๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:08:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Colt MUSTANG .380 แตกต่างกันอย่างไง GOVERMENT .380 ครับ  (อ่าน 21119 ครั้ง)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 12:28:17 PM »

...หลังจาก Mustang Plus II ออกมาไม่กี่ปี Colt ก็ออก Pony ระบบไกเป็นดับเบิ้ลแอคชั่นล้วน..

ขนาดเท่ากับ Mustang ใช้แม็ก 6 นัดตัวเดียวกัน  และทั้ง Mustang และ Pony ต่างก็มีรุ่น"น้ำหนักเบา"

คือ โครงเป็นอัลลอยให้เลือกต่างหากจากโครงสเตนเลสหรือเหล็กรมดำในรุ่นมาตรฐาน ซึ่งเรียกชื่อต่อท้ายว่า..

"Pocketlite"   ชมรูปดีกว่าครับ.. บน Colt Pony Pocketlite และล่าง Colt Mustang Pocketlite

....ชอบตัวไหนมากกว่ากันเล่าครับ ..พี่ชิ้ว?
ตัวที่ติดศูนย์โนแว็กครับผม
นิ น น า ท
ชัดเจนและจริงใจครับ
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 12:36:16 PM »

เพิ่มเติมอีกนิด..นะครับ รุ่น Government .380 ก็มี Version "Pocketlite" ด้วยครับ

ถ้าคุณ Back-up ชอบระบบ DAO...Colt ยังมีรุ่น "Pocket Nine" อีกนะครับ หน้าตาแบบ Pony แต่ขนาดใหญ่กว่า..

เพื่อใช้กระสุน 9 mm.Para. ตัวนี้ก็ศูนย์โนแว็กนะครับ ..พี่ชิ้ว

หวังว่าผมลงรูปนี่ คงไม่รกบอร์ด..นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 12:40:28 PM โดย นิ น น า ท » บันทึกการเข้า

หัวดี หัวเก่ง หัวก้าวหน้า
มือเยี่ยม มือกล้า มือขยัน
ใจกว้าง ใจสู้ ใจแบ่งปัน
รู้ทัน รู้ชอบ รู้ตอบแทน...

...ขอแค่นี้เอง..เกินพอ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 01:00:57 PM »

เพิ่มเติมอีกนิด..นะครับ รุ่น Government .380 ก็มี Version "Pocketlite" ด้วยครับ

ถ้าคุณ Back-up ชอบระบบ DAO...Colt ยังมีรุ่น "Pocket Nine" อีกนะครับ หน้าตาแบบ Pony แต่ขนาดใหญ่กว่า..

เพื่อใช้กระสุน 9 mm.Para. ตัวนี้ก็ศูนย์โนแว็กนะครับ ..พี่ชิ้ว

หวังว่าผมลงรูปนี่ คงไม่รกบอร์ด..นะครับ
พอมาถึง 9มม นี้ที่ผมหันไป Kahr MK9 ครับ แต่ก็ไม่เคยซื้อนะครับ  แค่ชื่นชมในการออกแบบโดยเฉพาะไก   นิ่มมาก ว่าแต่ว่าทุกตัวที่ลงภาพนี่อยู่ในกรุหรือเปล่าครับ
นิ น น า ท
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 01:37:41 PM »

บอกแล้วไงครับ ผมมี Mustang ...ตัวเดียว อิ..อิ  คิก คิก

นอกเหนือจากนี้  แหะ..แหะ "ความลับเอกชน"..ครับ พี่ชิ้ว

แต่ .380 เท่าที่ผมเคยยิงมา ชอบ Sig P230 มากที่สุดครับ

MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 03:02:08 PM »

บอกแล้วไงครับ ผมมี Mustang ...ตัวเดียว อิ..อิ  คิก คิก

นอกเหนือจากนี้  แหะ..แหะ "ความลับเอกชน"..ครับ พี่ชิ้ว

แต่ .380 เท่าที่ผมเคยยิงมา ชอบ Sig P230 มากที่สุดครับ

มัสแตงตัวเดียวก็เหลือกินเหลือใช้แล้วครับ อิจฉาคนมีมัสแตง  .
เพราะหาซื้อจากร้านไม่มีอีกแล้ว นอกจากจับเอาจากคนปล่อยมือสอง หายากมาก
นิ น น า ท
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 03:15:48 PM »

ถ้าตั้งใจจริงๆ และจะเป็นของเราจริงๆ ..เดี๋ยวก็มาครับ คุณ Back-up อย่าอิจฉาเลยครับ..

สูตรสำเร็จ(ของผมเอง) คือถ้าอิจฉา แล้ว..มักจะตามมาเป็น หมั่นไส้..

อย่าหมั่นไส้ผมนะครับ ผมกลัวจริงๆ อ๋อย

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 03:53:53 PM »

...หลังจาก Mustang Plus II ออกมาไม่กี่ปี Colt ก็ออก Pony ระบบไกเป็นดับเบิ้ลแอคชั่นล้วน..

ขนาดเท่ากับ Mustang ใช้แม็ก 6 นัดตัวเดียวกัน  และทั้ง Mustang และ Pony ต่างก็มีรุ่น"น้ำหนักเบา"

คือ โครงเป็นอัลลอยให้เลือกต่างหากจากโครงสเตนเลสหรือเหล็กรมดำในรุ่นมาตรฐาน ซึ่งเรียกชื่อต่อท้ายว่า..

"Pocketlite"   ชมรูปดีกว่าครับ.. บน Colt Pony Pocketlite และล่าง Colt Mustang Pocketlite

....ชอบตัวไหนมากกว่ากันเล่าครับ ..พี่ชิ้ว?

โคลท์ โพนี่ ชอบครับตรงไกดับเบิ้ลล้วน
ตัวบนนี่ละะครับที่ผ่านมา 2 ตัวแล้ว

MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 04:27:51 PM »

ถ้าตั้งใจจริงๆ และจะเป็นของเราจริงๆ ..เดี๋ยวก็มาครับ คุณ Back-up อย่าอิจฉาเลยครับ..

สูตรสำเร็จ(ของผมเอง) คือถ้าอิจฉา แล้ว..มักจะตามมาเป็น หมั่นไส้..

อย่าหมั่นไส้ผมนะครับ ผมกลัวจริงๆ อ๋อย

ไม่หมั่นไส้หรอกครับ แค่ชื่นชมเท่านั้นเอง  Grin Cheesy Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 04:29:51 PM โดย Back-up.. » บันทึกการเข้า
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 04:45:36 PM »

น่าใช้ครับ ได้ความรู้ด้วย หลงรัก หลงรัก

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์