๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 08:56:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามรอย หนอน SX 10 IS  (อ่าน 2825 ครั้ง)
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 02:27:38 PM »

ผลจากการเข้ามาขอคำแนะนำ ได้มาแล้วครับ
ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยแนะนำครับ
ต่อไปก็จะได้เข้ามารบกวนขอวิชาเพิ่มเติมไปเรื่อยๆนะครับ

อันนี้เป็นภาพตัวอย่าง ชื่อตอน ลองของ ครับ

อันนี้เมื่อคืนเพ็ญเดือนสามที่ผ่านมาครับ

รบกวนช่วยตรวจการบ้านให้หน่อยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 04:14:18 PM »

ลองปรับ WB ครับ
ถ้าจะให้ สี ออกมาตรง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 05:18:26 PM »

ยินดีด้วยกับกล้องใหม่ครับ ทำความคุ้ยเคยกับมันให้มาก โดยถ่ายให้เยอะ เลือกใช้โหมดให้ชำนาญครับ ... Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 05:21:04 PM »

ยินดีด้วยค่ะพี่โกเล็ก Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 05:33:06 PM »

ขออภัยนะครับ...

ผมขอวิจารณ์ภาพแก้วกาแฟครับ...

สีภาพออกโทนเหลืองน้ำตาลไปหน่อย...

น่าจะตั้ง WB ไม่ตรงอย่างที่คุณ yod บอก...

จุดเด่นของภาพเล็กเกินไป...

มุมมองที่มองไม่เห็นกาแฟในแก้ว ทำให้เรื่องราวไม่สมบูรณ์...

เคาน์เตอร์ขายขนมเค็กด้านบนขวา แย่งจุดเด่นของภาพครับ...

วิจารณ์แบบไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรนะครับ...ไหว้
nueng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 08:05:07 PM »

ตามพี่หมอrute...ว่าเลยครับ

พอมองภาพปุ๊บ จุดสนใจมันไปอยู่ที่ตู้เบเกอรี่เลยครับ

แต่รูปพระจันทร์ แจ่มครับ แสดงถึงอานุภาพของพลังซูม 20X

ถ่ายเยอะๆนะครับ ดูภาพอื่นๆจากในเว๊ปเยอะๆครับ

ตอนนี้มีกระบี่ที่ดีอยู่ที่ตัวแล้วครับ ฝึกอีกจนคุ้นมือ จากนั้นก็ลุยโลดเลยครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ ...สู้ สู้
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 09:05:52 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ขอบคุณ ทุกคำแนะนำ และกำลังใจ ครับ
จะได้เอาไปฝึกเพิ่มเติมครับ

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 10:55:45 AM »

ยินดีด้วยครับ  ต่อไปคงเก่งและมีรูปสวยๆไว้ดูตอน . .. . . ได้พักเหนื่อย  Grin  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 09:52:35 PM »

ขออภัยพี่โกเล็กนะครับ...

ผมมันพวกช่างติ...

ขอวิจารณ์ภาพแก้วกาแฟต่อนะครับ...

1.ผมคิดว่าการที่คาช้อนไว้ในแก้วดูไม่สวยครับ...

น่าจะวางไว้บนจานหรือเอาออกไปเลยดีกว่าครับ...

2.ทิศทางของแสงที่เข้ามา มาจากด้านบนค่อนไปทางหลังแบบ...

ทำให้เงาแก้วทอดลงมาบนจาน...

3.การหมุนเอาตัวหนังสือบนจานและแก้วออกมาหากล้องทั้งคู่ดูออกจะจงใจไปหน่อยครับ...

ถ้าหากหมุนจานเอาด้านที่เป็นตัวหนังสือหลบออกไป...

เหลือแต่ที่ด้านข้างแก้ว น่าจะดูธรรมชาติมากกว่าครับ...

ขออภัยอีกครั้งที่เสนอแนะนะครับ...

1.ผมแนะนำให้ลองถ่ายจากแสงธรรมชาติ อาทิเอาไปวางใกล้ๆหน้าต่าง...

หรือยกออกไปถ่ายที่ระเบียง...

2.หากมีผ้าปูโต๊ะ ลายสก็อทหรือลายดอกเล็กๆมาปูโต๊ะน่าจะดูดีขึ้นครับ...

3.สปีดค่อนข้างต่ำใช้ขาตั้งกล้องช่วยหรือปรับ ISO ให้สูงขึ้นเพื่อได้สปีดที่มากขึ้น...

จะได้หน้ากล้องที่กว้างมากขึ้น ช่วยให้ภาพชัดตื้น เฉพาะที่แก้วน่าจะดีครับ...

ด้วยความเคารพครับ...ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 05:43:23 PM โดย rute » บันทึกการเข้า
sodaban
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 10:12:35 AM »

เจอคนจริงเข้าแล้วท่าน golek

สถานการณ์สร้าง"วีรบุรุษ"
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 09:30:57 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ขอบคุณมากๆครับ ทุกๆท่านเลยครับ
คุณยอด พี่แพะโก-ลก คุณโอ คุณ nueng คุณ ChoRo คุณ sodaban
ทั้งคำแนะนำ และกำลังใจ จะได้เอาไปปรับปรุงให้ดีขึ้นครับ
โดยเฉพาะคุณหมอรุต ที่ให้คำแนะนำ ถือเป็นการให้วิชาเลยครับ
ยังงัยก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ มือใหม่จิงๆ ไม่เคยถ่ายรูปแบบจริงจังเลยครับ
ก้ได้ความรู้จากเวบนี้ และ GGG และครับ เป็นการจุดประกาย
(ถือเป็นกิจกรรมใหม่หลังจากไล่ราคาลูกปืนไม่ทัน เหอๆๆๆ)
เอาไว้จะเข้ามาส่งการบ้าน ขอความรู้บ่อยๆขึ้นนะครับ

ขอบคุณทุกท่าน ด้วยความเคารพครับ  Grin Grin Grin

หน้า: [1]
  พิมพ์