๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:40:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปรับ Kimber SIS Custom ล๊อตสุดท้าย เดือนหน้าแล้ว ขอคำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 1950 ครั้ง)
paraapichai
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 12:15:11 AM »

สั่งจากร้านโย.ตั้งแต่ปีที่แล้ว ทางร้านแจ้งว่าของจะมาเดือนหน้าเป็นล๊อตที่สามที่ kimber ส่งให้ร้าน โดยล๊อตนี้จะส่งมอบให้ลูกค้าเดือนพฤษภาคมเป็นล๊อตสุดท้ายที่คิมเบอร์จะส่งให้แล้ว  แต่ไม่รู้ว่าจะเป็นล๊อตสุดท้ายของร้านปืนเมืองไทยที่คิมเบอร์จะส่ง SIS ให้หรือเปล่าว หลังจากแจ้งหยุดสายการผลิตรุ่นนี้  , ผมดีใจมากครับที่จะได้คิมเบอร์รุ่นนี้เสียที จึงขอถามเพื่อนๆพี่ๆว่ารุ่นนี้...

1) 5 นิ้วความแม่นยำ ? ผมจะเอามาใช้งานเฝ้าทรัพย์สิน พกพาบ้างถ้าจำเป็นแต่ใส่ในรถครับคงไม่กล้าเอาเคียนพุง พี่ๆว่าโอเคไหมครับ
2) มีข้อแนะนำเรื่องการขึ้นลำกับผิวลื่นๆแบบ SIS ไหมครับ
3) เห็นว่ารุ่นนี้ ให้แม๊ก 1 อันเท่านั้น จริงไหมครับ
4) สปริงรุ่นนี้กี่ปอนด์ครับ (18 ปอนด์ ? )
5) นน.ไก กี่ปอนด์ครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ.
rathawit21 @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 131

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 03:15:22 PM »

ผมใช้คิมเหมือนกัน ซื้อร้านเดียวกัน แชร์ความเห็นกันนะครับ
1. โอเค ครับ หลายคนก็พกตัว 5 นิ้ว เต็ม ก็ไม่บ่นนะครับ บางคน เอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอม
2. ถ้ากลัวลื่น ก็พกแบบคอนดิชั่น 2 (กระสุนในรังเพลิง + ลดนก)
3. จริงครับ ซื้อเพิ่มซักอันครับ ร้านนี้เชื่อถือได้ ไม่มีอมแม็ก
4. ดูในคู่มือได้ครับ
5. ประมาณ 4 - 5 ปอนด์ครับ

ยินดีด้วยครับ สำหรับ เอสไอเอส อีกหน่อยเป็นของหายาก

SPD # 17 silver
lek65
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 22, 2010, 09:27:43 PM »

ราคาเท่าไหร่ครับ Grin
ลุงคำตื้อ
เมตตาธรรม ค้ำจุนโลก
Sr. Member

คะแนน 62

ศีล สมาธิ ปัญญา

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2010, 04:25:13 PM »

เห็นเพื่อนๆบอกกันว่า ราคาหน้าร้าน 150,000 บาท ครับ ตกใจหน้าซีด

ผิดหนึ่งพึงจดจำไว้     ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง          ภายหน้า
สามผิดเร่งตรึกตรอง  จงหนัก เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า              หกซ้ำอภัยไฉน
หน้า: [1]
  พิมพ์