๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 08:23:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่ใช้ นิคอน และ แทมรอน จะรู้สึกอย่างไรกับข้อความใน โฆษณา ของบริษัท นิกส์ ครับ  (อ่าน 13272 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 10:00:45 AM »

มีข้อสงสัยนิดหน่อยครับ....หากผมนำอุปกรณ์ถ่ายภาพไปต่างประเทศ-ขากลับจะโดนกรมศุลกากรเล่นไหมครับ..

...สำหรับศุลกากรไทย ยังไม่เคยได้ข่าวว่ามีเรื่องแบบนี้ครับ แต่เคยอ่านพบว่า ช่างภาพเมืองนอกมีปัญหา (กับสุลกากรบ้านเขาเอง) กันพอสมควร ถึงกับต้องมีการแจ้งรายละเอียดอุปกรณ์ที่นำติดตัวออกไป และที่นำกลับเข้ามา (หมายถึงช่างภาพที่มีอุปกรณ์จำนวนมากนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 10:30:41 AM โดย coda » บันทึกการเข้า

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 04:31:09 PM »

เรื่องศูนยืหนอน กับ นิกส์....

โดนกับตัวเหมือนกัน.....

จึงใช้หนอน...มาถึงเดี๋ยวนี้...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 11:20:29 AM »

ตอนผมซื้อกล้อง แคนอน 40D ได้สำรวจราคากล้อง โดยเปรียบเทียบ ราคากล้อง กับ ประสิทธิภาพ โดย เปรียบเทียบระหว่าง นิกร กับ หนอน โดย กล้อง 40D ประสิทธิภาพ เกือบเท่า D300 ของ นิกร (D300 เหนือกว่าตรงระบบวัดแสง และ โฟกัส) แต่ราคาดันไปพอ ๆ กับ D80 ยิ่งดูราคา เลนส์ ด้วยแล้ว ยิ่งทำให้ผม ตัดสินใจเลือก หนอน ง่ายขึ้น (ใจจริงอยากได้ นิกร D300)

เมื่อก่อน ผมใช้ หนอน แต่ เลนส์ FD มันใช้กับ กล้อง EOS ไม่ได้ (แต่ก็ทำให้ เอียงมาทางหนอน)

แต่ตอนนี้ ผม แน่ใจแล้วว่า ผม ตัดสินใจไม่ผิดที่เลือก หนอน  Grin Grin
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 11:46:36 AM »

ในภาพรวม คล้ายกับว่าบริษัทแม่ของ Nikon มุ่ง "ลูกค้าองค์กร" มากกว่าตลาดบุคคลนะครับ  เลยไม่ค่อยเอาใจรายย่อย

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 12:00:10 PM »

เรื่องนี้ไม่ไช่เรื่องใหญ่อะไรหรอกครับ แต่ผมเห็นแล้วมัน ขัดความรู้สึก

การโฆษณา ปกติจะเป็นการ สื่อให้ ผู้รับสื่อ รู้ว่า สินค้าของผู้ลงโฆษณา มีคุณสมบัติอะไร ชักชวนให้ ผู้รับสื่อ มาซื้อสินค้า หรือ บริการ แต่การการลง หมายเหตุ บอกว่า ถ้า ซื้อสินค้าจาก แหล่งอื่น ทั้ง ๆ ที่ จะเรียกว่า สินค้าของผู้ลง โฆษณานั้น ผูกขาดการขาย และ บริการ ในประเทศ ไทย แต่กลับลงโฆษณา ในรูปแบบ บ่ายเบี่ยงความรับผิดชอบในตัวสินค้า ดูเหมือนจะเป็นการปัดความรับผิดชอบมากเกินไปหน่อย

ใช้ๆไป เสียก็เลิกใช้ จบ 55+

อ้าว D90 เป็นของหิ้วหรอกเหรอะครับ อิอิ

บอดี้ ประกันศูนย์ครับ อิๆ เลนส์หนีบ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
pimdown
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 05:39:08 PM »

สงสัยคงต้องขาย D80 หิ้ว ทิ้งซะแล้ว ไปเล่นหนอน 50D ตัวใหม่ดีกว่า...55555
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 05:43:14 PM »

หุหุ บางคนในกลุ่มถ่ายรูปที่ผมแจมอยู่ตอนนี้ชอบเชียร์ให้เปลี่ยนค่ายจากหนอนเป็นนิคกันจริงจริ๊ง ตกใจหน้าซีด

686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 05:56:54 PM »

หุหุ บางคนในกลุ่มถ่ายรูปที่ผมแจมอยู่ตอนนี้ชอบเชียร์ให้เปลี่ยนค่ายจากหนอนเป็นนิคกันจริงจริ๊ง ตกใจหน้าซีด

เมืองนอกหล่ะ นิกร อาจบริการ ดีกว่าเมืองไทยก็ได้ ครับ

แต่ก็ต้องยอมรับว่า นิกร สีสด (เกินจริง) กว่า หนอนจริง ๆ

ภาพนี้ถ่ายด้วย กล้อง 40D เลนส์ 70-200 F4L  F10 1/500s ISO 200 ซูมที่ 122มม.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 06:38:13 PM โดย 686 » บันทึกการเข้า
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 12:19:58 PM »

เศร้า ผมมันก็แค่คนถ่ายรูป ไม่ใช่คนเล่นกล้อง  เศร้า .... ยิ้มีเลศนัย

ผมเคยมีกล้องฟิลม์คอมแพ็คของหนอนตัวหนึ่งครับ ป้าซื้อมายัดเยียดให้จากอเมริกา ... ใช้ดีมาก เสกได้ดังใจ ... หลังสุดญาติเมียเอาไปถ่ายงาน เอากลับมาคืนพร้อยรอยบนเลนส์  อ๋อย อ๋อย

ตอนเลือกดิจิตอลคอมแพ็คก็ไม่ได้คิดมาก (จริง ๆ คือไม่ได้คิด) เลยหยิบน้องกรมาใช้ .... ไม่ถูกใจ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์