๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 11:17:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามผู้ที่ใช cz452 ครับ  (อ่าน 3246 ครั้ง)
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 05:19:29 PM »

ใช้มา10ปีไม่เคยเจอ สังเกตุปลอกที่ยิงแล้วว่ามีรอยgasยอ้นออกมาหรือไม่ ปลอกที่ยิงแล้วบอกอะไรได้

ผมว่าคนใช้ 452 ยิงศูนย์เปิด ร้อยละร้อย เคยโดนทั้งนั้น เพราะมันตรงลูกตาพอดี ตอนหัดจับใหม่ๆผมโดนพรรคพวกพี่ๆในสนาม แกล้งบ่อยๆ ตอนหลังรู้แกว เอากระดาษชำระซับออกก่อน ครับ คงไม่ใช่เรื่องแก๊สย้อนหรอกครับ เพราะมันคงย้อนมาไม่ถึงมันคงรั่วลงข้างล่างหมด เพราะมีช่องว่างมาก แต่เป็นเพราะ 452 ใช้การอัดสปริงเข็มแทงชนวน พอเซียรหลุด เข็มวิ่งไปข้างหน้า น้ำมันที่ตกค้างก็หาที่ออก ทีนี้ออกด้านหน้าไม่สะดวก ก็เลยเล็ดออกมาด้านท้าย ซึ่งห่างจากลูกตาเราแค่สามสี่นิ้ว แต่ก็จะเป็นแค่ตอนล้างใหม่ๆ ยิงไปสามสี่นัดก็หมด ครับ  Cheesy

meemeemeemee
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 07:33:06 PM »

ได้ความรู้ดีครับ ผมลองยิงและตั้งศูนย์ดูและยิงได้กลุ่ม 1.5-2 นิ้วที่ 50 เมตร ปกติหรือเปล่าครับ (ศูนย์เปิด)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 08:06:49 PM »

ได้ความรู้ดีครับ ผมลองยิงและตั้งศูนย์ดูและยิงได้กลุ่ม 1.5-2 นิ้วที่ 50 เมตร ปกติหรือเปล่าครับ (ศูนย์เปิด)

โอ้ว.......ศูนย์เปิด....50 เมตร พาดหรือยืนยิงครับพี่ เยี่ยม

Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 08:54:10 PM »

ของผมปกติครับ ยิ่งตอนล้างใหม่ๆ Cheesy

meemeemeemee
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 10:17:41 PM »

พาดยิงครับ แต่น้ำมันเข้าตาเลยยิงไป40นัดครับยิงไปตั้งศูนย์ไปครับ ลองยืนยิงแล้ว10นัดกลุ่มกระจายแต่อยู่ในวงดำหมดครับ ยิงที่ จ.ป.ร.
บริการดีมากยังไม่ทันลงจากรถเลยมีน้ำกับ กาแฟมาให้ดื่มด้วยครับ เยี่ยม
kitti_r
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 09:53:58 AM »

พึ่งได้ cz 452 มาวันนี้เองอยากได้รุ่น standard แต่ไม่มีทะเบียนกรุงเทพ ผมเลยเอา lux มาแทนแพงกว่า
2000  หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ลองเอาไปยิงแล้วน้ำมันที่อยู่ทายลูกเลื่อนกระเด็นเข้าตาครับไม่ทราบว่าท่านอืนเคยเป็นแบบ
ผมหรือเปล่าครับมีวิธีแก้อย่างไรช่วยบอกด้วยครับ คือผมไม่ได้หยอดน้ำมันเพื่อแค่เอาน้ำมันทาตรงรางลูก
เลื่อนเท่านั้นลองเอาไปยิงน้ำมันกระเด็นเข้าตาครับหรอผมหยอดน้ำมันผิดที่ครับ
ไม่มีปัญหาอะไรหลอกครับ แค่มีสารหล่อลื่อที่อาจจะตกค้างอยู่ในตัวลูกเลื่อนที่ติดมาจากโรงงานมากไปหน่อย ใช้ลมแรงๆเป่าหน้าลูกลื่นที่เดียวก็หาย หรือยิงไปตามปกติสัก 5 -10 นัดและใช้ผ้าเช็ดสารหล่อลื่นที่อาจล้นออกมาก็หายแล้ว ปกติครับของผมใหม่ๆก็เคยเป็น
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 11:47:47 AM »

ผมก็ ปกตินะครับไม่เป็นไรเลย  แต่ผมว่า มันกินลูกไปหน่อยครับ  ยังไม่ครบ 4เดือนเลยตั้งแต่ได้น้อง 452 มาแนบคางนี่  หมดไป 300 นัดแล้ว เฮ้อ..

Grin Grin Grin
pongsak_k
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 12:06:06 PM »

คราวหน้าหากถอดล้างลูกเลือน ควรตั้งตากไว้โดยเอาทางเข็มแทงฉนวนลงให้เสด็จน้ำมันก่อนครับ..หรือจะใช้ลมเป่าก็ได้ พยายามอย่าใช้มือเปล่าจ้บหลังการล้างครับ..การที่มีสารหล่อลืนโดยเฉพาะน้ำมัน (ใช้ CITO ดีมากๆ) อยู่ในห้องลูกเลื่อนมากเป็นอันตรายกับกระสุนได้เหมือนกันครับ ตรงเกิดการด้านหรืออ่อนอนุภาพลงได้ หากถ้าด้านเลยก็ค่อยยังชั่ว แต่ถ้ายิงลั่นแต่ลูกกระสุนเคลื่อนไปได้แค่ครึ่งกระบอกหละก็...555 งามเลยครับ (เคยเห็นมา 2 กระบอกแล้วครับ)

Glock never die...
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์