๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 11:43:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 75 76 77 [78] 79 80 81 ... 166
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้เรื่องเรือรบและอาวุธทางน้ำ  (อ่าน 497252 ครั้ง)
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #1155 เมื่อ: เมษายน 12, 2015, 09:39:33 PM »

ถ้าเป็นSweden ลิ๊งค์ทัพเรือ+Grippenได้จริงๆเหรอครับ

ไม่ได้ก้ไม่ซื้อซิ โดยตรงคงไม่ได้แต่ถ้าผ่าน network มีช่องทางอยู่อาจจะมีปัญหากับความเร็วบ้างเพราะเรือดำน้ำใช้คลื่นความถีต่ำมากย่าน LF เพราะสามารถเดินทางใต้น้ำได้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1156 เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 08:22:32 PM »

CNIM ร่วมกับ Fincantieri Marine Group เสนอเรือระบายพล L-CAT ให้กองทัพสหรัฐฯ

CNIM is teaming with Fincantieri Marine Group to propose its L-CAT landing craft to the US Military

<a href="http://www.youtube.com/v/TmEv6It-5fE" target="_blank">http://www.youtube.com/v/TmEv6It-5fE</a>

L-CAT model on Fincantieri Marine Group Booth at Sea Air Space 2015

L-CAT model on Fincantieri Marine Group Booth at Sea Air Space 2015

http://www.navyrecognition.com/index.php?option=com_content&task=view&id=2614

ในงาน Navy League's Sea Air Space 2015 ที่จัดขึ้นที่ Washington DC บริษัท CNIM ฝรั่งเศสได้ร่วมเป็นหุ้นส่วนกับ

Fincantieri Marine Group (FMG) ในสหรัฐฯซึ่งเป็นบริษัทลูกในเครือ Fincantieri อิตาลี  เพื่อเสนอเรือระบายพลทรง

Catamaran แบบ L-CAT สำหรับโครงการ Maneuver Support Vessel Light หรือ MSV(L) ของกองทัพบกสหรัฐฯ

MSV(L) เป็นโครงการจัดหาเรือระบายพลแบบใหม่ทดแทนเรือระบายพลขนาดกลางแบบ LCM-8 ที่ใช้งานมานานหลายสิบปี

เพื่อตอบสนองต่อยุทธศาสตร์การปรับเปลี่ยนกำลังย้ายมาด้านแปซิฟิกมากขึ้นของกองทัพสหรัฐฯ  ซึ่งกองทัพบกสหรัฐฯ

ต้องการเรือระบายพลใหม่ที่มีสามคุณสมบัติคือ มีความน่าชื่อถือสูง จัดหามาได้ง่าย ซ่อมบำรุงได้ง่าย (RAM: Reliability,

Availability and Maintainability) โดย FMG นั้นได้ร่วมงานกับกองทัพสหรัฐฯและหน่วยยามฝั่งสหรัฐฯมาหลายโครงการแล้ว

เช่นการสร้างเรือ LCS ชั้น Freedom ร่วมกับ Lockheed Martin ให้กองทัพเรือสหรัฐฯ

เรือระบายพล L-CAT หรือเรือระบายพล EDA-R ของกองทัพเรือฝรั่งเศส เป็นเรือระบายพลความเร็วสูง 30 knots เคลื่อนที่

ในเขตน้ำตื้นสู่ชายฝั่งได้ดี สามารถบรรทุกทหาร ยานพาหนะ หรือสัมภาระต่างๆได้หนัก 100 tons กองทัพเรือฝรั่งเศส

ได้นำมาใช้ปฏิบัติการร่วมกับเรืออู่ยกพลขึ้นบกบรรทุกเฮลิคอปเตอร์ LHD ชั้น Mistral ปฏิบัติการสนามล่าสุดนั้นเรือชั้น Mistral

คือ BPC Dixmude ได้ใช้เรือ EDA-R ในการอพยพชาวยุโรปจากเยเมนซึ่งกำลังเกิดสงครามกลางเมือง ในส่วนของกองทัพ

สหรัฐฯก็ได้เคยทดสอบเรือระบายพล L-CAT ในการฝึกร่วม Bold Alligator 2012 ระหว่างกองทัพเรือสหรัฐฯและนาวิกโยธิน

สหรัฐฯกับกองทัพเรือฝรั่งเศส  โดยการปฏิบัติการของเรือระบายพล L-CAT ในการฝึกร่วมกับเรืออู่ยกพลขึ้นบก LPD

และเรืออู่ยกพลขึ้นบกบรรทุกเฮลิคอปเตอร์ LHD ของสหรัฐฯนั้น ทางกองทัพสหรัฐฯมีความพึงพอใจในสมรรถนะของเรือ

ทั้งนี้บริษัท CNIM ยังได้เสนอเรือระบายพล L-CAT ให้กองทัพเรือสหรัฐฯและนาวิกโยธินสหรัฐฯเพื่อทดแทนเรือระบายพล

ขนาดใหญ่ LCU ของตนในอนาคตด้วยครับ

http://aagth1.blogspot.com/2015/04/cnim-fincantieri-marine-group-l-cat.html

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #1157 เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 08:41:21 PM »

ถ้าเป็นSweden ลิ๊งค์ทัพเรือ+Grippenได้จริงๆเหรอครับ
ตอนนี้กองทัพเรือกำลังทำ datalink กับระบบของ grippen อยู่ครับ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #1158 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 01:27:09 PM »

เสร็จแล้วจาก 911
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1159 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 08:48:03 PM »

ภาพเคลื่อนไหวจาก https://www.google.co.th ครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #1160 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 09:23:55 PM »

ภาพเคลื่อนไหวจาก https://www.google.co.th ครับ   Grin

ต้องเซฟเป็นไฟล์ .gif ครับ  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1161 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 09:32:50 PM »

+๑ ครับ   เยี่ยม

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #1162 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 09:34:45 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้

ลองเดา ๆ กันซิครับว่า ท่านหนานมา  นั่งอยู่ตำแหน่งไหนครับ  คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #1163 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 01:35:11 AM »

ตอนนี้หารายได้ที่ควรจะได้ตามธรรมชาติของระบบเศรษกิจปกติให้ได้ก่อนเถอะ การติดลบนั้นถ้าจะตีคืนอย่ารวมบวกเงินเฟ้อโลกด้วยนะ
สามหมื่นล้านเมื่อไม่นานนีัเรื่องจิ๊บๆแต่ตอนนี้ไม่ใช่แล้วการไปเข้มงวดแต่ละรายการกลับทำให้การเก็บภาษีน้อยลงการใช้จ่ายลงคนขายได้น้อยลงจะเอาภาษีจากไหนบอกตรงๆว่ามันมาแล้วพับโปรเจคเรือ ส. เถอะ
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #1164 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 12:53:30 PM »

+๑ ครับ   เยี่ยม

ขอบคุณครับ  ไหว้

ลองเดา ๆ กันซิครับว่า ท่านหนานมา  นั่งอยู่ตำแหน่งไหนครับ  คิก คิก

ตอนนี้ผมอยู่บนฝั่งแล้วครับน้ากันฯ  แต่ถ้าจะเอาตำแหน่งตามรูปฯ ผมก้อคงอยู่ตำแหน่งคนหลังสุดนั่นแหละครับ อิอิอิ
ระบบลิ๊งค์ ระหว่างกองทัพอากาศ(อีรี่อาร์ย+กริฟเฟ่น) กับกองทัพเรือ(๙๑๑) น่าจะเสร็จสมบูรณ์ไปแล้ว จะเหลือก้อแต่ ๙๑๑ กับ ๔๒๑ และ ๔๒๒ ถ้าจำไม่ผิด
แล้วก้อ ๔๒๑ ๔๒๒ เขามีโดมเห็ด ที่เชื่อมต่อกับดาวเทียม ซึ่งน่าจะลิ๊งข้อมูลกับเรดาร์เคลื่อนที่ป้องกันภัยทางอากาศอีก ๒๓ ระบบ (ตามที่เวปฯผู้ขายได้กล่าวไว้)
ผมได้แต่อ่านผ่านๆ ไม่ได้จดจำไว้ครับ เพราะไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง หรืออาจลิ๊งกับระบบอื่นๆที่ผมไม่อาจรู้ได้อีกหลายๆระบบครับ     คิก คิก คิก คิก คิก คิก  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2015, 01:00:29 PM โดย หนานมา » บันทึกการเข้า

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #1165 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 01:07:13 PM »

โดมกลมๆนั่นเอาไว้เก็บน้ำหรือเปล่า ฮิฮฺิ
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #1166 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 01:37:03 PM »

โดมกลมๆนั่นเอาไว้เก็บน้ำหรือเปล่า ฮิฮฺิ

สมัยรล.มงกุฎฯ มั๊งครับ  ที่เค้าล้อ ๆ กันว่า โดมนั่น เป็นถังเก็บน้ำของผู้การ  คิก คิก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #1167 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 01:38:54 PM »

ลองเดา ๆ กันซิครับว่า ท่านหนานมา  นั่งอยู่ตำแหน่งไหนครับ  คิก คิก

ตอนนี้ผมอยู่บนฝั่งแล้วครับน้ากันฯ  แต่ถ้าจะเอาตำแหน่งตามรูปฯ ผมก้อคงอยู่ตำแหน่งคนหลังสุดนั่นแหละครับ อิอิอิ

คิดว่าท่านหนานมา จะอยู่ตำแหน่งตรงกลาง คอยส่องกล้องตาเรือดูสาว ๆ เล่นน้ำทะเล  คิก คิก

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #1168 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 02:01:36 PM »

+๑ ครับ   เยี่ยม
ขอบคุณครับ  ไหว้
ลองเดา ๆ กันซิครับว่า ท่านหนานมา  นั่งอยู่ตำแหน่งไหนครับ  คิก คิก

ตอนนี้ผมอยู่บนฝั่งแล้วครับน้ากันฯ  แต่ถ้าจะเอาตำแหน่งตามรูปฯ ผมก้อคงอยู่ตำแหน่งคนหลังสุดนั่นแหละครับ อิอิอิ

คิดว่าท่านหนานมา จะอยู่ตำแหน่งตรงกลาง คอยส่องกล้องตาเรือดูสาว ๆ เล่นน้ำทะเล  คิก คิก

ไม่กล้าส่อง แล้วตอนนี้ก้อทำท่าว่า ถึงมีโอกาส ก้อมิอาจจะส่องได้แล้วหล่ะครับลุงกันฯ
กลัวนิ้ว(ผบ.ทบ.)จะจิ้มตาเอาครับ     คิก คิก คิก คิก คิก คิก   ไหว้

ถังน้ำผู้การ จะเหมือน ลูกโป่ง หรือ บอลลูน  แต่โดมเห็ดตัวนี้มันเหมือน ปลายสากฯตัดจากปลายสักนิ้วครึ่ง แล้วคว่ำไว้นะครับ อิอิอิ  Grin Grin Grin   ไหว้
เห็นตอนเขาถอดเชค ข้างในเหมือนจานติดต่อมนุษย์ต่างดาวเลย  Grin

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #1169 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 02:09:29 PM »

ตอนนี้ผมอยู่บนฝั่งแล้วครับน้ากันฯ  แต่ถ้าจะเอาตำแหน่งตามรูปฯ ผมก้อคงอยู่ตำแหน่งคนหลังสุดนั่นแหละครับ อิอิอิ

คิดว่าท่านหนานมา จะอยู่ตำแหน่งตรงกลาง คอยส่องกล้องตาเรือดูสาว ๆ เล่นน้ำทะเล  คิก คิก

ไม่กล้าส่อง แล้วตอนนี้ก้อทำท่าว่า ถึงมีโอกาส ก้อมิอาจจะส่องได้แล้วหล่ะครับลุงกันฯ
กลัวนิ้ว(ผบ.ทบ.)จะจิ้มตาเอาครับ     คิก คิก คิก คิก คิก คิก   ไหว้

เอาไงแน่ครับเนี่ย  เดี๋ยวน้า  เดี๋ยวลุง   งอน

เรียกพี่ซะก็สิ้นเรื่องแล้วครับ ... ขอบอก  คิก คิก

หน้า: 1 ... 75 76 77 [78] 79 80 81 ... 166
  พิมพ์