๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 04:06:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งความคืบหน้า(หน้า 9) รวมตัวกันสั่งปืนสั้นลูกโม่ Single Action กันดีไหม?  (อ่าน 75134 ครั้ง)
supphakorn
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #135 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 10:49:48 PM »

วันนี้ไปที่ร้านมา เปิดจองแล้วนะครับ .44 ทั้งสามรุ่น ราคาระหว่าง 80-85 K ที่เซ็งคือ The Judge .410 ที่ต้องการสงสัยตกรถเที่ยวนี้เพราะคนที่สั่งยังไม่ได้สั่งเลย แต่ก็ให้ความหวังว่าถ้าสั่งหลายท่านอาจขอลัดคิวให้ได้ เอ้าท่านไหนสนใจ The Judge ไปต่อคิวลงชื่อเร้ว แต่ทราบว่าคงไม่ต่ำกว่า 80K เช่นกันครับ อีกข้อเห็นว่าเงินจองสองหมื่นนะครับ พิมพ์แบงค์รอได้เลย
คนหลายใจ37
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #136 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 11:31:07 PM »

วันนี้ไปที่ร้านมา เปิดจองแล้วนะครับ .44 ทั้งสามรุ่น ราคาระหว่าง 80-85 K ที่เซ็งคือ The Judge .410 ที่ต้องการสงสัยตกรถเที่ยวนี้เพราะคนที่สั่งยังไม่ได้สั่งเลย แต่ก็ให้ความหวังว่าถ้าสั่งหลายท่านอาจขอลัดคิวให้ได้ เอ้าท่านไหนสนใจ The Judge ไปต่อคิวลงชื่อเร้ว แต่ทราบว่าคงไม่ต่ำกว่า 80K เช่นกันครับ อีกข้อเห็นว่าเงินจองสองหมื่นนะครับ พิมพ์แบงค์รอได้เลย
น้าๆ......กัวโช่ว์..... .357  หรือ  .45  ลองโคลท์ ......ตกขบวน เที่ยวนี้....ด้วย....อะเปล่า.....
supphakorn
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #137 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 10:55:16 PM »

เท่าที่ทราบ สั่งมาและรับจองแล้วมีแต่ .44 ทั้ง 3 รุ่นเท่านั้นครับ แต่ถ้าไปลงชื่อทิ้งไว้แบบผมที่ลง.410 อาจลัดคิวได้ครับ
skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #138 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 10:32:14 AM »

จองไปแล้วครับ 444S6 คิวแรกเลย เขาว่าอย่างนั้น ให้ติดต่อ คุณสวัสดิ์ นะครับ
น้องที่รับสายเขาไม่ทราบเรื่องนี้ เกือบทะเลาะกันแล้ว นองเขาบอกไม่มี ยังไงก็ไม่รับ
แต่ผมบอกมีซิ ไปตามคนที่รู้เรื่องมา แล้วก็ คิว 1 ครับผม  Grin
พี่เขาบอกครบ 30 ตัวเมื่อไหร่สั่งทันที ไม่นาน  Cheesy
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #139 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 10:44:44 PM »

ติดต่อที่ร้านแสงทอง กับคุณสวัสดิ์ได้เลยนะครับ ...................

ซึ่งทางร้านแจ้งว่าสำหรับจำนวนยอด ไม่ล็อคว่ารุ่นละ 10 กระบอกตามที่ผมเอาข้อมูลมาแต่แรกนะครับ .............. สามารถสั่งรุ่นที่ชอบได้ใน 3 รุ่นนี้............... ในยอดโควต้าทั้งหมด 30 กระบอก

สำหรับ .410/.45 กับ กัวโช่.357 กับ .45 รอทางร้านแจ้งอีกทีครับ ซึ่งถ้ามีคนจอง .44 ทั้ง 3 รุ่น ไม่ถึง 30 กระบอก ยอดที่เหลืออาจจะเป็นสองรุ่นนี้ ..................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #140 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 05:19:42 AM »

ผมแนะนำว่า คุณคนหลายใจ 37 น่าจะแวะไปคุยกับคุณสวัสดิ์สักรอบ
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #141 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 06:09:10 PM »

ท่าน ที่ คิดจะสั่ง ขนาด .45 LC /  .410 นั้น พึงนึกสักนิดนะครับ

.45 LC นั้น กระสุนค่อนข้างจะหายาก ถึง ยากมาก

.410  นั้น  ปกติ ก็หายากและราคาแพงมากอยู่แล้ว แต่ก็ยังพอ หาได้เป็นพักๆ  และ เป็น ขนาด ความยาว ปลอก 3 " ครับ

แต่ กระบอกที่ ท่าน อยากได้นั้น เป็น ปืนที่ใช้ ความยาวกระสุน 2.5" ครับ ซึ่ง ไม่มีขาย ในบ้านเรา

แม้นในต่างประเทศ ก็ หาไม่ง่าย ในเมืองไทยเห็น มี Rem แต่เป็นลูกโดด

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #142 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 01:29:58 PM »

ท่าน ที่ คิดจะสั่ง ขนาด .45 LC /  .410 นั้น พึงนึกสักนิดนะครับ

.45 LC นั้น กระสุนค่อนข้างจะหายาก ถึง ยากมาก

.410  นั้น  ปกติ ก็หายากและราคาแพงมากอยู่แล้ว แต่ก็ยังพอ หาได้เป็นพักๆ  และ เป็น ขนาด ความยาว ปลอก 3 " ครับ

แต่ กระบอกที่ ท่าน อยากได้นั้น เป็น ปืนที่ใช้ ความยาวกระสุน 2.5" ครับ ซึ่ง ไม่มีขาย ในบ้านเรา

แม้นในต่างประเทศ ก็ หาไม่ง่าย ในเมืองไทยเห็น มี Rem แต่เป็นลูกโดด
โอ้   นั่นเป็นข้อมูลที่น่าสนใจมากครับ
จะมีแต่ปืนแต่ไร้ลูกเหมือน Auto Mag ในอดีต มั้ยครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #143 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 02:38:11 PM »

ตอนนี้สิงห์ทองสั่งกระสุน .410 2.5 นิ้ว เข้ามาครับ นัดละ 60 ตอนนี้มีของเลยเป็นลูกโดด ยี่ห้อของตุรกี ล๊อตต่อไปจะเป็น OOB ยี่ห้ออะไรจำไม่ได้ของเมกาครับ 

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #144 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 10:18:20 AM »

ตอนนี้สิงห์ทองสั่งกระสุน .410 2.5 นิ้ว เข้ามาครับ นัดละ 60 ตอนนี้มีของเลยเป็นลูกโดด ยี่ห้อของตุรกี ล๊อตต่อไปจะเป็น OOB ยี่ห้ออะไรจำไม่ได้ของเมกาครับ 

น้องต๊อกมาบอกทำไม...หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่อยากรู้ ไม่อยากเห็น...

หาลูกไม่ได้ก็ดีอยู่แล้ว...

ผมทำใจไว้แล้ว...น้ำลายหก
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #145 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 04:02:26 PM »

ยุเพื่อนสําเร็จมา1กระบอกแล้วครับ......

ต๊อกจะได้มีเพื่อนหากระสุน......ส่วนผม.....จะคอยยืนเป็นกําลังใจอยู่ข้างๆตอนเอาไปยิง.......

หาของแต่งที่ไหนดีครับต๊อก.....กระบอกที่เอามาไม่มีหูหิ้ว......เจ้าตัวกําลังงงๆว่าหลังจ่ายเงินว่าเชื่อผมไปได้ไง.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #146 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 04:40:23 PM »

อิ อิ อิ อิ ยินดีด้วยครับพี่

1. ผมว่าอย่างแรก หากล้องก่อน ตอนนี้มีบุชแนลรุ่นใหม่หน้าตาเหมือน AGOG น่าเล่นครับ

2. หารางมาติดที่กระโจมมือ ที่ร้านมีรางไขสกรูเข้าไป แล้วติดด้าม ติดไฟฉาย

3. หาสายสะพายแบบจ๊าบๆ

ตอนนี้ผมกะพ่นสีครับ เล็งมาแล้วเป็นสีทนความร้อนแบบพ่นเฮดเดอร์รถ พ่นเทากับดำปนกันให้เละๆ น่าเกลียด เอ้อ เข้าแนวพรางในเมือง สีคอนกรีต และเงาปูนครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ZnipeR
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #147 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 10:17:19 AM »

วันนี้โทรไปสอบถามทางร้านมา เรื่องถ้าเกิด ป3 ไม่ผ่านเนี่ยจะทำยังไง
ทางร้านบอกว่า "ถ้าขอไม่ได้ก็ไม่ต้องจอง และไม่คืน มัดจำ "
เลยชงักเลย(ชงักทั้งจากคำพูดของคนที่รับโทรศัพท์ และคำตอบเรื่องมัดจำ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน) ถ้าเกิดแจ๊คพอต ป3 ไม่ผ่านมานี่
หายไป20000 ฟรีๆเลย  สรุปแล้ว ว่าทางร้านจะไม่คืนมัดจำ ในกรณีที่ขอ ป3 ไม่ผ่านใช่มั้ยครับ
(เห็นหน้าแรกท่านผู้การ เขียนไว้ว่า เงื่อนไขตอนไปคุยครั้งแรกว่า ถ้า ป3 ไม่ผ่านคืนมัดจำเต็มจำนวน) ไหว้ ไหว้ ไหว้
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #148 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 10:51:30 AM »

วันนี้โทรไปสอบถามทางร้านมา เรื่องถ้าเกิด ป3 ไม่ผ่านเนี่ยจะทำยังไง
ทางร้านบอกว่า "ถ้าขอไม่ได้ก็ไม่ต้องจอง และไม่คืน มัดจำ "
เลยชงักเลย(ชงักทั้งจากคำพูดของคนที่รับโทรศัพท์ และคำตอบเรื่องมัดจำ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน) ถ้าเกิดแจ๊คพอต ป3 ไม่ผ่านมานี่
หายไป20000 ฟรีๆเลย  สรุปแล้ว ว่าทางร้านจะไม่คืนมัดจำ ในกรณีที่ขอ ป3 ไม่ผ่านใช่มั้ยครับ
(เห็นหน้าแรกท่านผู้การ เขียนไว้ว่า เงื่อนไขตอนไปคุยครั้งแรกว่า ถ้า ป3 ไม่ผ่านคืนมัดจำเต็มจำนวน) ไหว้ ไหว้ ไหว้

ผมสอบถามร้านแสงทองไปแล้วนะครับ ................ เรื่องดังกล่าวไม่เป็นความจริงครับ เด็กที่ร้านคนอื่นคงไม่รู้เรื่องนี้ เลยบอกข้อมูลที่ผิดๆให้.............

ให้สอบถามกับ"คุณสวัสดิ์"เพียงคนเดียวเท่านั้นนะครับ เรื่องการจองปืนล๊อตนี้ คุณสวัสดิ์เป็นคนทำเพียงคนเดียว ................และยังคงเงื่อนไขที่ว่า หากผู้จองขอป.3ไม่ได้ ทางร้านคืนเงินจองให้ครับ.................

สำหรับเรื่องปืนในรุ่น Taurus Judge 45/410  ทางร้านยังเคาะราคาไม่ได้ เพราะคนทำเรื่องนี้ติดไปต่างประเทศ............... ซึ่งผมได้ให้ข้อคิดเห็นไปว่า หากสั่งรุ่น Taurus Judge 45/410   ต้องสั่งในรุ่นที่ทำรังเพลิงยาว 3 นิ้ว เท่านั้น ...............ซึ่งทางร้านรับข้อมูลไปแล้ว

รายละเอียดเพิ่มเติมโทรสอบถามเพิ่มเติมนะครับ ............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ZnipeR
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #149 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 11:01:09 AM »

ขอบคุณครับท่านผู้การ งานนี้คงได้แคะกระปุก กันเป็นแน่  ไหว้ ไหว้ ไหว้
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์