๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 02:00:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ของเล่นชิ้นใหม่....  (อ่าน 1883 ครั้ง)
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 03:46:34 PM »

ของเล่นที่ผมว่าชื่ออะไรผมก็ไม่ทราบเป็นอะไรผมก็ยังไม่แน่ใจ..... เศร้า

มันเป็นคล้ายๆแท่งแสงเลเซอร์....เอาไว้เสียบไว้ที่ปลายก็บอกปืน(ปืนที่ผมเห็นเป็นแบบรีวอลเวอร์)

เวลาลั่นไกออกไปจะมีแสงไฟ(เลเซอร์)วูบนึงไปกระทบเป้าหมาย เป็นการบอกตำแหน่งจุดที่เรายิงโดนนั่นเอง

อุปกรณ์ชิ้นน่าจะทำหน้าที่คล้ายๆลูกดัมมี่ แค่พิเศษกว่าตรงที่มีแสงไฟแลบออกมา.....

รายละเอียดของเล่นชิ้นแปลก(สำหรับผม)ท่านใดที่มีข้อมูลหรือแหล่งขายหรือราคาเล่าสู่กันฟังด้วยครับ(หากคุยกันไปแล้วต้องขออภัยครับ)

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 04:00:12 PM »

แล้วไปเห็นที่ไหนมาละครับ  เมื่อก่อนเห็นมีเข้ามาเหมือนกัน  แต่ต่อมาทางราชการสั่งระงับ  เพราะกลัวคนร้ายจะเอาไปฝึก  แล้วเอาไปใช้ในทางที่ไม่ดี( ทางเจ้าหน้าทีทำไมชอบคิดแต่ทางร้ายก็ไม่รู้  ไม่เห็นจะคิดว่าคนดีๆเขาจะได้ฝึกใช้ปืนอยู่ที่บ้าน  ไม่ต้องแบกปืนไปยิงที่สนาม)
kamet
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 04:04:35 PM »

ผมเคยมีแต่เป็นลูกกระสุนครับ มีตัวกำเหนิดแสงในลูกกระสุน คล้ายๆลูกดัมมี่
เมื่อนกสับไปที่ลูกกระสุนจะเกิดแสงเลเซอร์พุ่งออกไปที่เป้า
ผลิตโดยคนไทย แต่ลองยิงได้ 2 ทีเสียเลยโทรไปหาผู้ผลิต
บอกว่าจะรับผิดชอบเปลี่ยนให้ใหม่ แต่ไม่ยอมเปลี่ยนซักที
พอโทรไปบ่อยหน่อย ปิดโทรศัพท์ไม่รับสาย
เสียดายครับเป็นไอเดียที่ดี น่าจะปรับปรุงให้ดีแล้วจดลิขสิทธิ์
แต่นี้ปัดความรับผิดชอบทั้งหมดเลยครับ กระสุนนั้นยังอยู่ในลิ้นชักอยู่เลยครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 04:05:26 PM »

นายสมชายเห็นครั้งสุดท้ายก็เกือบ 20 ปีมาแล้วที่ร้าน ม.ฮะกีมี ครับ... ลองเล่นในร้านแล้วไม่ประทับใจครับ...

ไปยืนยิงฮิบเล่นใส่เป้าสะท้อนแสงไม่กี่นัด รู้สึกว่าปืนมันเบาไป เพราะต้องถอดลูกโม่ แล้วเอาเล็นส์ก้านยาว สอดเข้ามาเสียบกับลูกโม่พลาสติก(ไม่หมุน)... ปืนมันเลยเบาโหวงไม่เหมือนปืนปรกติครับ...
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 04:06:51 PM »

ผมเคยไปยิงเล่นที่ ฟิวเจอร์ปาร์ค ครับ สนุกดี  Grin Grin
เหมือนเกมส์ เอาแสงยิงเข้าจอคอม   Cheesy Cheesy

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 06:25:09 PM »

ผมเคยใช้ครับ สมัยก่อนใช้สำหรับ M 15 ต้องถอดโม่ออกและใส่แท่งลำแสงย้อนลำกล้องมาล๊อคกับโม่ใหม่

ใช้แบตเตอรี่แบบไหนก็จำไม่ได้  จะมีเป้าเฉพาะด้วยสำหรับฝึกยิงเร็ว  พอชักเหนี่ยวไกแสงจะค้างอยู่ที่เป้า

ราวๆสัก 2-3 วินาที พอสังเกตุเห็น  ต่อมาแบตฯหมดหาซื้อไม่ได้ รุ่นน้องใช้ M67 มาขอไปหลายปีแล้ว

ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบ้าง   ........    (อ้าว .... น้าสมชาย ฮ๊า ฮา เล่าแล้ว จุดใต้ตำตอซะเรา อิ อิ)

♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 07:20:12 PM »

ผมเคยใช้ครับ สมัยก่อนใช้สำหรับ M 15 ต้องถอดโม่ออกและใส่แท่งลำแสงย้อนลำกล้องมาล๊อคกับโม่ใหม่

ใช้แบตเตอรี่แบบไหนก็จำไม่ได้  จะมีเป้าเฉพาะด้วยสำหรับฝึกยิงเร็ว  พอชักเหนี่ยวไกแสงจะค้างอยู่ที่เป้า

ราวๆสัก 2-3 วินาที พอสังเกตุเห็น  ต่อมาแบตฯหมดหาซื้อไม่ได้ รุ่นน้องใช้ M67 มาขอไปหลายปีแล้ว

ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบ้าง   ........    (อ้าว .... น้าสมชาย ฮ๊า ฮา เล่าแล้ว จุดใต้ตำตอซะเรา อิ อิ)

ที่ผมเห็นมา ก็แบบคุณ PU45™  และ นายสมชาย(ฮา)  สมชายว่ามาแต่ตอนผมเห็นแค่เสียบก้านนั้นไว้เฉยๆ ไม่ต้องเปลี่ยนโม่หรือถอดแต่อย่างใด....

แล้วมันเรียกกันว่าอะไรครับ.....ของเล่นชิ้นแปลกตัวนี้ 
มีรุ่นที่ใช้กับปืนพกสั้นเซมิออโต้ด้วยรึเปล่า....
อยากได้เป็นความรู้เฉยๆ...ครับ Grin

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
หน้า: [1]
  พิมพ์