๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 02:08:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการซื้อประกับปืน ยี่ห้อซิกเซาร์เออร์  (อ่าน 9352 ครั้ง)
tungtip
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 07:12:28 PM »

รุ่น P220  ปลดล่าง
ใครพอจะทราบบ้างว่าจะหาซื้อได้ที่ไหน!
ราคาเท่าไหร่!
ขอบคุณล่วงหน้า
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 09:07:14 PM »

รุ่น P220  ปลดล่างไม่แน่ใจว่าใส่ได้ไม๊ต้องถามที่ร้านดูครับ
ผมเคยซื้อด้ามยางของยี่ห้อ Hogue มาใส่รุ่น P229
รูปนี้ยืมรูปชาวสมาชิกมาให้ดู P220 รุ่นใหม่ ด้ามเห็นชัดๆว่าเปลี่ยนใส่ Houge ของมาเป็นแนวๆครับ
ปืนรุ่นนี้งามบาดใจผมจัง

เพิ่มเติมให้นะครับนี่คือข้อความที่ให้มากับด้ามยางของยี่ห้อ Hogue สรุปคร่าวๆว่า P220 รุ่นซีเรียลนัมเบอร์ต่ำกว่า 219166 ให้ใส่แผ่นชิม
รุ่นซีเรียลนัมเบอร์สูงกว่ากว่า 219166 ไม่ต้องใส่แผ่นชิม

For SIG Sauer P220 models
carefully remove the lockwashers from the original grips and use them a long with the original screw in you new Hogue grip.

Note : for proper clearance on Serial Number below 219166, place the small plastic shim supplied inside the right grip panel as shown.

For Serial number 219166 and above, make sure the shim is removed.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2009, 09:19:35 PM โดย Gunchon » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 11:17:19 AM »

ผมไม่แน่ใจว่ารุ่งปลดล่างนี่จะใส่ด้ามHogueได้นะครับ  เพราะด้ามHogueได้ทำมาใส่รุ่นหลังปลดแม็กข้างครับ 
anchan
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 11:53:27 AM »

รุ่น P220  ปลดล่างไม่แน่ใจว่าใส่ได้ไม๊ต้องถามที่ร้านดูครับ
ผมเคยซื้อด้ามยางของยี่ห้อ Hogue มาใส่รุ่น P229

ด้ามยางใส่ P229 ของ Hogue ไม่ทราบว่าจากร้านไหนครับ
อยากได้อยู่พอดี กริฟเดิมมันกัดง่ามนิ้วโป้งด้านบนนิดหน่อยครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 04:30:20 PM »

ด้ามยางใส่ P229 ของ Hogue ไม่ทราบว่าจากร้านไหนครับ
อยากได้อยู่พอดี กริฟเดิมมันกัดง่ามนิ้วโป้งด้านบนนิดหน่อยครับ

ร้านชาตรี และ ร้านขายปืนทั่วไป หลังวัง พกเงินไปราวๆ-1400 ถึง 1600 ได้สวยสาสมใจแน่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2009, 09:32:11 PM โดย Gunchon » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

anchan
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 02:35:30 PM »

ขอบคุณครับท่าน Gunchon
ลองโทรถามร้านชาตรีแล้วของ พี๒๒๙
ด้ามยาง Hogue ๑๒๕๐ บาท
วางสายแล้วก็สงสัยว่านอกจากยี่ห้อนี้แล้ว
ยังมียี่ห้อไหนแนะนำอีกบ้างไม๊ครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 07:28:39 PM »

ลองโทรถามร้านชาตรีแล้วของ พี๒๒๙
วางสายแล้วก็สงสัยว่านอกจากยี่ห้อนี้แล้ว
ยังมียี่ห้อไหนแนะนำอีกบ้างไม๊ครับ

ผมชอบประกับไม้ของNill-Grips....สวยบาดใจแต่ก็แพงบาดกระเป๋า....ที่สําคัญไม่มีขายในบ้านเรา...อยากได้ต้องสั่งเข้ามาเอง...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 09:38:11 PM »

ด้ามไม้ดูสวยนะครับแต่ใช้งานสู้ด้ามยางไมได้ในแง่การกริ๊ปปืนที่แน่นๆและมั่นคง

ผมลองทั้งสองอย่างแล้วกับด้ามไม้ของ 75 คอมแพค กับด้ามยางของ 229

ผมชอบด้ามยางมากกว่าสวยตรงดำดุดันและเหนียวติดมือดี

ด้ามไม้แข็งและไม่มั่นมือกัดมือตอนปืนลั่น....แต่ก็แล้วแต่ชอบนะครับ

newsa
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 09:56:23 PM »

ผุ้รู้ช่วยบอกทีครับว่าราคาของปืนซิกเซาร์เออร์อยู่ที่ประมาณเทาไรครับขอบคุณล่วงหน้าครับ
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 10:08:14 PM »

ด้ามไม้ดูสวยนะครับแต่ใช้งานสู้ด้ามยางไมได้ในแง่การกริ๊ปปืนที่แน่นๆและมั่นคง

ผมลองทั้งสองอย่างแล้วกับด้ามไม้ของ 75 คอมแพค กับด้ามยางของ 229

ผมชอบด้ามยางมากกว่าสวยตรงดำดุดันและเหนียวติดมือดี

ด้ามไม้แข็งและไม่มั่นมือกัดมือตอนปืนลั่น....แต่ก็แล้วแต่ชอบนะครับ
    ยืนยันครับ ถ้าใช้ยิงด้ามยางจะจับได้หนึบติดมือมากกว่าด้ามไม้ ด้ามไม้ยังมีข้อเสียอีกอย่างคือเวลามือเปียก
หรือมีเหงื่อ จะลื่นมือและเจอลูกแรงๆ ด้ามไม้จะเจ็บมือกว่า
    แต่ด้ามไม้ (ความรู้สึกของผม)ผมว่าดูสวยงามกว่า เพราะสามารถเลือกลายและไม้ให้ตรงที่เราชอบได้ และปืน
โอกาสได้ยิงเริ่มน้อยลงแล้ว เพราะกระสุนหายากและแพง ใส่ด้ามไม้ก็ดูดีครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 10:32:43 PM »

ผมมายืนยันอีกเสียง ถ้าเน้น ใช้งาน หรือยิงเป้า ผมแนะนำด้ามยางครับ ยิงากๆแล้วไม่ค่อยล้า จับได้หนึบหนับ ที่สำคัญ ราคาไม่แพงครับ

1911 หรือ ลูกโม่ทั้งหมด ผมใช้ฮอค พวกด้ามเคฟล่า ด้ามสวยๆ ไว้ใส่ปืนดอง ครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 12:06:14 AM »

กระทู้ขุด......

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หน้า: [1]
  พิมพ์