๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 08:18:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแรงเพื่อนพ้องชาวปืนเชิญร่วมการแข่งขันกีฬายิงปืนชิงแชมป์เมืองลุง ครั้งที่ 16  (อ่าน 79705 ครั้ง)
pitchy
My heart...My Soul...My Gun
Full Member

คะแนน 4

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 04:09:30 PM »

ขอเชิญร่วมการแข่งขันกีฬายิงปืนชิงแชมป์เมืองลุง ครั้งที่ 16
ชิงถ้วยรางวัลพระราชทาน สมเด็จพระเทพรัตนสุดาฯสยามบรมราชกุมารี
เพื่อนำรายได้จากการแข่งขันมอบเป็นทุนการศึกษาแก่บุตรข้าราชการชั้นผู้น้อยกองพันทหารช่างที่ 402 ในวันสถาปนาหน่วยฯครบปีที่ 27
วันเสาร์และอาทิตย์ ที่ 23-24 พฤษภาคม 2552 ณ สนามกีฬายิงปืนสากลค่ายอภัยบริรักษ์ จังหวัดพัทลุง
ประเภทการแข่งขัน[/center]
1. ปืนสั้นมือใหม่ 7 เมตร (รวมปืน)  จำนวน 5 รางวัล
2. ปืนสั้นมือใหม่ 10 เมตร (รวมปืน)  จำนวน 4 รางวัล
3. ปืนสั้นมือทั่วไป 10 เมตร (รวมปืน)  จำนวน 3 รางวัล
4. ปืนสั้นมือใหม่ 15 เมตร (รวมปืน,95 คะแนน)  จำนวน 5 รางวัล
5. ปืนสั้นมือทั่วไป 15 เมตร (รวมปืน)  จำนวน 3 รางวัล
6. ปืนสั้นมือโปร 15 เมตร (รวมปืน)  จำนวน 3 รางวัล
7. ปืนสั้นมือทั่วไป 5 นัด 6 วินาที   (รวมปืน)  จำนวน 3 รางวัล
8. ลูกซอง Speed Pump Action มือใหม่ จำนวน 3 รางวัล
9. ลูกซอง Speed Pump Action รวมมือมือ จำนวน 2 รางวัล
10. ลูกซอง Speed Automatic มือใหม่ จำนวน 3 รางวัล
11.ลูกซอง Speed Automatic รวมมือ จำนวน 2 รางวัล
12. ลูกซอง Speed Pump Action (lady) จำนวน 2 รางวัล
13. ลูกซอง Speed Automatic (Lady)จำนวน 2 รางวัล
14. ปืนยาวลูกซองรณยุทธ์ (I.P.S.C.) 10 สนาม ค่าสมัคร 2,500 บาท รับเสื้อ 1 ตัววันลงทะเบียน
     (แจ้งขนาดเสื้อก่อนวันที่ 20 เมษายน 2552 แข่งขันวันเสาร์ ที่ 23 พฤษภาคม 2552 เวลา 09.00)
     - ประเภท Open จำนวน 3 รางวัล             - ประเภท Automatic Standard, Pump Action Standard ประเภทละ 3 รางวัล
     - ประเภท Modify จำนวน 3 รางวัล           - ประเภท Automatic Standard, Pump Action Standard (Lady) ประเภทละ 1 ราง
      (ใช้กระสุนลูกซองที่ทางสนามจัดให้เท่านั้น)
15. ปืนสั้นรณยุทธ์ (I.P.S.C. Standard Local Match)  10 สนาม ค่าสมัคร 2,000 บาท (แข่งขัน 24 พฤษภาคม 2552 เวลา 09.00 น.)
     - Class GM    จำนวน 2 รางวัล                 - Class M    จำนวน 1รางวัล     -Class A, B, C, U    Class ละจำนวน 3รางวัล
16. ปืนสั้นรณยุทธ์ (I.P.S.C. Production Local Match)  10 สนาม (แข่งขัน 24 พฤษภาคม 2552 เวลา 09.00 น.)
     - Class M    จำนวน 1รางวัล     -Class A, B    Class ละจำนวน 3รางวัล - Class C จำนวน 5รางวัล  - Class Uจำนวน 10รางวัล
**วันเสาร์-อาทิตย์ ที่ 23-24 พฤษภาคม 2552 เริ่มทำการแข่งขัน เวลา 09.00 น. ปิดทำการยิง 18.00 น.
***ค่าสมัครประเภทยิงช้า และชุดยิง Speed ชุดยิงละ 100 บาท ซื้อ 5 ชุด แถม 1 ชุด
Promotion สำหรับผู้ที่ลงทะเบียนล่วงหน้า ภายใน 17 พฤษภาคม 2552 เท่านั้น (ติดต่อที่ 08-15415191)
 - ท่านที่ลงทะเบียนประเภทยิงช้า และ Speed ล่วง 50 ชุดยิง ลดค่าบริการห้องพัก 50% จำนวน 1 คืน
 - ท่านที่ลงทะเบียนประเภทยิงช้า และ Speed ล่วง 100 ชุดยิง ฟรีค่าบริการห้องพักจำนวน 1 คืน+อาหารเช้า 1 มื้อ
 - ท่านที่ลงทะเบียนประเภทยิงช้า และ Speed ล่วง 100 ชุดยิง ฟรีค่าบริการห้องพักจำนวน 1 คืน+อาหารเช้า 1 มื้อ และ รางวัล TOP GUN
   ฟรี อาหารบุฟเฟ่มื้อค่ำ 1 มื้อ ณ ร้านนายโถหมูกระทะ จำนวน 2 ท่าน

***กระสุนขนาด .40 และ.45 Major เป็นกระสุน Match ไม่ต้องวัดค่ากระสุน และมีจำหน่ายที่สนาม

Promotion
ลงทะเบียนแข่งขันประเภทรณยุทธ์ I.P.S.C. ทั้งลูกซองและปืนสั้นภายในวันที่ 16 พฤษภาคม 2552
ลดค่าบริการห้องพัก 50% ติดต่อ ที่ 081-5415191

คณะกรรมการจัดการแข่งขัน
พล.ต. เบญรงค์  เจริญพร
พ.อ. วงรัฐฎ์  ศรีจันทร์
พ.ท. ชำนาญ กิจเวช
พ.ท. จรรยา สุพรรณชนะบุรี
พ.ท. วิริยะ รุจิวณิชย์กุล
คณะกรรมการที่ปรึกษาและร่วมตัดสินการแข่งขันฯ
คุณวัฒน์  ศรีจินตอังกูร
คุณพชระ  โพธิสาโร
คุณธรพล  กุลชัยรัตนา
คุณสมพล  เก้าเอี้ยน
ชมรมนักกีฬาแม่นปืนลูกซอง
คุณกาจ  มณีโชติ
คุณดนัย  ภู่เจริญ
คุณสุนันนท์  วัฒนบูลย์
คุณภิญโญ  แก้วภิญโญ
คุณเจษฎา  สุนาเสวีนนท์
คุณสมจิตร  สุจริตชีววงศ์
คุณประเสริฐ  อธิวัฒนา
พ.ต.อ. โพธ  สวยสุวรรณ
คุณอดิเรก  ลิ้มไตรรัตน์
คุณวัฒนาชัย  เกลี้ยงประไพ
คุณเสรี  โล้วโสภณกุล
คุณพิทยา  ศรีสุวรรณ
คุณอรชร  มาอุดมประเสริฐ
คุณศุภชัย  พงษ์ธนานิกร
คุณประเสริฐ  แขกทอง
ติดต่อขอทราบรายละเอียดได้ที่ www.Phatthalungshootingrange.com โทรศัพท์ 081-5415191, 086-9665387 แฟ็กซ์ 074-614408

....ขอขอบพระคุณ....

shotgun_trang
ลูกซองรณยุทธ
Hero Member

คะแนน 25

ความเป็นธรรม

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 08:11:42 PM »

นักกีฬา IPSC ปืนสั้น..+ กะ ลูกซอง  IPSC    เรียน เชิญ.....  นะคร๊าบ..??

จากหาดใหญ่  ต่อ..พัทลุง..เลย....  มี..ให้เล่น..ขำๆ...คร๊าบ..   Grin

รู้รัก สามัคคี ทำดี เพื่อความดี
SMILA
HS9BGB
Hero Member

คะแนน 45

เป็นคนก็ต้องมีคุณค่า หากไร้คุณค่า ก็ย่อมไร้เกียรติ

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 12:42:54 AM »

นักกีฬา IPSC ปืนสั้น..+ กะ ลูกซอง  IPSC    เรียน เชิญ.....  นะคร๊าบ..??
                    จากหาดใหญ่  ต่อ..พัทลุง..เลย....  มี..ให้เล่น..ขำๆ...คร๊าบ..   Grin

มารับไปด้วยนาโกเพ้ง อ้าวแล้วไม่บรรจุ .22 บ้างเหรอฮับ
-เมียไม่เลิกเที่ยวนี้ไม่รู้จะเลิกเที่ยวไหนแย้ววววว-   แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 12:45:18 AM โดย SMILA » บันทึกการเข้า

หากชอบมอเตอร์ไซค์ก็ต้องลิงก์ข้างล่างนี้เร้ยครับ
http://www.superfour-club.com/index.php/topic,14482.6570.html

HS9BGB SMILA SONGKHLA HS9BGB SMILA SONGKHLA
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 07:15:54 AM »

ขอบพระคุณค่ะ
วิศิษฏ์เอ๊กซ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 58

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 09:47:37 AM »

ไหว้  ไหว้  สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน  ไปด้วยครับบบบ   เยี่ยม  เยี่ยม ยิ้มีเลศนัย

การพูดว่า..ให้..คือความผิดอันสูงสุดในชีวิตผม  ต่อไปนี้จะไม่มีคำว่า...ให้...อีกต่อไป
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 12:23:14 PM »

อ้างจากโกเพ้งนะครับ    ไหว้ ไหว้
           ขออนุญาต  ยกมาเลย  แล้วกันครับ

ขออนุญาติ  ยกมา..ต่ออีกที..นะครับ

แมทซ์ 23-24 พ.คง 52   นี่ ทางสนามพัทลุง..โดย ชมรมลูกซองรณยุทธ์  ได้ ขอประสานงานไปทาง สมาคมรณยุทธ  เพื่อให้  รับรองผลการแข่งขัน..  นักกีฬาที่มาร่วมการแข่งขัน..ก็ จะได้รับพิจารณา  ปรับ.ระดับตามสิทธิ  ที่ ตัวเองได้รับ  จึง  อยากให้ นักกีฬา ลูกซองรณยุทธ  มากันให้ เยอะๆ  ครับ

และหากจะกรุณา  อยากให้ช่วยลงสมัคร..ล่วงหน้า เพื่อ จัด squard  และ ตรวจสอบ Class ได้ถูกต้อง

ผลการแข่งขันลูกซองซองรณยุทธ  จะดำเนินงานโดย ชมรมลูกซองรณยุทธ โดยท่านประธานชมรม กับ น้องโทนี่ (Tony) ผลการแข่งขัน..ในปีนี้.. คาดว่า จะแจกรางวัลได้เร็ว..กว่า ปี ที่ผ่านมา ครับ

จึงอยากบอกข่าวดี..กับนักกีฬาลูกซองรณยุทธ ทุก ท่านว่า ปีนี้..หากลงชื่อสมัครก่อน  10 พ.ค. 52  ให้จ่ายค่าสมัครประเภทลูกซองรณยุทธ  แค่ 2,000.0  บาท  ( 10 สนาม กระสุนไม่น้อยกว่า 130 นัด)  หากสมัคร  และโอนเงินหลัง  10 พ.ค. 52  ให้ จ่าย 2,500.0 บาท เท่า ที่จ่าย หน้างาน  ครับ..

ส่วนเบอร์ บัญชี จะเป็น ของน้องโดเรม่อน..  ประจำสนาม  เบอร์ บัญชี .........................

ส.อ. จิรพงศ์  วงค์มณี  เลขที่บัญชี    4014191473   ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขา เทสโก โลตัสพัทลุง         ส่วนเบอร์โทร. 081-5415191  ครับ

กระสุนลูกซองที่ใช้แข่ง ใช้กระสุนสนาม  (ราคา ไม่เกิน 500 บาท ต่อ กล่อง เฉพาะ IPSC  ในวันแข่ง นะครับ)

เรื่องที่พัก..ของ  เจ้าหน้าที่ RO  และเจ้าหน้าที่สนาม  ทางสนามจัดให้ไว้แล้วครับ..ให้ติดต่อได้เลย  พักในเมือง  ส่วนที่ไหน  ให้ผู้ที่เกี่ยวข้องมาตอบ  จะได้ รายละเอียด ครับ

ส่วนนักกีฬา  ที่มา พัก ในพัทลุง  มี ที่ทางสนาม ดิว ให้อยู้ เหมือนกัน ครับ..  ว่าไปตามงบ  และ ความถูกใจ..แต่ หากจะให้ ทางสนามจัดรถรับส่ง สนามแข่ง-สนามบิน  หรือ คิวรถ หรือ รถไฟ..  ให้  ประสาน  ล่วงหน้าได้เลย ครับ..

ส่วนปืนสั้น IPSC  10 สนาม   มี STANDARD  และ  PRODUCTION   กระสุน ไม่น้อยกว่า  180 นัด ตามกฏ สมาคมครับ.. เพราะเที่ยวนี้.ได้  พี่สุนนัท์  น้องจตุรงค์  เฮียส้ม..  ป๋าชิว   มาเป็น เกียรติ ให้ สนามปืนสั้น  ด้วยครับ   รายละเอียด ของปืนสั้น  ให้ น้องเอ..มาชวยตอบ  รายละเอียด  อีกที

มีอะไร เพิ่มเติม..ให้ แนะนำมาทางสนามพัทลุง  ได้เลย  นะครับ   

ขอบคุณ  ครับ...                                                              04/04/52

ส่วน  พี่น้องปืนสั้น  IPSC   ให้  โอน  ค่าสมัครล่วงหน้า  ไปที่ 

ธนาคารทหารไทย   สาขาพัทลุง   เลขที่บัญชี  3462211357

ส.อ. จิรพงศ์  วงค์มณี       

สมัครล่วงหน้า   ค่าสมัคร..2,000.00 บาท      สมัครหลัง  วันที่ 10 พ.ค. 52  จ่าย 2,500. บาท  เท่า หน้างาน ครับ.. 

ลงชื่อ..ได้เลยครับ..สมัครในเวบ..(ถึงวันที่10 พ.ค.52) แล้วไปจ่ายหน้างาน..   

นายสนามพัทลุง..บอกให้ลดพิเศษ 

คิดแค่  สองพัน..( 2,000 )

ด่วน      ด่วน        ด่วน                   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2009, 03:52:10 PM โดย สะหล่า » บันทึกการเข้า

SPSC No.057       THPSA No.A-331
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 12:36:05 PM »

เรื่องที่พักไม่ทราบว่า เป็นที่ใดครับ  ไหว้

มาคู่.....พัก..เสีย..ตังค์...ข้างนอก...บรรยากาศ..แอร่ม..ในตัวมือง..คืนละ..650 รวมอาหารเช้า..       ยิ้มีเลศนัย

มาเดี่ยว..ไม่เสียตังค์..ที่พัก..(ในค่าย.ทะหาน.)  เสียตังค์..ค่า..ข้าว..กะ..กับ..แกล้ม..(ร้านนายโถ)..   ยิ้มีเลศนัย

ไม่รวมเครื่องเคียง..หมอนข้าง...(ฮ่าๆๆๆๆๆ)             ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

ส่วนรถรับส่งนักกีฬาที่มา..โดยจองล่วงหน้า....มีรถรับส่งให้..ครับ..         นายสนามว่า..มางั้น..          กิ๊วก๊าว

ขาดเหลือสิ่งใด...บอก..โต้ย??   เน้อ..?      สะหล่า...... หลงรัก    ไหว้

รู้รัก สามัคคี ทำดี เพื่อความดี
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 12:38:08 PM »

ไหว้  ไหว้  สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน  ไปด้วยครับบบบ   เยี่ยม  เยี่ยม ยิ้มีเลศนัย

เตรียม..ของชอบ..ไว้ให้  หลาน..อิ..อิ..   หลงรัก

แข่งไป..กินไป..    อิ..อิ..                        น้ำลายหก

pitchy
My heart...My Soul...My Gun
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 01:22:55 PM »

สำหรับเรื่องที่พักนะครับ ทางสนามกะจะให้เป็นเซอไพร๊ เล็กๆครับ
เอาเป็นว่าโรงแรมเปิดใหม่...เริ่ดหรูครับอิอิอิ
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 02:20:42 PM »

เรื่องที่พักไม่ทราบว่า เป็นที่ใดครับ  ไหว้

มาคู่.....พัก..เสีย..ตังค์...ข้างนอก...บรรยากาศ..แอร่ม..ในตัวมือง..คืนละ..650 รวมอาหารเช้า..       ยิ้มีเลศนัย

มาเดี่ยว..ไม่เสียตังค์..ที่พัก..(ในค่าย.ทะหาน.)  เสียตังค์..ค่า..ข้าว..กะ..กับ..แกล้ม..(ร้านนายโถ)..   ยิ้มีเลศนัย

ไม่รวมเครื่องเคียง..หมอนข้าง...(ฮ่าๆๆๆๆๆ)             ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

ส่วนรถรับส่งนักกีฬาที่มา..โดยจองล่วงหน้า....มีรถรับส่งให้..ครับ..         นายสนามว่า..มางั้น..          กิ๊วก๊าว

ขาดเหลือสิ่งใด...บอก..โต้ย??   เน้อ..?      สะหล่า...... หลงรัก    ไหว้

สวัสดีครับโกเพ้ง สบายดีนะครับ งานนี้ไปเป็นคู่ๆแน่นอนครับ  หลงรัก ที่พักในตัวเมือง แถวไหนครับ ที่เดิมปีที่แล้วไม่เอานะครับ  คิก คิก ได้เมากันก่อนพอดี  อ๋อย

งานนี้จองล่วงหน้าไว้เลยนะครับ ๒ ครอบครัว ชัวร์ป๊าดดดดดด  เยี่ยม

SPSC No.057       THPSA No.A-331
Nit-ninja-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 21

มนุษย์ปลูกต้นไม้ชนิดใดก็จะได้ผลของต้นไม้ชนิดนั้น

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 07:35:31 PM »

หลงรัก....นิจ.....นินจา.........มาแว้วววววววววววววววววววววววววววววววววววว หลงรัก หลงรัก หลงรัก.....ไปละ... คิก คิก คิก คิก

ShotGuns  Practical Shooting Club ( Northern Thailand )
วิศิษฏ์เอ๊กซ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 58

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 10:03:16 PM »

ไหว้   สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน  ผมมีคำถามมมมมมม    หลงรัก  หลงรัก
        ไหว้    ลูกซองไอพี รวมคลาส หรือ แยกคลาสครับบบบบบบบ  ไหว้  ไหว้

การพูดว่า..ให้..คือความผิดอันสูงสุดในชีวิตผม  ต่อไปนี้จะไม่มีคำว่า...ให้...อีกต่อไป
g 26 โต้ง...**รักในหลวง**
สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องเล่นก๊ฬา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 10:47:13 PM »

ไหว้   สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน  ผมมีคำถามมมมมมม    หลงรัก  หลงรัก
        ไหว้    ลูกซองไอพี รวมคลาส หรือ แยกคลาสครับบบบบบบบ  ไหว้  ไหว้

Grinรู้นะอยากรวม แบร่

...อย่าหลงตัวเอง...
  สนใจให้บุตร-หลานเรียนเทควันโดณัฐกรยิม
   -ฟิวเจอร์มาร์ท พระราม3 089-1369697 ครูเจี๊ยบ
   -รามอินทรากม.8 ตรงข้าม ซ.คู้บอน 21   ครูบี 089-1229293
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 11:51:20 PM »

จากหาดใหญ่  ต่อ..พัทลุง..เลย....  มี..ให้เล่น..ขำๆ...คร๊าบ..   Grin

กิ๊วก๊าว.... กิ๊วก๊าว...แล้วโกเพ้ง....ต้องการ  RO  ขำป่าวค่ะ.......หากต้องการมารับด้วย.....ค่ะ.... กิ๊วก๊าว.... กิ๊วก๊าว

21-22 กุมภาพันธ์ นี้...... ไปภูเก็ต   Lerel   III   ค่ะ.......  สู้ สู้  ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 12:09:02 AM โดย salinee19 » บันทึกการเข้า
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 12:02:57 AM »

ไปด้วยนะครับ.............โกเพ้ง ไหว้ ไหว้ ไหว้แล้วทริปท่องทะเลมีอีกปะคร้าบบบผมมีเงือกสาวจ้าวสระสนใจงมหอยมุกทะเลตรังด้วยอะคร้าบบบบอิอิ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ::008::9จากทริปที่แล้วตอนนี้เจ้าหลอนประกาศโชว์ผีเสื้อ(สมุทร)ที่ตั้งใจฝึกปรือมามากกว่าซ้อมยิงเป้าซะอีก........งานนี้ไม่พลาดอีกแน่นอน คิก คิกอีกนิดนะคร้าบบบทริปก่อนสนุกมากครับบบโกเพ้งจัดอีกนะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

logo maker" border="0
หน้า: [1] 2 3 4 ... 35
  พิมพ์