๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 08:09:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนธรรมดาจะขอซื้อปืนสวัสดิการทำอย่างไรครับ  (อ่าน 21210 ครั้ง)
nirin
Full Member

คะแนน 12

« เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 12:52:28 PM »

ขอบคุณมากครับ
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 01:08:02 PM »

บุคคลธรรมดา ขอซื้อปืนสวัสดิการไม่ได้ครับ

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 01:19:03 PM »

ไปสมัครเป็น ผู้ใหญ่บ้าน หรือผู้ช่วย น่าจะมีสิทธิ์ซื้อได้ครับ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 01:57:02 PM »

ปืนสวัสดิการไม่ได้มีไว้สำหรับคนธรรมดาครับ  Grin

dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 03:44:08 PM »

ถ้าเป็นปืนมือสองจากผู้ที่มีสิทธิ์มาก่อน และพ้นระยะเวลาการห้ามโอน สามารถซื้อได้ครับ (บางครั้งปืนเก่าก็จริง แต่สภาพสวยเนื่องจากรักษาอย่างถูกต้องและไม่ค่อยได้ใช้งานมีเยอะเหมือนกันครับ)

ส่วนถ้าต้องการซื้อมือหนึ่งของโครงการ ก็คงจะต้องสมัครเพื่อเข้ารับทำงานเพื่อสังคมและประชาชน  คิก คิก ตามคุณสมบัติผู้ซื้อของโครงการนั้นๆ อย่างพี่  SittiMP9c บอกไว้ครับ  Grin

ยกตัวอย่างเพิ่มเติม.. อาสาสมัครรักษาดินแดน(อ.ส.) , อปพร.บางพื้นที่ แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของผู้บังคับบัญชาในการออกเอกสารรับรองด้วยนะครับ  Grin
ปพ.95/03 (อะไหล่ Glock)
Hold the line! Stay with me!
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

Hold the line! Stay with me!

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 04:45:39 PM »

มาทำงานรับใช้ราชการกัน เดี๋ยวปืนมาเอง  Grin

คิดต่าง..เป็นบางอารมณ์ ต้องขออภัย
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 08:28:37 PM »

ในฐานะประชาชนที่รัฐพึงปฏิบัติอย่างเสมอภาค........ขอเรียกร้องว่า....

ควรเลิกปืนสวัสดิการ ปรับโควตาการนำเข้าปืนเสียให้เหมาะสม ราคาปืนทั้งหมดก็ควรเท่าๆในราคาสวัสดิการนั่นแหละ
ประชาชนทั่วไปไม่ต้องซื้อปืนแพงเกินควร ผู้ที่รับราชการก็ควรซื้อราคาเดียวกัน ไม่ต้องตั้งเงื่อนไขตายก่อนเปลี่ยนมือ

ผมขออ้างท่านอ.ผณิศวร... ไหว้ ท่านเคยกล่าวไว้ว่า.....

เรื่องปืนโครงการนี่... กำหนดโควต้า เพื่อจำกัดจำนวนปืนที่จะเข้ามาในประเทศ อ้างว่าปืนมากๆ ไม่ดี
จัดโครงการ เพื่อให้คนกลุ่มหนึ่งมีอภิสิทธิ์เหนือประชาชนทั่วไป ซื้อปืนได้ง่ายกว่า ถูกกว่า
เอาเวลาราชการมาทำงานให้เพื่อนคือพวกกันเอง ห้ามโอน ฯลฯ เพื่อแก้เกี้ยว กลบเกลื่อน สร้างความแตกต่าง ให้เหตุผลว่าปืนโครงการซื้อเพราะความจำเป็น
ถ้าจำเป็นจริงก็ตั้งงบซื้อเป็นปืนหลวงไปเลย ไม่ต้องมาขายแอบๆ แฝงๆ อย่างนี้..........  ไหว้

CZ มือใหม่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 08:55:35 PM »

ผมว่าการที่มีปืนสวัสดิการออกมา น่าจะทำให้ราคาปืนท้องตลาดถูกลงน่ะครับ เพราะข้าราชการซื้อถูกลง
ส่วนมากคนที่ซื้อปืนน่าจะเป็นเจ้าพนักงานน่ะครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 09:08:12 PM »

ผมว่าการที่มีปืนสวัสดิการออกมาน่าจะทำให้ราคาปืนท้องตลาดถูกลงน่ะครับ เพราะข้าราชการซื้อถูกลง
ส่วนมากคนที่ซื้อปืนน่าจะเป็น เจ้าพนักงานน่ะครับ

ถูกตอนไหนครับ.....แพงขึ้นทุกปีๆละหลายด้วย

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 09:09:29 PM »

หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2009, 10:59:33 PM โดย DAWJONE 1956 » บันทึกการเข้า

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 09:09:55 PM »

ผมว่าการที่มีปืนสวัสดิการออกมา น่าจะทำให้ราคาปืนท้องตลาดถูกลงน่ะครับ เพราะข้าราชการซื้อถูกลง
ส่วนมากคนที่ซื้อปืนน่าจะเป็นเจ้าพนักงานน่ะครับ

ตรงกันข้ามครับ .... ปืนตลาดถูกปั่นราคาให้สูงขึ้นทุกวัน รีดเลือดเนื้อไปแบ่งกินกันอิ่มหมีพีมัน
การทำราคาปืนตลาดให้สูง...แสดงส่วนต่างยิ่งมาก...ข้าราชการยิ่งตัดสินใจได้เร็วขึ้น....ยิ่งขายมากยิ่งได้มาก...สร้างดีมานด์เทียมไปเรื่อยๆ

เป็นการเอาระเบียบ+อำนาจ มาเป็นเครื่องมือทางการตลาด .....ปั่นหัว.... ให้หลงไหลหลงใหลได้ปลื้มกัน  แบร่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2009, 09:24:49 PM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 09:16:44 PM »

Cry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2009, 11:00:03 PM โดย DAWJONE 1956 » บันทึกการเข้า

home04
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 09:44:21 PM »

จะทำอย่างไรหรือคับ ก็ทำใจสิครับ คิก คิก
น้าทู...รักในหลวง...
Full Member

คะแนน 14

นกเอี่ยงผู้หน้ารัก

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 09:46:58 PM »

ผล กับ ประโยชน์ สองคำนี้ห้ามเอามารวมกัน  เศร้า เศร้า เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
  คนได้ก็ชื่นบาน  แบร่ แบร่
  คนทรมานก็ชาวบ้าน   คิก คิก คิก คิก

.....รักทุกคนที่รัก gun..

.....เอี้ยงน้อยตัวหนึ่ง....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 10:36:09 PM »

ผล กับ ประโยชน์ สองคำนี้ห้ามเอามารวมกัน  เศร้า เศร้า เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
  คนได้ก็ชื่นบาน  แบร่ แบร่
  คนทรมานก็ชาวบ้าน   คิก คิก คิก คิก

ความเสมอภาคที่เรียกร้อง  โอกาสใคร โอกาสท่าน
เป็นไปทั่วทั้งรากแก้ว รากฝอย
ทุกระบบงาน
แต่ทุกที่ ก็ยังมีคนดีนะครับ
ดีใจกับผู้น้อยทุกท่านที่มีโอกาสได้ของดี  ของถูกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2009, 10:38:36 PM โดย DAWJONE 1956 » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์