๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 01:54:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามท่านผู้เชี่ยวชาญกับซองปืนแบบยิงเร็วหน่อยครับ  (อ่าน 13246 ครั้ง)
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 11:10:13 AM »

-  ซองแบบแม่เหล็ก สำหรับยิงเร็ว ท่านใดใช้อยู่บ้างครับ
-  ซองแบบอื่นๆ ผมลองค้นหาดูเห็นรูปร่างใกล้เคียงกัน ไม่เคยใช้ครับ เลยไม่แน่ใจว่าจะใช้ยี่ห้อไหนดีครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ  Smiley
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 12:26:20 PM »

พอจะมีรูปมาให้ดูไหมครับ ซองแม่เหล็กเป็นแบบไหน   Huh

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 01:20:23 PM »

ไม่มีรูปครับ วัสดุเป็นโพลีเมอร์ มีแม่เหล็กแรงสูง 3 ตัวฝังใน ตัวปืนจะแปะติดไว้ แตกต่างจาก CR Speed ที่จะมีล๊อคโกร่งไกครับ
น่าจะชักยิงได้เร็ว แต่ไม่มั่นใจว่าปืนจะหลุดหล่นง่ายหรือไม่ครับ
NIT_NOY
Jr. Member
**

คะแนน 71

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 01:57:52 PM »

ได้ซองปืนที่ถูกใจหรือยังค่ะ    Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 02:28:39 PM »

ได้ซองปืนที่ถูกใจหรือยังค่ะ    Grin

กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ ยังไม่ถูกใจ เดี๋ยวต้องค้นหาเพิ่มเติมนิดหน่อยครับ  เยาะเย้ย
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 04:17:42 PM »

-  ซองแบบแม่เหล็ก สำหรับยิงเร็ว ท่านใดใช้อยู่บ้างครับ
-  ซองแบบอื่นๆ ผมลองค้นหาดูเห็นรูปร่างใกล้เคียงกัน ไม่เคยใช้ครับ เลยไม่แน่ใจว่าจะใช้ยี่ห้อไหนดีครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ  Smiley

ไม่เชี่ยวชาญแต่อยากตอบครับ คิก คิก

ในความเห็นส่วนตัวนะครับ ซองแบบแม่เหล็กผมว่าไม่ดีครับ(ไม่กล้าเขียนแบบตรงเกินไป Grin) ถ้าเทียบกับอย่างอื่นที่ใช้ๆกันอยู่ครับ ซองน่าใช้ก็มีของ Ghost, Limcat และก็ของคุณโอ๊คซอง JR ราคาย่อมเยาว์ดีครับ ลองไปดูหน้าซื้อขายครับมีตัวอย่างซอง JR ของคุณโอ๊คที่เสนอขายอยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 04:19:25 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 09:22:30 PM »

จุดประสงค์ใช้สำหรับแข่งขันประเภทไหน กับปืนอะไรครับ
ซองแม่เหล็กก่อนนั้นเคยเห็นเข้ามาขายบ้านเรา แต่ไม่เป็นที่นิยมครับ

ปัจจุบันนักกีฬา IPSC หันมาใช้ซองชักเร็วแบบนี้กันหมดแล้ว.....
ใช้ได้ดีทั้งปืนโครงเหล็ก และโครงโพลิเมอร์
ส่วนยี่ห้อไหนเป็นที่นิยมนั้น แล้วแต่ความชอบความถนัดของแต่ละคนครับ

ลองดูภาพยี่ห้อต่างๆนะครับ....

Ribas Speed Holster

Ghost holster

CR Speed

Arredondo

Limcat Holster

SpeedSec

Safariland

JR Holster ของแชมป์Production Div.ประเทศไทยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 08:09:24 AM โดย นาจา » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 10:35:40 PM »

ท่านนาจามีภาพเก็บไว้เกือบทุกยี่ห้อเลยนะครับ   โดนชก ไม่ทราบลองมาเกือบหมดหรือยัง  คิก คิก

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 08:26:52 AM »

ท่านนาจามีภาพเก็บไว้เกือบทุกยี่ห้อเลยนะครับ   โดนชก ไม่ทราบลองมาเกือบหมดหรือยัง  คิก คิก

เคยลองแต่ CR ครับ แต่ปัจจุปันใชแต่ Limcat  Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 08:28:27 AM »

ขอบคุณท่าน Phoenix
ขอบคุณท่าน นาจา
มากๆ ครับ
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 09:35:33 AM »

มากๆ ครับ

ด้วยความยินดีครับ  Cheesy

พอจะมีรูปมาให้ดูไหมครับ ซองแม่เหล็กเป็นแบบไหน   Huh
ไม่มีรูปครับ วัสดุเป็นโพลีเมอร์ มีแม่เหล็กแรงสูง 3 ตัวฝังใน ตัวปืนจะแปะติดไว้ แตกต่างจาก CR Speed ที่จะมีล๊อคโกร่งไกครับ
น่าจะชักยิงได้เร็ว แต่ไม่มั่นใจว่าปืนจะหลุดหล่นง่ายหรือไม่ครับ

ใช่แบบนี้หรือเปล่าครับท่าน atom
ตามภาพนี้เป็นซองของ Hogue Universal Powerspeed Holster

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 10:24:48 AM »

มากๆ ครับ

พอจะมีรูปมาให้ดูไหมครับ ซองแม่เหล็กเป็นแบบไหน   Huh

ใช่แบบนี้หรือเปล่าครับท่าน atom
ตามภาพนี้เป็นซองของ Hogue Universal Powerspeed Holster

ใกล้เคียงที่สุดเลยครับ รู้สึกแผ่นเสริมจะถอดเข้าออกให้เหมาะกับขนาดปืนได้ครับ พอดีผมยังไม่ได้ดูรายละเอียดมากนัก แต่จากภาพที่คุณนาจา หยิบมาให้ชมมีระบบ Lock ด้วย หากลักษณะแบบนี้คาดว่าระหว่างวิ่งคงไม่ทำให้ปืนหล่นนะครับ
ทีแรกผมเข้าใจว่าจะมีเฉพาะแม่เหล็กติด เพื่อการยิงแบบ Speed Event เท่านั้นครับ
เดี๋ยวคงต้องไปจับดูตัวจริงก่อนตัดสินใจครับ
ขอบคุณมากๆ ครับผม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 10:53:23 AM »

มากๆ ครับ

ใกล้เคียงที่สุดเลยครับ รู้สึกแผ่นเสริมจะถอดเข้าออกให้เหมาะกับขนาดปืนได้ครับ พอดีผมยังไม่ได้ดูรายละเอียดมากนัก แต่จากภาพที่คุณนาจา หยิบมาให้ชมมีระบบ Lock ด้วย หากลักษณะแบบนี้คาดว่าระหว่างวิ่งคงไม่ทำให้ปืนหล่นนะครับ
ทีแรกผมเข้าใจว่าจะมีเฉพาะแม่เหล็กติด เพื่อการยิงแบบ Speed Event เท่านั้นครับ
เดี๋ยวคงต้องไปจับดูตัวจริงก่อนตัดสินใจครับ
ขอบคุณมากๆ ครับผม

น่าจะใช่แล้วครับ ตัวเสริมปรับได้ใช้กับปืนทุกขนาด
ยี่ห้อนี้ร้านกันส์แอนด์กายเคยนำเข้ามาขาย แต่ไม่ค่อยนิยมเท่าไหร่

หากยังไม่ซื้อลองดูยี่ห้ออื่นดูครับ ยิง IPSC , Speed Event ใช้ด้วยกันได้ทั้งนั้นครับ
ของ JR Holster  (ผลิตในพิลิปปินส์) คุณโอ๊คแชมป์ประเทศไทย นำเข้ามาจำหน่าย....ก็ใช้ได้ดีครับ ถูกกว่ายี่ห้ออื่นด้วย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:04:35 AM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
พรุ่งนี้อยากลองมินิก่อนครับ ที่สนาม รด. กะหาให้ได้เย็นนี้ครับ
คุณนาจามีแผนลงไปสนามบ้านพรุหาดใหญ่ 21-22 มีนาคม ด้วยหรือเปล่าครับ
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 03:06:59 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
พรุ่งนี้อยากลองมินิก่อนครับ ที่สนาม รด. กะหาให้ได้เย็นนี้ครับ
คุณนาจามีแผนลงไปสนามบ้านพรุหาดใหญ่ 21-22 มีนาคม ด้วยหรือเปล่าครับ

แข่งพรุ่งนี้ใช่สนาม ร.ด.เปล่าครับ ขอให้ประสบผลสำเร็จในการแข่งขันครับ
สนามท่านรองโพธเปล่าครับ คงไม่ได้ไปครับ.... 
ทางใต้นี่แทบไม่ได้ไปแข่งขันเลยครับ ยังอยากหาเวลาไปสักครั้งหนึ่งครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์