๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 11:12:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อันนี้เป็นนกอะไรหรอครับพี่ๆ  (อ่าน 9377 ครั้ง)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 09:29:18 PM »

ผมเคยรับประทานมาแล้วครับ   ก็นึกว่านกฮูก

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 10:01:26 PM »

นกทึดทือ ถ้าอยู่ตามต้นตาล 2 ตัว เวลาโพล้เพล้ชอบทำเสียงเหมือนคนคุยกัน ฟังว่า พี่ทิด..พิทิดพิที..คนจึงเรียกนกพิทิดพิที
ตัวตลกหนังตะลุงเอามาล้อว่า ตั้งแต่ค่ำมานี่..กี่ทีแล้วพี่ทิด
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 10:32:08 PM »

น้องว่าน่าจะเป็นนก  แสก  มากกว่าค่ะ... ดูแล้วตัวมันเล็ก+ป้อม เมื่อเทียบกับกิ่งไม่ที่มันแกะอยู่ เยี่ยม

*นกฮูก นกเค้าแมว *  มันตัวโต +ลำตัวยาวหน่อย... สีน่าจะออกน้ำตาลชัดกว่านี้(เดาค่ะ) ตกใจหน้าซีด

เรียนจบมาก็คงจะจนกันคำถามนี้เหละค่ะ.....อาจารย์ออกข้อสอบไม่อยากเท่านี้เลย  คิก คิก   คิก คิก

คุณ salinee พอดีคุณ helldiver บอกว่ายังงี้ครับ... Grin Grin Grin

พอดีผมไปถ่ายรูปไว้ได้น่ะครับ กิ่งไม้ที่มันเกาะ ก็ราวๆ ขาผม

ตัวใหญ่มากๆ

นกแสกหรือเปล่าครับ หน้ามันขาวๆ

เชื่อได้เลยว่า... ขาท่าน helldiver คงไม่เรียวเหมือนนางแบบแน่ครับ... Grin Grin Grin
ปลายฟ้า+รักในหลวง
ดีที่สุดแล้ว
Full Member

คะแนน 93

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 10:54:40 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy  อันนี้เป็นภาพ..นกแสก..ค่ะ.... Wink Wink Wink Wink

Wink Wink Wink Wink  ภาพนี้...นกเค้าแมว....ค่ะ... Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

Grin Grin Grin Grin และภาพสุดท้าย...นกฮูก(ตาโต)...ค่ะ... Grin Smiley Grin Smiley Grin

Cool Cool Cool  ดูแล้ว...ก็ยังแยกยากอยู่ดีค่ะ...คล้ายๆๆกันหมดเลย Cool Cool Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2009, 12:06:12 AM โดย ปลายฟ้า » บันทึกการเข้า

ถ้าเรารู้สึกว่า...สิ่งที่ทำลงไปเป็นเหมือนกับเพียงน้ำหยดหนึ่งในมหาสมุทร
แต่มหาสมุทร...คงจะมีน้ำน้อยลง  ถ้าขาดน้ำหยดนั้นไป.
We ourselves  fell  that  what  we  are  doing  is  just  a  drop  in  the  ocean.
But  the  ocean  would  be  less  because  of  that  missing  drop.
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 10:57:23 PM »

น้องว่าน่าจะเป็นนก  แสก  มากกว่าค่ะ... ดูแล้วตัวมันเล็ก+ป้อม เมื่อเทียบกับกิ่งไม่ที่มันแกะอยู่ เยี่ยม

*นกฮูก นกเค้าแมว *  มันตัวโต +ลำตัวยาวหน่อย... สีน่าจะออกน้ำตาลชัดกว่านี้(เดาค่ะ) ตกใจหน้าซีด

เรียนจบมาก็คงจะจนกันคำถามนี้เหละค่ะ.....อาจารย์ออกข้อสอบไม่อยากเท่านี้เลย  คิก คิก   คิก คิก

คุณ salinee พอดีคุณ helldiver บอกว่ายังงี้ครับ... Grin Grin Grin

พอดีผมไปถ่ายรูปไว้ได้น่ะครับ กิ่งไม้ที่มันเกาะ ก็ราวๆ ขาผม

ตัวใหญ่มากๆ

นกแสกหรือเปล่าครับ หน้ามันขาวๆ

เชื่อได้เลยว่า... ขาท่าน helldiver คงไม่เรียวเหมือนนางแบบแน่ครับ... Grin Grin Grin

แต่ยังไง  ออยล์ก็ว่าน่าจะเป็นนกแสกค่ะ...เห็นสีตัวออกดำๆ
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 11:00:17 PM »

ฮ.นกฮูกตาโต Grin

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 11:23:39 PM »

จะลองส่งรูปไปให้...อาจารย์ที่เคยสอนภาควิชาสัตว์ปีกดูว่า....คือนกอะไรแน่ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ตัวออยล์เองก็  งง งง  อยู่...ได้คำตอบแล้วจะบอกนะค่ะ... กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าวย้ำ  นกแสกแน่ เยี่ยม
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 12:00:23 AM »

นกแสกครับ   อยู่ในตระกลูนกเค้าแมวแต่ใหญ่กว่า  นกพวกนี้สมควรอนุรักษ์ครับเพราะช่วยกำจัด"หนู-งู"

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 01:36:40 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ วันนี้เดินเข้ามาก็เจออีกแล้ว ที่อินเดียที่ๆ ผมอยู่ นกใหญ่ๆเยอะครับ เหยี่ยวงี้ นกแบบในรูปก็เห็นบ่อยๆตอนกลางคืน อีกาตัวใหญ่ๆก็มี

ขาผมไม่ได้เรียวแบบที่คุณ Jungle บอกนั่นแหละครับ แหะๆ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 01:39:23 AM »

นกฮูกเนปาล
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 01:41:05 AM »

นกฮูกเนปาล

เอาไปเลี้ยงที่ปากช่องสักตัวไหมพี่ อิอิอิ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 01:42:28 AM »

นกฮูกเนปาล

เอาไปเลี้ยงที่ปากช่องสักตัวไหมพี่ อิอิอิ

ภาพนี้ถ่ายที่ไหนเหรอโจ๊ก
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 02:31:57 AM »

นกชนิดนี้มีชื่อเป็นภาษาอิสานน่าฟังมากครับ  เดี๋ยวรอตาโซเวียตมาตอบดีกว่า  ผมมันคนกรุงเทพฯพูดอิสานได้นิดหน่อย ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 04:25:47 AM »

นกชนิดนี้มีชื่อเป็นภาษาอิสานน่าฟังมากครับ  เดี๋ยวรอตาโซเวียตมาตอบดีกว่า  ผมมันคนกรุงเทพฯพูดอิสานได้นิดหน่อย ขำก๊าก

พี่แป๋ง.....ตื่นเช้าหรือนอนไม่หลับครับ.....^^

vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 05:28:08 AM »

นกแสก 1000 % ถ้าไม่เชื่อไปลองเข้ากูเกิ้ลดูมีเรื่องนกนี้เป็นมากมายอ่านหูตาแฉะ ตัวจริงขนนุ๊มนุ่มตัวโตๆ เวลาไปส่องสัตว์กลางคืนเห็นใอ้นี่ตอนแรกแทบช็อค เห็นมันแล้วก็ปล่อยให้มันเป็นเทศบาลกำจัดขยะมีพิษในป่าละกัน.  ตกใจหน้าซีด
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์