๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 05:19:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนมา  (อ่าน 8025 ครั้ง)
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 05:35:23 PM »

ขอกระซิบถาม เพื่อน ๆ สมาชิกหน่อยซิครับว่า ไปจองปืนตามร้าน ถ้าร้านไม่รับมัดจำ โดยทำการรับจองด้วยวาจา พอปืนมา ราคาเพิ่มขึ้นไม่เท่ากับที่แจ้งไว้ตั้งแต่จอง  พี่ ๆ ว่าไงกันบ้างครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 05:40:44 PM »

1.  เลือกจองร้านที่มีชื่อเสียงไว้ใจได้........

2.  ราคาปืนขึ้นต้องมีเหตุผล.......

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 05:49:26 PM »

1.  เลือกจองร้านที่มีชื่อเสียงไว้ใจได้........

2.  ราคาปืนขึ้นต้องมีเหตุผล.......

ร้านที่ผมจองก็ไว้ใจได้ แต่ไอ้เรื่องเหตุผมในการขึ้นเนี่ย ที่มันคาใจ

อ้อ แต่ผมก็รับมาแล้วนะครับ ไม่เถียง ไม่ว่า ไม่หือ ไม่อือ ก็รับปืนมา แล้วก็จ่ายตัง

แค่นั้น  เพียงแต่อยากทราบว่า จะมีอย่างนี้อีกกี่ร้าน

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 06:19:17 PM »

ร้านในตำนานรึเปล่าครับพี่  คิก คิก

Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 06:27:32 PM »

ร้านในตำนานรึเปล่าครับพี่  คิก คิก

ไม่ใช่ครับ

ยังมีอีกหลายร้านที่ราคาปืนแปลก ๆ

ร้านแรกที่ผมถาม เป็นปืนขนาด .22 รุ่นหนึ่ง ถามเรื่องราคา กับของแถม

ราคาอยู่ 65000 
ร้านที่สองเป็นร้านปืนต่างจังหวัด ทุกอย่างเหมือนกัน อยู่ 55000
ร้านที่ 3 เป็นร้านปืนกรุงเทพ แต่ปืนโค้วต้าต่างจังหวัด อยู่ 49000
ผมตกลงใจเลือกร้านที่ถูกที่สุด และวางมัดจำครับ

Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 06:29:28 PM »

ส่วนข่าวเรื่องกล๊อกเลื่อนส่งไม่มีกำหนด ผมว่าท่านที่จองไว้ อาจได้ตกที่นั่งเดียวกับผมแน่

แล้วถ้าคุณรู้ว่าปืนอยู่ไหนแล้วคุณจะรับรู้ถึงเหตุผลที่ราคาปืนขึ้น  ตกใจหน้าซีด

Navy seal
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 06:33:53 PM »

มันก็เป็นแบบนี้แหละการค้าครับมันอยู่ที่ว่าคนซื้อจะพอใจในราคาไม
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 06:52:17 PM »

มันก็เป็นแบบนี้แหละการค้าครับมันอยู่ที่ว่าคนซื้อจะพอใจในราคาไม

ผมไม่ใช่คนซีเรียลเรื่องราคาครับ ปืนหลายกระบอกผมซื้อในราคาที่แพง แต่ก็เป็นราคาที่ตกลงกัน มิใช่ว่า บอกผมว่าราคาผิด ผมล่ะงง

ผมเชื่อแน่ครับว่า ถ้าพี่ ๆ ท่านอื่นโดน ก็ต้องเอาครับ เพราะร้านไม่ง้อลูกค้าอยู่แล้ว ปีหนึ่ง ๆ
คนต้องการปืนเท่าไหน แล้วร้านเอาเข้ามาได้เท่าไหร่ คิดแค่นี้ก็พอครับ ราคาปืนถึงได้แพง

สังเกตุไหมครับว่า ทำไมร้านประโยชน์ กับมิตรภาพ ราคาปืน STI ถึงไม่ขึ้น เหมือนกับ
ปืนตลาด อย่าง CZ ,Glock  ,คิม 

flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 07:01:11 PM »

เคยเจอแต่จองราคา.....ด้วยวาจา ปืนมาราคา.....ถูกกว่าเดิม ของแถมมากกว่าเดิม รีบจ่ายตังเดินออกจากร้านในทันที...ก่อนเจ้าของร้านจะรู้ตัว

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
@nocha
อยู่อย่างผู้แพ้ ดีกว่าเก็บชัยชนะจากคนไม่มีทางสู้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 07:03:41 PM »

อีกสัก ปีหรือสองปี  ปืน STI หรือ Les Bear........จะขายดีกว่า Glock หรือ CZ      หุหุ คิก คิก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 10:13:37 PM »

ท่าน anuchart ต้องการจะสื่อว่าอย่างไรครับ...

ผมไม่ค่อยแน่ใจ...

เพราะหากเป็นผม...

ร้านปืนขึ้นราคาโดยไม่มีเหตุอันควร...

ราคาไม่สมเหตุผล...

ผมไม่ซื้อครับ...

ถ้าหากยอมจ่าย แปลว่ายอมรับได้กับราคาที่ขึ้นมา...

ไม่ว่าจะเป็นเหตุผลทางการตลาด หรือทางจิตใจ...

อนึ่ง...การที่ไม่วางเงินมัดจำก็เป็นความเสี่ยงของทางร้าน...

เพราะหากลูกค้าไม่รับปืน ร้านก็ไม่ได้อะไรตอบแทน ต้องหาทางขายคนอื่นอีก...
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 10:16:14 PM »

หลงรัก

ใหญ่_ขอนแก่น
Full Member

คะแนน 22

คุณธรรม นำ ประชาธิปไตย

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 09:49:46 PM »

1.
ส่วนข่าวเรื่องกล๊อกเลื่อนส่งไม่มีกำหนด ผมว่าท่านที่จองไว้ อาจได้ตกที่นั่งเดียวกับผมแน่
แล้วถ้าคุณรู้ว่าปืนอยู่ไหนแล้วคุณจะรับรู้ถึงเหตุผลที่ราคาปืนขึ้น  ตกใจหน้าซีด

และ

2.
สังเกตุไหมครับว่า ทำไมร้าน ป......กับ ม...... ราคาปืน STI ถึงไม่ขึ้น เหมือนกับปืนตลาด อย่าง CZ ,Glock  ,คิม 

ผมอยากรู้จัง....ถ้าจะกรุณา.....ครับ
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 10:43:44 PM »

ปกติผมว่าถ้าวางเงินแล้วไม่น่าเพิ่มครับ แต่ถ้าไม่ได้วางก็แล้วแต่ว่าร้านนั้นเชื่อถือได้มากแค่ไหนครับ

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 01:59:14 AM »

อีกสัก ปีหรือสองปี  ปืน STI หรือ Les Bear........จะขายดีกว่า Glock หรือ CZ      หุหุ คิก คิก

เห็นด้วยครับ ตอนนี้ก็ใกล้แล้วครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
หน้า: [1] 2
  พิมพ์