๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:53:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หน่วยปฏิบัติการพิเศษ ฉก.90 ลพบุรีเปิดฝึกยิงปืนพกต่อสู้รุ่นที่1 21-22มี.ค  (อ่าน 20534 ครั้ง)
pumin
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 01:34:20 PM »

สนามยิงปืนกองปฏิบัติการพิเศษ (ฉก.90 ) ค่ายเอราวัณ ลพบุรี

สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ขออนุญาตแนะนำหลักสูตรการยิงปืนพกต่อสู้ของ สนามยิงปืนกองปฏิบัติการพิเศษ ลพบุรี ซึ่งจัดการฝึกขึ้นสำหรับผู้ที่ต้องการฝึกการใช้อาวุธแบบสามารถใช้งานได้จริงกรณีจำเป็นต้องใช้อาวุธเพื่อปกป้องตนเองและทรัพย์สินหรือเกิดเหตุฉุกเฉิน  เหมาะสำหรับผู้ที่มีพื้นฐานการใช้อาวุธมาแล้ว  ซึ่งได้จัดทำรายละเอียดออกมาเรียบร้อยแล้วครับ  พร้อมด้วยวีดีโอคลิป  ซึ่งท่านสามารถเข้าชมได้พร้อมรายละเอียดที่
http://www.tf90.org/page8.html

สำหรับรายละเอียดทั่วไป  หลักสูตรฝึกสอนโดยชุดครูฝึกยิงปืนของหน่วยเฉพาะกิจ 90 ซึ่งล้วนแต่มีประสบการณ์ในการใช้อาวุธเป็นอย่างดี  โดยหลักสูตรพิจารณาถึงความจำเป็นและข้อจำกัดในการใช้   โดยเฉพาะอย่างยิ่งการใช้เมื่อมีเหตุจำเป็นในสถานการณ์ที่อาจเป็นไปได้มากที่สุด  ทางเราได้จัดการฝึกขึ้นสำหรับเพื่อนสมาชิกที่ต้องการฝึกการใช้อาวุธในรูปแบบนี้  ซึ่งให้ความรู้สึกแตกต่างจากการใช้ในสนามทั่วไปครับ  สำหรับผู้ที่สนใจเข้ารับการฝึกจำกัดไว้เพียงไม่เกิน 20 ท่านต่อรุ่นเท่านั้นครับ  เนื่องจากต้องการเน้นคุณภาพของผู้ที่ผ่านการฝึก ซึ่งจะสอดคล้องกับจำนวนครูของสนามด้วย   รายละเอียดหลักสูตรมีดังนี้ครับ

หลักสูตรการยิงปืนพกต่อสู้

เป็นหลักสูตรสำหรับผู้ที่มีพื้นฐานการใช้ปืนพก แนะนำการใช้อาวุธได้อย่างปลอดภัยมีความเข้าใจในการใช้อาวุธต่อสู้ การแก้ไขเหตุติดขัด ฝึกความชำนาญและการใช้อาวุธในสภาวะต่างๆ รวมถึงการยิงแบบประณีต การเคลื่อนที่ยิง การยิงหลายเป้าหมายและการยิงหลังที่กำบังที่ล้วนมีเทคนิคแตกต่างกันออกไป ซึ่งจะช่วยให้ผู้รับการฝึกใช้อาวุธได้อย่างรวดเร็วและมั่นใจเมื่อเกิดเหตุฉุกเฉิน
   ระยะเวลาฝึกอบรม : 2 วัน ( 0900 - 1700 ทั้ง 2 วัน )
   ตารางการฝึกอบรม : เปิดอบรมวันเสาร์ - อาทิตย์ จำนวน 6 รุ่นๆละ 20 คน
          - รุ่นที่ 1   21 - 22 มี.ค. 52
          - รุ่นที่ 2   4 - 5     เม.ย. 52
          - รุ่นที่ 3   25 -26  เม.ย. 52   
          - รุ่นที่ 4   23 - 24 พ.ค. 52
          - รุ่นที่ 5   6 -7      มิ.ย. 52   
          - รุ่นที่ 6   20 - 21 มิ.ย. 52
   ค่าใช้จ่ายตลอดหลักสูตร : 2,500 ( ไม่รวมค่ากระสุน )
   จำนวนกระสุนที่ใช้          :    150   นัด
   หลักฐานที่ใช้ : สำเนาบัตร ปชช. , ใบ ป4 อาวุธที่ใช้ฝึก,สำเนาทะเบียนบ้านและรูปถ่าย

หลักสูตรการยิงปืนพกต่อสู้ขั้นสูง

เป็นหลักสูตรสำหรับผู้ที่มีพื้นฐานการใช้ปืนพกอยู่ในระดับดี และต้องผ่านการฝึกหลักสูตรการยิงปืนพกต่อสู้ของชมรมยิงปืนกองปฏิบัติการพิเศษมาก่อน เน้นการฝึกขั้นสูง เช่น การยิงปืนในสภาวะแสงน้อยและประกอบไฟฉาย การยิงเมื่อแขนที่ถนัดไม่สามารถใช้การได้ การยิงจากยานพาหนะ เป็นต้น ซึ่งจะทำให้สามารถใช้อาวุธได้อย่างรวดเร็ว แม่นยำและมีประสิทธิภาพมากขึ้น

ระยะเวลาฝึกอบรม : 2 วัน ( 0900 - 2000,0900 - 1700 )

ตารางการฝึกอบรม : เปิดอบรมวันเสาร์ - อาทิตย์ จำนวน 2 รุ่นๆ ละ 20 คน

- รุ่นที่ 1 วันที่ 2-3 พ.ค. 52
            - รุ่นที่ 2 วันที่ 27-28 มิ.ย. 52

ค่าใช้จ่ายตลอดหลักสูตร : 3,500 บาท (ไม่รวมค่ากระสุน)
     จำนวนกระสุนที่ใช้          :    200   นัด
    หลักฐานที่ใช้ : สำเนาบัตร ปชช.,ใบ ป4 อาวุธที่ใช้ฝึก,สำเนาทะเบียนบ้านและรูปถ่าย
    รับสมัครจำนวนจำกัดเพียงรุ่นละ 20 ท่านเท่านั้น

สำรองที่นั่งฝึกได้โดยมีขั้นตอนดังนี้ครับ
1. โอนค่าใช้จ่ายมาที่บัญชีธนาคารกรุงไทย  สาขาลพบุรี  หมายเลข  111-0438893  ชื่อบัญชี  สนามยิงปืน กอง ปพ.
2. เมื่อโอนแล้วกรุณาโทรแจ้งชื่อนามสกุล และหมายเลขลำดับการโอน และรุ่นที่จะเข้ารับการฝึก ที่หมายเลข  086-3452227  (ร.ท.ภานุ
    วัฒน์ )
3. กรุณาเก็บสลิปการโอนไว้เพื่อนำมาแสดงต่อเจ้าหน้าที่ในวันรายงานตัว

ผู้เข้ารับการฝึกจะได้รับเสื้อเชิ้ตหลักสูตร  1  ตัว  อาหารกลางวัน  2  มื้อ
ผู้เข้ารับการฝึกสามารถเตรียมกระสุนมาเองตามจำนวนที่กำหนด  หรือสามารถซื้อจากสนาม
ผู้เข้ารับการฝึกต้องเตรียมเข็มขัด  ซองปืนพกนอก ซองกระสุนอย่างน้อย  2  ซอง และอุปกรณ์ป้องกันดวงตาและหูมาด้วย
คำแนะนำเพิ่มเติม   ท่านใดมีสนับเข่าสามารถนำมาใช้ได้

รายละเอียดเพิ่มเติมสามารถเข้าชมได้ที่เวปบอร์ด  TF90.ORG  หรือตามลิ้งนี้ครับ http://www.tf90.org/page8.html
สำรองที่นั่งได้แล้ววันนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2009, 02:45:33 PM โดย pumin » บันทึกการเข้า
boom boom
Full Member

คะแนน 27

ดุจดังขุนเขา หรือจะไปสน ต่อลมฝน ฟ้าดิน

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 02:01:09 PM »

น่าสนใจมากครับ ไหว้

ดุจดังขุนเขา หรือจะไปสน ต่อลมฝน ฟ้าดิน
CH79
ศีล สมาธิ ปัญญา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 04:53:53 PM »

พร้อมไปลุยแน่นอนด้วยคนครับ แต่ยังไม่ทราบรุ่นไหน ขอตรวจดูภารกิจงานประจำก่อน ผมขอเชิญชวนเพื่อนพ้อง น้อง พี่ ทุกๆ ท่านด้วยนะครับ เราไปร่วมฝึกกัน อย่ามาบ่นเสียดายภายหลัง  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คนชั่วมักได้รับชัยชนะเสมอ หากคนดีนิ่งดูดาย.
CH79
ศีล สมาธิ ปัญญา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 06:47:11 PM »

เรียนคุณ PUMIN ขอทราบจำนวนกระสุนที่จะใช้ในแต่ละรุ่นด้วยครับ.

คนชั่วมักได้รับชัยชนะเสมอ หากคนดีนิ่งดูดาย.
pumin
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 07:57:58 PM »

เรียนคุณ PUMIN ขอทราบจำนวนกระสุนที่จะใช้ในแต่ละรุ่นด้วยครับ.

ขั้นต้น  150  นัด  ขั้นสูง  200  นัดครับ  ขอบคุณครับผมจะได้เพิ่มเติมรายละเอียดข้างบนด้วย
usedguns
Full Member

คะแนน 9

843 TEAM SPIRIT

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 10:53:17 PM »

Coolรุ่น 1 กับ รุ่น 2 นี่ ติดแข่งขันที่สัตหีบกับสระแก้ว
สงสัยจะได้ไปลงรุ่น 3 แน่เลย Grin

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
pumin
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 08:43:27 AM »

Coolรุ่น 1 กับ รุ่น 2 นี่ ติดแข่งขันที่สัตหีบกับสระแก้ว
สงสัยจะได้ไปลงรุ่น 3 แน่เลย Grin
หวัดดีครับพี่เปี๊ยก  สุดแท้แต่จะสะดวกช่วงไหนครับ  เป็นเกียรติอย่างยิ่งที่จะได้เคี้ยว...เอ้ย  ได้พี่มาร่วมฝึกครับ
boom boom
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 01:34:04 PM »

ช่วยเชียร์ครับ เยี่ยม

sodaban
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 02:17:00 PM »

เชียร์ด้วยคนครับท่าน

สถานการณ์สร้าง"วีรบุรุษ"
pumin
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 03:39:15 PM »

ช่วยเชียร์ครับ เยี่ยม
เชียร์ด้วยคนครับท่าน
ขอบคุณคร้าบ
pumin
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 03:41:03 PM »

ขออนุญาตแจ้งรายชื่อผู้สำรองที่นั่งฝึกเพิ่มเติมครับ

คุณ บุญชนะ               โอนแล้ว  (ขั้นต้นรุ่น 2 / ขั้นสูงรุ่น 1 )
คุณ LERM2000          โอนแล้ว                   "
คุณ แว่น VAN01         โอนแล้ว                   "
คุณ ศิณพ                   โอนแล้ว                   "
คุณ จุ้ย                       โอนแล้ว         ( ขั้นต้นรุ่น 2 )
คุณ กบ Flyingcob       โอนแล้ว                   "
คุณ oo buck              โอนแล้ว                   "
คุณ pok                     โอนแล้ว                   "
คุณ อัครเดช               โอนแล้ว                   "

รายชื่อผู้สำรองที่นั่งฝึกขั้นต้นรุ่นที่ 1
คุณสงวนศักดิ์
คุณทวีเกียรติ
คุณประมาณ
คุณพลศาสตร์
คุณใหญ่ ( 3 คน )
usedguns
Full Member

คะแนน 9

843 TEAM SPIRIT

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 09:10:48 PM »

หวัดดีครับพี่เปี๊ยก  สุดแท้แต่จะสะดวกช่วงไหนครับ  เป็นเกียรติอย่างยิ่งที่จะได้เคี้ยว...เอ้ย  ได้พี่มาร่วมฝึกครับ

ไปแน่ครับ แต่เดี๋ยวขอดูช่วงว่างๆ หน่อย จะไปให้เคี้ยวถึงที่เลยคร๊าบ

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
pumin
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 09:53:56 AM »

ขออนุญาตแจ้งรายชื่อเพิ่มเติมครับ
ขั้นต้นรุ่นที่ 1
คุณสงวนศักดิ์
คุณทวีเกียรติ
คุณประมาณ
คุณพลศาสตร์
คุณชัยศักดิ์  (สำรองรายชื่อ)
คุณอดิศักดิ์  (สำรองรายชื่อ)
คุณเพิ่มศักดิ์
คุณสามารถ  (สำรองรายชื่อ)
คุณทวีศักดิ์  (สำรองรายชื่อ)
คุณใหญ่       (สำรองรายชื่อ)

ขั้นต้นรุ่นที่ 2
 คุณบุญชนะ 
 คุณเฉลิมพร 
 คุณพรเฉลิม 
 คุณศิณพ 
 คุณธนกฤต 
 คุณกฤษฎา 
 คุณชิดชนก 
 คุณอัครเดช 
THE SHARK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 12:35:22 PM »

จำเป็นมั้ยครับว่าต้องผ่านขั้นต้นที่นี่เเล้วจึงไปขั้นสูงได้

คนจนๆก็คนทั่วไป ประชาธิปไตย สร้างจากประชาชน
pumin
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 12:57:04 PM »

จำเป็นมั้ยครับว่าต้องผ่านขั้นต้นที่นี่เเล้วจึงไปขั้นสูงได้
จำเป็นครับพี่อู๊ด  เพราะมันเกี่ยวข้องกับพื้นฐานต่างๆ ที่จำเป็นต้องปรับให้เข้ามาใช้ระเบียบปฏิบัติอันเดียวกัน  เพื่อให้เข้าใจไปพร้อมๆ กัน เหมือนๆกัน  ซึ่งเมื่อผ่านไปถึงขั้นสูงแล้ว  เห็นหน้าก็ใส่กันได้เลยครับเพราะพูดภาษาเดียวกันอยู่แล้วครับ  ไม่ได้คุยกันซะนานเลยเนอะพี่ 
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์