๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 11:07:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนธรรมดาจะขอซื้อปืนสวัสดิการทำอย่างไรครับ  (อ่าน 21231 ครั้ง)
amnat24
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #90 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 12:32:44 AM »

ขอนั่งฟังเป็นวิทยาทานครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #91 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 09:46:36 AM »

กระทู้ล่อเป้าหรือเปล่าเนี่ย

ไม่ใช่กระทู้ล่อเป้าหรอกครับ... แต่เป็นกระทู้ในอดีต... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #92 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 11:30:40 AM »

ผมไม่เห็นด้วยกับแนวความคิดของหลายท่านที่ว่าต้องเข้าไปเป็นข้าราชการหรือเจ้าหน้าที่รัฐเพียงเพื่อให้มีสิทธิซื้อปืนสวัสดิการซึ่งถูกว่าท้องตลาด การที่จะเป็นข้าราขการหรือเจ้าหน้าที่รัฐที่ดีนั้นต้องต้องมีพื้นฐานความซื่อสัตย์และเพื่อประโยชน์ส่วนรวมก่อนครับ ที่ต่างจังหวัดมีการเปิดรับสมัครอบรม อส.โดยผู้สมัครต้องเสียเงินกว่าหมื่นบาทโดยผู้ที่มาชักชวนบอกว่าเมื่ออบรมเสร็จมีสิทธิ์พกพาปืนในเขต มีสิทธิ์ซื้อปืนโครงการฯ อะไรกันฟะประเทศไทย ผมขอเป็นคนที่ไม่สิธิ์พิเศษอย่านี้ดีกว่า บู่
และเห็นด้วยอย่างยิ่งถ้าจะยกเลิกโครงการปืนสวัสดิการแล้วเพิ่มโค้วต้าร้านหรือยกเลิกจำกัดการนำเข้าไปเลยถ้าทำได้ ก็จะทำให้ราคาปืนไม่แพงจัดอย่างนี้ทุกคนก็มีสิทธิ์ซื้อปืนในราคาที่ไม่แพงเกินอย่างเสมอภาคและทั่วถึง เจ้าหน้าที่รัฐก็ไม่ต้อวงมาเสียเวลาจัดขายปืนเอาเวลาไปทำอย่างอื่นที่เป็นประโยชน์กว่า ไม่ต้องแอบขายให้ชาวบ้านนินทา

หรือไม่ก็ทำเรื่องปืนโครงการสวัสดิการให้มันไม่ ดำๆ ขาวๆ เทาๆ ด่าง อย่างที่เป็นอยู่นี้ ให้มันขาวทั่วกันไปเลยดีใหมโดยจัดปืนสวัสดิการให้คนไทยทุกคนมีสิทธิ์ซื้อไปเลย
navy42
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #93 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 10:35:43 PM »

ผมไม่เห็นด้วยกับแนวความคิดของหลายท่านที่ว่าต้องเข้าไปเป็นข้าราชการหรือเจ้าหน้าที่รัฐเพียงเพื่อให้มีสิทธิซื้อปืนสวัสดิการซึ่งถูกว่าท้องตลาด การที่จะเป็นข้าราขการหรือเจ้าหน้าที่รัฐที่ดีนั้นต้องต้องมีพื้นฐานความซื่อสัตย์และเพื่อประโยชน์ส่วนรวมก่อนครับ ที่ต่างจังหวัดมีการเปิดรับสมัครอบรม อส.โดยผู้สมัครต้องเสียเงินกว่าหมื่นบาทโดยผู้ที่มาชักชวนบอกว่าเมื่ออบรมเสร็จมีสิทธิ์พกพาปืนในเขต มีสิทธิ์ซื้อปืนโครงการฯ อะไรกันฟะประเทศไทย ผมขอเป็นคนที่ไม่สิธิ์พิเศษอย่านี้ดีกว่า บู่
และเห็นด้วยอย่างยิ่งถ้าจะยกเลิกโครงการปืนสวัสดิการแล้วเพิ่มโค้วต้าร้านหรือยกเลิกจำกัดการนำเข้าไปเลยถ้าทำได้ ก็จะทำให้ราคาปืนไม่แพงจัดอย่างนี้ทุกคนก็มีสิทธิ์ซื้อปืนในราคาที่ไม่แพงเกินอย่างเสมอภาคและทั่วถึง เจ้าหน้าที่รัฐก็ไม่ต้อวงมาเสียเวลาจัดขายปืนเอาเวลาไปทำอย่างอื่นที่เป็นประโยชน์กว่า ไม่ต้องแอบขายให้ชาวบ้านนินทา

หรือไม่ก็ทำเรื่องปืนโครงการสวัสดิการให้มันไม่ ดำๆ ขาวๆ เทาๆ ด่าง อย่างที่เป็นอยู่นี้ ให้มันขาวทั่วกันไปเลยดีใหมโดยจัดปืนสวัสดิการให้คนไทยทุกคนมีสิทธิ์ซื้อไปเลย
คนที่มาอ้างว่าควรยกเลิก ปืนสวัสดิการเสียนั้น ล้วนแต่เป็นคนที่ต้องซื้อแพง สรุปว่าอิจฉาข้าราชการว่างั้นที่ซื้อถูกกว่า ยี๊ เห้อ!ประเทศไทยอิจฉาคนอื่นซะงั้น ข้าราชการเงินเดือนน้อย ก้อสมควรแล้วที่จะซื้อของถูก ไม่ได้เงินเดือนเยอะเหมือนคนอื่น ปืนเขาไม่ได้บังคับว่าคุณจะต้องซื้อ แต่ถ้าไม่พอใจปืนแพงก้อไม่ต้องซื้อเอาเงินเก็บไว้ธนาคารคงจะดีกว่ามั้ง แต่ถ้าช่วยปกป้องทรัพย์สินได้ ถึงแพงก้อคงต้องเอา แล้วจะบ่นทำไมเนี้ย เฮ้อ!เซงงงงงงงงง อ๋อย  อ๋อย 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2011, 10:41:06 PM โดย navy42 » บันทึกการเข้า
ItsamaauI
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #94 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 10:47:47 PM »

คนที่มาอ้างว่าควรยกเลิก ปืนสวัสดิการเสียนั้น ล้วนแต่เป็นคนที่ต้องซื้อแพง สรุปว่าอิจฉาข้าราชการว่างั้นที่ซื้อถูกกว่า ยี๊ เห้อ!ประเทศไทยอิจฉาคนอื่นซะงั้น ข้าราชการเงินเดือนน้อย ก้อสมควรแล้วที่จะซื้อของถูก ไม่ได้เงินเดือนเยอะเหมือนคนอื่น ปืนเขาไม่ได้บังคับว่าคุณจะต้องซื้อ แต่ถ้าไม่พอใจปืนแพงก้อไม่ต้องต้องซื้อเอาเงินเก็บไว้ธนาคารคงจะดี กว่ามั้ง แต่ถ้าช่วยปกป้องทรัพย์สินได้ ถึงแพงก้อคงต้องเอา แล้วจะบ่นทำไมเนี้ย เฮ้อ!เซงงงงงงงงง อ๋อย อ๋อย
ผมก็เห็นด้วยให้ยกเลิก ไม่ได้อิจฉา  แต่รู้สึกว่าโครงการนี้ตั้งขึ้นมามีผลประโยชน์กับกลุ่มใดกลุ่มนึง  และนานเกินไปแล้ว ผมว่าข้าราชการคนที่สนใจ ปืน ก็ซื้อกันคนไม่รู้กี่กระบอก ส่วนคนไม่ซื้อก็ไม่ซื้อ ผมว่าคนในเวปรู้ว่ามันมีอะไรแอบแฝง เกี่ยวกับโครงการนี้

มีไว้ป้องกันตัว มิได้มีไว้ทำร้ายใคร
kaminii2009
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #95 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 11:03:49 PM »

อยากรู้เหทือนกันครับ ว่ามีไรแอบแฝง จริงหรือ ที่ปินโครงกัน กับโควต้า ทำปืนแพง      อยากให้ท่านชูวิทย์เอาเรื่อง นี้มา แฉ ให้ฟังในสภาสักที อยากรู้ว่ามท.1จะนั่งหน้าเขียวไหมเจอ แบบนี้
rocha
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #96 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 11:14:17 PM »

เฮ้อ ก่อนวันที่ 3 ก.ค.54 เขาเปิดโอกาส ให้เรากำหนดได้นี่ครับ
ทำไมไม่มีใครเรียกร้องหรือทำหนังสือยื่นไปละ ช่วงนี้ท่านไม่เห็นหรือครับ
เจอใครยกมือใหว้  พ่อสั่งให้ลูกกราบชาวบ้านเห็นก้มลงกราบทันที ท่านพูดตอนนี้เขารับฟัง แต่หลังจากวันที่ 3ไปแล้ว ท่านต้องไปกราบเขานะครับ ดีไม่ดีเจอกันอาจเจอคำถามพ่อกูคือใคร ดีไม่ดีอาจแจกกระสุนกันง่ายๆ ไอ้ปื้ดต้องเดือดร้อนอีก
jero
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #97 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 11:17:34 PM »

เฮ้อ ก่อนวันที่ 3 ก.ค.54 เขาเปิดโอกาส ให้เรากำหนดได้นี่ครับ
ทำไมไม่มีใครเรียกร้องหรือทำหนังสือยื่นไปละ ช่วงนี้ท่านไม่เห็นหรือครับ
เจอใครยกมือใหว้  พ่อสั่งให้ลูกกราบชาวบ้านเห็นก้มลงกราบทันที ท่านพูดตอนนี้เขารับฟัง แต่หลังจากวันที่ 3ไปแล้ว ท่านต้องไปกราบเขานะครับ ดีไม่ดีเจอกันอาจเจอคำถามพ่อกูคือใคร ดีไม่ดีอาจแจกกระสุนกันง่ายๆ ไอ้ปื้ดต้องเดือดร้อนอีก

5555
pongsak_k
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #98 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 11:46:02 PM »

คิดกลางๆครับ..เพราะอยู่ในแวดวงข้าราชการกันทั้งตระกูล..แต่ซื้อปืนพานิชครับ เกือบทุกกระบอกเลย เพราะที่ผ่านมาปืนสวัสดิการมักมีปัญหาด้าน QC เยอะมากครับอย่างเช่น Glock มีรางบิดเบี้ยวกันมาก หรือ CZ รมดำไม่สม่ำเสมอ มีตำหนิหลายจุด การรับผิดชอบหลังการขายก็... เศร้าสู้ปืนพานิชไม่ได้ครับซื้อสบายใจ(ทุนเยอะหน่อยต้องเก็บหอมรอมริบกันนานหน่อย) แต่คุณภาพและการบริการหลังการขายดีกว่ามาก..จนถึงดีที่สุด เยี่ยม ขายต่อก็มีราคาดีกว่า ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เห็นความไม่สมควร..บางท่านซื้อปืนสวัสดิการมาราคาถูกมา เห็นเพื่อนสมาชิกในเวปแจ้งซื้อ หรือขายปืนแล้วบอกว่าแพงบ้างหละ..ไม่ดูราคาปืนโควต้าบ้างหละ..หรือปืนสวัสดิการราคาแค่...บางหละ ดังที่กล่าวมาแล้วนั้นขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของแต่ละท่านที่จะพอใจซื่อ หรือขายอย่างไร..ไม่มีถูก..หรือผิดประการใดหากพอใจซะอย่างครับ

Glock never die...
Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #99 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 11:03:33 AM »

คนที่มาอ้างว่าควรยกเลิก ปืนสวัสดิการเสียนั้น ล้วนแต่เป็นคนที่ต้องซื้อแพง สรุปว่าอิจฉาข้าราชการว่างั้นที่ซื้อถูกกว่า ยี๊ เห้อ!ประเทศไทยอิจฉาคนอื่นซะงั้น ข้าราชการเงินเดือนน้อย ก้อสมควรแล้วที่จะซื้อของถูก ไม่ได้เงินเดือนเยอะเหมือนคนอื่น ปืนเขาไม่ได้บังคับว่าคุณจะต้องซื้อ แต่ถ้าไม่พอใจปืนแพงก้อไม่ต้องซื้อเอาเงินเก็บไว้ธนาคารคงจะดีกว่ามั้ง แต่ถ้าช่วยปกป้องทรัพย์สินได้ ถึงแพงก้อคงต้องเอา แล้วจะบ่นทำไมเนี้ย เฮ้อ!เซงงงงงงงงง อ๋อย  อ๋อย 
ต้องขออภัยคุณNavy42ด้วยครับ ไม่ใช่ผมอิจฉาข้าราชการที่ซื้อปืนถูกกว่าครับตรงข้ามเลย ผมอยากให้ข้าราชการใด้ซื้อปืนถูกกว่านี้อีกถึงขั้นรัฐควรจัดให้เป็นสวัสดิการโดยไม่ต้องควักเงินจ่ายเอง รวมทั้งประชาชนที่ไม่ใช่ข้าราชการก็จะได้ซื้อปืนถูกลงด้วยโดยไม่ต้องการให้มีผลประโยชน์ที่แอบแฝงเข้ากระเป๋าใครครับ
และถ้าข้าราชการท่านใดมีความคิดว่าเงินเดือนน้อยไม่มั่นคงไม่มีเกียรติ์และศักดิ์ศรีก็ไม่ควรยึดอาชีพรับราชการควรลาออกแล้วไปประกอบอาชีพสุจริตอย่างอื่นที่มีทางได้เงินมากๆจะดีกว่านะครับ
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์