๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 02:00:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาครับพี่ๆทุกท่าน  (อ่าน 1306 ครั้ง)
Mr.pom
คุณไม่อาจอยู่เหนือโลกได้ หากคุณแบกโลกไว้บนบ่า
Full Member

คะแนน 22

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 04:41:24 PM »

พอดีว่าป.3จะหมดอายุวันที่ 1 เม.ย. 52 สมมุติว่ามาได้ปืนที่จองไว้ช่วงวันที่ 29 มี.ค.52 แล้วยังงี้จะตัดโอนปืนทันมั๊ยครับ ถ้าไม่ทันต้องทำยังไง ต้องขอป.3ใหม่หรือว่าไม่ต้องครับ ใครพอจะทราบหรือมีประสบการณ์ในเรื่องนี้บ้างครับ

ขอขอบคุณทุกๆคำตอบครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

-'๑'- อย่าไล่สุนัขให้จนตรอก อย่าต้อนคนให้จนมุม -'๑'-
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 04:47:01 PM »

ป3หมดอายุก็ต้องขอใหม่ครับ.....หมดอายุแล้วก็ใช้ซื้อปืนไม่ได้...ร้านไม่รับ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 06:37:03 PM »

ขอต่อ ............................... ใบอนุญาตซื้อปืนใหม่ครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 08:28:24 PM »

Smiley ถ้าได้ปืนวันที่ 29 มีนาคม มีเรื่องขอดำเนินการออกใบป.4 อีกตั้ง 2 วันน่าจะทันนะครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 08:38:49 PM »

พอดีว่าป.3จะหมดอายุวันที่ 1 เม.ย. 52 สมมุติว่ามาได้ปืนที่จองไว้ช่วงวันที่ 29 มี.ค.52 แล้วยังงี้จะตัดโอนปืนทันมั๊ยครับ ถ้าไม่ทันต้องทำยังไง ต้องขอป.3ใหม่หรือว่าไม่ต้องครับ ใครพอจะทราบหรือมีประสบการณ์ในเรื่องนี้บ้างครับ

ขอขอบคุณทุกๆคำตอบครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ต้องให้ร้านค้า แจ้งการ ซื้อปืืน.ตาม ป.๓ กับนายทะเบียนฯให้ได้ภายในวันที่ ๑ เมษายน ๒๕๕๒ 

ส่วนจะตัดโอนออกไป..  เพื่อไปออก ป.๔ หลังจากนั้นจะกี่วัน ก็ไม่เป็นไรครับ. Cheesy   

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 08:42:17 PM »

ฟังดูเนื้อหาคล้ายๆกับข่าวของเด็กนักเรียนที่กำลังดัง...เรื่องสมัครสอบเลยครับ^^

เอาใจช่วยนะครับ ไม่ทราบว่ารอปืนร้านไหน รุ่นไหนอยู่ครับ เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 08:49:25 PM โดย gUnbOy » บันทึกการเข้า

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 10:05:37 PM »

สองวันทันเหลือเฟือครับ...

ขอให้ปืนเข้ามาทันนะครับ...คิก คิก
Ton-Krittin
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

แทนคุณแผ่นดิน

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 11:05:35 PM »

ยินดีกับปืนใหม่ด้วยครับ Sig 229 ใช่มั้ย

ตามกฎหมาย ผมไม่ทราบนะครับ ว่าใช้หลักการเดียวกับวันหมดอายุบนบัตรประจำตัวประชาชนรึเปล่า

แต่ที่ผมเคยเจอ เจ้าหน้าที่จะนับเอาวันที่รับเรื่องครับ ๓๐-๓๑ และ อาจจะรวมถึงวันที่ ๑ ผมว่าน่าจะทันครับ

แต่ที่แน่ๆ วันที่ ๒๙ ไม่ได้แน่นอน  Grin

Mr.pom
คุณไม่อาจอยู่เหนือโลกได้ หากคุณแบกโลกไว้บนบ่า
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:40:08 AM »

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ +1 ให้พี่ๆทกท่านครับ

ถามอีกนิด พอดีผมอยู่ต่างจังหวัด เมื่อได้ปืนแล้วทางร้านไปตัดปืนที่วังวันที่ 30 มี.ค.(ยกตัวอย่าง) จากนั้นรออีก 1 เดือนถึงจะไปออกป.4 ได้ ถึงตอนนั้น ป.3 ของผมหมดอายุพอดี แล้วผมต้องทำยังไงต่อครับหรือว่าทางร้านตัดโอนเสร็จภายในวันที่ 30 มี.ค.เลยครับ รบกวนด้วยครับผมไม่ทราบข้อมูลจริงๆ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

-'๑'- อย่าไล่สุนัขให้จนตรอก อย่าต้อนคนให้จนมุม -'๑'-
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 12:04:12 PM »

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ +1 ให้พี่ๆทกท่านครับ

ถามอีกนิด พอดีผมอยู่ต่างจังหวัด เมื่อได้ปืนแล้วทางร้านไปตัดปืนที่วังวันที่ 30 มี.ค.(ยกตัวอย่าง) จากนั้นรออีก 1 เดือนถึงจะไปออกป.4 ได้ ถึงตอนนั้น ป.3 ของผมหมดอายุพอดี แล้วผมต้องทำยังไงต่อครับหรือว่าทางร้านตัดโอนเสร็จภายในวันที่ 30 มี.ค.เลยครับ รบกวนด้วยครับผมไม่ทราบข้อมูลจริงๆ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ระยะเวลา ๖ เดือน ตาม ป.๓ สัมฤทธิ์ผลไปแล้ว เืมื่อ ๓๐ มีนาคม ๕๒ และ ป.๓ สิ้นผลไปเมื่อได้ซื้ออาวุธปืนและแจ้งกับนายทะเบียนฯ

และหลังจากนั้น จะนานวันเท่าไร เป็นงานธุระการ อย่างไร ก็ต้่องได้ ป.๔ ครับ
ตามที่ถาม นั้น จึงไม่มีเรื่องให้กังวลอีกแล้ว..  คืนให้แล้ว ๑ แต้ม . ครับ.  Cheesy

Mr.pom
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 04:04:13 PM »

ระยะเวลา ๖ เดือน ตาม ป.๓ สัมฤทธิ์ผลไปแล้ว เืมื่อ ๓๐ มีนาคม ๕๒ และ ป.๓ สิ้นผลไปเมื่อได้ซื้ออาวุธปืนและแจ้งกับนายทะเบียนฯ

และหลังจากนั้น จะนานวันเท่าไร เป็นงานธุระการ อย่างไร ก็ต้่องได้ ป.๔ ครับ
ตามที่ถาม นั้น จึงไม่มีเรื่องให้กังวลอีกแล้ว..  คืนให้แล้ว ๑ แต้ม . ครับ.  Cheesy

ขอบคุณมากครับ ผมเพิ่งเข้ามาในบ้านหลังนี้ไม่นาน แต่รู้สึกได้ถึงความอบอุ่น ขอขอบคุณพี่ๆอีกครั้งนะครับ

hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 06:28:06 PM »

ยินดีกับปืนใหม่ด้วยครับ Sig 229 ใช่มั้ย

ตามกฎหมาย ผมไม่ทราบนะครับ ว่าใช้หลักการเดียวกับวันหมดอายุบนบัตรประจำตัวประชาชนรึเปล่า

แต่ที่ผมเคยเจอ เจ้าหน้าที่จะนับเอาวันที่รับเรื่องครับ ๓๐-๓๑ และ อาจจะรวมถึงวันที่ ๑ ผมว่าน่าจะทันครับ

แต่ที่แน่ๆ วันที่ ๒๙ ไม่ได้แน่นอน  Grin

ไม่บอกไปเลยล่ะครับว่าวันที่ 29 มีนาคม เป็นวันอาทิตย์  คิก คิก อยู่ที่ KCS เหรอครับ  Grin

khaophanom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 06:29:54 PM »

Grin เรา รอ ซิก 229 เหมือนกันครับ ร้านเดียวกันด้วย ป.3 ก็จะหมดใกล้กัน ผิดหวัง จากการจอง กล็อค เหมือนกัน  คิก คิก คิก คิก

ถ้า 229 มาไม่ทัน ก็ ไปต่อ ป.3 ได้ น่ะ   Grin Grin     แต่ถ้ากรุงเทพต้องขอใหม่ มั่ง ไม่แน่ใจ
Mr.pom
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 03:27:32 PM »

ใช่ครับพี่ khaophanom ตอนนี้รอจนลืมไปเลย......อิอิอิ แต่ที่อำเภอที่ผมอยู่ ผมได้ไปสอบถามแล้วครับ เขาบอกว่าต่อไม่ได้ให้ขอใหม่เลย

หน้า: [1]
  พิมพ์