๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:00:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไรเฟิล .50 ผลิตโดยทหารไทย  (อ่าน 125115 ครั้ง)
ลิ้ง รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #90 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 12:02:29 PM »

สอดยอดคร๊าบ ต่อไปเราคงสามารถผลิตอาวุธใชเองโดยไม่ต้องซื้อแล้ว

แผ่นดินสยามนี้ บรรพบุรุษได้เอาเลือด เอาเนื้อ เอาชีวิตเข้าแลกไว้ ไอ้อีมันผู้ใดคิดบังอาจทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ทำลายศาสนา พระมหากษัตริย์ ฤๅ กระทำการทุจริตก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม จงหยุดการกระทำนั้นโดยเร็ว ก่อนที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตร
                      "กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #91 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 06:16:12 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
516
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 09:03:17 PM »

ทหารไทยฝีมือไม่ธรรมดาครับ ถ้ามีงบวิจัยคงเยี่ยม
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 11:48:46 AM »

สุดยอดครับพี่... เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ Grin
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 06:37:16 PM »

ไหว้ขอบคุณครับท่านผู้การที่เอามาให้ชม ไม่ทราบว่าจะเอามาลงในหนังสือ อวป. ฉบับต่อไปหรือเปล่าครับ..
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 07:02:04 PM »

ไหว้ ผมรู้สึกดีใจ และมีความสุขมากเลยครับ ที่ได้เห้น ผลงานนี้  หัวเราะร่าน้ำตาริน
และก็ยิ่งดีใจขึ้นอีกเมื่อได้ทราบว่าเสื้อเกราะ ที่ได้ทำการทดลองและวิจัย ของ อาจารณ์ท่านนึง+ส.ว.ท.ช+ป.ต.ท รวมการวิจัยและผลิดขึ้น กำลังจะได้ออกใช้งานจริงๆแล้ว และมีคุณภาพดีมากๆ เพราะผลิตขึ้นจาก เซรามิคคอมโพสิทกับโพลิเมอร์ ที่เรียกว่าสเปร๊คต้าชีล ซึ่งมีเลเวลถึงIII น่าดีใจจริงๆครับ เจ้าหน้าที่ของเราจะได้มีขวัญและกำลังใจที่ดีขึ้น และจะได้ไม่มีพวก มามั่วทำเสื้อเกราะปลอมออกมาหลอกคนอีก ไหว้
RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 07:27:26 PM »

Grin ยอดเยี่ยมครับ ความสามารถที่ทำออกมาเป็นรูปธรรมได้
      พัฒนาต่อไปนะครับ  เยี่ยม    ไหว้

ผมทายว่า 3 ท่านที่วิจัยปืนกระบอกนี้ คือ  คิก คิก
1. ท่านผู้การ สุพินท์
2. พี่ประวิทย์
3. น้อง คำแปง

ส่วนคนรอยิงนี่ ....เยอะมาก...

ปล.ตอนต่อๆไป ให้พี่ประวิทย์เอากระบอกนี้ไปดวลกับ "ไอ้ขาสั่น" เลยครับ ผู้การ คิก คิก
อิอิอิ ผมว่าไม่มีหมวดประวิทย์ครับ เพราะท่านผู้การบอกว่าไม่มีทหารเหล่าสรรพาวุธในทีม

สุดยอดมากครับท่านผู้การครับ

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
t...star@ryc-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 07:54:44 PM »

ตกใจ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2009, 12:59:01 AM »

รูป
ไปเอารูปมาจากที่ไหน   สนามนี้ อยู่ในสโลวัค  ไม่ได้อยู่ในเช็ค  ต้องขับรถจากโรงงานปืนฟอลคอนไปอีกราว ๆ 45 นาที  ข้ามชายแดนไปไม่ถึงกิโล

รบกวนถามท่านผู้การต่ออีกนิดนะครับ  กลุ่ม4นิ้วนี้พอจะยอมรับได้มั้ยหรือว่าต้องปรับปรุงเพิ่มเติมครับ  ไหว้ ไหว้

พอใจแล้วครับ  เพราะเป็นกลุ่มที่ยิงด้วยกระสุนปืนกลธรรมดา
ลูกชงเองของ .50 เขาใช้หัวของ Sierra ด้วยมั้ยครับพี่
ไม่แน่ใจว่าเซียร่าทำขายหรือยัง  ปกติจะใช้หัวของฮอเนดีย์   แต่ยิงทั่วไปใช้กระสุนของ PMC เกาหลี  หรือ RUAG สวิส   ก็ถือว่าแม่นมากแล้ว
กระสุนแมทช์.50 รุ่นใหม่  จะนิยมใช้หัว Solid มากกว่า HpBt เพราะยิงไกล ๆ แล้วโครงสร้างหัวกระสุนไม่เสียเพราะแรงเหวี่ยงหนีศูนย์กลาง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2009, 01:04:05 AM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
สุดแล้วแต่ใจก็ ♡รักพ่อหลวง♡
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2009, 02:03:04 AM »

เยี่ยมมากครับ อยากให้มีคนไทย คิด สร้าง วิจัย เพื่อชาติ แบบนี้มาก ๆ ครับ  ไหว้

ชีวิตนี้สั้นจริงๆ จะเอาอะไรไปมากกว่านี้
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2009, 07:25:48 AM »

รูป
ไปเอารูปมาจากที่ไหน   สนามนี้ อยู่ในสโลวัค  ไม่ได้อยู่ในเช็ค  ต้องขับรถจากโรงงานปืนฟอลคอนไปอีกราว ๆ 45 นาที  ข้ามชายแดนไปไม่ถึงกิโล

รบกวนถามท่านผู้การต่ออีกนิดนะครับ  กลุ่ม4นิ้วนี้พอจะยอมรับได้มั้ยหรือว่าต้องปรับปรุงเพิ่มเติมครับ  ไหว้ ไหว้

พอใจแล้วครับ  เพราะเป็นกลุ่มที่ยิงด้วยกระสุนปืนกลธรรมดา
ลูกชงเองของ .50 เขาใช้หัวของ Sierra ด้วยมั้ยครับพี่
ไม่แน่ใจว่าเซียร่าทำขายหรือยัง  ปกติจะใช้หัวของฮอเนดีย์   แต่ยิงทั่วไปใช้กระสุนของ PMC เกาหลี  หรือ RUAG สวิส   ก็ถือว่าแม่นมากแล้ว
กระสุนแมทช์.50 รุ่นใหม่  จะนิยมใช้หัว Solid มากกว่า HpBt เพราะยิงไกล ๆ แล้วโครงสร้างหัวกระสุนไม่เสียเพราะแรงเหวี่ยงหนีศูนย์กลาง
ไม่ต้อง HP แค่หัว .50 นิ้วความเร็วต้นที่ 2900 ฟุต/วินาที นี่ก็แย่แล้วนะครับผมว่า จะรออ่านในอวป.ครับ
Beer Hunter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #101 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 10:10:39 PM »

ไม่ทราบว่ามีปัญหาในแง่การเลือก, จัดหาวัสดุ หรือวิธีการขึ้นรูป/ทำผิว ในการผลิตพวกชิ้นส่วนอื่นๆนอกเหนือไปจากลำกล้องหรือเปล่าครับ

แล้วถึงแม้ผลทดสอบสุดท้ายจะเท่าเทียมกับของต่างประเทศแล้ว อะไรที่จะเป็นเงื่อนไขที่อาจจะทำให้ไม่ได้เข้าประจำการบ้างครับ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #102 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 11:55:48 PM »

เรื่อง รูป เอามาจาก เวปนี้ครับผู้การ
http://www.zvi.cz/en/

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
lekdusit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #103 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 06:32:10 PM »

----------  ขอชื่นชมผู้การและคณะ   ว่าแต่ขนาดปืน 0.50 นี้กฎหมายไทยอนุญาตให้พลเรือนซื้อหาได้ไหมครับ  ชักสนใจครับ 
----------  เห็นเว็บของ_เมกา  ยิงข้ามเนินเขากันเป็นลูกๆๆ
danaiarmy
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 12

« ตอบ #104 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 12:54:56 AM »

ขออนุญาติ สอบถามนิดนึดครับ

คนผลิตใช่อาจารย์ โบ้ ที่ อยู่ทีมยิงปืน ทบ.รึ เปล่าครับ

เพราะเหมือนเคยเห็นไกลๆ ที่ศร. เลยครับ

ร้อนหนาวเพียงไหน ไม่พรึงพรัน
บุกสะบั้นไม่เคยย่อ ท้อใจกาย
เหนื่อยมา อย่างมากมาย
พวกเราล้วน กล้าตาย
นี่ชีวิตลูกผู้ชาย  เรา ....จู่โจม
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 17
  พิมพ์