๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 17, 2024, 05:49:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนดีราคาถูก(หรือไม่)  (อ่าน 5661 ครั้ง)
spyman
Full Member

คะแนน 19

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 03:44:48 PM »

จากการที่ผมเอง เฝ้าเก็บเงิน เพื่อที่อยากจะได้ลูกกรด cz สักกระบอก เมื่อปีที่แล้วราคาไม่น่าเกิน 25 k
ปีนี้จะได้แน่(เพราะแอบเก็บเงินไว้) ซึ่งหลายท่านจะเชียร์ cz เป็นส่วนใหญ่ เพราะบอกว่า "ปืนดีราคาถูก"
แต่หลังจากที่เก็บเงินได้จำนวนหนึ่งซึ่งพอจะซื้อได้(ราคาปีที่แล้ว) ปีนี้กับราคาพุ่งทะยานไปไกลเกินกว่าผมจะเอื้อมเสียแล้ว
แล้ว อย่างนี้ จะบอกว่า เป็น "ปืนดีราคาถูก" ได้อีกหรือไม่ (ผมไม่รู้ว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วแต่เกินงบที่ตั้งไว้แน่นอน)
ผมไม่คิดว่า ถึงแม้อะไรๆจะดีขึ้น ราคาปืนคงไม่มีทางที่จะถูกกว่านี้อีกแล้ว
คงมีหลายท่านที่อาจเจอแบบผมคือ คิดว่า ปีหน้าคงเก็บเงินซื้อได้ แต่พอเก็บได้จริงราคากลับหนีเราไปอีก
ตอนนี้ก็ได้แต่ทำใจครับ คงต้องหามือสองเสียแล้วครับ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 03:54:12 PM »

ถ้าไม่คิดว่า จะต้อง มือหนึ่งเสมอไป

มือสอง ก็อาจจะได้ ในสภาพดีดี

ปืนยาว ราคา ไม่วิ่งไปมากครับ.....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 04:23:15 PM »

จากการที่ผมเอง เฝ้าเก็บเงิน เพื่อที่อยากจะได้ลูกกรด cz สักกระบอก เมื่อปีที่แล้วราคาไม่น่าเกิน 25 k
ปีนี้จะได้แน่(เพราะแอบเก็บเงินไว้) ซึ่งหลายท่านจะเชียร์ cz เป็นส่วนใหญ่ เพราะบอกว่า "ปืนดีราคาถูก"
แต่หลังจากที่เก็บเงินได้จำนวนหนึ่งซึ่งพอจะซื้อได้(ราคาปีที่แล้ว) ปีนี้กับราคาพุ่งทะยานไปไกลเกินกว่าผมจะเอื้อมเสียแล้ว
แล้ว อย่างนี้ จะบอกว่า เป็น "ปืนดีราคาถูก" ได้อีกหรือไม่ (ผมไม่รู้ว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วแต่เกินงบที่ตั้งไว้แน่นอน)
ผมไม่คิดว่า ถึงแม้อะไรๆจะดีขึ้น ราคาปืนคงไม่มีทางที่จะถูกกว่านี้อีกแล้ว
คงมีหลายท่านที่อาจเจอแบบผมคือ คิดว่า ปีหน้าคงเก็บเงินซื้อได้ แต่พอเก็บได้จริงราคากลับหนีเราไปอีก
ตอนนี้ก็ได้แต่ทำใจครับ คงต้องหามือสองเสียแล้วครับ

มันเป็นเช่นนี้จริงๆครับ ต้องยอมรับ ต้องอดทนหรืออดออมอย่างมากกว่าจะได้สิ่งที่เราต้องการ   ผมบอกได้เลยครับว่าถ้าใจเรามุ่งมั่นที่จะเอาให้ได้มันต้องได้ครับ  ถ้าเราท้อถอยเราก็จะไม่มีโอกาสได้ดั่งใจที่เราหวัง   มันเหมือนกับการฝึกความอดทนนะครับ   ถ้าเราทนเก็บเงินได้จนซื้อได้เราก็จะได้ในสิ่งที่ต้อง
ถ้าไม่คิดว่า จะต้อง มือหนึ่งเสมอไป

มือสอง ก็อาจจะได้ ในสภาพดีดี

ปืนยาว ราคา ไม่วิ่งไปมากครับ.....
การ นี่ก็เป็นอีกทางเลือกที่น่าสนใจครับ   สำหรับคนเบี้ยน้อยหอยน้อยครับอย่าพึ่งท้อใจครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 04:59:52 PM »

คนออกนโยบายนี้คิดว่าคนจนโง่ครับ... เลยสมคบกับพ่อค้าร้านปืนจำกัดโควต้า เลวจริง...
นายสมชายว่าปล่อยไปอย่างนี้ไม่เกิน 5 ปีจะเกิดเรื่องแน่ครับ... คนจนจ้องขโมยปืนเอาไปขาย...

ก็คิดดูครับ... ห้องคอนโดตลาดล่าง(แฟลตการเคหะ) เขาซื้อขายกันที่สามแสนกว่าๆ และราคาปืน 1911 ป้ายแดงเป็นครึ่งนึงของราคาที่อยู่อาศัยซุกหัวนอน...

เรื่องปืนแพงมาก ดูเผินๆเหมือนกับว่าเป็นของไม่จำเป็น... แต่มองให้ลึก เป็นเรื่องของสิทธิปกป้องชีวิตตนเอง และการแบ่งชนชั้นทางสังคมครับ...

เลวจริงเชียว...
Kon5518
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 05:07:02 PM »

ต้องทำใจครับ ผมก็เป็นเหมือนกัน อุตส่าเก็บเงินมาตั้งนาน ผมสุดท้ายก็ซื้อไม่ได้อยู่ดี

ก็บ้านเราขายปืนแบบ ผูกขาด พ่อค้าจะขูดเท่าไหร่ก็ได้ เวร...กรรม.....

s453
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 06:19:21 PM »

สนับสนุนให้หาซื้อมือ 2 เถอะครับต้องตัดสินใจให้ขาดเลยนะครับ   Smileyไม่อย่างนั้นราคาหนีขึนไปเรื่อยๆตามความโก่งของร้านปืนและปืนเก่าก็มีท่าทีว่าจะตามไปด้วย 
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 08:24:47 PM »

ผมก็เป็นเหมือนเจ้าของกระทู้ครับราคาปืนไม่นิ่ง ผมเลยหาปืนที่พอกับงบที่เก็บไว้
prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 08:53:34 PM »

ปืส CZ 452  มือสองสภาพดีค้อนข้างใหม่ยิงดี  ราคาไม่แพงครับ   
Ferocious
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 09:13:46 PM »

คนออกนโยบายนี้คิดว่าคนจนโง่ครับ... เลยสมคบกับพ่อค้าร้านปืนจำกัดโควต้า เลวจริง...
นายสมชายว่าปล่อยไปอย่างนี้ไม่เกิน 5 ปีจะเกิดเรื่องแน่ครับ... คนจนจ้องขโมยปืนเอาไปขาย...

ก็คิดดูครับ... ห้องคอนโดตลาดล่าง(แฟลตการเคหะ) เขาซื้อขายกันที่สามแสนกว่าๆ และราคาปืน 1911 ป้ายแดงเป็นครึ่งนึงของราคาที่อยู่อาศัยซุกหัวนอน...

เรื่องปืนแพงมาก ดูเผินๆเหมือนกับว่าเป็นของไม่จำเป็น... แต่มองให้ลึก เป็นเรื่องของสิทธิปกป้องชีวิตตนเอง และการแบ่งชนชั้นทางสังคมครับ...

ผมติดใจตรงที่รอ5ปีจะมีเรื่องอ่าครับ เรามาลุ้นให้มันเกิดเร็วๆกันมั้ยครับ ขอสัก2ปีพอ 555+ อยากเห็นคนโดนตรวจสอบและซวยไปตามตามกัน คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 06:04:23 PM โดย Ferocious » บันทึกการเข้า
man888
Newbie
*

คะแนน 2

พอกิน พออยู่ พอใจ

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 01:18:43 PM »

ตอนนี้ราคาไปที่เท่าไรแล้วครับ จขกท  เศร้า
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 02:06:47 PM »

ปืนราคาขึ้นทุกปีครับ ในต่างประเทศอย่างสหรัฐ ก็ขึ้นครับ ปีละ10-20%เป็นเรื่องธรรมดา
การซื้อปืนผมได้บทเรียนอย่างหนึ่ง ถ้าตัดสินใจว่าจะซื้อ อย่ารอครับ เพราะถ้ารอแล้ว ปืนที่เราต้องการอาจหมด
หรือราคาเปลี่ยนไป  บางครั้งทางร้านไม่ได้สั่งมาขายอีก 

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 02:25:08 PM »

ผมติดใจตรงที่รอ5ปีจะมีเรื่องอ่าครับ เรามาลุ้นให้มันเกิดเร็วๆกันมั้ยครับ ขอสัก2ปีพอ 555+ อยากคนโดนตรวจสอบและซวยไปตามตามกัน คิก คิก คิก คิก

เอากลางปีนี้เลย...........เร็วกว่า....เศรษฐกิจเริ่มส่งสัญญาณบางอย่างออกมาแล้ว.....ปัญหาอาชญากรรมเริ่มเพิ่มขึ้น..ประชาชนหัวดำตาดำ....ต้องหาเครื่องมือไว้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สินของตน

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 02:41:27 PM »

ปืนราคาขึ้นทุกปีครับ ในต่างประเทศอย่างสหรัฐ ก็ขึ้นครับ ปีละ10-20%เป็นเรื่องธรรมดา
การซื้อปืนผมได้บทเรียนอย่างหนึ่ง ถ้าตัดสินใจว่าจะซื้อ อย่ารอครับ เพราะถ้ารอแล้ว ปืนที่เราต้องการอาจหมด
หรือราคาเปลี่ยนไป  บางครั้งทางร้านไม่ได้สั่งมาขายอีก 
พี่เสือใบ (boon) โชคดีครับอาจจะโชคดีกว่าหลายๆพันๆคนที่อยู่เมืองไทย   ที่มีโอกาสได้ซื้อได้เล่นปืนทางอเมริกาในราคาที่ไม่แพงนัก   มีของให้เลือกให้เล่นมากมาย  จริงดั่งพี่ว่าครับ  ถ้าตัดสินใจว่าจะซื้อปืนอย่ารอช้า  เอกสารพร้อมเงินพร้อมปืนพร้อม    ผมเองก็ไม่เคยรอให้เสียเวลาครับถ้าครบองค์ประกอบลุยทันทีเหมือนกันครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 02:55:17 PM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
lekdusit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 04:10:03 PM »

คอยดูเถอะครับ 
ปืนเถื่อนจะขายดี  เพราะปืนถูกกฎ.. หายากราคาแพง  ปืนเถื่อนใช้แล้วทิ้ง ราคากันเอง
เสนอมาให้คิดเล่นเฉยๆ  แบบประชดประชันนะครับ  ?  ไม่มีเจตนาอื่นๆ ใด 
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 04:32:21 PM »

คอยดูเถอะครับ 
ปืนเถื่อนจะขายดี  เพราะปืนถูกกฎ.. หายากราคาแพง  ปืนเถื่อนใช้แล้วทิ้ง ราคากันเอง
เสนอมาให้คิดเล่นเฉยๆ  แบบประชดประชันนะครับ  ?  ไม่มีเจตนาอื่นๆ ใด 
ในมุมกลับปืนเถือนอาจจะขายยากเหมือนกันเพราะ คนมีก็ไม่อยากปล่อย คนจะปล่อยก็ขายแพงจนคนที่คิดจะซื้อไม่อยากซื้อ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: [1] 2
  พิมพ์