๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 02:37:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไรเฟิล .50 ผลิตโดยทหารไทย  (อ่าน 125080 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 11:00:10 AM »

ขอบคุณครับท่านอาจารย์ผู้การสุพินท์ ไหว้  (อิอิ..อันนี้ความลับทางราชการทหารหรือเปล่าครับ)

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 11:23:12 AM »

ขอชื่นชม และยินดีด้วยครับ

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 12:32:07 PM »

อยากขอลองซักที แล้วผมจะโม้จนแก่เฒ่าเลยครับ  Grin   ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
POM_II
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 12:51:54 PM »

เยี่ยมครับ ขอเป็นกำลังให้ครับ  เยี่ยม หัวเราะร่าน้ำตาริน เยี่ยม
Mr.wee
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 01:20:07 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้คณะผู้ทำงานทุกท่าน  และพัฒนาต่อไป  ไหว้
peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 01:39:31 PM »

ยอดเยี่ยมมากครับ ขอให้โครงการสำเร็จและผ่านอุปสรรคต่างๆลุล่วงไปด้วยดีนะครับ เป็นข้อพิสูจน์ที่ว่า คนไทยทำอะไรไม่แพ้ชาติใดในโลก
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 02:07:19 PM »

บอกได้คำเดียวครับ คำนั้น คือ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม   ไหว้ ไหว้
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 02:13:46 PM »

ดีใจมากครับที่ได้เห็นผลงานจากฝีมือคนไทย

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 02:52:31 PM »

ขออภัยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์สำหรับชื่อ คชสีห์ ครับ

ตัวยาว พ่นไฟได้ นึกถึงตระกูลงู ใหญ่กว่า อนาคอนด้า สายพันธ์ไทยต้อง  อนันตนาคราช พ้องกับชื่อเรือ เหลือ นาคราช ครับ เผื่อจะชอบ

ขออนุญาตเสนอแนวคิดเกี่ยวกับ แผ่นเกราะลายพรางที่สามารถพกพา ถอดประกอบได้ เพื่อบังตัวปืนและศรีษะผู้ยิง ให้โผล่มาแต่กล้องและปากกระบอกปืน สำหรับงาน Anti Sniper

เมื่อกี้ผมดูรูปอีกที นึกถึงงูเหมือนกันเลยครับ เห็นมัสเซิล เบอรก ใหญ่ๆ เหมือนแม่เบี้ย

ส่วนตัวผมขอเสนอชื่อ "พญานาค" ธรรมดาครับ ไม่ต้องมี "_ราช"

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 02:59:45 PM »

ทดสอบลง อวป.ด้วยมั้ยครับท่านผู้การ

ยอดเยี่ยมมากๆครับ
BANGRACHAN
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 176

ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 03:29:29 PM »

ขอชื่นชม และกราบขอบพระคุณทุกท่านที่มีส่วนร่วมในการทำโครงการนี้ขึ้นมา..."อยุธยามิสิ้นคนดี" ไหว้
และขอเป็นกำลังใจให้มีพลังในการผลักดันได้เดินหน้าโครงการนี้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดีครับ... เยี่ยม
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 03:37:05 PM »

เมื่อกี้ผมดูรูปอีกที นึกถึงงูเหมือนกันเลยครับ เห็นมัสเซิล เบอรก ใหญ่ๆ เหมือนแม่เบี้ย

ส่วนตัวผมขอเสนอชื่อ "พญานาค" ธรรมดาครับ ไม่ต้องมี "_ราช"
[/quote]

พญานาค นาคี นาคา คำธรรมดา ให้ความรู้สึกดีสมจริงกว่าครับ เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 11:12:36 AM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 04:50:03 PM »

ขอบคุณครับท่านอาจารย์ผู้การสุพินท์ ไหว้  (อิอิ..อันนี้ความลับทางราชการทหารหรือเปล่าครับ)

คาดว่าไม่ลับครับ...

เพราะเอามาโพสท์ได้...

ตอนนี้คงมีคนอ่านไปเป็นพันแล้ว...ฮา...คิก คิก

รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 07:40:46 AM »

เห็นแล้วภูมิใจจริงๆครับ หวังว่าต่อไปปืนไรเฟิล .50 รุ่นนี้คงได้พัฒนาจากระบบลูกเลื่อนบริหารมือเป็นระบบกึ่งอัตโนมัติต่อไปด้วยนะครับ  เยี่ยม

ว่าแต่มีโครงการขยายกระสุนจาก .50 เป็นกระสุน 20 มม.ด้วยไหมครับท่านผู้การ ผมว่าโครงปืนรุ่นนี้น่าจะรองรับกระสุน 20 มม.ไหวครับ  Smiley

ทหารไทย ทำไมไม่เอาลำกล้องปืนกล .50 ที่ปลดประจำการแล้วมาทำล่ะครับน่าจะเป็นการดีที่นำของเก่ามาใช้ใหม่น่ะครับ ไหว้ ไหว้
แล้วเกลียวลำกล้องมันไม่ซึกหมดแล้วหรือครับ
ลำกล้องปก.93 น่าจะสั่งซื้อจากบริษัท FN ได้ครับพี่เจษ เพราะยังเห็นผลิตปืนกลขนาด .50 อยู่ แล้วเดี๋ยวนี้ก็มีรุ่น M3M เพิ่มจากรุ่น M2 ด้วยครับ

ส่วนลำกล้องคาดว่าน่าจะได้ลำกล้องรุ่น QBC มาใช้แทนรุ่น HB แน่นอนเลย เพราะดูจากสเปกแล้วเหมือนกันแทบจะทุกอย่าง  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 07:45:53 AM โดย rapin2000 » บันทึกการเข้า

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 08:00:00 AM »

ดีใจครับ ขอร่วมให้กำลังใจในการพัฒนาและผลิตใช้ได้ดีครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 17
  พิมพ์