ทั่นั่งไปด้วยไม่เมาผมเมาคนเดียว เยาะเย้ย เศร้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 08:07:36 PM »

งั้นเจอพิษเบาะอากาศแล้วครับ ตอนแรกคิดว่าเพราะคลื่นลม

เพราะยานเบาะอากาศ ท้องของตัวยานจะไม่สัมผัสพื้นดิน พื้นน้ำ จะลอยโดยแรงอัดอากาศ
อีทีนี้ เวลาวิ่ง อากาศที่อัดอยู่จะกลายเป็น โช้คอัพ ตามน้ำหนักกดทับและความเร็ว

ปกติยานเบาะอากาศจะวิ่งเร็วจากการที่มีแรงเสียดทานน้อย แต่ข้อเสียคือการสวิงตามอากาศในเบาะ

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 166
  พิมพ์