๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 04:27:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: **คนค้นคน..ตอนน้อยปืนโต**  (อ่าน 21573 ครั้ง)
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 03:08:00 PM »

มาเชิญชวนดูรายการ คนค้นคน  ตอน น้อยปืนโต  เมื่อคืนไม่ได้ดูแต่ต้นแต่ก็น่าติดตามโดยเฉพาะ เดี่ยวบรรจุปากกระบอกของแก ทั้งโตทั้งยาวดีจัง ศูนย์หน้าศูนย์หลังก็ใช้มีดแคะเอา ยิงทีควันขโมงเลย ดูแกแล้วเป็นคนดิบๆดีครับ บางช่วงบางตอนก็ให้เห็นถึงวิถีชีวิตที่เป็นแก่นแท้ดี คำพูดหลายๆประโยคฟังแล้วน่าคิด เยี่ยม

ที่สำคัญแกกำลังตามหาสมบัติ  เพชรพระอุมา...  ชาวนิยมปืนหลายท่านคงเคยอ่าน และรู้จักนิยายเรื่องนี้เป็นอย่างดี วันอังคารหน้ารู้กันครับว่า น้อยปืนโต  จะได้สมบัติหรือไม่ Grin Grin

ผมชอบปืนแกจริงๆครับ  ทั้งโตทั้งยาวและท่าทางจะดังมากอีกด้วย เยี่ยม

hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 03:17:21 PM »

ไม่ได้ดูนะครับ มีวิธีใหนที่จะดูได้บ้างครับ
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 03:19:43 PM »

ผมก็ลืมครับ บู่ เคยมีเพื่อนสมาชิกท่านนึงให้ลิงค์ดูทีวีย้อนหลังได้... จูบบบบ

ขอความอนุเคราะห์อีกสักครั้งได้ไหมครับ หลงรัก หลงรัก
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 03:23:35 PM »

น้อย ปืนโต คนไพรแห่งตะนาวศรี
20.1.2009

ชายร่างกายสูงใหญ่ กำยำ ผมยาวประบ่า แต่งกายด้วยเสื้อยืดรัดรูป เน้นให้เห็นกล้ามเนื้อเป็นมัดๆ ท่อนแขน และฝ่ามือที่ใหญ่ บ่งบอกถึงการเคี่ยวกรำงานหนักมาเป็นเวลานาน กางเกงยีนส์ที่ถูกรัดด้วยเข็มขัดกระดูกงูเห่าดง ขนาดยาวเกือบ 4 รอบเอว รองเท้าบูท หมวกคาวบอย หินก้อนโตห้อยไว้คล้ายเป็นเครื่องประดับ และเป้สัมภาระสะพายหลังอีก1 ใบ แต่สิ่งสำคัญที่สุดที่เขาจะพกพาติดตัวไปทุกที่ เสมือนเป็นเพื่อนคู่ใจ ก็คือ “ปืนแก๊ป” ขนาดใหญ่ สูงท่วมหัว ซึ่งเป็นที่มาทำให้ทุกคนที่พบเห็น ขนานนามเขาว่า “น้อย ปืนโต” พรานป่าแห่งตะนาวศรี
จากอดีตคนงานเหมืองแร่ ที่สามารถทำรายได้เป็นกอบเป็นกำ เมื่อถึงเวลาที่มีการยกเลิกการทำเหมืองแร่ คนงานต่างก็แยกย้ายเดินทางกลับถิ่นฐานบ้านเกิดของตัวเอง แต่สำหรับพี่น้อย ป่าบนเทือกเขาตะนาวศรี กลับกลายเป็นเสมือนบ้าน พี่น้อยใช้ชีวิตอยู่อย่างลำพังบนเทือกเขาตะนาวศรี เป็นเวลากว่า 10 ปีมาแล้ว เขาอาศัยอยู่ในกระท่อมหลังเล็กๆ ที่โอบล้อมด้วยขุนเขา และต้นไม้น้อยใหญ่ ในพื้นที่ห้วยขมิ้น อ.บางสะพานน้อย จ.ประจวบคีรีขันธ์ เขตติดต่อกับชายแดนพม่า ซึ่งอยู่ห่างไกลจากหมู่บ้านราว 6 กิโลเมตร ต้องใช้เวลาเดินเท้าราว 3 ชั่วโมง บ้านของ พี่น้อยลักษณะเป็นกระท่อมสร้างด้วยไม้ มุงหลังคาด้วยสังกะสีเก่าๆ หลังคาเป็นจั่วปิดลงมาเกือบติดพื้น ใต้กระท่อมขุดอุโมงค์สำหรับหนีช้าง ภายในกระท่อมมีเพียงสิ่งของที่จำเป็น ไร้ซึ่งสิ่งอำนวยความสะดวกใดๆ ทั้งสิ้น พี่น้อยจะอาศัยปืนแก๊ปคู่ใจ สำหรับล่าสัตว์ในป่า และหาของป่ามาเป็นอาหาร เพียงเพื่อให้ดำรงชีวิตอยู่รอดเท่านั้น
“สมบัติ สมบัติเพชรพระอุมา ที่นี่มีสมบัติอยู่ในถ้ำใต้ดิน ผมจะขุด ผมอยู่ที่นี่ก็เพื่อเฝ้าสมบัติตรงนี้” คำพูดหนึ่งของพี่น้อย ที่มักจะพร่ำบอกกับผู้ที่พบเจอ และสหาย เพื่อชักชวนให้ทุกคนมาช่วยกันขุดสมบัติ แต่ทุกคนมองเป็นเรื่องตลก เรื่องเพ้อเจ้อของชายสติฟั่นเฟือนคนหนึ่ง แต่สำหรับพี่น้อย ชายผู้มากด้วยความฝัน และความหวัง ขุมสมบัติในผืนดินนี้ เป็นเสมือนแรงขับเคลื่อนในการมีชีวิตอยู่ อยู่ด้วยความหวัง และความฝัน ถึงแม้สิ่งเหล่านี้จะเป็นสิ่งที่มากักขัง และจองจำเขาไว้ก็ตาม
ติดตามชมชีวิตพรานใหญ่แห่งตะนาวศรี ผู้จองจำตัวเองไว้กับสมบัติในฝัน จาก 10 ปี แห่งการรอคอย ความฝันความหวังของเขาจะเป็นจริงหรือไม่ เขาจะใช้ชีวิตอย่างไรในผืนป่าใหญ่แห่งนี้ ติดตามชมได้ ในรายการคนค้นฅน ตอน น้อย ปืนโต คนไพรแห่งตะนาวศรี ออกอากาศวันอังคาร ที่ 20 และ 27 มกราคม 2552 เวลา 22.15 น. ทางโมเดิร์นไนน์ ทีวี

ที่มาครับ ผมหามาได้เท่านี้
http://www.jsl.co.th/minisite/konkonkon/hilight.php?hilight=4051
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 03:29:33 PM »

เรื่องราวที่น่าสนใจ แต่พลาดชมรายการ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 03:51:54 PM »

ไม่ได้ดูนะครับ มีวิธีใหนที่จะดูได้บ้างครับ

ไม่ได้ดูเหมือนกัน แต่น่าจะดูทีวีย้อนหลังทางอินเตอร์เนตนี้ได้นะ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 04:57:31 PM »

ตามหาสมบัติเพชรพระอุมา  อยู่ในป่าคนเดียวร่วม 20 ปี  เก่ง + บ้าครับ  ขอชม....
patpong1911-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 82

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 05:17:31 PM »

ต้องตามหาแงซายอีกคนครับ Grin
theera77-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 56

ถึงผมจะเป็นเด็กบ้านๆ แต่ผมไม่เคยถอย

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 05:34:20 PM »

http://video.showded.com/watch?vdoId=51573 ลองเข้าไปดูครับ ผมดูแล้วครับ

ใจเย็นจนถึงที่สุด  ค่าของคนอยู่ทีว่าคนของใคร(เซ็ง)
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 06:10:12 PM »

http://video.showded.com/watch?vdoId=51573 ลองเข้าไปดูครับ ผมดูแล้วครับ

ขอบคุณครับ คุณtheera77  ท่านมุ้ยฯสนใจตัวประกอบคนนี้ไปทำหนังหรือเปล่าไม่รู้ แกมีพูดชื่อ ระพินทร์ ไพรวัลย์  แงซาย ฯด้วยหลายคน  เยี่ยม
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

G26 ,S&W M60

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 06:54:35 PM »

แนะนำ เวบ ดู TV ย้อนหลัง

www.me.in.th

สมัครสมาชิก และลอกอิน ก่อน จะดู ย้อนหลังได้ครับ

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
ตรากตรำ ลำเค็ญ ยากเข็ญ จำทน
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 07:28:42 PM »

ตั้งแต่ผมอ่านหนังสือเพชรพระอุมาและบ้าปืนบ้าเที่ยวป่าผมยังไม่เคยพบเห็นใครที่รู้ลึกซึ้งในเรื่องเพชรพระอุมาเหมือนพี่น้อยเลยยอมรับจริงๆครับท่านพี่ ข้าน้อยขอคาระวะ 1 จอก แต่ความจริงไม่น่ามีจั่นเจา เปาปุ้นจิ้นเลยผับผ่าซี่. ตกใจ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 11:19:33 PM »

ความแตกต่างระหว่างบ้ากับอัจฉริยะ... คือความสำเร็จครับ... ตอนนี้เขายังบ้าอยู่... แต่ถ้าหากเจอขุมเพชรพระอุมาเมื่อใด... เขาก็จะกลายเป็นอัจฉริยะไปในทันที...

...แล้วจะเจอมั๊ยเนี่ย....
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 12:57:32 AM »

ไหว้เพิ่งดูจบ...ถ้าตัดเรื่องสมบัติเพชรพระอุมา เปาบุ้นจิ้นออกไป...ชีวิตพี่น้อย มีความสุขอย่างน่าอิจฉาครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 07:45:48 AM »

ความแตกต่างระหว่างบ้ากับอัจฉริยะ... คือความสำเร็จครับ... ตอนนี้เขายังบ้าอยู่... แต่ถ้าหากเจอขุมเพชรพระอุมาเมื่อใด... เขาก็จะกลายเป็นอัจฉริยะไปในทันที...

...แล้วจะเจอมั๊ยเนี่ย....

บ้ากับอัจฉริยะเหมือนเลข 12 กับเลข 1 บนนาฬิกานะครับ...
เลยเลข 12 ปุ๊บกลายเป็นเลข 1 ทันที่... ฮา
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์