๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 06:18:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บไว้ได้แค่ตัวเดียว..G19 กับ Sig 229 ปวดใจอย่างแรงจะตัดตัวไหนดี?  (อ่าน 3909 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 10:28:34 PM »

..............   Cheesy Cheesy   Grin 
ณ. ตอนนี้ ผมเพียงแต่ทราบ และเข้าใจว่า

คอ Sig และคอ Glock เป็นหนุ่มหล่อ สาวสวย อารมณ์ ดีทุกคน .  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2009, 10:30:27 PM โดย 524 » บันทึกการเข้า

นายกระจอก
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 10:46:59 PM »

อืม....ตัดสินใจยากนะเนี่ย   พอๆกับจะให้เลือกระหว่าง  พอลล่า หรือ อั้ม เลยมีดีคนละแบบ  รอฟังคับ

อย่าหวังพึ่งคนอื่น  ถ้าไม่หัดพึ่งตนเองก่อน
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 11:42:28 PM »

อืม....ตัดสินใจยากนะเนี่ย   พอๆกับจะให้เลือกระหว่าง  พอลล่า หรือ อั้ม เลยมีดีคนละแบบ  รอฟังคับ
ในกรณีนี้ผมเลือกพอลล่าโดยไม่ลังเลครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก จูบบบบ Grin

I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 12:29:58 AM »

Grin ตัดสินใจยากเหรอครับ  Grin เป็นผมจะลองชวนคนรู้จักที่มี Sig 229 อยู่แล้ว แล้วเอา Glock 19 ที่มีอยู่ไปลองยิงเปรียบเทียบ
ทั้งสองกระบอก ว่ากระบอกไหนผมจับถนัดและยิงแม่นที่สุด Grin แล้วเลือกเอากระบอกนั้นครับ  Grin
วิธีนี้แหละครับที่กำลังหาทางอยู่แต่ไม่มีเพื่อนที่มี 229 สักคนเดียวเลยเชียว
เคยจับแต่ 226 (ไม่ได้ยิง)ของที่ฝากขายที่ร้าน ด้ามมันหนาแต่ไม่กว้างเท่ากล๊อค
ก็จับถนัดมือดีอยู่ครับ ลดนกนิ่มกว่า 230 ผมอีก จึงทำให้รู้สึกอยากได้ ขึ้นมาทันที
ที่เจ้าของร้านบอกว่ามีลูกค้าฝากขาย 80000 แต่ถ้าจอง 229 ก็ 93000 + -
เลยจองเลย กลางปีได้ของ(คิวที่ 40 ) เท่าที่ฟังความคิดเห็นของทุกท่านที่ช่วยแนะนำ
ผมตรึกตรองแล้วว่า คงรับไว้ก่อนแล้วกัน น้องผู้หญิงคนนั้น(จำชื่อไม่ได้)ยังมีตั้ง 5 กระบอกเลย
ผมทำ ป.3 ป.4 เองทุกกระบอกครับครูดำ(ยกเว้นกระบอกแรกยังไม่ค่อยรู้เรื่อง)
เลยเสียค่าใช้จ่ายไม่มาก ขอบคุณครูดำที่ comment ตรงๆ ผมชอบ
แต่ว่า เก็บไว้ก่อน ค่อยขายก็ได้เน๊าะ....ขอบคุณทุกแรงเชียร์ครับผม

เอ...ท่านอยู่แถวพุทธมณฑลหรือเปล่าครับ?

พี่ชายผมคนหนึ่งมีซิก๒๒๙ น่าจะพอให้ลองยิงได้...

เสียแต่ว่า...มันเป็นตัวไกดับเบิลล้วนนี่สิ!!!

(ถ้าสนใจจะลอง จะติดต่อให้...)
FD9
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 12:37:17 AM »

เศร้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 11:14:15 AM »

มีกล็อค 19 อยู่แล้วครับปืนปีเดียวเอง แต่อีกไม่กี่เดือนข้างหน้าก็ต้องไปรับ
Sig 229 ป้ายแดงมาครอบครองอีกตัวนึง จำเป็นเหลือเกินต้องผ่องถ่ายออกไปหนึ่ง
M49 Bodyguard ไม่ปล่อยอยู่แล้วรักมาก Sig 230sl ก็เป็นปืนเก็บสะสม
เหลือแตก็ น้อง G19 เนี้ยแหละที่จะต้องออกจากบ้านไปหรือไม่ก็ ไม่ต้องรับ 229
เข้าบ้าน เอาไงดี 229 หรือ G19 ตัดใจไม่ได้ครับ...
หารือด้วยคร๊าบพี่น้องงงงงง....

ถ้าต้องการจะขายปืน ๑ กระบอก..  ที่เหลือ. หวังจะเก็บไว้ ปืนป้องกันตัว อย่างแท้จริง.

เลือก โ่ด่งนายค่อม  m ๔๙ ไปเถอะ ความพอใจชอบ กับข้อเท็จจริงที่เป็นจริง
ถ้าจะต้องเลือก มันก็ต้องตัดใจ ผลัก ตัวที่ด้อยที่สุดออกไป
กระบอกนี้ ยังห่างชั้น ทุกกระบอกที่มีมากครับ  ยังเก่าที่สุดอีก..ราคา ปัจจุบันก็สูงเต็มกลืน ก็ไม่น่าเกิน ๕๐ k

ผมเคยมีใช้อยู่ แต่ต้องปล่อยให้สูญหาย ไปแล้ว  และหา m ๑๐   ๒ นิ้วมาทดแทน.

Glock ๑๙  ที่ท่านมีอยู่ เติมไป ๑๕ นัด น้ำหนักยังเบากว่า ๒๒๙ ตัวเปล่า  มั้งครับ
ปืนต่างวัตถุประสงค์ อย่าได้คิดมีใช้เพียง ๑ บอก  นะครับ.  ไม่งั้นก็ ทน อด ออม ต่ออีกนิดนึง.  Wink

vasana
พึ่งตนเอง และพึ่งตนเอง
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 11:38:35 AM »

ช่วยเก็บไว้ทั้ง2เถอะ
สักวันหนึ่งจะรู้ว่าคิดถูก

จาก.......คนมีแล้วอยากมีอีกแต่ไม่มีโอกาศ
Kongado
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 11:40:21 AM »

Grin ตัดสินใจยากเหรอครับ  Grin เป็นผมจะลองชวนคนรู้จักที่มี Sig 229 อยู่แล้ว แล้วเอา Glock 19 ที่มีอยู่ไปลองยิงเปรียบเทียบ
ทั้งสองกระบอก ว่ากระบอกไหนผมจับถนัดและยิงแม่นที่สุด Grin แล้วเลือกเอากระบอกนั้นครับ  Grin
วิธีนี้แหละครับที่กำลังหาทางอยู่แต่ไม่มีเพื่อนที่มี 229 สักคนเดียวเลยเชียว
เคยจับแต่ 226 (ไม่ได้ยิง)ของที่ฝากขายที่ร้าน ด้ามมันหนาแต่ไม่กว้างเท่ากล๊อค
ก็จับถนัดมือดีอยู่ครับ ลดนกนิ่มกว่า 230 ผมอีก จึงทำให้รู้สึกอยากได้ ขึ้นมาทันที
ที่เจ้าของร้านบอกว่ามีลูกค้าฝากขาย 80000 แต่ถ้าจอง 229 ก็ 93000 + -
เลยจองเลย กลางปีได้ของ(คิวที่ 40 ) เท่าที่ฟังความคิดเห็นของทุกท่านที่ช่วยแนะนำ
ผมตรึกตรองแล้วว่า คงรับไว้ก่อนแล้วกัน น้องผู้หญิงคนนั้น(จำชื่อไม่ได้)ยังมีตั้ง 5 กระบอกเลย
ผมทำ ป.3 ป.4 เองทุกกระบอกครับครูดำ(ยกเว้นกระบอกแรกยังไม่ค่อยรู้เรื่อง)
เลยเสียค่าใช้จ่ายไม่มาก ขอบคุณครูดำที่ comment ตรงๆ ผมชอบ
แต่ว่า เก็บไว้ก่อน ค่อยขายก็ได้เน๊าะ....ขอบคุณทุกแรงเชียร์ครับผม

เอ...ท่านอยู่แถวพุทธมณฑลหรือเปล่าครับ?

พี่ชายผมคนหนึ่งมีซิก๒๒๙ น่าจะพอให้ลองยิงได้...

เสียแต่ว่า...มันเป็นตัวไกดับเบิลล้วนนี่สิ!!!

(ถ้าสนใจจะลอง จะติดต่อให้...)
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ ในน้ำใจ
แต่ไม่อยากรบกวนครับ เพราะไหนจะต้องหาเวลาให้ตรงกันอีก..
เกรงใจครับ เดี๋ยวจะทำให้คนอื่นเสียเวลาไปด้วย ..
ตอนนี้ก็กำลังเตรียมเอกสารทำ ป.3 รอแล้วครับ
ตอบพี่ 524
ผมก็ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกันว่าทำไมชอบ m49
อยู่ไม่ยอมขาย มันอาจจะเพราะผมมีลูกโม่อยูกระบอกเดียวมั๊ง
เล็งกลางลำตัวออกสะโพกขวา ระยะ 8-10 เมตร
เลยวางไว้ชั้นล่าง(ซ่อนลูกให้ดีน่ะพี่น้อง)
แต่มันง่ายๆดี ใส่ลูกทิ้งไว้ได้ยาว สามสี่เดือนค่อยยิงทิ้งเปลี่ยนลูก
แล้วล้างเช็ดถู แต่ที่ติดตัวจริงๆน่ะ กลับเป็น 230 เพราะมันบางดี
ใส่ด้ามยางแล้วถนัดมือดีด้วย 19 ผมเอาไว้ตอน ป่าเขาลำเนาไพร
เดินทางไกลเท่านั้นแหละครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 11:53:04 AM »

Grin Grin     Grin

ถ้าเรารู้จักและคุ้นเคย กับปืนที่มี ..  auto จะปลอดภัย กว่าลูกโม่ มากครับ ไม่ขึ้นลำ ก็ไม่ลั่น
ยิ่ง เป็น Double/Single  ขึ้นลำลดนก ก็อุดช่อง.. ที่ลูกโม่ มีแล้วครับ.

สำหรับคนมีปืน ที่ระวังระไว เขาจะต้องเตรียมปืนไว้ให้ทัน กับเหตุการณ์ 
และต้องเลือกอาวุธปืน ที่มีศักยภาพเหนือกว่าเข้าไว้. 

แต่ปัจจุบัน ลูกโม่ ผมก็เลือกเหลือไว้ ๑ บอก..  เป็น Colt Detective .   ๒ นิ้ว  ครับ. Grin

hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 12:00:50 PM »

Grin มีหลายกระบอกก็ดีตรงนี้แหละครับ  Grin เลือกใช้งานได้ตามสถานการณ์ต่าง ๆ  เยี่ยม

vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 02:28:22 PM »

ถ้ายังไม่สะดวก และมีปืนใช้อยู่แล้ว ก็ใช้ไปก่อนครับ

G19 ก็เป็นปืนที่น่าใช้มาก ถ้าจับถนัดมือก็เก็บไว้เถอะครับ ส่วน

229 เอาไว้พร้อมจริงๆค่อยว่ากันใหม่ ถ้าอยากได้จริงๆ

Wink
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 02:35:35 PM »

Glock ตอนนี้ราคาดีครับ ขาย  Glock Cheesy

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 03:47:11 PM »

Grin Grin     Grin

ถ้าเรารู้จักและคุ้นเคย กับปืนที่มี ..  auto จะปลอดภัย กว่าลูกโม่ มากครับ ไม่ขึ้นลำ ก็ไม่ลั่น
ยิ่ง เป็น Double/Single  ขึ้นลำลดนก ก็อุดช่อง.. ที่ลูกโม่ มีแล้วครับ.

สำหรับคนมีปืน ที่ระวังระไว เขาจะต้องเตรียมปืนไว้ให้ทัน กับเหตุการณ์ 
และต้องเลือกอาวุธปืน ที่มีศักยภาพเหนือกว่าเข้าไว้. 

แต่ปัจจุบัน ลูกโม่ ผมก็เลือกเหลือไว้ ๑ บอก..  เป็น Colt Detective .   ๒ นิ้ว  ครับ. Grin

ผมชอบปืนออโตเมติกก็ตรงนี้ละครับ   ถ้าเราไม่ขึ้นลำไม่ต้องกลัวลั่น    Grin Grin Grin
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์