๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 09:03:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนธรรมดาจะขอซื้อปืนสวัสดิการทำอย่างไรครับ  (อ่าน 21239 ครั้ง)
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 07:37:45 PM »

หลงรัก
ครับ
ท่านธำรงมีการงานที่ดีแล้ว
คงไม่ไปสมัครเป็นอะไรอีกหรอกครับ
เผื่อการได้มาแค่สิทธิ
ป่วยการ
 หลงรัก

John
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 07:49:06 PM »

รึว่า จะเชียร์ให้ยกเลิก กรณีห้ามโอนยกเว้นมรดก ของปืนสวัสดิการดี เพื่อจะได้มีปืนมือสอง ในตลาดขายกันมากๆ เปลี่ยนมือกันเอยะๆ เผื่อกลไกตลาดจะได้ไกล้เคียงความเป็นจริง รึว่าไงครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 07:52:28 PM »

รึว่า จะเชียร์ให้ยกเลิก กรณีห้ามโอนยกเว้นมรดก ของปืนสวัสดิการดี เพื่อจะได้มีปืนมือสอง ในตลาดขายกันมากๆ เปลี่ยนมือกันเอยะๆ เผื่อกลไกตลาดจะได้ไกล้เคียงความเป็นจริง รึว่าไงครับ

เยี่ยม นี่ไง

สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 07:57:43 PM »

หลงรัก
ครับ
หมูเข้าปากแล้ว
จะออกมาอีกที
ก้อคงเป็นมูลครับ
 หลงรัก

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 08:00:33 PM »

หลงรัก
ครับ
หมูเข้าปากแล้ว
จะออกมาอีกที
ก้อคงเป็นมูลครับ
 หลงรัก

ผ่อนผันเป็นรายๆไปโดยมีเงื่อนไข
แร้งครับ........หวานคอ Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 08:11:46 PM »

หลงรัก
ครับ
เห็นจายจริงๆครับ
เรื่องครม.ฟังทั้งวัน
ปวดหัวครับ
ไหนจะเรื่องเรือนจำมีหนอนหิ้วโทรศัพท์
ระดับ 5 ด้วย
หมดอนาคตไป
 หลงรัก

John
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 08:22:03 PM »

เงินนี่มันมีอำนาจเหนือผู้มีอำนาจอีกนะ  สุดยอดจริงๆ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 09:02:23 PM »

หลงรัก

สุดแล้วแต่ใจก็ ♡รักพ่อหลวง♡
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 11:29:51 PM »

เห็นด้วยทุกความคิดครับ และอยากเห็นการเปลี่ยนแปลงเสียทีครับ พูดไป บ่นไปทีละคน ไม่เกิดผล รุ่นลูกก็เหมือนเดิมครับ อยากเปลี่ยนใจจะขาดแล้วครับ หลายเรื่องที่ไม่เป็นธรรม อยากได้ความคิดเห็นครับว่า แล้วทำำอย่างไรจึงจะเกิดผล แค่บางร้านเอาเปรียบ-โกงราคาซึ่ง ๆ หน้าก็ยังเกิดขึ้นให้เห็นครับ อยากเห็น อยากเห็นครับในชาตินี้น่ะ ชาติหน้าม่ายเอา  หลงรัก

ชีวิตนี้สั้นจริงๆ จะเอาอะไรไปมากกว่านี้
John
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 08:39:58 AM »

ในเว็บนี้ มีสมาชิก ที่มีเพาเวอร์ ก็เยอะนะครับ ผลักดันยังไงดีครับ ต้องให้ใครยกร่างเป็นกฏหมายขึ้นมารึเปล่าครับ เพื่อให้ยกเลิกระบบห้ามโอน ย้อนหลัง ไปตั้งแต่อดีต ถึงปัจจุบัน เลยครับ แบบนับจากนี้ไม่เอา
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 09:26:40 AM »

ในเว็บนี้ มีสมาชิก ที่มีเพาเวอร์ ก็เยอะนะครับ ผลักดันยังไงดีครับ ต้องให้ใครยกร่างเป็นกฏหมายขึ้นมารึเปล่าครับ เพื่อให้ยกเลิกระบบห้ามโอน ย้อนหลัง ไปตั้งแต่อดีต ถึงปัจจุบัน เลยครับ แบบนับจากนี้ไม่เอา

เห็นใจทั้งสองด้าน

จขกท.อยากได้สิทธิซื้อปืนสวัสดิการบ้าง
ส่วนคุณJohn (ดูกระทู้เก่า) มีปืนสวัสดิการ แต่ไม่ได้อย่างใจ อยากเปลี่ยนอยากขาย ทำไม่ได้ ... ต้องเก็บให้ทายาท

คนตั้งโครงการปืนสวัสดิการ กำหนดเงื่อนไขห้ามขาย-โอน เพื่อให้มท.๑ใช้เป็นเหตุผล อนุญาตเป็นโครงการๆไป
คนซื้อปืนสวัสดิการ ก็รับเงื่อนไขห้ามขายห้ามโอน ... มาร้องขอเปลี่ยนแปลงทีหลัง คงไม่ได้

ที่สำคัญมันเป็นเรื่องของผลประโยชน์มหาศาล ...... เกินกว่าส่วนต่าง เกินกว่าราคาปืนของปัจเจกบุคคล ที่ต้องต่อสู้ดิ้นรน
และเรื่องมันก็ไม่ใช่ขาวไม่ใช่ดำ แต่เป็นเทาๆ ....... เมื่อเนื้อก็ไม่ได้กิน หนังก็ไม่ได้รองนั่ง ใครจะเอากระดูกมาแขวนคอ  อ๋อย

Converse .....ผมขอท่านมท.๑ ปรับ/เปลี่ยน/ยกเลิก โควต้าปืนก็พอ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  ขอนิดเดียวจริงจริ๊งงงงงง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 09:37:40 AM »

เห็นด้วยทุกความคิดครับ และอยากเห็นการเปลี่ยนแปลงเสียทีครับ พูดไป บ่นไปทีละคน ไม่เกิดผล รุ่นลูกก็เหมือนเดิมครับ อยากเปลี่ยนใจจะขาดแล้วครับ หลายเรื่องที่ไม่เป็นธรรม อยากได้ความคิดเห็นครับว่า แล้วทำำอย่างไรจึงจะเกิดผล แค่บางร้านเอาเปรียบ-โกงราคาซึ่ง ๆ หน้าก็ยังเกิดขึ้นให้เห็นครับ อยากเห็น อยากเห็นครับในชาตินี้น่ะ ชาติหน้าม่ายเอา  หลงรัก

ครับ
นานเข้า อาจมีใครบางคน สุดทน ก้ออาจแจ้งสรรพากรเองล่ะ
ซึ่งเขาเหล่านั้นมั่นขยันแจ้ง ร้านคงเดือดร้อนครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 09:42:20 AM »

เห็นใจทั้งสองด้าน

จขกท.อยากได้สิทธิซื้อปืนสวัสดิการบ้าง
ส่วนคุณJohn (ดูกระทู้เก่า) มีปืนสวัสดิการ แต่ไม่ได้อย่างใจ อยากเปลี่ยนอยากขาย ทำไม่ได้ ... ต้องเก็บให้ทายาท

คนตั้งโครงการปืนสวัสดิการ กำหนดเงื่อนไขห้ามขาย-โอน เพื่อให้มท.๑ใช้เป็นเหตุผล อนุญาตเป็นโครงการๆไป
คนซื้อปืนสวัสดิการ ก็รับเงื่อนไขห้ามขายห้ามโอน ... มาร้องขอเปลี่ยนแปลงทีหลัง คงไม่ได้

ที่สำคัญมันเป็นเรื่องของผลประโยชน์มหาศาล ...... เกินกว่าส่วนต่าง เกินกว่าราคาปืนของปัจเจกบุคคล ที่ต้องต่อสู้ดิ้นรน
และเรื่องมันก็ไม่ใช่ขาวไม่ใช่ดำ แต่เป็นเทาๆ ....... เมื่อเนื้อก็ไม่ได้กิน หนังก็ไม่ได้รองนั่ง ใครจะเอากระดูกมาแขวนคอ  อ๋อย

Converse .....ผมขอท่านมท.๑ ปรับ/เปลี่ยน/ยกเลิก โควต้าปืนก็พอ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  ขอนิดเดียวจริงจริ๊งงงงงง

ครับ
เงิน เงิน  เงิน
วันนี้ฟังดร.สุวรรณ พูดถึงการคอรับชั่นในเมืองไทย
สูงสุดเลยล่ะ
ขยายตัวทุกหย่อมหญ้า
คงหาใครมาคุมยากเช่นกัน
เอา.........เข้าไป..........เวรกรรมใครก่อ คนนั้นรับไปครับ
เคยได้ยินคนเขาเล่าว่า
พวกโกงแผ่นดิน ตายไป ได้ไปแบกแผ่นดิน
 ตกใจ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 09:45:03 AM »

หลงรัก
ครับ
เห็นจายจริงๆครับ
เรื่องครม.ฟังทั้งวัน
ปวดหัวครับ
ไหนจะเรื่องเรือนจำมีหนอนหิ้วโทรศัพท์
ระดับ 5 ด้วย
หมดอนาคตไป
 หลงรัก

ครับ
รายการเชือดหมา ให้หมาดู
แล้วมันจะรู้เรื่องมั้ยนี่

โดนชก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 09:46:30 AM »

ครับ

ฝัน

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์