๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 10:46:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนธรรมดาจะขอซื้อปืนสวัสดิการทำอย่างไรครับ  (อ่าน 21177 ครั้ง)
s453
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #75 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 01:34:41 PM »

ผมว่ายกเลิกไปเลยก็ดีปืนสวัสดิการ และยกเลิกการจำกัดโควต้าปืนไปด้วย คนไทยทุกคนย่อมมีสิทธิเท่าเทียมกัน เพราะฉะนั้นทำอะไรก็ต้องให้มันได้เหมือนกันครับ ปืนมีราคาถูกลง ถ้าจะซื้อก็ต้องจ่ายในราคาเดียวกันไม่ว่าจะเป็นตาสีตาสา ข้าราชการ ถ้าเป็นอย่างนี้แล้วนักนิยมปืนจะยิ้มได้เต็มปากเสียที
kengnavara
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #76 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 09:08:44 PM »

ยกมือด้วยอีกคนยกเลิกการจำกัดโควต้าปืน   ราคาก็จะได้กลับมาเป็นปกติสุขเสียที เดียวนี้จะซื้อทีเลือดตาแทบกระเด็นอิอิอิ
Thienchai
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #77 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 09:55:46 PM »

ราคาปืนจริงๆแล้วไม่ควรสูงขนาดนี้นะครับ
เห็นราตาในแคตตาลอคปืนรุ่นต่างๆอยู่ประมาณ  700-900 US เท่านั้น
แต่ราคาในบ้านเราเกือบ  100000
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #78 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 10:00:43 PM »

ราคาปืนจริงๆแล้วไม่ควรสูงขนาดนี้นะครับ
เห็นราตาในแคตตาลอคปืนรุ่นต่างๆอยู่ประมาณ  700-900 US เท่านั้น

จริงครับ สูงเกินไปมากๆ .  ตกใจ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #79 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 10:09:40 PM »

ในฐานะประชาชนที่รัฐพึงปฏิบัติอย่างเสมอภาค........ขอเรียกร้องว่า....

ควรเลิกปืนสวัสดิการ ปรับโควตาการนำเข้าปืนเสียให้เหมาะสม ราคาปืนทั้งหมดก็ควรเท่าๆในราคาสวัสดิการนั่นแหละ
ประชาชนทั่วไปไม่ต้องซื้อปืนแพงเกินควร ผู้ที่รับราชการก็ควรซื้อราคาเดียวกัน ไม่ต้องตั้งเงื่อนไขตายก่อนเปลี่ยนมือ

ผมขออ้างท่านอ.ผณิศวร... ไหว้ ท่านเคยกล่าวไว้ว่า.....

เรื่องปืนโครงการนี่... กำหนดโควต้า เพื่อจำกัดจำนวนปืนที่จะเข้ามาในประเทศ อ้างว่าปืนมากๆ ไม่ดี
จัดโครงการ เพื่อให้คนกลุ่มหนึ่งมีอภิสิทธิ์เหนือประชาชนทั่วไป ซื้อปืนได้ง่ายกว่า ถูกกว่า
เอาเวลาราชการมาทำงานให้เพื่อนคือพวกกันเอง ห้ามโอน ฯลฯ เพื่อแก้เกี้ยว กลบเกลื่อน สร้างความแตกต่าง ให้เหตุผลว่าปืนโครงการซื้อเพราะความจำเป็น
ถ้าจำเป็นจริงก็ตั้งงบซื้อเป็นปืนหลวงไปเลย ไม่ต้องมาขายแอบๆ แฝงๆ อย่างนี้..........  ไหว้

เหตุผล ที่พี่ ธำรงค์ กล่าว มาฟ้องศาลปกครอง ได้เลยนะครับเนี่ยทั้ง เรื่องโควต้า, ปืนสัวสดิการ เพราะเป้นการเลือกปฎิบัติที่ไม่เป้นธรรม  ไหว้
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #80 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 11:15:02 PM »

จริงครับ สูงเกินไปมากๆ .  ตกใจ
โควต้าของใบอนุญาตสั่งปืนคือ สั้น 30 กระบอกต่อใบอนุญาต 1 ใบ ได้ข่าวว่าราคา 1.2 ล้านแล้ว  เอา 30 หารก็คือ 40000 บ ต่อกระบอก  ร้านปืนไม่ได้กำไรมากเหมือนที่เราคิดหรอกครับ 
RONNAGRIT
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #81 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 12:41:58 AM »

ข้าราชการและพนักงานต่างๆที่ซื้อปืนสวัสดิการได้มีสิทธิเหนือคนธรรมดาทั่วไปที่ซื้อปืนในราคาแพงกว่าประมาณ2เท่า ประชาชนธรรมดาบางคนมีทรัพย์สินที่ต้องป้องกันมากกว่าข้าราชการบางคนเสียอีก แต่ขอซื้อยากมาก ประชาชนไม่มีสิทธิตามรัฐธรรมนูญเลยครับ
sab_ensave@รักในหลวง
จะทำร้ายกันไปทำไมสุดท้ายทุกคนก็ต้องตายอยู่ดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ เราก็ยังมีความหวัง

« ตอบ #82 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 02:45:27 AM »

ในฐานะประชาชนที่รัฐพึงปฏิบัติอย่างเสมอภาค........ขอเรียกร้องว่า....

ควรเลิกปืนสวัสดิการ ปรับโควตาการนำเข้าปืนเสียให้เหมาะสม ราคาปืนทั้งหมดก็ควรเท่าๆในราคาสวัสดิการนั่นแหละ
ประชาชนทั่วไปไม่ต้องซื้อปืนแพงเกินควร ผู้ที่รับราชการก็ควรซื้อราคาเดียวกัน ไม่ต้องตั้งเงื่อนไขตายก่อนเปลี่ยนมือ

ผมขออ้างท่านอ.ผณิศวร... ไหว้ ท่านเคยกล่าวไว้ว่า.....

เรื่องปืนโครงการนี่... กำหนดโควต้า เพื่อจำกัดจำนวนปืนที่จะเข้ามาในประเทศ อ้างว่าปืนมากๆ ไม่ดี
จัดโครงการ เพื่อให้คนกลุ่มหนึ่งมีอภิสิทธิ์เหนือประชาชนทั่วไป ซื้อปืนได้ง่ายกว่า ถูกกว่า
เอาเวลาราชการมาทำงานให้เพื่อนคือพวกกันเอง ห้ามโอน ฯลฯ เพื่อแก้เกี้ยว กลบเกลื่อน สร้างความแตกต่าง ให้เหตุผลว่าปืนโครงการซื้อเพราะความจำเป็น
ถ้าจำเป็นจริงก็ตั้งงบซื้อเป็นปืนหลวงไปเลย ไม่ต้องมาขายแอบๆ แฝงๆ อย่างนี้..........  ไหว้

+++ 100

รักในหลวง
cadet38 -รักในหลวง-
God of games
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 54

I believe I can fly.

« ตอบ #83 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 08:58:31 AM »

กระทู้ล่อเป้าหรือเปล่าเนี่ย

I love Doraemon.
RONNAGRIT
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #84 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 09:25:28 AM »

+++ 100
   ภาษีปืนปกติ บุคคลธรรมดาเก็บภาษีเท่าไหร่ครับ แล้วปืนสวัสดิการเท่าไหร่ครับ
naylex
แม้ยากไร้ แต่หาใช่จะตื่นทอง
Sr. Member

คะแนน 72

« ตอบ #85 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 09:31:25 AM »

ผมว่ายกเลิกไปเลยก็ดีปืนสวัสดิการ และยกเลิกการจำกัดโควต้าปืนไปด้วย คนไทยทุกคนย่อมมีสิทธิเท่าเทียมกัน เพราะฉะนั้นทำอะไรก็ต้องให้มันได้เหมือนกันครับ ปืนมีราคาถูกลง ถ้าจะซื้อก็ต้องจ่ายในราคาเดียวกันไม่ว่าจะเป็นตาสีตาสา ข้าราชการ ถ้าเป็นอย่างนี้แล้วนักนิยมปืนจะยิ้มได้เต็มปากเสียที
ไหว้ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2011, 09:40:45 AM โดย naylex » บันทึกการเข้า

เรือจ้างกลางไพร
gogoh-รักในหลวง-
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #86 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 11:24:29 AM »

มีครับแต่ต้องมีภรรยาหรือญาติพี่น้องที่ทำงานราชการหรือรัฐวิสาหกิจให้เขาซื้อให้ครับจากนั้นก็คอยอีก5ปีค่อยโอนผมก็จะซื้อให้น้องชายสักกระบอกเหมือนกัน
ItsamaauI
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #87 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 08:06:21 PM »

เหตุผล ที่พี่ ธำรงค์ กล่าว มาฟ้องศาลปกครอง ได้เลยนะครับเนี่ยทั้ง เรื่องโควต้า, ปืนสัวสดิการ เพราะเป้นการเลือกปฎิบัติที่ไม่เป้นธรรม  ไหว้
จะร้องเมื่อไหร่ดีครับ เอาชื่อผมไปร่วมด้วย และตัวผมก็จะไปด้วย

มีไว้ป้องกันตัว มิได้มีไว้ทำร้ายใคร
ckanoon
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #88 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 08:35:22 PM »

ประเด็นคือประชาชนคนธรรมดาจะซื้อปืนสวัสดิการทำอย่างไร ?  ชื่อคือสวัสดิการสำหรับเจ้าหน้าที่ของรัฐ (ข้าราชการ)

ประชาชนคนธรรมดาจะซื้อต้องเข้าใจนะครับว่ามันคือสวัสดิการของรัฐสำหรับเจ้าหน้าที่ของรัฐ  ตามหลักข้อเท็จจริงแล้วไม่มีสิทธิ์  ซื้อไม่ได้..

ถ้าหากประสงค์จะซื้อปืนสวัสดิการ  สน.สก รอ 5 ปี อาจมีคนขายให้ท่าน  แต่ถ้าสน.อส ท่านต้องรับโอนโดยเป็นทายาทเท่านั้นครับ.

ด้วยพระเมตตาบารมี  ชุมพรวันนี้สุขร่มเย็น
             สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณในหลวงของเรา
kaminii2009
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #89 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 11:29:14 PM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับกับ 2มาตราฐานถ้า ฟ้องศาลปกครองไม่ได้ พวกเรา รวมตัวกันไปฟ้องท่านชูวิทย์ให้ด้วยพูดเรื่องนี้ว่ามันแพงเพราะอะไรแพงจากตรงขั้นตอนไหน เหงท่านมีบุคคลิกกล้าพูดทุกเรื่องไม่มีเอี่ยวกับใคร อดีตหัวหน้าพรรคท่านยังเล่นงานมาแล้ว ขออภัยหากข้อเสนอไม่เข้าท่าครับ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์